[Funland] Sao giá xe máy honda đắt hơn giá niêm yết nhiều thế?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Muốn rẻ thì tốt nhất là đừng mua nữa thôi cụ ah.

yamaki

Xe buýt
Bọn Honda là cao thủ của cao thủ đấy, bọn lđ Honda VN "thông minh" phết đấy....chúng nó luôn sản xuất ít hơn nhu cầu thì trường để tạo khan hiếm hàng giả tạo.

Theo em biết thì mức tiêu thụ xe máy Honda SH cực thấp.....nhưng do Honda VN luôn điều chỉnh và kiểm soát việc SX dòng xe này ở mức thấp hơn nhu cầu thị trường nên ở các HEAD của bọn nó lúc nào cũng ở tình trạng thiếu hàng, và Honda VN câu kết với HEAD để bán giá cao hơn giá niêm yết, nhằm nhiều mục đích.
Đừng mua nữa cho bọn Nhật nó khai tử sh tại vn luôn

blackpaint

Xe container
cò thổi nhưng người mua dập thì nó cũng ngậm mồm thôi chứ thổi nữa mệt lại k hiệu quả :)) ét hát 2019 bản cao nhất head nó quật người mua chênh 70 củ mà vẫn có thằng mua thì trách thằng bán ác hay thằng mua nhiệt tình đây :))
thằng có tiền lại cứ như đi xin vậy, chán chả buồn nói. Nó là cái xe máy thôi, đi loanh quanh thôi, thế mà cũng có ng thần tượng được thì cũng xin ạ.

kiensurveyor

Xe tăng
Một số cụ đã từng nghi ngờ chất lượng ofer, dưng giờ em ko còn nghi ngờ nữa :)). Tầng thứ 5, mà dek có mũi tên nào trúng đích, toàn lệch tâm hoặc đi lạc :))
Em cũng đang định nói như bác mà không dám :D
Cá là rất nhiều người mặc định Hông đa bền, lành. Chắc chắn là lâu rồi họ không trèo lên xe máy, toàn hiểu biết của 10-15 năm trước.
Thật luôn là chất lượng của nó giờ cực kỳ tệ hại, thua Ya nhiều.

congpln

Xe tải
Bắt chúng nó viết đầy đủ hóa đơn (thu bao nhiêu tiền thì viết đúng bằng đấy) là chúng nó không trốn được thuế. Còn nếu không nhất trí thì mua xe khác cho nó nhanh.
Cái thằng đc ăn lương để đi kiểm tra và làm việc đó nó lại không làm. Các cụ đang máu mua nó lại dọa Anh, Chị không mua thì thôi em không bán nữa. Cụ tính sao?

TranCB

Xe tăng
Cái thằng đc ăn lương để đi kiểm tra và làm việc đó nó lại không làm. Các cụ đang máu mua nó lại dọa Anh, Chị không mua thì thôi em không bán nữa. Cụ tính sao?
Nghĩ cũng tức mình vừa phải làm để nộp thuế nuôi mấy thằng có chức năng đi làm cái việc Cụ chủ thắc mắc, mà chúng nó không làm, vừa bị mấy thằng đại lý bán xe làm thịt.

X.Beng

Xe hơi
Vì họ yêu Việt Nam đồng hơn các hãng khác, và cơ quan quản lý thị trường mí lại hội bảo vệ người tiêu dùng còn đang bận đi lễ!
vâng, em cũng chả biết cái hội bảo vệ người tiêu dùng có vai trò và trách nhiệm hay nhiệm vụ gì @@

who are you

[Tịch thu bằng lái]
Đăng, phát thông tin xuyên tạc, vu khống, xúc phạm danh dự, uy tín của tổ chức, danh dự, nhân phẩm của cá nhân.

BĐH thông báo Ban vĩnh viễn nick trên!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

langbatkyho

Xe tải
Em nghĩ cũng 1 phần do trốn thuế ạ

Thế tốt quá, chứ xe to mà k tiện dụng thì thay đội thiết kế. Em thì thẩm mĩ ngược với bác, Grande dáng quá đẹp, phù hợp với mấy em nữ tính ngoan hiền
Bác có vợ chưa, vợ bác thử hớt hải đi đón đứa lớn rồi đưa đứa bé đi học thêm, lúc đó bác mới thấy grade nó khác với lead.

Dream 100

Xe ngựa
Các cụ chê Honda, đi xe máy hãng khác không có nghĩa là các cụ thông thái hơn 80% khách hàng còn lại của thị trường xe máy VN!

Honda chiếm hơn 80% thị phần xe máy tại Việt Nam

Honda chiếm 80,1% thị phần xe máy Việt trong quý III, bỏ xa nhóm xếp sau gồm Yamaha, Piaggio, Suzuki và SYM.

Honda vẫn là hãng xe được ưa chuộng nhất thị trường Việt Nam. Trong quý II và III, Honda bán được 958.875 xe, chiếm 80,1% thị phần của toàn thị trường xe máy Việt Nam. Hai mẫu xe bán chạy nhất của Honda là Wave Alpha (nhóm xe số) và Vision (trong nhóm xe tay ga), chiếm lần lượt 21% và 26% tổng doanh số xe máy của hãng xe Nhật!

Vietex

Xe điện
Bác có vợ chưa, vợ bác thử hớt hải đi đón đứa lớn rồi đưa đứa bé đi học thêm, lúc đó bác mới thấy grade nó khác với lead.
Em có vợ rồi, em đi về quê vẫn thích mượn xe grande của vợ đi cho êm, đỡ đau tay mà. Ý bác là grande có yên xe ngắn và vuông ạ? Lead thì có đuôi thò, grande đuôi cụp. À yên xe của Lead rất thấp. Nhưng em thấy Lead thiết kế lỗi mốt, nhìn thô như mấy con xe spacy với atila đời đầu.

Vietex

Xe điện
Các cụ chê Honda, đi xe máy hãng khác không có nghĩa là các cụ thông thái hơn 80% khách hàng còn lại của thị trường xe máy VN!

Honda chiếm 80,1% thị phần xe máy Việt trong quý III, bỏ xa nhóm xếp sau gồm Yamaha, Piaggio, Suzuki và SYM.

Honda vẫn là hãng xe được ưa chuộng nhất thị trường Việt Nam. Trong quý II và III, Honda bán được 958.875 xe, chiếm 80,1% thị phần của toàn thị trường xe máy Việt Nam. Hai mẫu xe bán chạy nhất của Honda là Wave Alpha (nhóm xe số) và Vision (trong nhóm xe tay ga), chiếm lần lượt 21% và 26% tổng doanh số xe máy của hãng xe Nhật!

Cụ dẫn nguồn 80-20 ra đây làm gì ạ. Các đại lý của honda bán chênh giá là chuyện hiển nhiên, nhà nước đang thất thu thuế, người dân thì không đấu tranh. Trong kinh tế 20% người giàu nhất chiếm 80% tài sản nên không phải phần đông hơn đã là phần thông thái hơn cụ ạ.

thichkhognthich

[Tịch thu bằng lái]
có con PCX Hybird giá đang ngon loanh quanh 60tr. mà trước đâu đấy gần 80tr
Đây có thể nói là một ví dụ điển hình cho cách định giá và bán hàng quá thông minh của honda Việt Nam. Con này nói là hybrid để lùa gà, chứ thực ra nó chỉ hỗ trợ đc tí chút lúc khởi động , so vs động cơ xăng thuần túy, nó giảm tới "2%", vâng 2% cccm ạ, nhưng giá thì tăng thêm 20-30 triệu ( 8- 90 củ so vs bản xăng ngày xưa 6-70 củ). Con y hệt thế này, Honda bên in dô, nó còn thêm 2 phanh abs trc sau, bán chỉ có 62 củ. Sau một thời gian, để giá 8-90 củ, không chăn đc nhiều gà ,nay nó về loanh quanh 60 củ rồi , mua đc rồi các cụ ạ, cụ nào tôi yêu việt nam mua sớm, đi tong vài chục củ.
Câu chuyện k có gì lạ, xem 2 thị trường xe máy hàng đầu thế giới, Indonesia vs việt nam,.một ông
( VN)để tới 80% thị phần cho một hãng, một bên dải đều hơn cho nhiều hãng cạnh tranh nhau, dân mua đc đúng giá . Vậy ai thông minh hơn ? Chắc chắn là VN rồi, vì là do thái của châu á mà :))

oliu

Xe buýt
Hon thì chuẩn phò nhưng để một năm ko đi bật khoá đề phát nổ ngay, còn Ya chắc chắn đề phọt rắm :D

kienvinh

Tháo bánh

Nhìn vào thống kê này thì thấy mấy con xe "Flagship" (bán được nhiều) của Honda VN là mấy con xe chi phí thấp và giá khá cạnh tranh so với đối thủ.

ying80

Xe buýt
Nó bảo là bao giờ còn có những thằng ngẫn thừa tiền thì nó còn làm vậy cccm ạ

tranvanlong

Xe điện
Mỗi người một quan điểm. Người đứng góc độ này sẽ nhìn sự việc theo góc đứng của họ. Người đứng góc độ kia cũng nhìn sự việc ở góc độ kia...... Hai đường thẳng không bao giờ gặp nhau, các cụ tranh luận có đến ti tỉ giờ cũng vưỡn thía, giải tán ai về nhà nấy :).

tuyenmthn

Xe buýt
Trên quan điểm người dùng tôi thấy: Mấy mẫu xe hót như SH, SH mode luôn bán cao hơn giá niêm yết chủ yếu do quy luật cung cầu. Phần nữa do mấy con này vận hành cũng ngon lành. Máy 125 đủ khỏe để đi phố cũng như đi đường dài. Bảo dưỡng thấp, máy móc bên bỉ.

Trạng thái
Thớt đang đóng