[Camera] Sao họ không nhường đường?

redTop

Xe điện
EM nhớ là lỗi quay đầu gây ùn tắc phạt nặng cụ ơi. Mỗi tội là khó có căn cứ phạt. XXX sẽ cám ơn cụ với clip rõ ràng này :D
Cụ tham khảo khái niệm ùn tắc của TP HCM, thế này ai dám bảo ùn tắc:))

canhdong

Xe tải
Giữa đường 70 đoạn gần đến cầu vượt ĐLTL phỏng cụ? Hình như sáng nào cũng có cảnh quay đầu và chen chúc nhau thế này.
E hnao cũng xếp hàng chờ.
đúng đoạn đó rồi cụ, sáng nào cũng có xe vào như này, tắc cả đoạn dài luôn, thỉnh thoảng chièu tan tầm cugnx có

dexom

Xe ba gác
không hiểu sao họ không nhường được vài giay vài phút nhỉ? cá nhân em thấy quay đầu xe con trong phố chỉ mất tầm 10-15 s là xong nếu họ nhường mình :D
Dừng lại nhường đường chờ xe quay đầu rồi còn nói gì nữa cụ?

dexom

Xe ba gác
cụ xem clip thật chứ?
Sao cụ?
Ban đầu còn khe hở đủ an toàn thì xe máy vẫn đi và xe tải vẫn từ từ làm việc của mình. Sau đó khi xe tải quay gần ngang ra thì tất cả các xe dừng lại chờ xe tải lùi vào.

Cụ có xem hết không đấy?

yeecoo

Xe buýt
Sao cụ?
Ban đầu còn khe hở đủ an toàn thì xe máy vẫn đi và xe tải vẫn từ từ làm việc của mình. Sau đó khi xe tải quay gần ngang ra thì tất cả các xe dừng lại chờ xe tải lùi vào.
Cụ có xem hết không đấy?
Cái xe mà cụ xem nó không phải là xe tải 5 tạ đâu mà nó như con khủng long.
Mà khủng long thì nó không nhìn thấy đàn kiến vo ve ngay dưới chân đâu ạ.
Cụ xem từ đoạn 10s đến 20s. Cá nhân em cho rằng không an toàn.

dexom

Xe ba gác
Cái xe mà cụ xem nó không phải là xe tải 5 tạ đâu mà nó như con khủng long.
Mà khủng long thì nó không nhìn thấy đàn kiến vo ve ngay dưới chân đâu ạ.
Cụ xem từ đoạn 10s đến 20s. Cá nhân em cho rằng không an toàn.
Giao thông ở VN là giao thông kiểu con kiến.
Cụ thấy không an toàn, còn tất cả ở đấy thấy an toàn thì họ mới đi. Sau đó khi thấy không an toàn thì tất cả không ai bảo ai đều dừng lại.

Khi ô tô đang từ từ lùi thì người ta sẽ lách lên đầu chứ không ai ngu gì lại lách đằng đuôi cả. Ngược lại khi ô tô đang từ từ tiến thì chẳng ai dại gì lách vào.
Sự thật là những vụ tai nạn vì quay đầu xe ở VN là hiếm, chủ yếu là do các nguyên nhân khác như phóng nhanh vượt ẩu sử dụng rượu bia...

hetallica

Xe hơi
Em gặp phải mấy quả như này là em cứ né, mấy lần chỉ rẽ thôi đi cạnh mấy xe to là đã sợ vãi mái rồi

Binhsafe

Xe hơi
Bảo sao hay xảy ra tai nạn. điểm mù của xe tải mà 2b cứ phi ầm ầm ầm như ko hề có sự tồn tại của nó. Ai cũng vội chỉ 1 người không vội b-)

canhdong

Xe tải
Sao cụ?

Cụ có xem hết không đấy?
video của em mà cụ, theo cụ thì thế nào mới là an toàn? cụ có nhìn thấy xe đạp vẫn lách qua khi sát sạt xe không?
tiêu chuẩn an toàn của cụ thấp thật.

dexom

Xe ba gác
video của em mà cụ, theo cụ thì thế nào mới là an toàn? cụ có nhìn thấy xe đạp vẫn lách qua khi sát sạt xe không?
tiêu chuẩn an toàn của cụ thấp thật.
Thực tế là tất cả dân vẫn đi khi họ cảm thấy an toàn.
Và khi họ thấy không an toàn thì tất cả cùng dừng lại nhường đường.

Đây là thực tế hiện trường không ai bảo ai chứ em chả dám có cái tiêu chuẩn nào cả.
Cụ đọc lại còm #49 của em nó cũng tương tự thế này.

canhdong

Xe tải
Thực tế là tất cả dân vẫn đi khi họ cảm thấy an toàn.
Và khi họ thấy không an toàn thì tất cả cùng dừng lại nhường đường.

Đây là thực tế hiện trường không ai bảo ai chứ em chả dám có cái tiêu chuẩn nào cả.
nếu mọi người dừng lại nhường thì xe tải không phải xử lý nhanh hơn sao, quay lùi xe nhanh hơn không phải sẽ giải quyết vấn đề ùn tắc nhanh hơn sao? xe này 3-4 đỏ tiến lên lùi lại mới vào được.

dexom

Xe ba gác
nếu mọi người dừng lại nhường thì xe tải không phải xử lý nhanh hơn sao, quay lùi xe nhanh hơn không phải sẽ giải quyết vấn đề ùn tắc nhanh hơn sao? xe này 3-4 đỏ tiến lên lùi lại mới vào được.
Nó chả nhanh hơn tí nào đâu.
Trước khi tất cả cùng dừng lại thì xe tải nó vẫn làm việc của nó là quay đầu.
Sau khi tất cả cùng dừng lại thì xe tải vẫn làm việc lùi vào 1 cách không nhanh hơn trước.

cổ cồn xanh

Xe tăng
Nhiều khi em sang đường trên vạch dành cho người đi bộ mà có ai nhường em đâu!

czechonline

Xe điện
Có chuyện gì thì dừng túm tụm lại hóng buôn dưa lê cả tiếng éo sao , những chuyện như này thì bon chen như kiểu về gấp cha mẹ sắp chết , haizz .

PCSVietNam

Xe hơi
không hiểu sao họ không nhường được vài giay vài phút nhỉ? cá nhân em thấy quay đầu xe con trong phố chỉ mất tầm 10-15 s là xong nếu họ nhường mình :D
Vấn đề ở văn hoá tham gia giao thông thôi cụ

Trâu Vàng vn

Xe tăng
Đội đi xe máy mặc định là ô tô phải nhường xe máy, còn khe đủ đi là xe máy còn lao lên. Khi 2 xe cùng đến chỗ hẹp thì chỉ ô tô ở xa nhường ô tô ở gần, còn nếu xe máy ở xa họ cũng không nhường. Nói hơi tiêu cực nhưng xe máy hầu như không bao giờ chủ động nhường, họ chỉ nhường khi KHÔNG THỂ tiến được (do ô tô đã bịt kín hoặc gần kín và ô tô vẫn tiến khiến việc lách lên là ko thể)
Ps: em đi xe máy mãi rồi em biết. Giờ đi ô tô phải phanh dừng suốt :))
Như cụ dexom nói, ít tai nạn trong trường hợp này, thì quá đúng rồi vì: lúc này 2 xe cùng đi chậm, nên có cố lách cũng chỉ chạm đủn nhẹ thôi, không chấn thương nặng đc. Chỉ toi khi đạp nhầm ga, nhưng khi đang cua lùi thì tài xế đang để chân ở bàn đạp phanh (để xe đi chậm) nên không nhầm đc.
Mấy bác đứng dưới làm xi nhan mới hay bị tai nạn. Vì khi đó chủ quan không đạp phanh liên tục, do chả có ai lách lên, nên mới nhầm và tèo.