[Funland] Sao Trung Quốc giỏi cử tạ vậy các cụ?

poiuy

Xe cút kít
TQ hiện nay làm theo cách Mỹ
Các vđv giỏi lứa sinh sao năm 2000 được tuyển thẳng vào các trườnG ĐH. kinh phí đào tạo các trường ĐH bỏ ra. đổi lại các vđv sẽ PR hình ảnh cho trường

Em Dương Thiến sinh năm 2000 sinh viên năm 3 khoa quản lý kinh tế ĐH Thanh Hoa 2 HCV Olympic. mấy hôm nay facebook trường khoe liên tục
Cụ nói đúng đấy.
Một điều nữa Bóng đá bên TQ không được hâm mộ bằng bóng rổ đâu.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
CÓ cụ nào giỏi iếng Trung cho em biết cô bé này hét gì không?
Phải nói là quá khủng
Mấy câu đó như kiểu thần chú của em ấy. Có phóng viên tò mò hỏi em hét cái nhồn gì thế, em bảo "đây là bí mật, thần chú này chỉ riêng em biết nhằm tạo sức mạnh tinh thần cho em. Anh có đoán đúng thì em cũng éo công nhận, đây là chuyện riêng, nhá. Biến." (Dịch từ tiếng Anh qua tiếng Kinh phục vụ các cụ)

Tây An 2021

Xe hơi
Cụ nói đúng đấy.
Một điều nữa Bóng đá bên TQ không được hâm mộ bằng bóng rổ đâu.
Mặt bằng lương vđv bóng đá lương cao nhất.
Số lượng người chơi với hâm mộ bóng rổ số 1
Top 10 thu nhập vđv thể thao Trung Quốc ko có vđv bóng đá :D vđv top Trung Quốc thu nhập chủ yếu dựa vào quảng cáo và đại ngôn

Thế sao hạng cân 55kg nữ mà Philippine giành HCV ấy vẫn có TQ tham dự, nó giành HCB cụ?
thực sự em Philippine có chút may mắn vì đứa TQ nó mạnh hơn chút.
Được ăn cả ngã về ko cụ ạ. May mắn là thi sau nên em Phi tất tay và đẩy được. Ko thì chỉ được đồng thôi

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Dân TQ vs Đài Loan nó thích bóng rổ thôi nên bóng đá nó yếu cũng k có gì lạ. Bọn nó chơi bóng rổ nhiều nên chiều cao nó phát triển nhanh.

XSim

Xe container
Các cụ cho hỏi môn cử tạ này có nên khuyến khích thành phong trào không ạ? So với các môn như chạy, bơi, xà, hoặc kể cả boxing thì em thấy cử tạ nguy hiểm quá, vừa làm lùn người mà rất hại cột sống. Em vừa đau cột sống xong nhìn các bạn cử tạ thấy ghê quá! Em nghĩ để luyện cơ xương thì gym tốt hơn nhiều.

doccocuukiem

Xe điện
Các cụ cho hỏi môn cử tạ này có nên khuyến khích thành phong trào không ạ? So với các môn như chạy, bơi, xà, hoặc kể cả boxing thì em thấy cử tạ nguy hiểm quá, vừa làm lùn người mà rất hại cột sống. Em vừa đau cột sống xong nhìn các bạn cử tạ thấy ghê quá! Em nghĩ để luyện cơ xương thì gym tốt hơn nhiều.
Khuyến khích cái gì! Cử tạ rất hại gan, thi đấu lấy huy chương về xong là đi cắt gan, phần lớn tuổi thọ đều thấp khổ bỏ mẹ. Chẳng qua con gà tức nhau tiếng gáy, mình không có HCV mấy thằng đầu đen nó lại chửi đểu là không biết nhục. Vì thế nó cứ như mấy thằng nông dân đua nhau thằng này xây nhà phải cao hơn thằng kia mấy phân. Trong chăn mới biết chăn có rân, khổ bỏ mẹ để lấy thành tích cho bọn nó tuyên truyền giữ ghế

XSim

Xe container
Khuyến khích cái gì! Cử tạ rất hại gan, thi đấu lấy huy chương về xong là đi cắt gan, phần lớn tuổi thọ đều thấp khổ bỏ mẹ. Chẳng qua con gà tức nhau tiếng gáy, mình không có HCV mấy thằng đầu đen nó lại chửi đểu là không biết nhục. Vì thế nó cứ như mấy thằng nông dân đua nhau thằng này xây nhà phải cao hơn thằng kia mấy phân. Trong chăn mới biết chăn có rân, khổ bỏ mẹ để lấy thành tích cho bọn nó tuyên truyền giữ ghế
Em hiểu một môn cho vào Olp nghĩa là môn đó được cộng đồng khuyến khích phát triển, không chỉ mỗi VN mà thế giới cũng vậy. Nếu nó hại nhiều hơn lợi thì nên bỏ ra khỏi giải, cho các bố thích và đam mê thì tự tổ chức giải với nhau, kiểu thi người khỏe nhất hành tinh ấy.

Mũi tên bạc

Xe container
Về thể hình thì TQ rất đa dạng. Ở giáp Việt Nam thì dân cũng tương tự thể hình Việt Nam . Lên phía Bắc thì họ cao to chả kém j Tây. Dân số thì bằng 1/5 thế giới nên họ chọn vận động viên các hạng cân dễ!

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Em hiểu một môn cho vào Olp nghĩa là môn đó được cộng đồng khuyến khích phát triển, không chỉ mỗi VN mà thế giới cũng vậy. Nếu nó hại nhiều hơn lợi thì nên bỏ ra khỏi giải, cho các bố thích và đam mê thì tự tổ chức giải với nhau, kiểu thi người khỏe nhất hành tinh ấy.
Ko biết hại thế nào nhưng chắc nó là môn tập luyện chán và khổ cực nhất.
Bọn các nước tự do với giàu chắc ít người tập, có lẽ lợi thế với người châu Á hơn vì phù hợp với người chân ngắn và lùn ở hạng cân.

doccocuukiem

Xe điện
Tập chơi cho khoẻ và thi đấu đỉnh cao hoàn toàn khác nhau. Để đoạt huy chương người ta tìm mọi cách can thiệp vào cơ thể VĐV bằng các phương pháp, cái này cực kỳ có hại và giảm tuổi thọ con người nhưng là VĐV họ phải chấp nhận. Can thiệp thế nào để người ngoài kiểm tra không phát hiện ra không phạm luật là họ thành công. Có câu: tấm huân chương nào cũng có hai mặt. Chỉ có mấy thành phần nông dân ít hiểu biết mới dễ dắt mũi để tuyên truyền thôi, chứ người kinh thành họ đọc rộng hiểu sâu khó bịp lắm

XSim

Xe container
Tập chơi cho khoẻ và thi đấu đỉnh cao hoàn toàn khác nhau. Để đoạt huy chương người ta tìm mọi cách can thiệp vào cơ thể VĐV bằng các phương pháp, cái này cực kỳ có hại và giảm tuổi thọ con người nhưng là VĐV họ phải chấp nhận. Can thiệp thế nào để người ngoài kiểm tra không phát hiện ra không phạm luật là họ thành công. Có câu: tấm huân chương nào cũng có hai mặt. Chỉ có mấy thành phần nông dân ít hiểu biết mới dễ dắt mũi để tuyên truyền thôi, chứ người kinh thành họ đọc rộng hiểu sâu khó bịp lắm
Cụ lạc đề quá đi, em chỉ hỏi là môn cử tạ này người thường có nên tập không, nếu nó tốt thì nên khuyến khích còn nó hại thì thôi, VN cũng không nên cố thi môn này làm gì.

doccocuukiem

Xe điện
Cụ lạc đề quá đi, em chỉ hỏi là môn cử tạ này người thường có nên tập không, nếu nó tốt thì nên khuyến khích còn nó hại thì thôi, VN cũng không nên cố thi môn này làm gì.
Người thường thì tập nâng cả tạ để làm gì trừ khi làm nghề bốc vác chuyên nghiệp muốn rèn luyện nâng cao. Còn chuyện không khuyến khích thi là không khả thi. Nó là bộ mặt đất nước, nên kể cả hy sinh sức khoẻ vài VĐV người ta vẫn làm. VN mình chưa làm được không có nghĩa là mình nhân đạo hơn chúng nó, mà có thể là mình chưa đủ trình độ để can thiệp vào mà không để bị phát hiện

Messiah_

Xe hơi
Tại tính ưu việt của chế độ nhé

Volunteer

Xe hơi
Sau kỳ này ko biết mấy ông cầm đầu ngành thể thao có biết tình hình và làm có tâm có tầm để cải thiện hay ko ?
Hay mấy ổng cứ trình tăng kinh phí thì giỏi, còn kết quả kém thì im re, nguyên ghế.

khanhnguyen09

Xe container
Sao em thấy các em kình ngư chẳng có tý ngực nào thế nhỉ? hay là mặc áo ép ngực để đỡ cản nước nhỉ? :))

sontranvu

Xe điện
sao bóng đá nó kém thế nhỉ