Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

NguyenLouis

Xe đạp
atis 2014 có tất cả mấy mầu vây cac cụ, gồm những mầu gì a (em phong thủy tí)

nv10-1

Đi bộ
Thời điểm này toan bộ đại lý Toy ở Hanoi đều có ctrinh khuyến mại giống nhau: giá ko giảm+ khuyến mại dán kính+ lót chân+ 10l xăng+ hỗ trợ đăng ký.
Các thứ khác phải trả thêm tiền.
DVD ngoài chức năng giải trí thì tích hợp thêm camera lùi nữa mới có ý nghĩa.
À vâng, đã lắp màn hình thì cũng phải lắp thêm camera chứ ạ. Nhưng em không biết của hãng nào đẹp và tốt ạ. Hôm trc xem ở showroom thấy có cái Pioneer nhìn cũng đẹp nhưng tận hơn 20 củ, em nghĩ do hãng nó nâng giá, bên ngoài chắc rẻ hơn nên không mua, mà không biết của Pioneer dùng có ổn không ạ. :-?

nguyenhuusonan

Xe máy
À vâng, đã lắp màn hình thì cũng phải lắp thêm camera chứ ạ. Nhưng em không biết của hãng nào đẹp và tốt ạ. Hôm trc xem ở showroom thấy có cái Pioneer nhìn cũng đẹp nhưng tận hơn 20 củ, em nghĩ do hãng nó nâng giá, bên ngoài chắc rẻ hơn nên không mua, mà không biết của Pioneer dùng có ổn không ạ. :-?
Hãng này dùng được. Ko nên lắp trong showroom vì sẽ bị chát phí cao hơn nên ra ngoài, chọn chỗ nào làm uy tín vì kiểu gì cũng đôi ba lần gặp trục trặc kỹ thuật.

AccentLB

Xe tải
Đơn giản TOY nó là vậy, nếu full option thì nó thành Lexus mất rùi :D

botmi

Xe buýt
em đang định lắp DVD và cam lùi cho em nó, thấy hãng báo giá DVD là hơn 15 củ, chưa tính cam lùi, thấy ghi là của TOYOTA các cụ thấy hợp lý không? nếu lấy cái DVD của 2.0 lắp vào 1.8 thì sao? có hơn các cái khác không?

denchan

Xe đạp
Em vừa lấy sáng nay, chạy hay phết chả thấy chán tẹo nào cả. Em đi thử mấy loại mazda3 với K3 rồi, mazda3 thì chật trội, k3 thì taplo xấu, chạy cũng thường lắm
E dong y voi bac, sao ngoi mazda 3 no cu bi bach kieu j y. Cuoi cung e cung lam e altis 2014, noi that rong rai hon han, thich hop voi gia dinh 4 nguoi nhs e, hii

Luu Lehong

Xe container
Xe Toy nhiều người ko thích nhưng lại mua vì ban đầu kỳ vọng ở nó nhiều quá. Thực ra Toy chỉ là cái xe vừa đủ dùng, nhưng xét tổng thể thì vẫn hơn nhiều cái khác cùng phân khúc. Vì vậy, dù bị chê ban đầu nhưng cuối cùng lại vẫn lựa chọn nó :>

phamthanhtrung2

Xe buýt
Crolla altis là dòng xe nổi tiếng toàn cầu của toyota các cụ ợ, nó là chiếc xe có doanh số lớn nhất so với bất cứ chiếc xe nào, của hãng nào trên thế giới chứ không phải ở việt nam. đi cực lành, máy bền vô địch. Em đã chứng kiến có chú camry cũng như altis chạy đến 45, 50 vạn Km vẫn chưa phải làm máy. Tiết kiệm 1o% - 15% nhiên liệu so với dòng xe Hàn cùng phân khúc (Em đã đi 2 laọi xe này). Thân vỏ kể cả xe liên doanh khá tốt, mẫu mã ổn định có kế thừa và phát huy ưu điểm qua các môc thời gian cũng góp phần tạo nên thương hiệu xe. khi cần muốn bán các cụ ho khẽ một cái là đã có vài người hỏi thăm. Vậy lý do gì các cụ còn do dự, Em cũng chỉ vì máu quá mà lấy em 2013 tuy rẻ được mấy chục củ dưng nhìn em mới thấy nao lòng.
Đồng ý với cụ, cơ quan em có 2 em innova chạy đến 45 vạn rồi mà có sao đâu. Nhưng phải bảo dưỡng đúng hạn.

ducletrung

Xe container
Cụ mua ở đâu rẻ thế, chả lẽ em bị sâu chém. Em bỏ 930 củ được mỗi xe nguyên bản+trước bạ, đăng ký, em phải bỏ thêm tiền dán kính ~8 củ, bảo hiểm ~11 củ, bọc sàn hình như 2 củ nữa, có được khuyến mại gì đâu.
Tiện đây các cụ cho em hỏi luôn: lắp thêm màn hình của hãng nào tốt mà đẹp ạ, em thì ko muốn lắp vì lắp vào đi đường lại bị phân tâm nhưng sếp bà muốn lắp để xem cho đỡ buồn ạ 3:-O
Thế mà cụ khen rẻ,cụ nghĩ giá của hãng thì là "chuẩn",các cụ nhà ta có câu "không bao giờ người bán nhầm,chỉ người mua là nhầm thôi" ;));)).Cụ biết chiếc Mazda 6 nhập khẩu tại Nhật giá 1.150tr và chiếc Camry 2.5Q nội địa 1.250tr trong khi đó để sở hữu chiếc Camry nhập khẩu bác bỏ ra 1.800tr..Nếu theo em định giá chiếc Altis 2.0 1014 giá thật khoảng 750tr nhà sản xuất họ vẫn có lãi đấy nhưng do nhu cầu và tâm lý đám đông lên giá kinh khủng như vậy thôi :D

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container
Xe Toy nhiều người ko thích nhưng lại mua vì ban đầu kỳ vọng ở nó nhiều quá. Thực ra Toy chỉ là cái xe vừa đủ dùng, nhưng xét tổng thể thì vẫn hơn nhiều cái khác cùng phân khúc. Vì vậy, dù bị chê ban đầu nhưng cuối cùng lại vẫn lựa chọn nó :>
Em thấy cụ nói đúng ạ. Ban đầu đúng là em không nghĩ mình lấy toy, vì tham khảo thấy mọi người bảo công nghệ không phát triển, option nghèo nàn. Nhưng xem qua một lượt Madza2 ford fiesta... cuối cùng em lại lấy yaris 2014. Đúng là chỉ là cái xe vừa đủ dùng, và đúng nghĩa là chỉ dùng để đi.

nv10-1

Đi bộ
Thế mà cụ khen rẻ,cụ nghĩ giá của hãng thì là "chuẩn",các cụ nhà ta có câu "không bao giờ người bán nhầm,chỉ người mua là nhầm thôi" ;));)).Cụ biết chiếc Mazda 6 nhập khẩu tại Nhật giá 1.150tr và chiếc Camry 2.5Q nội địa 1.250tr trong khi đó để sở hữu chiếc Camry nhập khẩu bác bỏ ra 1.800tr..Nếu theo em định giá chiếc Altis 2.0 1014 giá thật khoảng 750tr nhà sản xuất họ vẫn có lãi đấy nhưng do nhu cầu và tâm lý đám đông lên giá kinh khủng như vậy thôi :D
Híc, em cũng hiểu thế nhưng em chưa đủ trình mặc cả với Toy ạ, đội này nó không như xe Hàn ạ. Như trước em mua KIA K3 mặc cả giảm giá tẹt ga nhưng khi làm với Toy thử mặc cả thì nó cứ dửng dưng, thế là đành mua thôi ạ.

provtc

Xe container
ích kỷ sao, con K3 1.6 bằng giá Vios, sao K3 bán ít hơn Vios. Chắc ai mua Vios cũng ko bít em K3 tốt thế nào chắc. K3 1.6 thì so với Vios nhé, so với Altis em cười cho :D em thì em chia phân khúc theo giá tiền cho nó thực tế :)) Con K3 2.0 bây giờ giả sử bằng giá altis 1.8 AT cụ hỏi mọi người xem họ lấy con nào? Xe hàn thì cạnh tranh giá rẻ thôi, còn chất lượng đừng so với xe Nhật. Ngay đến cái xe máy, về chất lượng mấy a Nhật cho mấy a Hàn ngửi khói rùi chứ đứng nói đến cái to gấp mấy lần xe máy.
Có em chọn K3 chứ em ko chọn Altis 2014, nhìn rời rạc ko liền mạch trông như hàng mã. Chất lượng giờ same nhau thôi.

ducletrung

Xe container
Híc, em cũng hiểu thế nhưng em chưa đủ trình mặc cả với Toy ạ, đội này nó không như xe Hàn ạ. Như trước em mua KIA K3 mặc cả giảm giá tẹt ga nhưng khi làm với Toy thử mặc cả thì nó cứ dửng dưng, thế là đành mua thôi ạ.
-Do nhu cầu bác không mua thì người khác họ lại mua vì vậy "bác chưa đủ tuổi để mặc cả với Toy đâu" :>
-Bác sang Mazda mà xem giảm giá đến gần 150 củ khoai cho em Mazda 6 2.5 nhưng chắc chắn họ vẫn có lãi đấy.
-Còn bên Kia,Huynhdai,Ford..v.. mặc cả thoải mái nhưng Toy không thể mặc cả được vì nó "thương hiệu" giữ giá Việt Nam nếu 1 đại lý giảm giá cho bác ảnh hưởng đến các đại lý khác và sẽ ảnh hưởng đến thị trường xe cũ.Các cụ đã có câu "người bán không bao giờ nhầm đâu,chỉ có người mua mới nhầm thôi" vấn đề khách hàng là "gà béo" hay "gà gầy" thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

lanph2

Xe buýt
Em để ý nhà TOY rất ít of, thị phần phục vụ các cụ bận rộn sếp xủng việc nhiều nên ít có thời gian OF với vô chém gió.
Ko biết em thấy có đúng ko? Hay chủ quan quá

botmi

Xe buýt
Có em chọn K3 chứ em ko chọn Altis 2014, nhìn rời rạc ko liền mạch trông như hàng mã. Chất lượng giờ same nhau thôi.
e cũng thấy k3 đẹp nhưng e không đồng ý với cụ cái này, cụ cứ đi 3 đến 4 năm thì biết cái nào giống như hàng mã, cái nào tã nhanh hơn.

ducletrung

Xe container
e cũng thấy k3 đẹp nhưng e không đồng ý với cụ cái này, cụ cứ đi 3 đến 4 năm thì biết cái nào giống như hàng mã, cái nào tã nhanh hơn.
thế đã gặp con santafe nào 5 năm chạy 30v chưa.

botmi

Xe buýt
-Do nhu cầu bác không mua thì người khác họ lại mua vì vậy "bác chưa đủ tuổi để mặc cả với Toy đâu" :>
-Bác sang Mazda mà xem giảm giá đến gần 150 củ khoai cho em Mazda 6 2.5 nhưng chắc chắn họ vẫn có lãi đấy.
-Còn bên Kia,Huynhdai,Ford..v.. mặc cả thoải mái nhưng Toy không thể mặc cả được vì nó "thương hiệu" giữ giá Việt Nam nếu 1 đại lý giảm giá cho bác ảnh hưởng đến các đại lý khác và sẽ ảnh hưởng đến thị trường xe cũ.Các cụ đã có câu "người bán không bao giờ nhầm đâu,chỉ có người mua mới nhầm thôi" vấn đề khách hàng là "gà béo" hay "gà gầy" thôi :))
cụ nhận xét đúng đó, cái anh toy trừ khi bán cuối chu kỳ để giải tán hàng tồn ra bản mới thì còn có tý khuyễn mãi hoặc mặc cả được, còn bình thường thì anh chơi kiểu cửa trên, chả thèm giảm, không mua thì có người khác mua. còn các anh khác cần phải đầu tư công nghê, thêm ốp xần, hạ giá bán, bớt hoa hồng để thu hút khách, tăng doanh thu. nghe khập khiễng nhưng toy thì vẫn cứ bán ầm ầm, top 10 hàng tháng lúc nào cũng phải 4 đến 5 dòng xe, trong khi các hãng khác thì cũng nhiều biện pháp rồi, không ăn thua

ducletrung

Xe container
cụ nhận xét đúng đó, cái anh toy trừ khi bán cuối chu kỳ để giải tán hàng tồn ra bản mới thì còn có tý khuyễn mãi hoặc mặc cả được, còn bình thường thì anh chơi kiểu cửa trên, chả thèm giảm, không mua thì có người khác mua. còn các anh khác cần phải đầu tư công nghê, thêm ốp xần, hạ giá bán, bớt hoa hồng để thu hút khách, tăng doanh thu. nghe khập khiễng nhưng toy thì vẫn cứ bán ầm ầm, top 10 hàng tháng lúc nào cũng phải 4 đến 5 dòng xe, trong khi các hãng khác thì cũng nhiều biện pháp rồi, không ăn thua
Xe oto ở VN được coi là tài sản và rất nhiều người dùng toy được tận hưởng cảm giác đi 3 năm bán vẫn lãi(trong đó có nhà em).Nên mọi người đổ xô đi mua toy là đúng và nhà sản xuất toy biết cách điều chỉnh giá xe để mọi người sử dụng toy luôn được hưởng cảm giác này,nó giống chất kích thích gây nghiện cho người dùng toy nhưng họ đâu có hiểu là chính người như họ đang chịu chi phí cao và người này mua người kia bán đều chịu giá hoang tưởng

Chỉnh sửa cuối:

tranthanhtuong

Xe tăng
Càng hiện đại thì càng hại điện cụ nhỉ :D Cá nhân em thì vẫn đặt tiêu chí tiết kiệm, bền bỉ, an toàn cùng tính thanh khoản cao lên hàng đầu khi lựa chọn mua xe :D
Cụ bị như thế này lâu chưa ạ ? Cái bon Mer, Bim...hay Lexus nhà Toy sao nó không suy nghĩ giống cụ nhỉ. Cụ nâng bi thì cũng nhè nhẹ thôi chứ.

RAVA

Xe ba gác
-Về update lại tt xem M6 bây giờ là xe nhập hay xe LD rồi hãy vào đây bi bô tiếp nhóe!=:)