Sao Magnus nó ăn xăng thế!

LongIT

Xe máy
Báo cáo các Bác ! iem mới chạy Manus 2.0 mới toanh. Nhưng mà sao ló ăn xăng thía không bít ! chả bít các Bác 2.5 ăn hết bao nhiu chứ xie iem trong phố ló phải táng hết 16-17lits giề đấy !
Theo iem được bít thì mức đó là dành cho các Bác MT 3.0 cơ ! Chứ với mức xăng nài chắc iem đi mịa Mer 84 chỗ cho nó lành ! hic hic
2.5 khoảng 2 chục bác ợ. Cưới em này như cưới người mẫu hay thằng nghiện. :D

bes

Xe lăn
2.5 khoảng 2 chục bác ợ. Cưới em này như cưới người mẫu hay thằng nghiện. :D
Khơ...khơ....thằng nghiện chứ đêk phải người mẫu đâu ạ !!!
@ starhouse :
12l/100km đường trường với máy 2.0 là hoàn toàn không thể chấp nhận được bác ạ. Thêm nữa thì các bác cũng biết nhà bác HanhLexus này cũng không có to cao gì... cho nên bác ý lựa chọn Mangus 2.0 là cực kỳ sai lầm bác ạ. Giá như bác ý lấy 2.5 thì hợp lý cả về giá tiền mua vào cũng như tiết kiểm xăng khi chạy đường trường. Đấy là em so sánh thế chậc chậc...Thật là đáng tiếc bác Hạnh Lexus à
:)) :)) :))

Chắc bác có chuyện riêng với bác Hạnh Lexus, em đọc chả hiểu gì cả.

hanhlexus

Xe tải
Vô lý! Quá vô lý!
- Bình xăng xe Mangus là 65lit, khi đèn báo (nhấp nháy) hết xăng có nghĩa trong bình còn 7.5 lit. Vậy làm sao bác biết được trong bình hết sạch!
- Khi bác đổ xăng bác có biết trong bình còn bao nhiêu lít không? Và khi bác đổ 700k tiền xăng thì đã thực sự đầy bình chưa?
- Nếu khi bác đổ xăng thực sự đầy bình là tương đương 65lit. Vậy, với cung đường bác vừa đi thực tế sẽ phải hết 58 lít. Đấy là em tính mức trung bình khi bác nhìn thấy đèn báo hết xăng nhấp nháy lần đầu tiên cho cả lúc đổ và về đến nhà nhé.

===> 480km (đường trường) hết 58lit = 12lit/100km (xe 2.0) :|
===> Trường hợp hết sạch xăng như bác có nói thì chậc châc...thật là đáng tiếc... 480km/65lit...
Một sự lựa chọn vô cùng dại dột và thiếu suy nghĩ bác Hạnh Lexus à! :|
Hoặc tay lái bác cực lởm và chân ga thì vô cùng tệ! :|

kekekeke,
Báo cáo bác, Đèn chưa báo bác ạ, em hình tượng tý thôi, thực tế như sau:

Đi từ Hà nội xe còn 1 vạch và em đổ xăng A92 số tiền 700K ~ 61 lít , khi về đến Hà nội xe cũng còn 1 vạch (Vạch thứ 1 từ vạch đỏ tính lên).

Có thể tay lái và chân ga em lởm thật :'(

Theo bác @starhouse đi thế nào cho tiết kiệm nhất đối với xe số tự động,
Trước đây em chạy số sàn, giờ chuyển sáng số tự động bỡ ngỡ quá, thật đấy.

Em thấy bảo đi 2 ga là sao nhẩy? hay có thiết bị nào tiết kiệm xăng được không bác? |-)

@starhouse: Bác đã lái xe container 40 feet chưa? em đã từng thử cảm giác tung hoành đất Hải phòng mấy ngày rồi đấy nhé, vô tư.

Chỉnh sửa cuối:

tran_thuat_lai

Xe lăn
Tháo hai bánh trước ra cho nó đỡ tãi. Như thế mới tiết kiệm triệt để được Bác ợ ! he he ( ai bảo đú theo lão Nhựa mua Mắc nợ làm giề ) he he he

starhouse

Xe đạp
kekekeke,
kekekekekekeke :))

Đi từ Hà nội xe còn 1 vạch và em đổ xăng A92 số tiền 700K ~ 61 lít , khi về đến Hà nội xe cũng còn 1 cạch (Vạch thứ 2 từ vạch cuối tính lên).

Em đã nói ngay từ đầu là bác đã lựa chọn vô cùng dại dột và thiếu suy nghĩ ngay từ đầu rồi mà :)) , thế này nhé !
- Xe bác bị hỏng đồng hồ báo xăng (hố hố, xe mới mà bị á...) vì không khi nào kim báo còn 1 vạch mà trong bình chỉ còn 4 lít cả. Hoặc bác bị thằng bán xăng nó lừa! Một con người chỉn chu, cẩn thận như bác mà cũng bị lừa thì kể cũng lạ. Em thật, chẹp chep...đáng tiếc...

Phải nói là quá lởm nhá! :))

Chẳng có cách nào khác ngoài cách đổi sang xe số sàn cùng công xuất hoặc đi mui trần 2 bánh bác ợ ;)

Cũng giông như lấy vợ thôi! Tuần trăng mật đầu tiên bao giờ cũng vậy, rồi cũng quen, thật đấy! ;)

Em thấy bảo đi 2 ga là sao nhẩy? hay có thiết bị nào tiết kiệm xăng được không bác? |-)
À, thì cũng na ná như khi số sàn thôi. Đại khái bác tăng ga đến khoảng 2000 vòng thì nới chân rồi lại tăng lại cho nó chuyển số, hoặc cứ để đến 2500 vòng thì nó cũng tự động chuyển số cho bác. Thực tế cũng chẳng có tác dụng gì vì đều nằm trong phạm vi tiết kiệm nhiên liệu ;)

@starhouse: Bác đã lái xe container 40 feet chưa? em đã từng thử cảm giác tung hoành đất Hải phòng mấy ngày rồi đấy nhé, vô tư.[/QUOTE]
Không nên ngụy biện cho việc kém cỏi về tay lái của mình bác ợ. Lái container 40 feet khác hoàn toàn khi lái Mungus 2.0 số tự đông. Thế này nhé, bác đánh chắn giỏi không có nghĩa là bác chơi lô đề cũng giỏi, phỏng? (h)

Chỉnh sửa cuối:

Europe

Xe buýt
Tính toán xăng dầu làm giề. Sang tính toán giá cổ phiếu thôi mấy bác ơi. Thị trường lại bắt đầu tăng mạnh roài. Cổ phiếu của em mà tăng trần một hôm thì mua xăng đi cả năm, nghĩ làm gì về xăng cho mệt. Magnus có giá và chất lượng như vậy là rất tốt rồi. Nếu sợ tốn xăng thì cưới em Vios đi, giá đắt hơn một chút, ăn ít xăng hơn đấy, nhưng độ êm và an toàn thì ..........

Lung Roastery

Xe buýt
Tính toán xăng dầu làm giề. Sang tính toán giá cổ phiếu thôi mấy bác ơi. Thị trường lại bắt đầu tăng mạnh roài. Cổ phiếu của em mà tăng trần một hôm thì mua xăng đi cả năm, nghĩ làm gì về xăng cho mệt. Magnus có giá và chất lượng như vậy là rất tốt rồi. Nếu sợ tốn xăng thì cưới em Vios đi, giá đắt hơn một chút, ăn ít xăng hơn đấy, nhưng độ êm và an toàn thì ..........
Hay ! Em hoàn toàn đồng ý với quan điểm này của bác. (y)

hanhlexus

Xe tải
kekekeke,
kekekekekekeke :))

Đi từ Hà nội xe còn 1 vạch và em đổ xăng A92 số tiền 700K ~ 61 lít , khi về đến Hà nội xe cũng còn 1 cạch (Vạch thứ 2 từ vạch cuối tính lên).

Em đã nói ngay từ đầu là bác đã lựa chọn vô cùng dại dột và thiếu suy nghĩ ngay từ đầu rồi mà :)) , thế này nhé !
- Xe bác bị hỏng đồng hồ báo xăng (hố hố, xe mới mà bị á...) vì không khi nào kim báo còn 1 vạch mà trong bình chỉ còn 4 lít cả. Hoặc bác bị thằng bán xăng nó lừa! Một con người chỉn chu, cẩn thận như bác mà cũng bị lừa thì kể cũng lạ. Em thật, chẹp chep...đáng tiếc...

Phải nói là quá lởm nhá! :))

Chẳng có cách nào khác ngoài cách đổi sang xe số sàn cùng công xuất hoặc đi mui trần 2 bánh bác ợ ;)

Cũng giông như lấy vợ thôi! Tuần trăng mật đầu tiên bao giờ cũng vậy, rồi cũng quen, thật đấy! ;)

À, thì cũng na ná như khi số sàn thôi. Đại khái bác tăng ga đến khoảng 2000 vòng thì nới chân rồi lại tăng lại cho nó chuyển số, hoặc cứ để đến 2500 vòng thì nó cũng tự động chuyển số cho bác. Thực tế cũng chẳng có tác dụng gì vì đều nằm trong phạm vi tiết kiệm nhiên liệu ;)

@starhouse: Bác đã lái xe container 40 feet chưa? em đã từng thử cảm giác tung hoành đất Hải phòng mấy ngày rồi đấy nhé, vô tư.
Không nên ngụy biện cho việc kém cỏi về tay lái của mình bác ợ. Lái container 40 feet khác hoàn toàn khi lái Mungus 2.0 số tự đông. Thế này nhé, bác đánh chắn giỏi không có nghĩa là bác chơi lô đề cũng giỏi, phỏng? (h)

:)) :)) :))[/QUOTE]

kekeke, giọng lão này quen quá cơ, hahaha

t549665

Xe tải
Nó thế đấy bác a...trước em đi 2.5 cũng đến 17lits TP mà tắc đường thì phải 18-20lit nói chung thế là bình thường thội xe AT nào cũng thế mà bạc Cap, Mag, Grandis...tốn gần giống nhau bác a..mà ngay cả em Morning yếu ớt mà AT cũng ít nhất 10lits

saigonnais

Xe đạp
Thôi bây giờ anh em mình chuyển sang so sánh độ ăn xăng của Mangus và Modeo hay Ford escape hay camry 3.0/3.5 đi bà con!

bes

Xe lăn
Gớm, thớt từ đời nào mà các cụ còn moi lên . Magnus ngừng sản xuất rồi, nói chuyện xe khác đê .