Thảo luận Sao Fadil lại sớm bị hắt hủi thế này nhỉ???

buihai

Xe buýt
Xe em mà để ngoài trời 1 tuần thì còn bẩn hơn thế này, thậm chí chỉ 1 ngày nếu hôm trước mưa bão thì lá phủ kín cây luôn vì em gửi ở sân nhiều cây.

Còn phanh đĩa thì con nào chả rỉ

cocsku

Xe cút kít
Nếu bỏ mới 2 tuần mà đĩa phanh đã rỉ nhoe rỉ nhoét vậy thời nên chăng nguờ ta phải xem xét về Sức Bền Vật Liệu ???
Thép đĩa phanh là loại đặc biệt, rất dễ rỉ sét. Mà cái đĩa này lại ko bao giờ có sơn mạ. Cụ chỉ để ngoài trời mưa 3 ngày không đi là xuất hiện vết gỉ ngay. Đến lúc đi má phanh nó lại chà bay hết lớp gỉ. Không ảnh hưởng gì đến phanh cả. Nên cái đĩa phanh này nó gỉ là bình thường.
Dưới gầm xe còn nhiều chi tiết đúc dễ rỉ bề mặt như vậy mà không ảnh hưởng đến độ bền của xe. Trước đây có vụ người ta thổi phồng chuyện CRV của Honda rỉ set chính là những chi tiết này. Bọn Honda nó trả lời tỉnh bơ, rỉ thế là bình thường.
Nếu xe để thực sự lâu, nó sẽ gỉ thân vỏ, gỉ những chi tiết đã sơn do lớp sơn bị rạn nứt. Hoặc lớp nhựa, cao su bong tróc lão hoá do nắng mưa.

cun01

Xe container
Thép đĩa phanh là loại đặc biệt, rất dễ rỉ sét. Mà cái đĩa này lại ko bao giờ có sơn mạ. Cụ chỉ để ngoài trời mưa 3 ngày không đi là xuất hiện vết gỉ ngay. Đến lúc đi má phanh nó lại chà bay hết lớp gỉ. Không ảnh hưởng gì đến phanh cả. Nên cái đĩa phanh này nó gỉ là bình thường.
Dưới gầm xe còn nhiều chi tiết đúc dễ rỉ bề mặt như vậy mà không ảnh hưởng đến độ bền của xe. Trước đây có vụ người ta thổi phồng chuyện CRV của Honda rỉ set chính là những chi tiết này. Bọn Honda nó trả lời tỉnh bơ, rỉ thế là bình thường.
Nếu xe để thực sự lâu, nó sẽ gỉ thân vỏ, gỉ những chi tiết đã sơn do lớp sơn bị rạn nứt. Hoặc lớp nhựa, cao su bong tróc lão hoá do nắng mưa.
Để trưa về, em chụp cho cụ xem cái đĩa phanh xe em vứt ngoài trời không đi cả tháng nay rồi xem nó có rỉ vàng, rỉ đẹp như cái của con Phát điên Vanh Phét kia không nha :D

cocsku

Xe cút kít
Để trưa về, em chụp cho cụ xem cái đĩa phanh xe em vứt ngoài trời không đi cả tháng nay rồi xem nó có rỉ vàng, rỉ đẹp như cái của con Phát điên Vanh Phét kia không nha :D
Cụ cứ chụp thoải mái. Em đi xe toy để ngoài trời cứ hôm nào mưa là phát dậm phanh đầu tiên khác ngay.

onghabeo

Xe tăng
Khả năng cao là thằng mua nó biết VF đang lỗ gần 200t/1 xe này , nó chắc là 3 que hay ********* , nó mua để hại Vin :T ,

cun01

Xe container
Cụ định lấy con Phát điên hàng lướt này ah ???
Cụ nhờ AE bên Công ty Tài chính nó định giá mờ trả cho nó tốt.
Con này không đâm va, hỏng nặng chắc chỉ hơn 200 tí :D

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Xe này bị lá cây rụng nhiều trông thế thôi chứ để chưa lâu. Lốp xe vẫn bình thường. Thân xe chưa có gì thay đổi. Rỉ ở phanh xe thì các cụ đều biết, để 2 - 3 ngày trời mưa là bắt đầu có rồi.
Cái xe này cùng lắm là để được 2 tuần chứ mấy.
Cái cần chửi là thèng viết báo kia.
Giờ em tin mấy thèng viết báo đều mắc bệnh teo não là chuẩn.

honda_cub79

Xe lăn
Rõ hoài của, có người thì chả có xe mà đi.

haivanphe

Xe container
Để dưới cây rồi thời tiết khô hanh xong mưa là biết tay nhau ngay chứ có gì đâu. Nhìn lốp xe cũng vẫn còn căng mà.

supporter

Xe điện
cún này nó chả biết vật liệu đĩa phanh làm bằng gì đâu và tại sao gặp nước là nó gỉ nhưng cứ thấy vin là nó nhảy vào cắn đã.
Người ta nói ko nói thì ko ai biết n. Gu :))

cun01

Xe container
cún này nó chả biết vật liệu đĩa phanh làm bằng gì đâu và tại sao gặp nước là nó gỉ nhưng cứ thấy vin là nó nhảy vào cắn đã.
Người ta nói ko nói thì ko ai biết n. Gu :))
Dơ quá.
Đi đi. Đi về Bung Bô đi.
Đây không tiếp đâu nha

Traubotube

Xe điện
Cụ định lấy con Phát điên hàng lướt này ah ???
Cụ nhờ AE bên Công ty Tài chính nó định giá mờ trả cho nó tốt.
Con này không đâm va, hỏng nặng chắc chỉ hơn 200 tí :D
Em k biết các cụ. Nhưng nếu con xe nêu trên bán 230 tr +20 triệu ra biển (xe chuẩn chỉ để ngoài nắng mưa nt) em vay mượn mua ngay.

Death Knight

Xe tăng
Không biết tại sao nàng Fadil còn trẻ trung trắng trẻo thế này và chắc cũng mới "thành thân" mà có Cụ nào nỡ hắt hủi để nàng chịu sương gió dãi dầu như thế này được nhỉ???? 'Xót" quá đi!?;)

https://soha.vn/xe-vinfast-fadil-bi-bo-khong-den-han-gi-khien-nhieu-nguoi-tiec-dut-ruot-2019112716200494.htm
Khả năng bị chồng lột nội y bán theo dạng phụ tùng rồi.đúng là người biết lựa chọn thời thế

nguyenhongson

Xe buýt
Thực ra xe tốt,đi đầm chắc chắn vì là xe nhập về lắp tỷ lệ nội địa hoá quá ít (gần như bằng 0).Giá cao quá so với cái gọi là xe Việt.
Để không phí thật,chủ cũ chắc thừa xe bị bắt phải mua nên để đấy,kiểu mua lấy lệ.Em biết có nhiều cụ mợ riêng những loại xe này không bao giờ thèm ngồi vì nó được coi là chuồng gà

Dangminhquan

Xe điện
Xe nào mà đậu chừng 23 ngày dưới gốc cây đều như vậy thôi,bụi bặm,lá cây đầy nóc,còn phanh thì hôm trước hôm sau nhìn thấy gỉ ngay.
Túm lại chủ xe đậu đi có việc dài ngày.