[Funland] Sao giá giường bệnh theo yêu cầu cao vậy?

lykai

Xe tăng
Vào viện giờ có giường cho bệnh nhân nằm là may rồi, còn hơn vật vờ hành lang.
Ông cụ em vừa nằm Việt Đức, phòng dv có 2 giường, nếu thuê 1 giường thì 1tr, thuê cả 2 giường thì 3tr. Em lấy luôn cả 2 giường và cảm thấy may mắn, nếu không thì thời gian vừa rồi quá ác mộng với em, ông cụ cũng vì lúc nào cũng có sự chăm sóc riêng tư của ít nhất 3 người nhà nên bình phục nhanh.

Hai_75

Xe điện
Viện phổi TW phòng riêng 2.2tr/ngày đầy đủ tiện nghi. Bs khám là phó khoa. Như cụ thớt so sánh thì cũng bằng Ks có sao thôi mà.

gocart

Xe cút kít
Nếu so sánh 300-600k ở viện công và giường 1tr-1.5tr của các viện như Thu Cúc, Hồng Ngọc...chưa kể Việt Pháp và Vinmec thì chất lượng dịch vụ thua xa (em không nói về chất lượng bác sỹ nhé). Tại các viện
tư, phòng vệ sinh sạch sẽ hơn, y tá ngày 03 bữa mang đồ ăn đến, y tá trực cũng dẽ gọi hơn. Có lần em sốt virus còn vợ thì sốt xuất huyết, mỗi người năm viện 10 ngày mà không cần người nhà vào thăm nom. Cần ăn gì thì bảo ý tá, bếp của viện họ phục vụ 24/24.

Bây giờ trừ khi bệnh nặng cần phẫu thuật phức tạp thì không muốn bước chân vào viện công luôn.
Cái câu cuối của cụ là chốt đấy.
Virus mí lỵ vi diệu thì vào viện tư cho đời nở hoa.
Quả nào nguy hiểm tới tính mạng thì chả bảo cũng phải vào viện công.
À mà những thứ như virus thì nằm nhà cho đỡ tốn. Vào viện làm gì?

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Nếu tính ra thì tổng giá phòng ít người hay nhiều người cũng gần ngang nhau

gocart

Xe cút kít
Các cụ chẳng qua là bọn loser, chỉ nhè chửi bọn nhà giáo, nhà y, nhà tu.
Em thương hại các cụ.
Thật đấy.

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Cụ chưa nghe giường bệnh viện là giường đắt nhất à, cả nghĩa đen & bóng :(

Nightwish1979

Xe hơi
Cái câu cuối của cụ là chốt đấy.
Virus mí lỵ vi diệu thì vào viện tư cho đời nở hoa.
Quả nào nguy hiểm tới tính mạng thì chả bảo cũng phải vào viện công.
À mà những thứ như virus thì nằm nhà cho đỡ tốn. Vào viện làm gì?
Cũng tùy gia đình mà cụ. Như nhà em 03 nhóc nên cũng nhiều kinh nghiệm. Sốt virus thường thì ở nhà, sốt cao quá sợ có nguy cơ co giật thì cứ vào viện nằm có bác sỹ, y tá theo dõi cũng yên tâm hơn. Chi phí nằm viện thì bảo hiểm trả gần hết nên cũng chẳng phải đắn đo gì.

Cách đây 2 tháng thằng thứ 2 nhà em nó viêm phế quản co thắt, mang vào 108 khám tự nguyện mà xếp hàng đợi chụp x-quang từ 8:30 đến 10:30 mới đến lượt vào chụp. Rồi đợi lấy phim, đọc kết quả, đến 1h bố con mới về đến nhà. Hic, trừ trường hợp bất khả kháng, chắc ko bao giờ quay lại 108 nữa.

supporter

Xe điện
Em đảm bảo với cụ, đầy viện cho tiêm ngoại trú rồi về. Vẫn biết cần nằm theo dõi, nhưng theo dõi cái gì mới quan trọng. E và mấy người có con nằm trong đều như vậy hết. Tiêm ngày 1-2 lần/1ngày, sáng bác sỹ đến
khám 10 phút và chấm hết. Hình như trong viện nhi, mặc định tiêm là phải nội trú. Thế nên khi e bảo cho cháu về, hàng ngày e đến tiêm thì bảo e bây giờ ko cho tiêm ngoại trú. Thế các viện khác cho tiêm ngoại trú là nguy hiểm ợ? Cái cảm giác vất vưởng trong viện chán lắm, trường hợp nặng, cần theo dõi thì e ko nói. Chính cái kiểu này mới gây quá tải đấy ợ, hãy để giường và nhân lực cho những trường hợp thực sự cần.
E chỉ hỏi đơn giản là nếu sau tiêm thuốc mà có sốc phản vệ, phản ứng phụ.. Thì cụ sẽ xử lý thế nào ạ?
Như em đã nói viện nhi họ đang bị quá tải, các ca nhẹ họ chuyển qua saint paul hết nhưng quy định phải nhập viện theo dõi thì họ phải làm. Còn cụ muốn tiêm ngoại trú sao không sang các viện mà cụ thấy họ cho ngoại trú mà vào nhi làm gì?

Phong26

Xe tải
em không biết đắt rẻ ntn, nên chửi ai? nhưng có phòng riêng khi phải nhập viện là quá may mắn, thường phải nhờ vả mới có
Em đồng ý với cụ. Phải thực tế mới hiểu có tiền chưa chắc đã cho người thân được tốt nhất khi nhập viện.
Ông nhạc nhà em mất rồi ,nhưng những ngày cuối ông được nằm phòng 1 mình với sự thăm hỏi của con cháu cũng bớt đau phần nào.

iPanda

Xe tải
Sợ đắt thì mua bảo hiểm ạ.

Chứ em thấy nhiều bác cũng lo cho sức khoẻ, nhưng bỏ tiền ra chăm sóc sức khoẻ thì có vẻ lại tằn tiện quá

ubisapro

Xe trâu
Con e là nhi, nhà gần nhi thì chẳng vào nhi thì vào đâu? Nếu lấy cái lý do phản vệ, thế cụ cho hỏi các cơ sở khác cho tiêm ngoại trú (cho trẻ nhé) là bố láo hết phỏng? Giả dụ mình ốm, ra uống viên kháng sinh, chắc cũng cần nhập viện theo dõi phản vệ? Bao nhiêu trường hợp tiêm chủng, theo dõi 30 min mà vẫn sốc. Thế chắc sau này nhập viện hết để tiêm chủng?

Nếu họ làm đúng chức năng kiểm tra, theo dõi và con e cần như vậy (như cu đầu nhà e đợt viêm phế quản, e cho nằm tự nguyện A 1 tuần, còn nhỏ và 3 ngày mới cắt sốt + ăn uống kém), e có ý kiến gì đâu. Còn chả dám lôi về nhà. Nhưng trường hợp nhóc 2 này nó khác hoàn toàn. Đừng nghĩ cứ tiêm là phải theo dõi, sốc phản vệ. Con cụ nếu ở nhà có uống kháng sinh cũng khác gì tiêm, chả nhẽ nhập viện uống?

E chỉ hỏi đơn giản là nếu sau tiêm thuốc mà có sốc phản vệ, phản ứng phụ.. Thì cụ sẽ xử lý thế nào ạ?
Như em đã nói viện nhi họ đang bị quá tải, các ca nhẹ họ chuyển qua saint paul hết nhưng quy định phải nhập viện theo dõi thì họ phải làm. Còn cụ muốn tiêm ngoại trú sao không sang các viện mà cụ thấy họ cho ngoại trú mà vào nhi làm gì?

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Đắt thì đừng mua nữa, để giường cho người khác, ra nằm tiêu chuẩn chung. Các cụ không trả thêm sao lại muốn hơn người khác. Nước mình có thế thôi.

supporter

Xe điện
Con e là nhi, nhà gần nhi thì chẳng vào nhi thì vào đâu? Nếu lấy cái lý do phản vệ, thế cụ cho hỏi các cơ sở khác cho tiêm ngoại trú là bố láo hết phỏng? Giả dụ mình ốm, ra uống viên kháng sinh, chắc cũng cần nhập viện theo dõi phản vệ?
Tiêm nó khác với uống và tiêm thuốc gì cho bệnh gì, cho thể trạng bệnh nhân nào nó cũng khác.
Không thể thấy bạch mai hay E cho tiêm ngoại trú để áp dụng cho bệnh của con cụ được

Light way

[Tịch thu bằng lái]
Con e là nhi, nhà gần nhi thì chẳng vào nhi thì vào đâu? Nếu lấy cái lý do phản vệ, thế cụ cho hỏi các cơ sở khác cho tiêm ngoại trú (cho trẻ nhé) là bố láo hết phỏng? Giả dụ mình ốm, ra uống viên kháng sinh, chắc cũng cần nhập viện theo dõi phản vệ? Bao nhiêu trường hợp tiêm chủng, theo dõi 30 min mà vẫn sốc. Thế chắc sau này nhập viện hết để tiêm chủng?
Con cụ 20 tuổi và tiêm chủng thì cụ vào viện nhi làm gì cho mệt.

gocart

Xe cút kít
Cũng tùy gia đình mà cụ. Như nhà em 03 nhóc nên cũng nhiều kinh nghiệm. Sốt virus thường thì ở nhà, sốt cao quá sợ có nguy cơ co giật thì cứ vào viện nằm
có bác sỹ, y tá theo dõi cũng yên tâm hơn. Chi phí nằm viện thì bảo hiểm trả gần hết nên cũng chẳng phải đắn đo gì.

Cách đây 2 tháng thằng thứ 2 nhà em nó viêm phế quản co thắt, mang vào 108 khám tự nguyện mà xếp hàng đợi chụp x-quang từ 8:30 đến 10:30 mới đến lượt vào chụp. Rồi đợi lấy phim, đọc kết quả, đến 1h bố con mới về đến nhà. Hic, trừ trường hợp bất khả kháng, chắc ko bao giờ quay lại 108 nữa.
Vâng, em nuôi con nhỏ lâu rồi, và có lẽ sắp có cháu dâu là bác sỹ. Bảo hiểm cũng vài ba hãng.
Mấy thứ virus thì chả quan trọng lắm, ở nhà cũng đc, sốt quá thì cởi quần áo ra.
Những thứ tiêm thủng da thì nên ở bệnh viện, cho dù BV tệ đến thế nào.
Tiêm với người này như muỗi đốt, với người khác là phát chí tử.
Uống kháng sinh cũng là chuyện khó lường. Em có thể uống kháng sinh theo toa bác sĩ, cho đến ngày vẫn loại đó, vẫn liều lượng đó mà súyt toi mạng.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác sĩ này có vấn đề chứ bình thường chắc ít khi thế, vào viện mà lúc nào đang có hứng, em hay hỏi có thuốc nào thay thế không ah? Và ít khi bác sĩ từ chối. Cụ nên thái độ cho họ sợ.
Ko dễ vậy bác.
Nếu bác nhận Đơn thuốc đem về, thì dễ, vì chẳng cần hỏi Thuốc thay thế.
Tự tìm được.

Nhưng nếu họ yêu cầu đem thuốc ngoài bảo hiểm về để họ tiêm chẳng hạn, và chỉ đích danh 1 Biệt dược nào đó, thì khá khó khăn hơn, khi sử dụng Biệt dược khác có cùng hoạt chất, dù có xuất xứ bằng hoặc tốt hơn.

gocart

Xe cút kít
Con e là nhi, nhà gần nhi thì chẳng vào nhi thì vào đâu? Nếu lấy cái lý do phản vệ, thế cụ cho hỏi các cơ sở khác cho tiêm ngoại trú (cho trẻ nhé) là bố láo hết phỏng? Giả dụ mình ốm, ra uống viên kháng sinh,
chắc cũng cần nhập viện theo dõi phản vệ? Bao nhiêu trường hợp tiêm chủng, theo dõi 30 min mà vẫn sốc. Thế chắc sau này nhập viện hết để tiêm chủng?

Nếu họ làm đúng chức năng kiểm tra, theo dõi và con e cần như vậy (như cu đầu nhà e đợt viêm phế quản, e cho nằm tự nguyện A 1 tuần, còn nhỏ và 3 ngày mới cắt sốt + ăn uống kém), e có ý kiến gì đâu. Còn chả dám lôi về nhà. Nhưng trường hợp nhóc 2 này nó khác hoàn toàn. Đừng nghĩ cứ tiêm là phải theo dõi, sốc phản vệ. Con cụ nếu ở nhà có uống kháng sinh cũng khác gì tiêm, chả nhẽ nhập viện uống?
Nhi nó là tuyến cuối rồi, ko vào nhi thì lên giời a? nó đâu biết con cụ vào vì gần nhà.

ubisapro

Xe trâu
Ko cứ Bạch mai... ngay các cơ sở khám nhi cũng cho tiêm ngoại trú rất nhiều. Bệnh thì vô cùng, thuốc cũng vậy. Nếu nói tiêm kháng sinh sợ phản vệ thì tiêm chủng còn nguy hiểm gấp nhiều lần. Mà tiêm chủng theo quy định, chỉ theo dõi 30 phút nếu trẻ ko vde gì thì cho về. Nếu các bác sỹ “tận tình” theo dõi, thăm khám thường xuyên thì e cũng “ở” để được hưởng sự chăm sóc, theo dõi đó đấy. Đằng này tiêm được 1 phát xong là cả ngày méo buồn nhìn đến mặt, con thì buồn, ở thì gò bó. E chả nghĩ lý dó gì ở lại. Và con e thì e biết nó khoẻ hay yếu để cần đón nhận kiểu “chăm sóc” đó.

Tiêm nó khác với uống và tiêm thuốc gì cho bệnh gì, cho thể trạng bệnh nhân nào nó cũng khác.
Không thể thấy bạch mai hay E cho tiêm ngoại trú để áp dụng cho bệnh của con cụ được