[Funland] Sao giá giường bệnh theo yêu cầu cao vậy?

--Lamborghini--

Xe lăn
Cháu cũng thông cảm, ko thành kiến. Tuy nhiên, phải khẳng định họ làm tiền quá quắt.
- Thuốc phải mua của nhà thuốc BV (giá auto gấp đôi)
- Hộ lý thường xuyên bắt mua những thứ ko dùng đến (cũng đắt gấp đôi).
Mệt!
E đã chứng kiến tận mắt thay bột và băng cho bệnh nhân trước khi về lấy 5 lít, đ éo có chuyện nhân viên y tá lại lấy tiền trực tiếp, mà bệnh nhân hỏi bao nhiêu thì nói tùy, bệnh nhân đ éo có tiền lẻ đưa 5 lít thế là cũng xong, mà toàn nông dân.
BTS ăn thì cũng ăn vừa thôi còn lấy phúc cho con, bệnh nhân toàn người nghèo hoăc chắc đ éo gì bằng một góc của các vị mà sao các vị ấy không có tí tình người.

--Lamborghini--

Xe lăn
Trường hợp me em đi mổ thanh toán bảo hiểm các kiểu vẫn mất 50 củ, ngoài ra mất thêm 50 củ tiền ngoài cho đủ những thứ phát sinh, nhất là tiền thuốc.
Nhiều khi cũng đ éo hiểu sao lại thế nhưng nghĩ người nhà mình đang ốm đau nên chả giám ho he gì.
Khổ vậy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp me em đi mổ thanh toán bảo hiểm các kiểu vẫn mất 50 củ, ngoài ra mất thêm 50 củ tiền ngoài cho đủ những thứ phát sinh, nhất là tiền thuốc.
Nhiều khi cũng đ éo hiểu sao lại thế nhưng nghĩ người nhà mình đang ốm đau nên chả giám ho he gì.
Khổ vậy.
Hôm rồi cậu em tôi nhắn tin hỏi vài loại thuốc abc, tôi chỉ cho nó 2 chỗ.
Nó mua về xong than thở: Giá em mua chỗ ấy chỉ bằng 1/4 (25%) Báo giá của Nhà thuốc bệnh viện, đây là Viện E.
Con số cụ thể là 500K / 1.85 triệu.

Cũng may nó có chút kinh nghiệm từ vụ Papa nó rồi, nên biết đường hỏi trước khi mua tại Quầy.

Vuvuvivi

Xe tải
BV108 như khác sạn 4 sao. Mỗi người 1 giường, phòng 3, có tivi, 300K 1 bệnh nhân/1 ngày. Nếu bệnh cần người chăm, riêng người chăm 200K/1ngày. Đắt hay rẻ cccm?

--Lamborghini--

Xe lăn
Hôm rồi cậu em tôi nhắn tin hỏi vài loại thuốc abc, tôi chỉ cho nó 2 chỗ.
Nó mua về xong than thở: Giá em mua chỗ ấy chỉ bằng 1/4 (25%) Báo giá của Nhà thuốc bệnh viện, đây là Viện E.
Con số cụ thể là 500K / 1.85 triệu.

Cũng may nó có chút kinh nghiệm từ vụ Papa nó rồi, nên biết đường hỏi trước khi mua tại Quầy.
Nợ cụ một ly.
Em note lại, hoặc cụ ib cho em mấy địa chỉ mua thuốc uy tín.
Không dấu gì cụ, vừa rồi em cũng có tý bệnh nên khám ở BM, xuống quầy thuốc mất hơn 3 củ cho vài viên thuốc, cũng biết là đắt nhưng nghĩ thôi chấp nhận đắt mua trong BV cho yên tâm.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Khổ vậy.
Vụ thuốc thì thế này:
Thường thì bác có 2 lựa chọn:
Mua thuốc trong Danh mục bảo hiểm: Chất lượng không cao + khó kiếm + Hoa hồng không cao (nhõn 10% tùy loại). Khoản này bác trả tiền mặt ít thôi.

Mua thuốc ngoài Danh mục bảo hiểm: Ngược lại 100% với trên kia, bù lại, cái giá của nó là 50 củ.

Ngoại lệ: Bác nháy bác sĩ, bẩu nó kê thuốc trong Danh mục bảo hiểm, nhưng thuộc Nhóm 1, loại có xuất xứ + chất lượng tốt. Đây là giải pháp hợp lý nhất.

--Lamborghini--

Xe lăn
bựa nhất là 2,3 cháu nằm 1 giường vẫn tính đủ cả giường cho từng cháu
Vâng, đm nó, dịch vụ thì chỉ được có nửa hoặc thấp hơn nhưng thu tiền không thiếu một xu.
Đ éo mẹ số tiền chênh đấy đ éo biết đi đâu, kể mà tái đầu tư giờ chắc không có chuyện ghép giường.

--Lamborghini--

Xe lăn
Vụ thuốc thì thế này:
Thường thì bác có 2 lựa chọn:
Mua thuốc trong Danh mục bảo hiểm: Chất lượng không cao + khó kiếm + Hoa hồng không cao (nhõn 10% tùy loại). Khoản này bác trả tiền mặt ít thôi.

Mua thuốc ngoài Danh mục bảo hiểm: Ngược lại 100% với trên kia, bù lại, cái giá của nó là 50 củ.

Ngoại lệ: Bác nháy bác sĩ, bẩu nó kê thuốc trong Danh mục bảo hiểm, nhưng thuộc Nhóm 1, loại có xuất xứ + chất lượng tốt. Đây là giải pháp hợp lý nhất.
Câu trả lời mà em nhận được chung chung là dư này mà chắc ai cũng nhận được là: thuốc bảo hiểm không đặc dụng, không tốt bằng người nhà tùy chọn.
KQ là ai cũng phải mua thuốc ngoài.
E không quá khó khăn nên những vấn đề này vẫn chấp nhận trong ngưỡng cho phép nhưng vào bv nhìn nhiều người nghèo và đăc biệt không phải ai cũng đủ đk, nhiều khi nên BV phải vay mượn khắp nơi nên nghĩ thương cảm thôi.
Chỉ mong BS có tâm hơn cho người bệnh được nhờ ạ.

obi

Xe tăng
ở VN vẫn còn rẻ chán, các nước khác, cụ ốm cái thì có mà sạt nghiệp nếu ko có hỗ trợ từ bảo hiểm
Cụ đã đi nhiều nước chưa?
Sang Nga ngố thôi một nước thường thường thôi mà thử nằm viện.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Câu trả lời mà em nhận được chung chung là dư này mà chắc ai cũng nhận được là: thuốc bảo hiểm không đặc dụng, không tốt bằng người nhà tùy chọn.
KQ là ai cũng phải mua thuốc ngoài.
E không quá khó khăn nên những vấn đề này vẫn chấp nhận trong ngưỡng cho phép nhưng vào bv nhìn nhiều người nghèo và đăc biệt không phải ai cũng đủ đk, nhiều khi nên BV phải vay mượn khắp nơi nên nghĩ thương cảm thôi.
Chỉ mong BS có tâm hơn cho người bệnh được nhờ ạ.
Bác sĩ nó đúng 51% bác ạ:
Thuốc bảo hiểm, ở mức độ nào đó, có Hoạt chất như thuốc ngoài BH, giá của nó vốn đã rẻ, tiền thanh toán qua BH còn rẻ nữa (theo tỷ lệ); nhưng nó thực sự có chất lượng thấp.
Thuốc bảo hiểm có chất lượng cao (Mỹ, EU ...): Cũng có, nhưng khá ít, và bác phải "mua".

Thuốc đặc trị (chưa đưa vào Danh mục BH): Cái này thì thực sự đắt.

meomuop2990

Xe tải
Đại học y, 1.5tr/giường, phòng 2 giường , như vậy 1 phòng 3tr, mà chg dc ở.mình , hix

--Lamborghini--

Xe lăn
BV108 như khác sạn 4 sao. Mỗi người 1 giường, phòng 3, có tivi, 300K 1 bệnh nhân/1 ngày. Nếu bệnh cần người chăm, riêng người chăm 200K/1ngày. Đắt hay rẻ cccm?
E nghĩ là rẻ ạ.

Ông nội e nằm ở Bạch Mai 2 tuần cuối đời là 800k/ngày, phòng 4 giường nhưng ưu tiên cho con dâu con trai 2 giường để ngủ bên cạnh còn chăm ông. Sau ông mất em ra thanh toán hơn 2x củ viện phí.

--Lamborghini--

Xe lăn
Bác sĩ nó đúng 51% bác ạ:
Thuốc bảo hiểm, ở mức độ nào đó, có Hoạt chất như thuốc ngoài BH, giá của nó vốn đã rẻ, tiền thanh toán qua BH còn rẻ nữa (theo tỷ lệ); nhưng nó thực sự có chất lượng thấp.
Thuốc bảo hiểm có chất lượng cao (Mỹ, EU ...): Cũng có, nhưng khá ít, và bác phải "mua".

Thuốc đặc trị (chưa đưa vào Danh mục BH): Cái này thì thực sự đắt.
Cả thuốc bổ nữa cụ nhỉ :)
Như mẹ em vào viện em thấy ai cũng phải mua cái hộp sữa đó.
Kiếm BV Công mà nghiêm chỉnh chắc không có.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này chẳng thấy thằng L.o.L bác sĩ nào vào comment nhỉ...Có mấy thớt trước cũng nói về y tế thì nhảy vào rao giảng có vẻ đạo đức lắm !
Tôi oé.đ phải bác sỹ. Nhưng khuyên cậu nên đi gặp bác sỹ tâm lý mà chữa trị đi! Tâm hồn cậu đang khuyết tật.

duytrong

Xe lăn
CCCM cho hỏi sao giá lại cao vậy. Một giường ở phòng yêu cầu thường từ 300~600 nghìn cho một ngày. Một phòng có mấy giường. Tính tổng giá các giường lại thì tương đương với các khách sạn rồi. Thế nhưng, nhìn phòng và dịch vụ thì quá tệ.
Nhiều lúc giá đắt nhưng không phải lúc nào cũng có phòng mà thuê đâu cụ ạ.năm 2014 em lằm ở BV Nhiệt đới 1 Phòng 2 giường bệnh,mà đã 500k một giường rồi đấy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Cả thuốc bổ nữa cụ nhỉ :)
Như mẹ em vào viện em thấy ai cũng phải mua cái hộp sữa đó.
Kiếm BV Công mà nghiêm chỉnh chắc không có.
Đến đấy thì tôi chịu.
Vì tôi chỉ có thể để ý đến những thuốc / mảng thuốc mà mình có đôi chút liên quan thôi.

Cháu tôi có lần bị chỉ định mua 1 Chai 2 lít (thực phẩm chức năng).
Mua ở Nhà thuốc Bv Bạch Mai.
Tôi tìm khắp Hà Nội và Miền bắc, không có.
Giá bán: 1.8 triệu / chai (giá cách đây 5-6 năm gì đó).

Nhìn như chai siro, Đơn giá theo lít chắc không thể đắt hơn nước tăng lực của Dr. Ruồi được.

Và khi mình không mua, bác sĩ nhắc nhở ngay lập tức, trong lần khám tiếp theo.

sonvg

Xe điện
Trước em mổ CHÂN nằm vinmec 3tr5 thấy nhàn tênh.