Thảo luận Sao optima ít người dùng?

minhxeco

Xe máy
công nhận optima it người đi thật

vukinh

Xe máy
Cụ thích thì cứ mua thôi. E ko dám so sánh op với camry. Còn op với mazda6 thì chạy op sướng hơn m6 nhiều đấy cụ. E cũng thích op nhưng con cer e đang chạy mới được 3 năm nên chưa đổi. Xe là tiêu sản mà...

MrTruong12111983

Đi bộ

Gửi bác hình ảnh con op của em. Chỉ là bản 2.0 thôi nhưng chạy thích lắm. Mình thích thì mình yêu thôi bác. em tìm hiểu nó khá kĩ để ra quyết định cưới em nó về, và quyết định của em ko hề sai chút nào cả. E ko so sánh nó với em nào cả, nhưng trong phân khúc D e thấy giá cả hợp lý option thì nhiều. Quyết đi bác ơi.

Red2010

Xe điện
K5 chỉ kém về thương hiệu trong pk D thôi cụ ơi. Cụ máu thì nên mua ( e có tiền lên D e cũng múc), dùng sướng cái thân mình chứ quan tâm gì thiên ạ.
Máy móc cụ khỏi nghĩ, Hyundai nó không phải loại vừa trong nền CN sx máy móc oto đâu. Cụ tham khảo Nu 2.0 nó dùng trên K3, Cer, Elan, K5 2.0
Em thì chưa có dịp được chạy thử K5, nhưng bản mới năm nay thấy mấy ông chạy thử chưa ai dám chê. Cụ có lúa cứ quất bản full cho sướng cái thằng người.

ashlove

Xe tải
Gửi bác hình ảnh con op của em. Chỉ là bản 2.0 thôi nhưng chạy thích lắm. Mình thích thì mình yêu thôi bác. em tìm hiểu nó khá kĩ để ra quyết định cưới em nó về, và quyết định của em ko hề sai chút nào cả. E ko so sánh nó với em nào cả, nhưng trong phân khúc D e thấy giá cả hợp lý option thì nhiều. Quyết đi bác ơi.
Chào bác, dạo này em đang xem thì thấy vụ động cơ thena của kia bị triệu hồi ở Mỹ vì bị cháy, cũng thấy lăn tăn nên xem thử cả bản 2.0 vì động cơ nu chưa có phốt

Bác cho e hỏi, bản 2.0 của bác cái phanh tay nó ở chỗ chân trái thì sử dụng nó như nào, có vứơng hay sử dụng khó chịu gì không. Mà nếu được thì bác cho em nhận xét nhiều nhiều về xe của bác với

MrTruong12111983

Đi bộ
Chào bác, dạo này em đang xem thì thấy vụ động cơ thena của kia bị triệu hồi ở Mỹ vì bị cháy, cũng thấy lăn tăn nên xem thử cả bản 2.0 vì động cơ nu chưa có phốt

Bác cho e hỏi, bản 2.0 của bác cái phanh tay nó ở chỗ chân trái thì sử dụng nó như nào, có vứơng hay sử dụng khó chịu gì không. Mà nếu được thì bác cho em nhận xét nhiều nhiều về xe của bác với
Cái phanh tay nó nằm ở chỗ chân trái dễ sử dụng mà. lúc nào bác sử dụng thì đạp sâu chân phanh như đạp côn xe số sàn. còn muốn nhả phanh tay thì đạp lần nữa là nhả phanh. Nó giống con camry đời 2015 e đã từng chạy. nhận xét thì nhiều lắm bác ah nhưng đi ngoài đường rất nhiều người hỏi và 1 cặp vợ chồng đến xem thực tế xe em và cũng quyết định lấy con optima này thay vì con camry 2019. bác ở hà nội thì chạy qua showroom phạm văn đồng mà chạy thử. ngày em lấy con này có được chạy thử đâu. Em chạy con này thấy đầm và chắc xe lắm, cách âm rất tốt, máy êm. đấy là cảm nhận của em ah. Chúc bác sớm cưới được vợ hai nhé!

ashlove

Xe tải
Cái phanh tay nó nằm ở chỗ chân trái dễ sử dụng mà. lúc nào bác sử dụng thì đạp sâu chân phanh như đạp côn xe số sàn. còn muốn nhả phanh tay thì đạp lần nữa là nhả phanh. Nó giống con camry đời 2015 e đã từng chạy. nhận xét thì nhiều lắm bác ah nhưng đi ngoài đường rất nhiều người hỏi và 1 cặp vợ chồng đến xem thực tế xe em và cũng quyết định lấy con optima này thay vì con camry 2019. bác ở hà nội thì chạy qua showroom phạm văn đồng mà chạy thử. ngày em lấy con này có được chạy thử đâu. Em chạy con này thấy đầm và chắc xe lắm, cách âm rất tốt, máy êm. đấy là cảm nhận của em ah. Chúc bác sớm cưới được vợ hai nhé!
Cảm ơn bác, bác cho e hỏi thêm chút là cái phanh đấy nó có làm vướng chỗ để chân không? Liệu có sợ đang đi đường để chân lên chỗ nghỉ lại thành ấn vào cái phanh tay đấy không

Luu Lehong

Xe container
Nó ít người dùng bởi vì nó chỉ là niềm háo hức nhất thời của vài người trẻ chưa có xe và mới tìm hiểu để mua xe!
Thị trường 5-7 năm nay nhiều người đã làm chuột bạch và trả giá rồi!
Cứ đi vài năm chán bán chả ai mua, phải bán rất rẻ nên người sau sợ ko mua nữa thôi!
Vài 3 option xấy sưởi , cửa sổ chỉ làm cho vui, chả ý nghĩa gì ở Việt Nam cả! Tầm tiền này muốn sedan thì cố thêm mua Camry hoặc mua altis phân khúc dưới lại được xq tôn trọng hơn!
Optima ít người mua là vậy!

ashlove

Xe tải
Nó ít người dùng bởi vì nó chỉ là niềm háo hức nhất thời của vài người trẻ chưa có xe và mới tìm hiểu để mua xe!
Thị trường 5-7 năm nay nhiều người đã làm chuột bạch và trả giá rồi!
Cứ đi vài năm chán bán chả ai mua, phải bán rất rẻ nên người sau sợ ko mua nữa thôi!
Vài 3 option xấy sưởi , cửa sổ chỉ làm cho vui, chả ý nghĩa gì ở Việt Nam cả! Tầm tiền này muốn sedan thì cố thêm mua Camry hoặc mua altis phân khúc dưới lại được xq tôn trọng hơn!
Nói chung vẫn chỉ là vấn đề về thương hiệu và sĩ diện

tuansaker11

Xe đạp
Tầm tiền op thì có thể kiếm đc em cuv hoặc suv gầm cao rồi

vukinh

Xe máy
Thị trường 5-7 năm nay nhiều người đã làm chuột bạch
và trả giá rồi!
Op bán xe cũ giữ giá hơn mazda6 đấy cụ ạ, cụ ko biết thì chém ít thôi thiên hạ nó cười cho...

NapTienVinaphone

Xe tải
Cá nhân e thấy phanh tay hay hơn, cảm giác nó thật, quen thuộc hơn.

muca

Xe tăng

Hoá ra là xe của cụ, em gặp hôm còn trong đại lý chỗ cầu Chà Là, sau gặp mấy lần ở phố Vịt có phải không ạ. Chúc mừng cụ đồng hương có lựa chọn đúng đắn.

muca

Xe tăng
Cảm ơn bác, bác cho e hỏi thêm chút là cái phanh đấy nó có làm vướng chỗ để chân không? Liệu có sợ đang đi đường để chân lên chỗ nghỉ lại thành ấn vào cái phanh tay đấy không
Không cụ nhé, cái phanh ấy nó để cao hơn mũi chân trái của cụ nên khó xảy ra lắm, với lại cụ đi thì sẽ để ý hơn nên càng khó. Mà cụ vẫn ngại việc đó thì quất em 2.4 GT line là giải quyết triệt để.

barminhtri

Xe tải
1 là nếu định chơi phân khúc D của sedan, ng ta sẽ chọn Camry, Accord, M6 hoặc thêm chút lên Bmw, Mer

2 là tầm đó tiền thì phần nhiều chọn mua con gầm cao như Crv, Tucson, Cx5...chưa kể sự lên ngôi của xe bán tải trong 2 năm gần đây

3 vẫn cùng tầm tiền đó mà vào tt xe cũ thì còn nhiều lựa chọn hơn nữa

4 là dân VN phần nhiều quan tâm giá trị bán lại và tính thanh khoản. Khả năng giữ giá thì chưa biết nh tính thanh khoản thì Op kém hơn so với các con kia. Cụ mua xe mới còn lăn tăn vì sao nó bán được ít thì ng mua xe cũ sẽ càng lăn tăn hơn

Tóm lại thị trường VN nó là như vậy. Cụ thích thì nhích thui vì trong phân khúc D mà ko thích Camry thì cũng ko có con nào hơn được nó.

a350

Xe hơi
Optima gặp khó vì Mazda 6 cũng đang down giá vào đúng tầm tiền đó trong khi nội ngoại thất đẹp hơn, máy móc tiết kiệm nhiên liệu hơn hẳn. Chưa lăn bánh M6 trừ hết km đi M6 giảm từ 30-40 củ, bản 2.0 tiêu chuẩn về dưới 800 củ, tương đương optima 2.0
Giờ price/perfomance tốt nhất ở sedan hạng D theo tôi là con M6 2.0 premium

triennguyen

Đi bộ
Em đưa ra 1 số vấn đề sau cụ có thể tham khảo.
Thứ nhất trong phân khúc Optima có thể nói là rẻ nhất.
Thứ 2 em nghĩ Hãng nó đánh vào giới trẻ chứ phải cho các doanh nhân (Hyundai giờ cũng vậy vì tóm được thằng trưởng thiết kế bên Audi về).
Thứ 3 Thaco không có ý định đẩy mạnh bán con này nên hãng đã cắt bớt rất nhiều thứ. Vì sợ đá đít thằng M6.
Thứ 4 là giờ Optima lắp ráp trong nước rồi. So với những người thích xe nhập lại bớt đi 1 góc thị phần rồi... còn rất nhiều vấn đề
Vì vậy em nghĩ cụ suy nghĩ xem mình hướng tới sự trẻ trung, cảm giác tận hưởng, thích những thứ trên xe nó có thì bác ra showroom quất luôn và ngay đi. Còn lăn tăn cái gì thì lái thử rồi so sánh. Mỗi dòng xe nó có những đặc trưng khác nhau mà. Không con nào gọi là hoàn hảo được đâu. Thích thì mua thôi.
Em chạy con K3 từ 2016 đến giờ và cũng lái nhiều con xe hãng khác rồi và thấy là mình chọn k sai. Kia giờ mẫu mã đẹp, bền thì k thể bẳng toy đc nhưng Group e nhiều ông đi gần 20 vạn rồi chẳng sao cả. Nhiều anh em K3 Group đã lên optima rồi bác ạ.
Nhưng túm lại nếu có thể lên đời em chắc vẫn sẽ chọn Optima hoặc M6. Mấy anh xe nhật đắt quá

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thì hay xem review trên youtube, gửi cụ chủ cái link tham khảo của Hùng Lâm về em Optima này:

Chúc cụ có lựa chọn sáng suốt!