[Funland] Sao nhiều cụ hãi số sàn thế nhỉ 😀

coolpix8700

Xe ngựa
..., cụ chạy bằng chân ga chắc nó khác?
Nhiều người chê em chạy AT như đi xe số sàn.
Đi số sàn quen nên với AT em cũng bắt nó sang số như mình muốn, chứ không phải nó tự động.
Dùng chân ga quen sẽ cho phép cái xe sang số (chủ yếu là lùi số) rất nhanh, vì nó tự động nên không bị cái cách an toàn của nhiều nhà sản xuất là phải đệm phanh khi chuyển số kiểu gẩy gẩy.
Nhưng chạy lâu nên em cũng chẳng quan tâm đến cái số nó đang chạy nữa, mà khi cần em chỉ quan tâm đến nó phải chạy như thế nào, khi vượt thì cần đủ nhanh để không đối đầu với xe ngược chiều, nhưng cũng chỉ đủ để khi trở lại làn cũng không cần đệm phanh giảm tốc độ và cả tốc độ cũng không vượt để bị xxx có cớ vịn.
Có cái topic này sáng nay em mới để ý, khi vượt cái xe trắng cuối (khi thấy em vượt thì bác ấy cũng tăng tốc độ) nó đã lùi về số 2, vượt xong nó nhẩy luôn lên số 6 vì lúc đó tốc độ đã 7 chục rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Sachiko34

Xe máy
Chắc do mật độ xe nên sợ thôi, chư còn lên vùng cao nhiều dốc chạy số san cảm thấy an toàn hơn mà

trieuhuynh

Xe máy
Oải là do ít dùng cụ ạ. Kiểu như vài năm không đụng đến số sàn thì cụ chả nhớ cảm giác chạy số sàn nó ntn ấy mà

tuanna0510

Xe tải
Em chạy AT quen, thi thoảng ông cụ nhà em nhờ em đánh xe của cụ vào hay ra Gara em toàn đạp phanh xong vặn khóa đề nổ như đúng rồi :D.
Chạy MT trong phố thì đúng là hơi mệt thật nhất là gặp tắc đường :(

Mingming14

Xe đạp
chẳng ai lại muốn xuống chó