Thảo luận Santafe 2021: tính năng phòng tránh va chạm FCA và RCCA

quanduc

Xe buýt
Nước nổi bèo nổi thôi bác, cá nhân em vượt qua 1340 bản cao nhất là em chọn hãng khác.
Santafe 2021 với Sorento 2021 máy móc, khung gầm cùng công nghệ, chỉ khác nhau tí chút về option an toàn nhưng cũng ko quá quan trọng vì có option đó mình cũng ko thể chủ quan mà phó mặc cho mấy thiết bị điện tử được.
Túm lại, ko gấp thì để bao giờ mình đúng là thượng đế thì xuống tiền, gấp thì có thể xem xét Sò21.
2 tháng nữa lại discount mạnh ý mà.
2 năm lockdown em chỉ lo thiếu tiền chứ ko thiếu xe

altis1979

Xe hơi
Santafe 2021 với Sorento 2021 máy móc, khung gầm cùng công nghệ, chỉ khác nhau tí chút về option an toàn nhưng cũng ko quá quan trọng vì có option đó mình cũng ko thể chủ quan mà phó mặc cho mấy thiết bị điện tử được.
Túm lại, ko gấp thì để bao giờ mình đúng là thượng đế thì xuống tiền, gấp thì có thể xem xét Sò21.
2 tháng nữa lại discount mạnh ý mà.
2 năm lockdown em chỉ lo thiếu tiền chứ ko thiếu xe
Em đồng ý với cụ.

altis1979

Xe hơi
Thuế mà nó không giảm thì các cụ xuống tiền bây giờ lại thành mua đắt nhỉ?

levinh05

Xe container
Chào các bác,
Em đang định lấy chiếc Santafe 2021 máy xăng bản cao cấp, xem trên brochure hoặc hướng dẫn sử dụng của Hyundai Thành Công (HTV), thì em thấy có 2 tính năng an toàn rất hay mà trước đây chỉ xe sang mới có là:
1. FCA: Hệ chống phòng tránh va chạm phía trước, có hỗ trợ phanh khẩn cấp.

2. RCCA: Cảnh báo phương tiện cắt ngang, có hỗ trợ phanh khẩn cấp.
Tuy nhiên khi em đi xem xe, thì có đại lý nói là 2 tính năng trên có sẵn trên bản cao cấp 2021, có đại lý lại nói bị HTV cắt bỏ.
Vì vậy em đăng bài hỏi các bác, đặc biệt là các bác đã sở hữu xe, xác nhận giúp em các tính năng trên còn hay bị cắt bỏ ạ.
Em cảm ơn các bác.
Xe em xăng cao cấp đây, em bị dính 2 lần và hệ thống đã can thiệp, 1 lần em đi vào góc cua tốc độ tầm 30km/h có người đi bộ lề đường nhưng vì góc của nên nó nhận diện là mình có khả năng đâm vào thế là nó cảnh báo âm thanh rú lên và rà phanh 2 lần. Lần 2 thì em đang từ lề đường bật xin nhan để ra đường bất ngờ có mợ Lead đi từ phía sau lên, nó cũng kết cảnh báo và phanh khựng lại (do chập choạng tối mợ ấy không bật đèn nên em không quan sát rõ trên gương). Nói chung em thấy cơ bản phanh tự động cũng ok, nhất là đi trong phố mình lơ đễnh nó hỗ trợ tốt phết toàn đưa ra cảnh báo và phanh khá ổn.

Trần Trụi

Xe tải
Xe em xăng cao cấp đây, em bị dính 2 lần và hệ thống đã can thiệp, 1 lần em đi vào góc cua tốc độ tầm 30km/h có người đi bộ lề đường nhưng vì góc của nên nó nhận diện là mình có khả năng đâm vào thế là nó cảnh báo âm thanh rú lên và rà phanh 2 lần. Lần 2 thì em đang từ lề đường bật xin nhan để ra đường bất ngờ có mợ Lead đi từ phía sau lên, nó cũng kết cảnh báo và phanh khựng lại (do chập choạng tối mợ ấy không bật đèn nên em không quan sát rõ trên gương). Nói chung em thấy cơ bản phanh tự động cũng ok, nhất là đi trong phố mình lơ đễnh nó hỗ trợ tốt phết toàn đưa ra cảnh báo và phanh khá ổn.
Cảm ơn bác, nói chung nếu có đủ mấy tính năng an toàn này thì sẽ hạn chế xe điên và các sự cố đáng tiếc :D Nhưng hình như với các vật bất động kiểu cột điện, cái cây, bức tường... thì k tác động được.

levinh05

Xe container
Cảm ơn bác, nói chung nếu có đủ mấy tính năng an toàn này thì sẽ hạn chế xe điên và các sự cố đáng tiếc :D Nhưng hình như với các vật bất động kiểu cột điện, cái cây, bức tường... thì k tác động được.
Cái vật bấy động thì em chưa rõ, nhưng cái giữ làn cũng rất hay, nhất là bác đi trên cao tốc dài như Hà Nội Hải Phòng, ko may bác buồn ngủ nó giữ pàm khá tốt, còn đi cao tốc Pháp Vân phải tắt đi vì chuyển làn liên tục. Cái này nó giáo dục được ú thức lái xe phết bác ạ, ông nào chuyển làn không bật xi nhan là nó giữ lái cứng phết, ép nó thì vẫn đc.

Trần Trụi

Xe tải
em thì có cả 2 , san thì đúng giá còn nếu cụ lấy sò thì em cũng có giá tốt hơn sales chào cụ hơn chục củ
Cụ cho em hỏi, da trên San 21 là da gì nhỉ :D
Thêm nữa, ghế San nó phẳng phẳng, ngồi không ôm không sướng như mấy con nhật với bọn châu âu, có cách gì thay đổi kết cấu ghế không?

levinh05

Xe container
Hôm nay em đang đi đoạn ĐH Tự Nhiên có chú shipper cắt mặt nhanh quá nó phanh rúi rụi, suýt nữa thì rách việc cụ ạ. Nói chung hệ thống an toàn hoạt động khá ok.

bốbutchi

Xe tải
E mới đi thử full xăng của ông anh đi cảm nhận ok phết cụ ạ

Khoa Béo

Xe buýt
Có cụ nào đã tìm hiểu tại sao bản 2021 lại cắt bỏ khoá visai trung tâm chưa ạ? Đời trước thì vẫn có.

teddybi

Xe đạp
Có cụ nào đã tìm hiểu tại sao bản 2021 lại cắt bỏ khoá visai trung tâm chưa ạ? Đời trước thì vẫn có.
Chắc là đợi version nâng cấp cụ ạ, version này có hết thì version sau có gì để mà quảng cáo nữa :P

teddybi

Xe đạp
Tại hôm qua e xem video của Tipcar, thấy khoá visai quan trọng phết, ko hiểu sao lại cắt.
Vâng cụ, nhưng mà Sán vẫn coi là suv đô thị thôi đi đường đẹp là chính, TC nghĩ lắp visai vào các cụ lại mang đi off road khung gầm của sán không chịu được đâu ạ :D

Richkid2021

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi. Em cũng đang phân vân giữa bản 2021 cao cấp và đặc biệt, nhưng bản đặc biệt nó thiếu mấy cái option an toàn này. Có cách nào bổ sung nhưng option này ngoài lề ko ạ (Kiểu độ thêm). Và cụ thể chi phí như nào không các bác ?