[Funland] Sao giá giường bệnh theo yêu cầu cao vậy?

ngoc.ht09

Xe buýt
Ko dễ vậy bác.
Nếu bác nhận Đơn thuốc đem về, thì dễ, vì chẳng cần hỏi Thuốc thay thế.
Tự tìm được.

Nhưng nếu họ yêu cầu đem thuốc ngoài bảo hiểm về để họ tiêm chẳng hạn, và chỉ đích danh 1 Biệt dược nào đó, thì khá khó khăn hơn, khi sử dụng Biệt dược khác có cùng hoạt chất, dù có xuất xứ bằng hoặc tốt hơn.
Ah như vậy đúng hơi khó mặc cả với bác sĩ ah, lôi thôi họ lại quạu cọ kể cũng phức tạp, bác đầy kinh nghiệp vẫn thế thì nông dân khổ đến mức nào nữa.

supporter

Xe điện
Ko cứ Bạch mai... ngay các cơ sở khám nhi cũng cho tiêm ngoại trú rất nhiều. Bệnh thì vô cùng, thuốc cũng vậy. Nếu nói tiêm kháng sinh sợ phản vệ thì tiêm chủng còn nguy hiểm gấp nhiều lần. Mà tiêm chủng theo quy định, chỉ theo dõi 30 phút nếu trẻ ko vde gì thì cho về. Nếu các bác sỹ “tận tình” theo dõi, thăm khám thường xuyên thì e cũng “ở” để được hưởng sự chăm sóc, theo dõi đó đấy. Đằng này tiêm được 1 phát xong là cả ngày méo buồn nhìn đến mặt, con thì buồn, ở thì gò bó. E chả nghĩ lý dó gì ở lại. Và con e thì e biết nó khoẻ hay yếu để cần đón nhận kiểu “chăm sóc” đó.
Cụ biết con cụ khỏe hay yếu thì chắc lần sau tự chữa cũng được cần gì phải tới bác sỹ hoặc lần sau cụ cứ tới mấy cơ sở khám nhi mà cụ thấy không cần nội trú khám thôi. Vào nhi làm gì rồi lại ấm ức.
Không ai mong muốn có phản ứng sau tiêm nhưng nếu ở viện thì chỉ cần ới 1 câu là 1 phút sau có nhân viên yte xử lý luôn mặc dù như cụ nói cả ngày họ trả thăm buồng vì họ còn bận rộn với những ca khó hơn, chứ không phản ứng gì thì cần gì thăm lại? thăm lại để hỏi xem cháu đang chơi trò chơi gì à?

edc

Xe lăn
CCCM cho hỏi sao giá lại cao vậy. Một giường ở phòng yêu cầu thường từ 300~600 nghìn cho một ngày. Một phòng có mấy giường. Tính tổng giá các giường lại thì tương đương với các khách sạn rồi. Thế nhưng, nhìn phòng và dịch vụ thì quá tệ.
Giá đó còn rẻ. Bạch mai 800k cách đây mấy năm rồi. Bây h chắc phải 1 củ :D

Hai_dang

[Tịch thu bằng lái]
CCCM cho hỏi sao giá lại cao vậy. Một giường ở phòng yêu cầu thường từ 300~600 nghìn cho một ngày. Một phòng có mấy giường. Tính tổng giá các giường lại thì
tương đương với các khách sạn rồi. Thế nhưng, nhìn phòng và dịch vụ thì quá tệ.
Bệnh viện Tim hà nội có giường 1tr/giường/ đêm cụ nhá! Đắt hơn khách sạn ah

kvboto

Xe container
CCCM cho hỏi sao giá lại cao vậy. Một giường ở phòng yêu cầu thường từ 300~600 nghìn cho một ngày. Một phòng có mấy giường. Tính tổng giá các giường lại thì tương đương với các khách sạn rồi. Thế nhưng, nhìn phòng và dịch vụ thì quá tệ.
Thế tóm lại là ở đâu? 1 phòng mấy giường/ bệnh nhân và bao tiền 1 phòng ?

HN thì Vilmec 5,5tr 1 giường 1 ngày nhá, còn lại phổ biến là 2-3tr/ngày/phòng 2 bệnh nhân nhé

khanhtx8

Xe tăng
Tùy nơi, như ở 108 hiện nay là 600k cho phòng 2 giường, 1 giường là 1tr.
Nếu sang khoa điều trị theo yêu cầu thì 1600k phòng 3 giường, 1800k phòng điều trị đặc biệt

Nếu cụ từng nằm ở các viện tư như hồng ngọc hay vimec thì sẽ thấy giá đó là quá hợp lý

Có cụ ở trên so sánh giường bv với giường ks thì khập khiễng quá. Cái chỗ nó chặt chém cụ cụ có thể đổi và chửi vào mặt nó khác với cái chỗ nó hét giá bao nhiêu cụ cũng phải chịu. Ông bạn em có nói 1 câu mà em thấy thấm lắm " Cứ vào viện thì biết giàu hay nghèo ngay". Ở cái chốn đốt tiền đấy mới thấy tiền chỉ là giấy :D

khanhtx8

Xe tăng
Nếu so sánh 300-600k ở viện công và giường 1tr-1.5tr của các viện như Thu Cúc, Hồng Ngọc...chưa kể Việt Pháp và Vinmec thì chất lượng dịch vụ thua xa (em không nói về chất lượng bác sỹ nhé). Tại các viện tư, phòng vệ sinh sạch sẽ hơn, y tá ngày 03 bữa mang đồ ăn đến, y tá trực cũng dẽ gọi hơn. Có lần em sốt virus còn vợ thì sốt xuất huyết, mỗi người năm viện 10 ngày mà không cần người nhà vào thăm nom. Cần ăn gì thì bảo ý tá, bếp của viện họ phục vụ 24/24.

Bây giờ trừ khi bệnh nặng cần phẫu thuật phức tạp thì không muốn bước chân vào viện công luôn.
Em không nghĩ thế với khu 21 tầng của 108 cụ ạ, bên đó em thấy tương đương vinmec. Giá thì bằng 1/5 1/10 vinmec thôi

Aline

Xe tải
Đi nghỉ mát ở biển các cụ có so tiền giường tiền phòng căng thẳng thế này không nhỉ?

Mẹ em năm kia năm kìa tự dưng bị xỉu rồi tỉnh lại, em sợ quá cho dông thẳng vào A9. Chụp CT có nhồi máu nhẹ, A9 bảo khoa cấp cứu không cho nằm lại, chuyển thần kinh hoặc lão khoa tùy gia đình chọn. Bạn em nó gà cho là A9 có giường dịch vụ 1tr, cố mà xin vì thường chỉ cho bệnh nhân nặng. Vì trong mấy ngày đầu tiên làm sao biết được không bị chảy máu lại, và nếu thế thì không gì bằng nằm ngay tại A9, có đầy đủ mọi phương tiện can thiệp xung quanh.

Em cho mẹ em nằm tất cả là 10 ngày, trộm vía không sao. Phòng ốc sạch sẽ, các bác sỹ ngày đảo qua 2-3 lần kiểm tra không có chuyện gì thì thôi, có chuyện gì thì gọi họ có mặt liền. Mất tiền là ở cái chỗ có người và máy móc sẵn sàng nhỡ có việc cần, chứ không phải mất tiền cái giường và điều hòa ạ.

Vuvuvivi

Tháo bánh
Cụ nói đây là phòng dv hay phòng thường
Phòng dv thi có mấy mức và cao nhất hơn 2tr
Và hình như ko có phòng giá 300k
Trước tết vk e nằm trong đó gần tháng
Điều dưởng hỏi có nằm phòng dv ko ?
E đi xem phòng thường thấy ngon nên ko nằm phòng dv
Phòng thường bn có bhyt đúng tuyến mỗi ngày đóng thêm 150k phí dịch vụ
Công nhận phòng sạch đẹp
Bs điều dưỡng cũng ổn
Phòng thường mà cụ. Người nhà e không mất tiền phòng theo chế độ nhưng bn giường bên bảo giá thế

atbp

Xe buýt
Tôi oé.đ phải bác sỹ. Nhưng khuyên cậu nên đi gặp bác sỹ tâm lý mà chữa trị đi! Tâm hồn cậu đang khuyết tật.
Khuyết tật cái con mẹ mày ...Rồi cũng đến lượt mày vào cho chúng nó vặt ...

blackpaint

Xe container
Vì không để người nhà nằm ở hành lang được nên phải chọn phòng yêu cầu.Một vấn đề nữa là nếu bệnh viện lắp đặt điều hòa vào phòng bệnh bình thường và người bệnh nằm trả thêm một ít tiền điện nữa thì cũng chẳng đến nỗi nhưng đây phòng không có điều hòa rất nóng. Thế thì cũng khác gì là đẩy người bệnh đến đường cùng rồi bắt buộc phải chọn theo yêu cầu.
Giờ tự chủ các viện có phòng điều hoà hết cụ nhé. Cụ yên tâm những năm tới chất lượng các BV chỉ có tốt lên, ko tốt lên thì chắc chắn sẽ toi.

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
cụ chủ thớt cần chứng minh rắng bị phân biệt đối xử một cách bất bình đẳng rõ rệt thì cũng ra nhiều chuyện đấy

thứ nhất là có cắt xén diện tích khiến số giường bệnh đáp ứng giảm đi rõ rệt nhằm tạo thêm phòng điều kiện

thứ hai là hiện tượng khám chưa đảm bảo đúng quy trình khi so sánh giữa kcb tự nguyện và bh trong khoa, nhân lực trên số lg bệnh nhân ko phù hợp tc

thứ ba là tài chính thu chi

chỉ cần một trong ba thứ đó thành văn bản thì mệt đấy, tiêu chí, tôn chỉ, mục đích khám chữa bệnh ở Vn khác trên tg nên cccm đừng so sánh thái quá vì người bệnh nghèo mà ki giúp đc họ là ko hay lắm
Vì đây không phải là bệnh viện chứ không phải khách sạn, cầu nhiều hơn cung, có vấn đề gì bác sỹ y tá còn ra hỗ trợ kịp. Chứ so sánh giá vậy thì sao ko ra KS mà ở cho xong.
Đã vào viện Thì sao mà cưỡng lại được cụ, mặc cả ko tác dụng
Phần nhiều là chỉ mong khỏi bệnh, mau mau ra khỏi bệnh viện cho nhanh
Đã gọi là dịch vụ, thích thì nhích có ai bắt buộc đâu?
Nó là nguồn thu của bệnh viện, để trả lương, tái đầu tư...
Nó không đơn thuần là dịch vụ lưu trú, mà lưu trú+chữa bệnh, nên nó đắt

blackpaint

Xe container
Em không nghĩ thế với khu 21 tầng của 108 cụ ạ, bên đó em thấy tương đương vinmec. Giá thì bằng 1/5 1/10 vinmec thôi
108 được hỗ trợ kinh phí xây dựng và đầu tư TTB nhiều cụ ạ nên mới có giá đấy. Còn tự bỏ tiền túi thì lỗ là chắc.

blackpaint

Xe container
Khuyết tật cái con mẹ mày ...Rồi cũng đến lượt mày vào cho chúng nó vặt ...
Không ai có học lại đi ăn nói như này cả. Không thiếu gì cách nói thể hiện mình có văn hoá.

Hoang Tung 25

Xe tải
Nó còn dịch vụ đi kèm, y bác sỹ nữa chứ đâu chỉ là thuê phòng.
Ở Bạch Mai người thân em nằm phòng riêng là 1000k 1 ngày.
Phòng có 2 người.
Có tivi chung và tủ lạnh riêng .
Nhà vệ sinh riêng.
Phòng dịch vụ thông thường bác sĩ có kinh nghiệm khám như trưởng phó khoa khám. Cái này chắc ks ko có đâu.
Chấp nhận thôi cụ. Phòng bình dân vài trăm thì ghép cả chục giường, phòng riêng hơn 1tr thì ghép 2-3 giường :)
Sao cụ ko hỏi ngược lại, tại sao nó phải thấp?
Kinh doanh thì càng lãi càng tốt chứ?
Đúng rồi đấy ! nhẽ ra phải thêm combo bao gồm phục vụ ăn sáng tại giường miễn phí , cả xông hơi , mát xa , thêm cả bể bơi miễn phí nữa mới đủ chứ nhỉ ....
Vì đây không phải là bệnh viện chứ không phải khách sạn, cầu nhiều hơn cung, có vấn đề gì bác sỹ y tá còn ra hỗ trợ kịp. Chứ so sánh giá vậy thì sao ko ra KS mà ở cho xong.
Phòng bệnh theo yêu cầu khoa S viện Nhi TW có 3 loại: phòng 3 giường giá 1,1tr/giường - phòng 2 giường giá 1,4tr/giường - phòng 1 giường 1,8tr/giường.
Có WC, tivi, tủ lạnh, wifi, tủ quần áo riêng, tủ tab đầu giường riêng, bàn ngồi ăn cho phụ huynh (chung), mỗi giường có kèm thêm 1 ghế gấp để phụ huynh ngủ trông cháu, 1 cháu được tối đa 2 người trông.
Phòng sạch sẽ, rộng rãi, mát mẻ, ngày có tạp vụ dọn dẹp 1 lần.
Bác sĩ, y tá và điều dưỡng nhẹ nhàng, nhiệt tình.
Giá có thể gọi là cao nhưng chất lượng tương đồng với dịch vụ các Cụ mợ ạ!
ở VN vẫn còn rẻ chán, các nước khác, cụ ốm cái thì có mà sạt nghiệp nếu ko có hỗ trợ từ bảo hiểm
Đã vào viện Thì sao mà cưỡng lại được cụ, mặc cả ko tác dụng
Phần nhiều là chỉ mong khỏi bệnh, mau mau ra khỏi bệnh viện cho nhanh
Cụ sang viện lão khoa tiền nằm dịch vụ toàn củ rưỡi nhé
Phòng dịch vụ đk sinh hoạt và chăm sóc tốt hơn. Cụ ko thích cứ nằm theo bảo hiểm ấy, kiểu ướp cá:D:D:D
Ở sản Hà nội, khoa D3, phòng 1 người 1 phòng là 3,5tr cụ nhá :D điều hòa, tủ lạnh, nóng lạnh đầy đủ ạ. Em nghĩ cơ sở vật chất là 1 phần, thái độ bác sĩ cũng hơn là khoa thường giường thường nữa
Giá thành khám chữa bệnh hiện tại Nhà nước đang bù, chỉ chiếm chưa đến 20% các yếu tố cấu thành giá thành thì phải (E ko rõ đã chỉnh chưa), cho nên nếu có phòng khám dịch vụ họ mới tình 100%, rồi dịch vụ theo yêu cầu ... đều là giá thị trường. Cho nên, khi so sánh, người bệnh thường thấy khá cao, nhưng thực tế thì lại không cao.
Cân bằng cung cầu thôi cụ, nếu giá phòng thấp đủ để ai cũng nằm đc phòng dịch vụ, thì nó ko còn là phòng dịch vụ nữa, và lúc đó cụ có xếp hàng đến mùa quýt cũng ko đến lượt.
Bệnh viện ĐH Y Hà nội phòng ngon 1,2 tr phòng có 2 giường chế độ chăm sóc cũng tạm

BV ĐH Y SG phòng xịn 4,5 tr chế độ chăm sóc tốt
Cụ tài trợ tiền lắp điều hoà nhé! OK?
Có 1 số viện có tiền cũng không có phòng DV mà thuê cơ.
Đắt nữa lên. Ko phải lúc nào cũng có phòng mà đăng ký nhé. Cung ít hơn cầu thì đắt thôi
Bẩm các cụ:
1. Em nói đến phòng yêu cầu nghĩa là nói đến các bệnh viện công rồi vì bệnh viện tư họ không gọi như thế. Nên một số cụ so sánh với bệnh viện tư thì không nên vì bệnh viện tư là một loại dịch vụ tùy theo người bệnh chọn.
2. Trong bệnh viện công, khi bệnh viện tăng số phòng dịch vụ lên nghĩa là số phòng thường sẽ bị giảm xuống. Trong khi đó, số bệnh nhân ngày càng đông sẽ khiến số giường bệnh thường không đủ làm bệnh nhân phải nằm chung giường, nằm ngoài hành lang. Nhiều gia đình có điều kiện không chịu được cảnh này sẽ có nhu cầu nằm giường dịch vụ nghĩa là cầu tăng cao. ( Em nghĩ cái cung cầu này do chính bệnh viện cố ý hoặc vô ý tạo ra nó ).
3. Dịch vụ: Bác sĩ thăm khám cũng giống như các phòng thường. (Một ngày còn tiếp thêm mấy bạn sinh viên thực tập hỏi thăm nữa).
4. Giá: Cái này chắc mỗi bệnh viện một khác nhau nhưng so với khách sạn thì em thấy bệnh viện đắt hơn nhiều. CCCM không thấy vô lý ở điểm này à? Nếu cụ nào bảo bù lỗ sang cái khác thì tại sao ta phải làm vậy. Kiểu như cụ lên án thằng điện lực vì bù lỗ cho nó đầu tư ngoài ngành.

mtdx

Xe hơi
không thể so sánh BV với KS được
Ở đó còn kèm theo các điều kiện để cứu chữa bệnh nữa, giá đắt cũng phải thôi
Mà có ai bắt phải nằm dịch vụ đâu

• Vodka
Reactions: MTD

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
năm ngoái em mổ chân ở Việt Đức, phòng dịch vụ 2 người, có giường nằm cho người nhà nữa, là 1,2tr/người/ngày. Phòng có nhà vs, máy lạnh, tủ lạnh và tivi. Nhưng em thấy quan trọng là thái độ của bác sĩ và điều dưỡng, cách phục vụ bệnh nhân khác hẳn ạ!

nvh_hn

Xe container
ĐM, em vào nhi hết giường dịch vụ, nó xếp nằm tạm còn phải 2 cháu 1 giường, sau nó thu vẫn đủ tiền. Em điên quá gọi mịa đường dây nóng chị Tế, 1 lúc sau thấy cả khoa nháo nhác vì kiểm tra.