[Funland] Sao vẫn có nhiều người mua hàng trên quảng cáo Facebook?

ly trà đá

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo bán onl trên Fb toàn lùa gà, phí quảng cáo đắt thế mà vẫn có nhiều người mua trên đó nhỉ?
Thấy các bác trên otofun khôn lắm, xem hàng trên fb, rồi toàn lên shopee mua, hoặc check giá chán chê rồi ra tận cửa hàng mua
Thế mà bọn bán hàng online chạy qc Fb vẫn bán được tốt quá nhỉ?
em hay mua đồ trên face ..nói thẳng ra trừ quần áo là hàng vn thì em xem cho vui chứ em kg mua..vì đồ quần áo vn làm bán trên face toàn đồ lởm . còn mua đồ khác trên face như loa đài hay đồ dùng khác. em thấy giá rẻ hơn trên lazada hay shopee . mua đồ trên face được quyền mở hàng ra xem lên cũng an tâm về mẫu mã. còn chất nói thẳng ra mua trên mạng nào cũng thế..do mình check thông tin là chính và độ tin tưởng là chính .
em mua cả 1 bộ âm thanh gần 15 củ trên mạng cả chủ yếu trên face ..em cũng khá hài lòng

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Nhiều hàng hóa em thấy mua trực tiếp ở cửa hàng vẫn rẻ hơn Shopee,do bớt tiền ship.
Đa phần thì hàng Shopee rẻ hơn.
1 số mua trên livestream rẻ bất ngờ nữa
Thị trường vẫn còn những ngách & vẫn còn số lượng lớn KH được gọi là cái gì đó chưa thông thái, vì thế trong số các KH thông minh thì a Vin vẫn bán được sản phẩm bình thường với giá trên giời

77665508

Xe điện
Hàng facebook có 2 loại:
- Loại 1 hàng Tàu nhập về, trend lạ, chạy QC mạnh 1 thời gian để bán thật nhiều xong thôi.
- Loại 2: của các shop bán các mặt hàng thông thường hoặc thương hiệu. Các shop này cũng có cửa hàng, có gian hàng trên shoppe, lazada và cụ mua qua kênh nào thì giá cũng vẫn thế.

căngthẳng

Xe tăng
Facebook, instagram, tiktok ...
Nó là xu hướng thời đại và đang cho các cửa hàng mặt phố, trung tâm thương mại chết ngạt

còn mua hàng phải có kiến thức thì ko bao giờ sợ bị rởm bị lửa. Nhà e bán túi, áo vài chục củ cũng toàn trên fb chưa thấy bị kêu bao giờ

lovecarhpqn

Xe điện
Thấy bảo bán onl trên Fb toàn lùa gà, phí quảng cáo đắt thế mà vẫn có nhiều người mua trên đó nhỉ?
Thấy các bác trên otofun khôn lắm, xem hàng trên fb, rồi toàn lên shopee mua, hoặc check giá chán chê rồi ra tận cửa hàng mua
Thế mà bọn bán hàng online chạy qc Fb vẫn bán được tốt quá nhỉ?
Bây giờ fb qlý chặt hơn nó lại rao bán trên tiktok rồi

Tuấn 3s

Xe tăng
Săn đồ cũ ở các mối ruột trên fb vui mà ^^

Em cứ xem trên fb xong là vào youtube xem review, nếu ok thì vào tiếp shopee để lựa chọn. Ngày trước còn thắc mắc các bác lùa gà bằng cách giá inbox. Giờ thì kệ mịa nhà các bác, em hơi đâu mà in bốc với các bác,... cứ shopee, Lazada, Aliexpress giá rổ rõ ràng, đánh giá rõ ràng mà em mua. Mà cũng từ lâu em cũng ít mua ở chợ truyền thống, vì các bác ở chợ cũng hay chơi bài nhìn mặt hét giá.

maximax903

Xe điện
Facebook, instagram, tiktok ...
Nó là xu hướng thời đại và đang cho các cửa hàng mặt phố, trung tâm thương mại chết ngạt

còn mua hàng phải có kiến thức thì ko bao giờ sợ bị rởm bị lửa. Nhà e bán túi, áo vài chục củ cũng toàn trên fb chưa thấy bị kêu bao giờ
Cụ nói đúng! Nhưng để có kiến thức nó cũng phải có thời gian trải nghiệm, phải tốn học phí mới đúc rút được kiến thức :D

Nhưng cũng phải cảm ơn mạng xã hội, qua dịch Covid nữa,... mọi người mới có cơ hội và quyết tâm tiếp cận thương mại điện tử. Và cứ cái đà này chẳng mấy thì chợ truyền thống, kinh doanh vỉa hè đến độ cáo chung.

muoibaconcho

Xe điện
Nhiều thứ ko mua FB thì cũng chả biết mua ở đâu. Ví dụ: cá cảnh.
Shop pi mí la da đa thì chỉ bán cá bé, rẻ tiền.
Ra cửa hàng thì 1 là đắt, 2 là chưa chắc có loại mình cần, đi ra lại mất công đi về.
FB video nó nét căng, hỏi han, mặc cả thoải mái, thích shipping hay tự đến mua đều OK hết.

LeoMessi85

Xe buýt
em hay mua đồ trên face ..nói thẳng ra trừ quần áo là hàng vn thì em xem cho vui chứ em kg mua..vì đồ quần áo vn làm bán trên face toàn đồ lởm . còn mua đồ khác trên face như loa đài hay đồ dùng khác. em thấy giá rẻ hơn trên lazada hay shopee . mua đồ trên face được quyền mở hàng ra xem lên cũng an tâm về mẫu mã. còn chất nói thẳng ra mua trên mạng nào cũng thế..do mình check thông tin là chính và độ tin tưởng là chính .
em mua cả 1 bộ âm thanh gần 15 củ trên mạng cả chủ yếu trên face ..em cũng khá hài lòng
mấy món âm thanh cỏ amply, DAC, Loa em cũng mua trên mạng, diễn đàn VNAV , toàn bank trước xong ngta ship, toàn các bác trong Nam, trộm vía may chưa thấy bị lừa lần nào. Nhưng em mua của các bác đó cũng phải search lịch sử giao dịch, comment, hoạt động trên diễn đàn... không phốt gì mới xuống tiền :D

haiyen1012

Xe điện
Các Brand nghiêm túc có cửa hàng địa chỉ rõ ràng vẫn chạy quảng cáo trên FB mà, em toàn lên đó xem mẫu, check giá rồi thấy ko lăn tăn thì đặt ship còn muốn chắc ra tận nơi thử rồi mới mua.
Còn mấy bọn mà hỏi địa chỉ mà trả lời là "shop em chỉ bán online" thì thôi cút luôn cho nhanh

tran duc chi

Xe buýt
Lạy thằng Facebook, vừa rồi em mua 5 tuýt keo dán giày được miễn phí ship,về dán không dính,còn thua bột hồ bằng gạo nữa.Lạy thêm vài cái nữa,phí tiền,lại mang thêm cục tức.

Húp sụp sụp

Xe điện
So với hàng fb thì hàng của ọp phơ bán quá tử tế :))

phohien035

Xe buýt
Em bị lừa 1 lần mua phải sách photo từ bản gốc nên sau này cơ bản muốn mua đều check bên Tiki hay Shopee. Nhiều thứ bán trên FB giá cao hơn hẳn mà ko rõ thật giả để trả lại