[Funland] Sắp có Toà cao nhất Việt Nam 108 tầng

ipconfig

Xe tải
xây đến tầng bao nhiêu rồi các cụ. Em đi qua chả thấy máy móc gì. Chắc họ xây bằng cuốc xẻng =))

Bigcat

Xe tải

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cắm tòa nhà 200 tầng thì càng đẹp cụ à, vấn đề là ai cắm, tiền đâu cắm, Nhật là một thế lực mạnh nhưng mức độ tham gia trong lĩnh vực bđs, tòa nhà chọc trời là thấp, vì dụ 1 đại gia Tàu hoặc đại gia Trung Đông cháu thấy còn khả thi.
Không có tiền người ta khởi công làm gì ! Tiền ở ngân hàng chứ đâu, giờ úng cả đống tiền có thằng nhận vay là mừng rồi.

Vài năm nữa hết suy thoái lô bất động sản này lại dậy sóng thôi.

okokyatoho

[Tịch thu bằng lái]
Không có tiền người ta khởi công làm gì ! Tiền ở ngân hàng chứ đâu, giờ úng cả đống tiền có thằng nhận vay là mừng rồi.

Vài năm nữa hết suy thoái lô bất động sản này lại dậy sóng thôi.
Mấy cụ ung thư mà có tinh thần được như cụ thì tốt quá.

Mc Bia

Xì hơi lốp
Thủ đô sẽ lại có thêm 1 biểu tượng. Giống con Kinh công.

ca_kiem

Xe container
108 fl mà cụ xây to ntn thì nó lên cỡ 1trieu m² sàn có khác nào đánh đố nhà đầu tư. Chắc bọn Ả Rập cũng ko dám chơi chứ nói gì chị Rus bia rượu gái.
Okie em xẽ sửa lại theo ý cụ, làm quả tháp này giản dị và truyền thống ;))

alceste

Xe điện
Làm chuẩn, nghiêm, căng ra thì mấy a/c chủ bank kiêm chủ bđs có vào lò ko cụ?
Gương chị đại của VTP còn đó. Những chị N S bank, a H SH Bank liệu có chung lối về?
Cụ có biết VTP vào vì lý do gì ko mà lại so sánh với SHB và SEAbank?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mấy cụ ung thư mà có tinh thần được như cụ thì tốt quá.
Liều thì ăn nhiều thôi. Tư duy thằng có tiền nó khác với những thằng không có tiền, không dám làm thì muôn đời ko bao giờ có tiền đâu.

Thôi cụ cứ ngồi mà nhìn xem chúng nó làm ăn thế nào, tiền trong ngân hàng sắp không còn chỗ mà chứa rồi không đem ra cho vay thì để đó mà ngắm à.

Càng ung thư sắp chết người ta càng phải lạc quan chơi tất tay là đúng rồi còn gì. Không nhẽ ngồi im ngày ăn ba bữa thì mới là thượng sách hở cụ.

Phỗng new

Xe điện
Nao online bằng laptop em tả, giờ online bằng phone ngại gõ :D
Cụ nói to lên giúp em và cụ mợ khác biết với
Vodka cụ trước, cụ nhớ giả nhời ko thì giả em vodka
Cách đây mấy tháng, người quen của em mời đến uốn riệu tân gia ở đây. Qua quan sát và chia sẻ của gia chủ mới thấy rất nhiều bất cập. Ngoài những vấn đề liên quan đến kỹ thuật chuyên ngành XD, nhà cao tầng, thiết kế mặt bằng củ chuối...thì có những vấn đề ko thể hiểu nổi như sau:

- Chủ nhà mua căn gọi mỹ miều là căn "sáng tạo", tức là bàn giao thô. Vì vậy sẽ phải làm hoàn thiện, nội thất, thế nhưng BQL tòa nhà lại ko cho chuyển vật tư bằng thang hàng mới oái oăm. Có những vật tư đành phải vác thang bộ, "may" là gia chủ ở tầng 19 nên cũng "đỡ" :D

- Đợt đó HN nóng, cuộc rượu đang vui nhưng đến 17h thì gia chủ tuyên bố giải tán. Lý do là đến 17h30 sẽ mất điện. Hỏi sao thế thì do tòa nhà chưa đc nghiệm thu PCCC, BQL sợ ban đêm có cháy nổ :D. Hai khổ chủ lại khăn gói quả mướp để di tản chỗ khác. Hỏi bao giờ thì đc nghiệm thu PCCC, gia chủ buông câu "déo biết" :(

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Cách đây mấy tháng, người quen của em mời đến uốn riệu tân gia ở đây. Qua quan sát và chia sẻ của gia chủ mới thấy rất nhiều bất cập. Ngoài những vấn đề liên quan đến kỹ thuật chuyên ngành XD, nhà cao tầng, thiết kế mặt bằng củ chuối...thì có những vấn đề ko thể hiểu nổi như sau:

- Chủ nhà mua căn gọi mỹ miều là căn "sáng tạo", tức là bàn giao thô. Vì vậy sẽ phải làm hoàn thiện, nội thất, thế nhưng BQL tòa nhà lại ko cho chuyển vật tư bằng thang hàng mới oái oăm. Có những vật tư đành phải vác thang bộ, "may" là gia chủ ở tầng 19 nên cũng "đỡ" :D

- Đợt đó HN nóng, cuộc rượu đang vui nhưng đến 17h thì gia chủ tuyên bố giải tán. Lý do là đến 17h30 sẽ mất điện. Hỏi sao thế thì do tòa nhà chưa đc nghiệm thu PCCC, BQL sợ ban đêm có cháy nổ :D. Hai khổ chủ lại khăn gói quả mướp để di tản chỗ khác. Hỏi bao giờ thì đc nghiệm thu PCCC, gia chủ buông câu "déo biết" :(
1. Sáng tạo là cho chủ được sáng tạo, bàn giao thô là phải rồi :D còn dùng thang hàng, là phải có quy định hoạt động tòa nhà, chắc chưa đi vào hoạt động chuẩn nên chưa ban hành :D
2. Tòa nhà chưa nghiệm thu pccc, rất tuân thủ, ở đêm có mà chết à, cho đến thăm quan ở thử thôi, mất điện 17h30 là cấm chủ nhà ở chui. Tuân thủ và hợp lý
:D

Phỗng new

Xe điện
1. Sáng tạo là cho chủ được sáng tạo, bàn giao thô là phải rồi :D còn dùng thang hàng, là phải có quy định hoạt động tòa nhà, chắc chưa đi vào hoạt động chuẩn nên chưa ban hành :D
2. Tòa nhà chưa nghiệm thu pccc, rất tuân thủ, ở đêm có mà chết à, cho đến thăm quan ở thử thôi, mất điện 17h30 là cấm chủ nhà ở chui. Tuân thủ và hợp lý
:D
Cụ trong BGĐ BQL tòa nhà phỏng :))

nolovenomoney

Xe máy

Ở đâu vậy cụ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cc cứ chê a V chứ em thấy dự án nào mà khởi công là làm rất nhanh, tạo ra bao nhiêu công ăn việc làm. Trường ĐH Anh Quốc gì đó đã hoàn thành đúng hạn, khai giảng ở OCP rồi. Deway đang xây dự kiến sang năm đón học sinh. Tất nhiên em biết 2 trường này không phải anh ấy xây nhưng kđt của anh ấy hoàn thiện nhanh, đông người về ở thì trường học mới mọc lên.
BRG thì em không chơi gofl nên không biết hệ thống sân của chị ấy có nhất nhì Việt Nam không chứ các dự án khác chưa thấy tiếng tăm gì.
V bị chê nhiều nhất do quảng cáo hàng Việt với mãnh liệt. Còn dự án thì em thấy đều hoàn thành sớm cả. Em chả hiểu bà Nga này nghĩ gì mà làm gì cũng bôi ra mãi không xong. Lập dự án giữ đất rồi không hoàn thành. Đọc cả thớt toàn thấy ý kiến chê. Tiền nhiều để làm gì, có tiền có tuổi thì nên làm ra tấm ra món để tiếng về sau. Cụ nào ở trên bảo Nam Mỹ Lan, Bắc chị Nga có vẻ đúng.

dothanhhoang

Xe đạp
Giờ mà xây lên thật thì không biết bao giờ mới lấp đầy được các cụ nhỉ? Để ý mấy dự án quanh đó cũng toàn kiểu khởi công xong để đó, bệnh viện TH, công viên Kim Quy. Khởi công xong đắp chiếu mấy năm trời.

sontung89

Xe tăng
Giờ mà xây lên thật thì không biết bao giờ mới lấp đầy được các cụ nhỉ? Để ý mấy dự án quanh đó cũng toàn kiểu khởi công xong để đó, bệnh viện TH, công viên Kim Quy. Khởi công xong đắp chiếu mấy năm trời.
Chưa có ma nào mà giá đã thổi, bên kia sông một đống tào nhà quỹ đất khu ngoại giao đoàn vẫn trống thì bao giờ lấp được đầy mà xây với cả dựng

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]

bytrang93

[Tịch thu bằng lái]
thuyết âm mưu:
hay là chị chủ làm cái tin giật gân để cho anh em họ hàng bán dc đất xung quanh đó nhỉ các cụ :D
chắc cụ bảo đúng thật
cứ lâu lâu đều có tin kiểu này