[Funland] Sao các nước không phá hủy vũ khí hạt nhân của mình mà lại bắt Triều Tiên phá ?

Kitcat

Xe container
Ông Na Uy vẫn chi xèng để ông Nga rước các lò phản ứng cũ lên bờ đó.
Sản xuất ra nó đã khó, bảo quản nó khó hơn nhiều.
VN cũng được ông Mẽo tài trợ 30 trẹo ông Trump để chở các thanh nhiên liệu Uranium trả lại cho Nga. Ông Séc cho mượn container để vận chuyển.
:D Khiếp thế ạ, em thấy bảo tổng số tiền các nước hàng năm nuôi Nga bảo vệ chỗ rò rỉ ấy chả nhỏ tí nào cả.
Nghèo đừng cho tèo làm hạt nhân. Còn nó giàu, quyền lực nắm trong tay 50% tản sản cuả thế giới thì đừng hỏi bố cháu là ai. Ít ra nó sở hữu VK hạt nhân còn đỡ nguy hiểm hơn bọn chí phèo nhà nghèo Iran, Triều Tiên hay Syria.

sleeping

[Tịch thu bằng lái]
Em có thắc mắc như vậy, không biết giải thích như thế nào ?
Cụ trả lời được vì sao công an có quyền mang súng mà cụ mang là bị bắt thì sẽ trả lời được câu hỏi trên.

Duc Sang

Xe container
Cụ có bao giờ tự hỏi nếu mấy nước thường trực HĐBA mà cứ mặc kệ các nước phát triển VKHN thì sẽ thế nào không?
Và nước nào cũng có thì khả năng 1 vài quả rơi vào tay khủng bố là rất cao.
Chưa nói chuyện các nước đem hàng ra oánh nhau, chỉ cần khủng bố có 1 quả thì nó bảo ai ăn mứt người đó phải ăn.
Còn bảo 1 trong 5 anh thường trực kia bỏ thì còn lâu vì không có gì đảm bảo 4 anh kia cũng giống mình.
Thế nên giờ cố không có thêm anh nào thủ vkhn trong nhà là tốt lắm rồi.

moonlife

Xe container
Đến giờ vẫn còn lơ mơ câu hỏi này.

Giọng điệu rất hằn học. Nhét chữ vào mồm.
E thấy bất công nên có thể tâm vẫn ko đc thoải mái, nếu trót làm cụ khó chịu thì cho e xin lỗi. Nhưng cụ bảo giọng điệu e hằn học vs nhét chữ vào mồm thì có vẻ hơi quá lời ạ.

moonlife

Xe container
Cụ có bao giờ tự hỏi nếu mấy nước thường trực HĐBA mà cứ mặc kệ các nước phát triển VKHN thì sẽ thế nào không?
Và nước nào cũng có thì khả năng 1 vài quả rơi vào tay khủng bố là rất cao.
Chưa nói chuyện các nước đem hàng ra oánh nhau, chỉ cần khủng bố có 1 quả thì nó bảo ai ăn mứt người đó phải ăn.
Còn bảo 1 trong 5 anh thường trực kia bỏ thì còn lâu vì không có gì đảm bảo 4 anh kia cũng giống mình.
Thế nên giờ cố không có thêm anh nào thủ vkhn trong nhà là tốt lắm rồi.
Vậy cách tốt nhất là tất cả thế giới cùng phi hạt nhân hoá. Khi quả đất này ko còn tí nuke nào nữa là yên tâm tuyệt đối còn gì?
Nhưng sao 5 nước kia lại ko làm vậy mà dựng ra cái hdba xong tự cho mình cái quyền có nuke?
Chúng nó loè trẻ con dân đen ngu si thì đc chứ bản chất thì giâú đc ai.

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Mấy thằng to đầu có nuke gọi là nuke club, như Ấn Tàu Mĩ Nga,...mặc định thế. Ngoài ra nó cấm :D những thằng nào gia nhập.

Bọn nào có nuke này đều rất tự tin và đc kính trọng. Pháp nó có hạt nhân nên cũng bố láo lắm. Bọn Đức Ý Nhật giờ ngoan như cún. Đức nó hay đâm chọc Mĩ ra mặt, em hiểu là nó bị trói buộc ghê lắm.

huyyy

Xe buýt
Cảnh sát được sử dụng súng dân thường thì không
.

slaz8

Xe ba gác
Chắc giống như cấm kết hôn trc 18 tuổi thôi, khi nào đủ tuổi thì thoải mái. Ở cạnh nhà thằng cuộn pháo ghê phết. Không phải sợ nó thành công mà sợ nó.... thất bại,
Em thấy dếch giống ;))

Duc Sang

Xe container
Vậy cách tốt nhất là tất cả thế giới cùng phi hạt nhân hoá. Khi quả đất này ko còn tí nuke nào nữa là yên tâm tuyệt đối còn gì?
Nhưng sao 5 nước kia lại ko làm vậy mà dựng ra cái hdba xong tự cho mình cái quyền có nuke?
Chúng nó loè trẻ con dân đen ngu si thì đc chứ bản chất thì giâú đc ai.
Cụ có bao giờ thấy bực mình khi cs và qđ có súng còn mình thì không chưa?

rachfan

Xe điện
5 nước thường trực hội đồng bảo an thì Liên hợp quốc cho phép có hạt nhân. Các nc khác thì không.
Còn chuyện LHQ là tay sai của Mẽo thì nó là vấn đề khác.
Sai rồi cụ.

Ấn độ, Pakistan có hạt nhân công khai. Israel thì nửa kín nửa hở.

Chủ yếu là tình thế và vị thế thôi. Cả hai cái này thì Bắc Triều hiện nay đều không thuận.

Patriots

Xe lăn
:D Khiếp thế ạ, em thấy bảo tổng số tiền các nước hàng năm nuôi Nga bảo vệ chỗ rò rỉ ấy chả nhỏ tí nào cả.
Nghèo đừng cho tèo làm hạt nhân. Còn nó giàu, quyền lực nắm trong tay 50% tản sản cuả thế giới thì đừng hỏi bố cháu là ai. Ít ra nó sở hữu VK hạt nhân còn đỡ nguy hiểm hơn bọn chí phèo nhà nghèo Iran, Triều Tiên hay Syria.
Thì đúng rồi, mấy thằng đấy nó ném thằng khác thì nó méo bị ném lại nên cũng đỡ sợ và nó đã ném rồi. Còn mấy thằng kia nó dùng để tự sát cũng sợ

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày BTT vs Mỹ còn đang doạ oánh nhau em cũng ý kiến như cụ. Lập tức 500 anh em cuồng Mỹ phi vào tổng sỉ vả em hehe. Con người có xu thế tin kẻ mạnh hơn kẻ yếu, tin người giầu hơn người nghèo bất kể chân lý ra sao. Do vậy khi Mỹ nói thì mặc nhiên là đúng, khi Mỹ tấn công 1 nước thì đương nhiên nước đó phải có vấn đề chứ ko phải Mỹ.
Cơ bản là lẽ phải thuộc về kẻ mạnh chứ ko có công bằng như chúng ta kỳ vọng đâu. BTT phải bỏ nuke vì BTT ko mạnh bằng Mỹ. BTT thì là chí phèo còn Mỹ thì là anh hùng. Trong khi nhiều năm trở lại đây BTT chưa bắn vào ai còn Mỹ chơi tung toé chả sợ gì., Mỹ bảo đúng là đúng sai là sai. Quá nhiều tấm gương rồi trong đó có cả VN.
Thế giới cứ vận hành như vậy cho đến khi có dân tộc nào đó vươn lên thành đế chế hùng mạnh và soán ngôi Mỹ.
Cụ nói cũng đúng nhưng chưa đủ hết
Thế giới cũng vận động Mỹ bỏ nuke nhưng nó bảo phải từ từ đã, mấy thằng to lùi từng bước (đến bao giờ lùi xong thì chịu nó cũng không biết)
Còn thằng nhỏ thì cấm làm, không bắt chước nhau nguy hiểm
Kiểu như xe công thức 1 chỉ chơi trong đường đua, cấm mang ra ngoài ấy
Bao giờ triều giàu như Mỹ thì sẽ khác, có thể nó làm sẽ an toàn hơn hoặc chả cấm nổi nên lấy thế làm an ủi :)

ô tô phun

[Tịch thu bằng lái]
Câu hỏi rất đơn giản mà éo bao giờ có câu trả lời luôn.

flying fish

[Tịch thu bằng lái]
Một số cụ lên tiếng đòi công bằng cho Bắc TT, ý các cụ ý là phải để cho Bắc TT phát triển vũ khí hột nhơn...:D
Các cụ ý thật bá đạo...:D

Em nói thật, cũng may ( cho các cụ đòi công bằng cho Bắc TT) mà trên đời không có sự công bằng đấy, nếu mà tất cả các nước thằng nào cũng đòi có "hột nhơn" như Mỹ, Anh, Pháp, Nga...thì sẽ dẫn đến một cuộc chạy đua vũ trang ( mà là vũ trang hột nhơn chứ không phải thông thường) ồ ạt...mà thằng nào cũng muốn lao vào bất kể giàu, nghèo, có công nghệ hay không đủ trình công nghệ...rồi hột nhơn lọt cmn vào tay bọn khủng bố...rồi...đến 1 ngày...nó cho nổ cmn cái quả đất này ( vì thằng đầu đảng lên cơn điên)...thế là...thôi em chả nói nữa...:D
Túm lại TG cần 1 đồn cảnh sát và 1 cảnh sát trưởng, họ có vũ khí đủ rồi...:D

nguyenhuy2210

Xe điện
Sau năm 75 chúng ta đánh đến hoa thịnh đốn luôn thì có lẽ thế giới hôm nay không còn xung đột