[Thảo luận] Sập bẫy hố ga trên đường Lạc Long Quân, một cô gái bị ôtô đâm chết

CB600RR

Xe hơi
em đính chính lại
xe cô gái đi là atila
xe gây tai nạn là xe 52 chỗ ( đoàn xe ABC) em ở gần đấy thấy thế nhưng ko dám ra xem :77:
kụ ở chỗ nào mà kêu là gần đấy nhỉ, số nhà bao nhiêu
chia buồn cùng gia đình cô gái, mong cô chưa vội siêu thoát:77::77::77:
về bóp cổ mấy thằng chạy xe buýt , xe rác , xe tải chạy láo :6::6:

Carens2009

Xe điện
Đúng là phải cắt lương mấy đồng chí đấy.Về chuyện mấy cái hô ga đấy nhiều chuyện thương tâm quá.Hôm HN bị lụt đấy có người bị cuối vào hô ga do các bác mơ ra kô chịu đóng váo

AnhNB

Xe buýt
Mấy cái ông làm đường ở đấy phải chịu trách nhiệm các cụ nhỉ? Cụ thể là thằng nào làm cái hố gas đó cao hơn mặt đường :102:

Chuong ga

Xe buýt
Em đây cũng là nạn nhân của hố ga trên đường LLQ. Hôm em rẽ vào UBND quận Tây Hồ có tí việc lúc đỗ không để ý bánh sau đè lên hố ga. Lúc sau ra thì nó bị xụt. Gọi 3 ông cửu vạn vào bê không nổi. Bực mình em cài cầu liều mạng lao lên thì lại thoát. Ngày hôm sau đi qua thì nó đã thay nắp mới rồi.Bọn cờ hó đấy làm ăn mất dạy thật. Đường chưa bàn giao mà nó đã thế rồi. :102::102::102::102:

nicolasvu

Xe máy
Đầu tiên là trách nhiệm của các cụ làm đường, còn tiếp đến thì cụ xe khách kia, bởi vì cụ ấy không giữ khoảng cách phanh an toàn với nạn nhân nên mới xảy ra tai nạn đáng tiếc này. Giao thông ở mình dột từ nóc dột xuống các bác ạ, cầu đường cũng là giao thông, mà mua bán, cấp giấy phép lái xe thiếu chất lượng cũng là giao thông. Ở nước ngoài thì nó chất vấn ngay bộ gtvt sau tai nạn này ngay, còn ở mình, con số thống kê mỗi ngày toàn hai ba chữ số mà các cụ toàn bỏ qua, dân khổ...

truonganh2003

Xe buýt
Kính các bác, sáng nay nhóm pv Đài nhà em đã lên đường tác nghiệp về vụ này rồi. Chủ đầu tư và chủ thi công sẽ liên đới chịu trách nhiệm. Theo tìm hiểu, công trình kỷ niệm Đại lễ 1.000 năm Thăng Long - Hà Nội này là nguyên nhân gây ra không ít vụ TNGT nghiêm trọng. Thông tin thêm: đã có sự vào cuộc của cả bên hình sự...
Mong sao vụ này được làm nghiêm minh, để người dân được nhờ.

Carens2009

Xe điện
Hình sự nữa gì bác ,thôi đàng nào cũng thế rồi bắt nó phạt thật năng vào.Chứ giờ khởi tố cũng chỉ được mấy chúc triệu thôi,mà có thì mỗi ông xe khác bị đi tu thôi,chứ ông công trinh giỏi lắm cũng bị cắt chức đuổi đi làm chỗ khác mấy ông cửu vạn thi công công trình đấy la cùng

CB600RR

Xe hơi
cái nhà thầu đoạn từ ngã 3 âu cơ _ lạc long quân về đến đấy bị đuổi rồi
bây giờ thì đuổi theo nó mà gãi ghẻ nó nhá:77::77::77:

novsf

Xe tải
Cái đường Lạc Long Quân này bọn thi công làm rất buồn cười, nó làm cống trước, đương nhiên mặt cống thì phải cao bằng mặt đường khi hoàn thiện, mà mặt đường thì nó thảm đi thảm lại nhiều lần mới đến độ cao thiết kế, vậy là suốt quá trình thi công, thỉnh thoảng lại nổi lên một cái ụ ở giữa đường.

Như vậy bọn lập kế hoạch thi công phải chịu trách nhiệm lớn nhất.

honda

Xe buýt
Cầu mong cô bé linh hồn siêu thoát.
Đường LLQ này thi công làm rất ẩu, tiến độ thì hơn rùa, các bác hay đi đường này rất khó chịu với các hố ga. Một là: hố ga đều cao hơn đường hoặc sụt nắp thấp hơn đường, ngay trươc UB quan có một cái hố ga cao hơn đường gần 10cm mà không ai có ý kiến gì. Hai nữa là vị trí đặt hố ga rất tuỳ tiện, đường chia làm hai làn, hố ga cái thì đặt bên phải của làn ô tô đi một chút thì đặt giữa làn, một chút nữa thì đặt sát bên trái làn, đa số hố ga không cùng cốt đường hoặc là dùng tấm bê tông đậy nắp, nên nhiều bác tài đi bị giật mình và rất ức chế (kể cả làn xe máy lẫn làn oto). Đấy là đoạn đường đã thi công xong từ Âu cơ về qua Quận uỷ. Còn đoạn còn lại thì không biết bao giờ mới xong, tai nạn thì nhiều mà các nhà thầu cứ ì ra, lúc đầu thì đổ lỗi cho giải phóng mặt bằng chậm không có mặt bằng thi công. Nhiều đoạn đã giải phóng xong mặt bằng cũng chẳng làm. Đoạn giáp hồ tây lúc đầu thấy khoảng 100 m đóng cọc, hút nước, moi bùn lên rồi đổ cát cho chắc, các đoạn sau đó cứ để bọn đổ chất thải xây dựng xuống hồ cho đầy thì ra san ủi, rồi lu cho phẳng. ăn bớt được bao nhiêu công sức và tiền bạc, còn chất lượng thì ai cũng thấy là rất ẩu.:mad::mad::mad:

manhhab

Xe buýt
em giờ thấy cực kỳ bất ổn, mất an toàn trên mọi phương diện
ra đường tai nạn liên miên, ng` dân đi ẩu, ăn uống thì toàn thuốc độc thuốc sâu, rửa rau = nước cống, sản phẩm thì ghi 1 đằng, thực tế lại 1 nẻo, mức sống thấp nhất thế giới nhưng giá 1 số mặt hàng lại cao nhất thế giới....
nói chung chúng ta ko chịu dc, nhưng vẫn cố sống, và đang sống:77:

lx125_black

Xe container
sinh năm 87 tức là mới 22 tuổi, cái tuổi đầy sức sống :'(
Đáng thương quá!
Không biết 1 ngày ở VN có bao nhiêu người phải chết oan uổng vì những thứ vô lý như thế này nữa :77:

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
em giờ thấy cực kỳ bất ổn, mất an toàn trên mọi phương diện
ra đường tai nạn liên miên, ng` dân đi ẩu, ăn uống thì toàn thuốc độc thuốc sâu, rửa rau = nước cống, sản phẩm thì ghi 1 đằng, thực tế lại 1 nẻo, mức sống thấp nhất thế giới nhưng giá 1 số mặt hàng lại cao nhất thế giới....
nói chung chúng ta ko chịu dc, nhưng vẫn cố sống, và đang sống:77:
Là dân đen thì phải chịu thôi bác ợ, có vấn đề gì bức xúc bác liên lạc với lờ đờ sẽ được giải quyết ngay trong vòng 24...năm:21:

trọng_nhân

Xe điện
không biết ở trển có cụ nào đang tự ân hận vì sự thiếu trách nhiệm của mình không nhỉ :mad:

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
Cái đường Lạc Long Quân này bọn thi công làm rất buồn cười, nó làm cống trước, đương nhiên mặt cống thì phải cao bằng mặt đường khi hoàn thiện, mà mặt đường thì nó thảm đi thảm lại nhiều lần mới đến độ cao thiết kế, vậy là suốt quá trình thi công, thỉnh thoảng lại nổi lên một cái ụ ở giữa đường.

Như vậy bọn lập kế hoạch thi công phải chịu trách nhiệm lớn nhất.
Nhà em làm cái nghề lục lộ này, nên em xin giải thích tí chút. Cái đoạn đường này thực ra chưa thì công xong. Hồi sát Tết, các đồng chí ấy làm gấp, mới thảm có một lớp bê tông nhựa thôi, rồi nghỉ ăn Tết. Các cái nắp hố ga để cao thế, là để khi nào thảm nốt lớp trên, thì sẽ bằng với mặt đường thiết kế.
Chắc là chưa có tiền nên các đồng chí ấy chưa thảm nốt đấy mà.
Trăm sự là tại cái %.

hakhoai

Xe hơi
Website
www.dulichbui.vn
không biết ở trển có cụ nào đang tự ân hận vì sự thiếu trách nhiệm của mình không nhỉ :mad:
em ko ở trển, nhưng mà em cũng ân hận lắm, vì có thằng đệ ngày xưa nó giám sát thi công cống ở đây. Dưng mà xét cho cùng, thì nó cũng đếch sai, vì nó làm đúng thiết kế. Có điều cái thằng nhà thầu nó đếch hoàn thiện cái đường, do cái thằng chủ đầu tư nó đếch giải ngân, cho nên cái nắp ga mới đếch nằm ngang mặt đường. Đến đây thì em cũng thấy đếch ân hận lắm...