Sao Fortuner của em hao xăng giữ vậy

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Đay là lần đầu em mua fortuner còn chạy thì em chạy tất cả 3 loại rồi INNOVA,Focus, và Everest nhưng toàn đi thuê với chạy ké của mấy đứa bạn.
Làm gì có ai mua Fortuner lần 2 đâu mà bác phải nói là lần đầu :21:. FT đang cháy hàng, muốn mua lần nữa cũng ko cóa :77:
Em viết không sai lỗi chính tả bao giờ nè, mai em mang hồ sơ đến anh xếp việc cho em với nha.........................(l)
Nếu bác không sai chính tả thì vào OF xin làm trợ lý cho Mốt, từ chuyên môn hình như là chã thì phải, bác chuyên làm chân đi bắt lỗi chính tả trong diễn đàn rồi mời rượu vang đỏ, mà công lực của bác chưa cao lắm nên rượu vang đỏ chưa ngon :21:

hoahongxanh83

Đi bộ
Nếu bác không sai chính tả thì vào OF xin làm trợ lý cho Mốt, từ chuyên môn hình như là chã thì phải, bác chuyên làm chân đi bắt lỗi chính tả trong diễn đàn rồi mời rượu vang đỏ, mà công lực của bác chưa cao lắm nên rượu vang đỏ chưa ngon <----------- Không em thích làm ở công ty anh tuananhbmw cơ :21:

bum

Xe buýt
Vâng,theo em thì chắc chắn là chính tả có vấn đề,chứ chả phải teen đâu ạ,cụ đọc kỹ lại hộ em cái,em thì chưa đi làm ở công ty nào bao giờ,nhưng nhân viên của em mà sai chính tả sơ đẳng như thế thì thật sự bảo em có xếp việc cũng chả biết xếp vào chỗ nào nữa,theo cụ nếu đánh máy văn bản gì đấy mà cụ sai chính tả như thế thì đối tác của cụ sẽ nghĩ gì về công ty cụ ạ,em cũng chỉ có vài điều góp ý thôi,chứ theo như suy nghĩ của cụ là buộc phải chấp nhận thì em e là xã hội khó phát triển đấy ạ,em học thấp,hiểu ít,có gì sai cụ thông cảm...
Cụ này hình như không khoái dùng dấu "chấm".
Sau dấu phẩy cụ nhớ cách ra mới đúng ạ.

Trungtroc

Xe điện
Từ vụ cái Fortuner hao xăng mà giờ lái sang được vụ đúng sai chính tả, em đến bái phục các cụ!!!:)):)):))

hoahongxanh83

Đi bộ
Từ vụ cái Fortuner hao xăng mà giờ lái sang được vụ đúng sai chính tả, em đến bái phục các cụ!!!:)):)):))
Vì em đang thất nghiệp mà lại không bao giờ viết sai lỗi chính tả, em muốn đi xin việc ở công ty anh tuananhbmw vì anh ý hay soi người viết sai lỗi chính tả. Mai em sẽ cầm hồ sơ đến hihiiiiiiiiii.............(k)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Từ vụ cái Fortuner hao xăng mà giờ lái sang được vụ đúng sai chính tả, em đến bái phục các cụ!!!
Tại con xe FT nó chán mớ đời quá ko ai thèm đâm nữa nên chuyển sang cái khác cho nó đỡ cãi nhau :21:
Xe j người ko ra người khỉ ko ra khỉ . :21:

vovan3455

Xe tăng
Đi xe tốn xăng hay không cũng phải do người cầm lái. Nhưng fortuner mà đường trường có 10l/100km thì bác ấy cũng phải lại siêu siêu cao thủ về chạy xe tiết kiệm. Ngày trước em đi Ỉn chạy nắn nót đường trường cũng gần 9l (đường trường ở đây không kể đường 5, đường này chạy chỉ đỡ tốn hơn trong thành phố một chút) trong thành phố cũng hết hơn 12l. Giờ em chạy Santafe chạy trong tp HN cũng chỉ hết 9,2l đợt này hứng chí hay vít ga thì hết tầm 9,8l (em thường đổ 500k và bấm công tơ mét).
Cụ này chạy Ỉn thì hơi tốn xăng mà chạy SF thì hết ít rứa (hay là máy dầu?). Máy xăng em ứ tin

Anritsu

Xe buýt
Tại con xe FT nó chán mớ đời quá ko ai thèm đâm nữa nên chuyển sang cái khác cho nó đỡ cãi nhau :21:
Dạ, cụ này thì ngại dùng dấu phẩy, đọc gần hết hơi.

Há há, just kidding

lehuuduc

Đi bộ
Em chán các cụ thật, đi FT đã chê tốn xăng, khi đi RR nó đắt thế có thấy nó tốn xăng không hả? Em đã lên xe là không bao giờ nghĩ đến xăng bởi vì cố tiết kiệm cũng chẳng được bao nhiêu, có khi còn hại cả người và xe. Nếu không tốn xăng đi xe đạp đi, lợi đủ mọi thứ đó.

Mr_Che

Xe buýt
Website
www.vaidep.com.vn
hehe, forum ta gồm các cụ già và các cụ trẻ. Các cụ già khó tính nhìn thấy sai chính tả là phải bắn tốc độ ngay. Còn các cụ trẻ dù vô tình hay cố tình thì cũng làm cho các cụ già bực mình... và làm cho forum vui hơn :21::21::21:

thaoeo

Xe buýt
Dẹp cái vụ chính tả đi nào! Đến 1 bầy các kụ tiến sĩ, trên tiến sĩ và trên trên nữa của Bộ Giáo dục mà còn không phân biệt được chữ Thúy và chữ Thúi (cải cách giáo dục ý :))) thì các kụ có viết sai vài cái dấu thì nhầm nhò gì?? Quay lại chủ đền chính đi các kụ: tại sao kụ Sidecar lại nói forturner lại giống khỉ nhỉ?! em thấy nó giống con trâu hơn: đi thì chậm, to xác, chân cẳng lêu khêu :21::21:

Website
maytinhthudo.vn
Em chán các cụ thật, đi FT đã chê tốn xăng, khi đi RR nó đắt thế có thấy nó tốn xăng không hả? Em đã lên xe là không bao giờ nghĩ đến xăng bởi vì cố tiết kiệm cũng chẳng được bao nhiêu, có khi còn hại cả người và xe. Nếu không tốn xăng đi xe đạp đi, lợi đủ mọi thứ đó.
Cụ cứ đùa, em đang đi RR đây, hết ít cực cụ ạ, 100km hết có vài vại thôi :)):)):))

coolpix8700

Xe ngựa
Em chán các cụ thật, đi FT đã chê tốn xăng... Em đã lên xe là không bao giờ nghĩ đến xăng!
Lái xe phải toàn như bác này mới được coi là lái xe thứ thiệc, đã lên xe phải biết tiêu tiền của nhà chùa, rút tiền trong túi ra chỉ là đi làm bằng xe thôi (nhân tài như vậy trên cả cái thế giới trăn triệu người đi xe hơi này hiếm lắm sao?)!

tuanxd80

Xe tải
Bác này ngữ pháp có vấn đề quá,thế này mà cũng đi làm ở công ty cơ ạ,với lại bác lấy nick là yêu xe gì mà tên xe với tên hãng xe phổ thông thế mà cũng không thuộc thế ạ:77::77::77:
Cụ chủ thớt ơi tất cả những điều cụ nói đều đúng nên chả có gì phải lăn tăn vì không thay đổi được đâu ạ,xe này là loại sản xuất cho thị trường nghèo,thế mà em chả hiểu vì sao về VN thì rõ đắt,lại còn tranh nhau mua,đúng là VN lúc nào cũng chỉ Toy....
Em chẳng hiểu những bác mới mua fortuner và đang chờ mua em này nghĩ thế nào mà yêu em nó thế! Những bác mua từ lúc em nó mới ra đời thì không nói làm gì đằng này trên các báo chí, diễn đàn người ta ơi ới chê em nó thế mà các bác vẫn cứ tranh nhau mua. Đến khi mua được rồi mới thấy mình thật dại. Tóm lại các bác vẫn để thằng Toy nó ngồi lên đầu mình rồi nên cứ nghĩ rằng sản phẩm của Toy cái gì cũng tốt chẳng có cái nào tồi! Chót mua thì cố mà chung thủy với em nó. Em nghĩ các bác có bán đi cũng khó đấy, mà bán được có lẽ còn mất giá hơn cả xe Tàu. :102::21:

kochino

Xe tăng
em thì chẳng có fortuner đâu nhưng hay đi xe của cơ quan, ngồi sau nó khó chịu vì cảm giác hơi chật, được mỗi cái to xác. Bác sợ tốn xăng thì mua FT máy dầu đi ạ, chạy cũng hay phết :)

Billduy

Xe tăng
hự hự! :'( e đã vành khuyên rồi mà các bác cứ bỏ ngoài tai :ohmy: rõ khổ :'(

Big Zero

Xe máy
Thằng FT này to xác nhưng uống lại kém chú ES nhỉ. ông em ES uống được 24 vại cơ, Ông anh FT nhằm nhò j.

huyenngheo

Xe đạp
Túm lại là không nên mua FT phải không các bác.

coolpix8700

Xe ngựa
em thì chẳng có fortuner đâu nhưng hay đi xe của cơ quan, ngồi sau nó khó chịu vì cảm giác hơi chật, được mỗi cái to xác. Bác sợ tốn xăng thì mua FT máy dầu đi ạ, chạy cũng hay phết :)
Bác nhận xét đúng lắm, trên CQ em có 1 dàn Cruiser (Đội xe không thôi cũng chục chiếc, không kể của các DA cả xe mới lẫn cũ, cả xăng lẫn dầu...), cứ chuyển từ Cruiser sang Fortuner là thấy chật ngay, vì vậy ai đăng ký xe cũng đều không muốn chọn Fortuner. Mà định mức xăng của Cruiser hình như cũng chỉ có 30 lít cho xăng thôi!