Thảo luận Sao optima ít người dùng?

ksnghiembinh

Xe máy
À tại e lo nó có vấn đề gì nên mới ít người chọn nó thôi

Theo e đoán tầm tiền đó dân mình thích camry hơn, em thì không thích camry. Nhưng vẫn không hiểu sao con optima nó bán ít đến vậy, lại không ai review gì luôn
Em xem thì suv tầm tiền đấy chả có con nào lội nước được cụ ah, về khả năng lội nước tầm tiền này suv với sedan như nhau mà cụ

E chưa có sedan bao h nên chưa chán như cụ được , e cũng thích tucson, nhưng mà nhìn nội thất nó giờ lại thấy nó không đẹp lắm, chính ra như con cerato e lại thấy đẹp, mỗi tội cái phanh tay trông chán
Công nhận là tầm tiền đó không mua được SUV to mà full option. Bản thiếu thì nhiều nhưng sợ cụ lại chê. Nếu cụ thích form dạng Tucson thì iem lại mạo muội tư véo cho cụ con Outlander của Mit. Đi phê và êm ái lắm cụ ạ, lại còn được 5+2.

HoangBach4970

Xe hơi
{Salon Chợ xe}
Chào các cụ, văn em hơi lủng củng các cụ thông cảm nhé

Em đang ngó nghiêng lựa chọn mua chiếc xe đầu tiên. Cá nhân trước em khá thích tucson, nhưng dạo này lại chuyển qua thích dòng sedan hơn.

Ban đầu thì e đang nghiêng về cerato, nhưng cerato thì em khá lăn tăn cái phanh tay cơ, ngoài cái điểm phanh tay cơ ra thì còn vấn đề nữa là bản 2.0 chỉ có đúng 1 màu nội thất đỏ pha đen (mà theo em là nó rất xấu). Nếu mua cerato thì e sẽ lấy bản 2.0 (vì 6 túi khí và full option), nhưng lại không ưng cái vụ màu da và phanh tay cơ.

Thế rồi e ngó qua thấy có con optima 2.4. Option khá là nhiều (hơn mức em tưởng). Con optima thì có cái màn hình nhìn rất bé và xấu. Nhưng vấn đề lớn nhất e thấy là optima cực ít người đi, thậm chí searrch mạng hay youtube chả có mấy bài đánh giá.

Vậy các cụ có ai biết tại sao con này ít người đi đến thế không, và nó có vấn đề gì không

Các cụ giải đáp cho e nhé
E có con 2014 nhập khẩu đi phê lòi cụ quan tâm ko

BMW_X7

Xe điện
À tại e lo nó có vấn đề gì nên mới ít người chọn nó thôi

Theo e đoán tầm tiền đó dân mình thích camry hơn, em thì không thích camry. Nhưng vẫn không hiểu sao con optima nó bán ít đến vậy, lại không ai review gì luôn
Em xem thì suv tầm tiền đấy chả có con nào lội nước được cụ ah, về khả năng lội nước tầm tiền này suv với sedan như nhau mà cụ

E chưa có sedan bao h nên chưa chán như cụ được , e cũng thích tucson, nhưng mà nhìn nội thất nó giờ lại thấy nó không đẹp lắm, chính ra như con cerato e lại thấy đẹp, mỗi tội cái phanh tay trông chán
có cái phanh tay thi thoảng driff mới được, chứ phanh tay điện tử khó driff cụ ạ

simca

Xe hơi
Chào cụ/bác,

Mục đích của e lập topic này là để hỏi, chứ không phải để tranh cãi. Cụ mở bài bụp luôn câu bảo e nói nhiều làm gì nghe rất phản cảm / thái độ tiêu cực

Em không có nhu cầu chống lại hay bắt thị trường phải theo ý em. Mục đích của e rất đơn giản, e thích con optima và có ý định mua, nhưng không rõ sao nó bán chậm thế. Đơn giản cụ có thể trình bày lý do là thương hiệu, hay lý do gì đó, thế là e hiểu. Chứ cụ cứ nâng cao quan điểm về con camry lên làm gì. E biết con camry ngon rồi, nhưng là ngon với những nguời là đối tượng khách hàng của nó, chứ với e hay nhiều cụ khác thì khi không thích thì camry không ăn điểm đâu. Còn ngoài 40 tuổi thì nếu thành đạt người ta còn nhiều lựa chọn như mec, bim lắm, không phải ai cũng chỉ chọn camry như cụ nói đâu

Còn việc lên đây hỏi, là một việc rất bình thường. Đành rằng e sẽ đi ra đại lý lái xe thử, nhưng cụ phải hiểu rằng, thứ nhất e không thể lái hết tất cả các xe nên kinh nghiệm của người khác sẽ rộng hơn. Thứ hai, thời gian lái thử cảm nhận nhiều khi chưa đủ tổng hợp để so sánh.
Vậy nên, việc hỏi cảm nhận của người khác là rất bình thường.

Chốt lại, theo ý cụ/bác e hiểu rằng con optima yếu về thương hiệu và chất lượng 8/10 so với camry (dù e cũng chưa rõ lắm trên các tiêu chí gì)

Chúc cụ/ bác một ngày tốt lành, và nếu được lần sau cụ cứ comment góp ý nhưng bỏ dùm e phần tâm lý tiêu cực
Dạ vầng, em xin lỗi cụ em hơi gay gắt tí, cụ bỏ quá giúp. Em cũng chả thần thánh gì Cam ạ - vì em cũng chốt Merc GLK như em nói ở trên ạ.

Chúc cụ mua được xe ưng ý nhé

flourishing

Xe máy
Thương hiệu kém Toyota nên cùng tầm tiền nhưng ít người chọn

Do nhiều yếu tố tác động lên tâm lý người tiêu dùng lắm bác ! Với phân khúc đó , Nhiều người sẽ thích mua hãng có tên tuổi , ăn chắc mặc bền . nhưng xe HÀN các bác cũng thấy đến tận bây giờ , dòng xe HÀN đang lấy lại vị thế của mình trên thị trường cùng các đối thủ cạnh tranh khác ... :D .
Còn KIA Optima đều mang lại cho người dùng những trải nghiệm tốt nhất ! từ thiết kế thể thao , phong cách , tiện nghi an toàn , rộng rãi và nhiều option giải trí vận hành hơn ! Vì mỗi người mỗi sở thích , mỗi nhu cầu sử dụng khác nhau . Quan trọng vẫn ở mình ! E k đặt nặng vấn đề này , chạy xe phải tiện nghi và sướng :x

9by9

Đi bộ
Chào các cụ, văn em hơi lủng củng các cụ thông cảm nhé

Em đang ngó nghiêng lựa chọn mua chiếc xe đầu tiên. Cá nhân trước em khá thích tucson, nhưng dạo này lại chuyển qua thích dòng sedan hơn.

Ban đầu thì e đang nghiêng về cerato, nhưng cerato thì em khá lăn tăn cái phanh tay cơ, ngoài cái điểm phanh tay cơ ra thì còn vấn đề nữa là bản 2.0 chỉ có đúng 1 màu nội thất đỏ pha đen (mà theo em là nó rất xấu). Nếu mua cerato thì e sẽ lấy bản 2.0 (vì 6 túi khí và full option), nhưng lại không ưng cái vụ màu da và phanh tay cơ.

Thế rồi e ngó qua thấy có con optima 2.4. Option khá là nhiều (hơn mức em tưởng). Con optima thì có cái màn hình nhìn rất bé và xấu. Nhưng vấn đề lớn nhất e thấy là optima cực ít người đi, thậm chí searrch mạng hay youtube chả có mấy bài đánh giá.

Vậy các cụ có ai biết tại sao con này ít người đi đến thế không, và nó có vấn đề gì không

Các cụ giải đáp cho e nhé
Hơn 1 năm rồi, cụ chủ cuối cùng có cưới em K5 ko vậy? Nếu có cụ review lại giúp em nhé, em cũng đang nâng lên, đặt xuống em K5 này nhiều quá. Cảm giác y như cụ, thời điểm đấy...
Ngóng đợi Review của cụ :)

Dao Soai

Xe tải
Có tiền mua Op thì cố thêm 1 tý lên SUV mà đi cụ ạ. Mưa thì ngập đường, nắng thì ổ gà ổ voi đầy đường. Đi SUV cho nó sướng, iem chán sedan lắm roài! :D
Sáng nay e đi qua đường song song hoàng đạo thúy các cụ sedan quay đầu e đi xtrail chấp hớt. Công nhận đổi sedan lên cuv hợp lí với kiểu đường xấu.

l0v3266

Xe đạp
Sáng nay e đi qua đường song song hoàng đạo thúy các cụ sedan quay đầu e đi xtrail chấp hớt. Công nhận đổi sedan lên cuv hợp lí với kiểu đường xấu.
E cũng khoái cuv, suv hơn, e thấy đa dụng hơn

l0v3266

Xe đạp
Xu hướng giờ cuv và suv tỷ trọng tăng dần mà cụ. Với đường xá như ở mình gần cao tí leo lề với ngập nó yên tâm
Chuẩn luôn cụ ạ. Hà Lội với Hồ thuỷ sinh thì cứ phải đi gầm cao cho tự tin

iambeehd

[Tịch thu bằng lái]
Cùng phân khúc thì rẻ
Nhueng so về giad thì chaud laii chọn em khác

hanyu15

Xe máy
Optima không được đánh giá cao đâu cụ ạ. Option ngập mồm luôn nhưng những giá trị cốt lõi thì yếu kém. Với đơn giản phân khúc đó nhiều người không lựa chọn Kia

Quyền Đàm

Xe máy
Cháu xin phép ủn lên thêm chút nữa vì cũng đang lăn tăn 1 em cũ 217 18 gì đó.

forgetusd

Đi bộ
Mình hôm rồi có ra xem và lái thử. Thích em optima nhưng k với tới thôi đành cố e cerato 2.0. Nhưng nếu có thêm 100tr thì chắc chắn lấy optima. Xe rộng rãi thoải mái, cách âm tốt, k nghe tiếng máy mấy. Trước có đảo qua huyndai nhưng thấy nvien như c* nên bỏ luôn k thèm lái thử nữa, về bên này kia + mazda nvien thái độ tốt hơn. Chưa kể leo lên nhìn nội thất thấy huyndai xấu quá :)) ( e chỉ leo lên coi con santafe với kona thôi, k lên tucson)

trinhquanha

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kiến thức uyên thâm, em lót dép hóng kinh nghiệm còn rước Vợ 2 sau này ạ

InebryaSG

Xe tải
Optima 2.0 hiện đang giảm giá thấp hơn 759 phải không các cụ ? Nếu còn tồn vin2019 có khi giá cỡ 730tr thì thật sự là hấp dẫn.
Giá xe 730tr cho sedan thì chấp hết thật, mỗi tội nhiều người còn mang nặng tính sĩ diện và "cố", vd:
- Thôi cố lên lấy con SUV
- Thôi cố lên lấy Camry
Cái gì cố cũng mệt cả.
Sở thích và nhu cầu các bác phải rạch ròi ra và không nên nhầm lẫn 😁😁😁.
Mua gầm cao em thấy nhiều bác bảo lội nước cho yên tâm, em xin thưa là gầm cao 20cm có mấy bác dám tự tin lội nước hay là cũng cóng chân ? 😁😁😁.
Xe này đang KM tốt + giảm phí TB + tặng phụ kiện, với 1 người thích sedan và kinh tế có hạn thì quá tốt cho 1 lựa chọn.
Còn đi vài năm chán bán rớt giá :) cùng lắm rớt thêm 30-50tr thì có người xếp hàng mua 😆😆😆.

Hoatieu

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
🌙
Website
fonef.net
Phân khúc D tại VN, không chỉ Optima, mà cả Sonata cũng khó bứt doanh số lắm bác ạ. Bức tường Camry nó quá lớn + tâm lý khách hàng. Và ý kiến cá nhân em đánh giá chiếc Optima bản hiện tại không có gì đặc sắc.