Thảo luận Santafe 2019 base đi ồn

exquoc

Xe máy
Bác cho em hỏi con santafe 2019 này với con pajero sport bác đã từng chạy con nào đi đã hơn à bác.e tính mua santafe mà bà xã em cứ nói a chiến con pajero đi,nhìn chất hơn,xmen hơn.hic
Bà xã bác quả là máu:))
Rõ ràng PAJERO sướng gấp San19 vạn lần, động cơ 3.0 của Mít đi thật đã.
Cách âm thì SUV hơn hẳn CUV khỏi bàn.
Đi pajero thì luôn cao hơn Santafe 1 cái đầu.
Chiều dài cơ sở của pajero không dài hơn San19 nên xét khi quay trở trong tp là như nhau.
Nhược điểm pajero xác nặng, động cơ lớn nên tốn xăng, xe gầm cao nên đi cao tốc hơi bồng bềnh, dáng vẻ pajero hơi thô...
Theo em, nếu Bác ở Thủ đô thì quất Santafe, còn lại thì quất pajero sport

hi_lander_6052

Xe buýt
Chiều dài cơ sở của pajero không dài hơn San19 nên xét khi quay trở trong tp là như nhau.
Nhược điểm pajero xác nặng, động cơ lớn nên tốn xăng, xe gầm cao nên đi cao tốc hơi bồng bềnh, dáng vẻ pajero hơi thô...
E cám ơn bác, e xem bác frenchiebull có chia sẻ j không e chốt lun,e ở hn thui nhưng cũng thích xe to cao,mụ vợ em thì xe cứ to,cao,trâu bò là mụ ấy khoái :)

INNOVA77

Xe máy
Vấn đề lớn nhất của Pajero là động cơ SOHC chứ chưa lên DOHC. Rất khó hiểu với Mitsu

frenchiebull

Xe buýt
Cụ đi psan và san 19 xong hãy phán chứ đừng phán bừa. Psan mà đã như cụ nói thì đã méo ế chỏng trơ ra. San 19 đi hay hơn psan nhiều, hay hơn cả eve biturbo.

Bác j ở trên muốn mua xe đúng ý thì bắt con vợ đi cùng rồi test cả 2 xe thật là kỹ.

frenchiebull

Xe buýt
Cái máy 3.0v6 của psan là cái máy tệ nhất về tăng tốc so vs các máy tương đương công suất khác. Khung gầm thì dẹo dẹo đi đường hơi xóc tý rất chán, vào cua vẹo xe. Xe thì cao chiều rộng lại hẹp. Cách âm bt, ko ngon hơn san 19. Tay lái nặng như công nông, option méo có 1 cái j hết.

exquoc

Xe máy
Cái máy 3.0v6 của psan là cái máy tệ nhất về tăng tốc so vs các máy tương đương công suất khác. Khung gầm thì dẹo dẹo đi đường hơi xóc tý rất chán, vào cua vẹo xe. Xe thì cao chiều rộng lại hẹp. Cách âm bt, ko ngon hơn san 19. Tay lái nặng như công nông, option méo có 1 cái j hết.
Khung gầm, cách âm, tăng tốc nước đề pa của pajero sport mà không hơn Santafe là mấy thì em chịu.

frenchiebull

Xe buýt
Khung gầm, cách âm, tăng tốc nước đề pa của pajero sport mà không hơn Santafe là mấy thì em chịu.
Psan 3.0 tăng tốc 0-100 mất 10s
Stf 2019 dầu đặc biệt mất có 9.5s

Đây là những con số thực tế e test và cũng đúng vs thông số trên mạng.

Psan chỉ ngon mỗi cách âm gầm vì nó là khung gầm rời. Stf khung gầm liền đi bị dội gầm hơn xíu nhưng cảm giác lái, độ đầm chắc bám đường và độ vọt thì psan chả có j để sánh với san 19.

Chỉnh sửa cuối:

vulcan7

Xe tải
cảm ơn các bác chia sẻ nhiều th ông tin hay và bổ ích thật
đúng là santafe nhìn ngày càng đẹp

CR-Vic

Xe container
Zotye thì thế nào so với San19 và PSAN vậy bác? PSAN nom xấu không thể tả nổi trong nhóm xe 7 chỗ gầm cao theo nhận định cá nhân.

Psan 3.0 tăng tốc 0-100 mất 10s
Stf 2019 dầu đặc biệt mất có 9.5s

Đây là những con số thực tế e test và cũng đúng vs thông số trên mạng.

Psan chỉ ngon mỗi cách âm gầm vì nó là khung gầm rời. Stf khung gầm liền đi bị dội gầm hơn xíu nhưng cảm giác lái, độ đầm chắc bám đường và độ vọt thì psan chả có j để sánh với san 19.

Kara999

Xe đạp
Zotye cái thằng ba tàu đưa vào đây chi vl

BacThayTinhDuc

Xe máy
đúng là San càng lái càng thấy sướng các cụ ạ, chỉ muốn cưỡi lên e nó. Sau gần 1 tháng thì càng lúc e càng thấy phê, đi đường trường tốc độ cao cực kỳ ổn định và rất dễ kiểm soát. Trước e chạy 4 tủn cứ lên cao tốc là căng hết cả não. San e chạy trong phố trung bình 12-13l, đường trường 5,8l/100km (đều chế độ Eco), ở mức khá tiết kiệm. Tuy còn tiếng ồn lốp vọng vào nơi đường ko đc đẹp do đặc trưng của dòng cuv nên giờ e tạm khắc phục bằng cách bật nhạc to lên =))

BacThayTinhDuc

Xe máy
À còn 1 điểm trừ trên con San base của em là đèn cos fa halogen hơi tối, đi đêm nhìn tù tù. E mạn phép hỏi các cụ là em muốn thay bóng led vào thì liệu đăng kiểm có qua ko hay lại phải thay bóng zin vào ạ :D

frenchiebull

Xe buýt
Zotye thì thế nào so với San19 và PSAN vậy bác? PSAN nom xấu không thể tả nổi trong nhóm xe 7 chỗ gầm cao theo nhận định cá nhân.
Zotye đi sướng hơn psan, ngồi êm hơn, lái nhẹ nhàng linh hoạt hơn, vào cua chắc hơn, thân xe ổn định hơn, công nghệ đầy ắp mỗi tội hay hỏng cảm biến và phuộc hay bị chảy dầu. Nhưng nếu phải chọn e thà chọn lại z8 chứ ko bgio đi psan nữa.

baonguyen1101

Xe đạp
À còn 1 điểm trừ trên con San base của em là đèn cos fa halogen hơi tối, đi đêm nhìn tù tù. E mạn phép hỏi các cụ là em muốn thay bóng led vào thì liệu đăng kiểm có qua ko hay lại phải thay bóng zin vào ạ :D
ra mua 1 cặp bóng halogen Osram night breaker plus lắp vào là khác ngay

frenchiebull

Xe buýt
đúng là San càng lái càng thấy sướng các cụ ạ, chỉ muốn cưỡi lên e nó. Sau gần 1 tháng thì càng lúc e càng thấy phê, đi đường trường tốc độ cao cực kỳ ổn định và rất dễ kiểm soát. Trước e chạy 4 tủn cứ lên cao tốc là căng hết cả não. San e chạy trong phố trung bình 12-13l, đường trường 5,8l/100km (đều chế độ Eco), ở mức khá tiết kiệm. Tuy còn tiếng ồn lốp vọng vào nơi đường ko đc đẹp do đặc trưng của dòng cuv nên giờ e tạm khắc phục bằng cách bật nhạc to lên =))
E đi san dầu 2019 đặc biệt thấy tiếng lốp dội gầm rất dễ chịu. Hơn hẳn các xe cuv khác, ồn hơn suv rất ít thôi.

lapin

Xe container
Cụ frenchiebull cho Em hỏi: Ép biển Mica mà có hình cờ đỏ sao vàng thì ở chỗ đăng ký biển họ có luôn hả Cụ? Hay phải mua riêng ở chỗ khác rồi nhờ thợ ép?
Hóng Bác frenchiebull review Santafe 2019.
Em vẫn trung thành với Everest bi-turbor đã 15.000km, càng chạy càng sướng, kể cả đi trong phố cũng như lên cao tốc, đặc biệt Everest có ga tự động và giữ khoảng cách nên đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai thật nhàn. Giờ không muốn cầm lái 1 CUV nữa!
Không hiểu mấy cụ nói ai nữa? :))

Dạ trc e đi fortuner xăng cụ ạ, cảm giác êm ái gần như k có tiếng ồn, mà nó hơi kiểu bồng bềnh và đi tốc độ cao khó kiểm soát. Cụ thay mâm hết bao nhiêu ạ, nghe cụ nói êm ru em cũng muốn thay quá mà sợ khi đăng kiểm ko dc. :D