[Funland] Sắp cưới đến nơi mà còn như này thì đắng phết. Có cụ mợ nào đã từng???

ubisapro

Xe trâu
Cành cao, mắt để trên trán như thế thì chỉ có tự sướng 1 mình thôi. Méo ai chiều và chịu nổi. E thật :D

Em dỗi hơi cũng muốn có vài lời sau:
1. chuyện cưới hỏi của 2 đứa nó như clip trên em thấy mặc dù nhà gái phải trả lại quà nhưng cũng là điều lên làm vì không phải tiền và quà của mình thì khi không lấy nhau lên trả cho nhẹ nợ.
-Em gái kia rất may là chưa phải về làm vợ-làm dâu nhà đó, với tính khí và tình hình của nhà trai thì khả năng Em gái kia cũng khó có cuộc sống tốt .
-Lấy nhau là Hạnh phúc cả đời,phải có sự thông cảm, tìm hiểu, chia sẻ về hoàn cảnh gia đình của cả 2 bên, nhưng trong trường hợp này thấy 2 người còn có khoảng cách và chưa hiểu nhau, ngoài ra tuổi tác chênh nhau quá cũng là một rào cản.
2.Chuyện moon kể hình như có gì đó không phù hợp, bởi cháu dâu nó ở với chồng và nhà chồng nó chứ sao moon lại ở cùng, moon cứ lao vào nấu nướng và không cho cháu dâu động vào là không được vì nếu moon thương nó thì phải hướng dẫn nó để nó biết làm vừa là làm tròn bổn phận dâu con , vừa là nó còn phải chăm sóc cho chính gia đình nhỏ của nó, bố mẹ chồng nó. moon cái gì cũng muốn ôm vào làm vậy moon chăm no cho vợ chồng con cái cháu và cả bố mẹ nó được mãi không.
-Moon có giỏi có tốt thì hãy hướng dẫn và giúp người thân mình chứ không phải cái gì mình cũng lao vào làm và không cho họ có cơ hội tự làm tự học hỏi,
-việc mua quà cho cháu dâu và cho mẹ cháu dâu là việc của bố mẹ cháu trai còn mình là bà cô, bà dì thì có lẽ không cần thiết
-Moon nói không thích các bà cô ( bên chồng...) nhưng thưa với moon là XH này có người này người khác, moon đã bao giờ nghĩ mình hơn được các bà cô đó chưa, bản thân các bà cô đó cũng là con, là mẹ và là bà, qua các thế hệ bà cô thì cũng có người rất tốt và rất xấu, bản thân con dâu, cháu dâu có duyên, phận sẽ gặp được bà cô tốt, xấu, còn để sống được với bà cô tốt, xấu là việc của con dâu, cháu dâu cần cố gắng hoàn thiện và thích nghi trong từ gia đình, từng môi trường.
Moon giỏi nhưng moon hãy đừng quá tự tin, với cách nói của moon nhiều người sẽ không thể hiểu được moon đang có gì.

Aocom

Xe buýt
Cụ xem lại bản thân có văn hóa hay không :D
Em nói rõ ràng là em không thích hạng đàn bà thích săm soi xỉa xói người khác. Đặc biệt nếu vớ được một gia đình chồng như vậy là khổ nhục một đời. Cô gái trẻ trong clip nên bỏ đi.

Ở đây có vài Mợ thích săm soi đã vào chứng minh lời em nói.

Còn 20 năm trên mạng, đàn bà em còn chẳng quan tâm bất cứ ai vì time rảnh em còn làm đủ việc, học đủ thứ không có hứng thú như các Mợ ấy.

Mà phàm những loại đàn bà đi sau lưng bám theo những bài em viết đều nhìn chẳng ra sao ( chẳng hay lại có cả loại đàn bà xấu cả người lẫn nết như thế ? hả Mợ Huyền Miêu :D )

Nói chung là những dạng đàn bà đó chạy theo Moon em có mà nhục :D
Loại như Cụ đây đúng là Dở người rồi :D
Chửi phát xuyên táo mới kinh chứ :))

Rong Ruổi

Xe container
Vẫn còn mẹ của zai.
Tốt nhất là mợ cứ làm bà tổ cô đi =))
Hihi, cụ ko phải ước đâu. Mợ này chắc suất ế là cái chắc. Gặp đối tác 1 lần chắc lè lưỡi chạy mất guốc :))

honda_cub79

Xe lăn
Ông chú rể này chán quá, may cho em gái kia không lấy, không lại khổ cả đời.

Ti ta ti toe

Xe hơi
Em bớt khoe những trò nữ công gia chánh vớ vẩn ấy đi có đc ko ? 10 cái bằng nấu ăn cắm hoa thêu thùa nó ko hề làm em có thêm chút nữ tính nào.

Cái nữ tính ấy nó khó tả lắm, nhưng dễ thấy nhất là sự thu hút người khác, điều mà em đang thiếu, đặc biệt là sự hấp dẫn giới tính.
Ơ kìa! Ở thớt này có ai thu hút người khác bằng mợ ấy đâu ạ. Cháu thấy mợ ấy rất nữ tính - định nghĩa của cụ- ít nhất là trong thớt này. :))

Viking

Xe điện
Với một đứa con gái được đào tạo quá nhiều, được gửi gắm các trường lớp từ hồi còn bé.
C2 - C3 đã thi nữ công ( thêu thùa , may vá , cắm hoa, nấu ăn ).
Đi thi bao nhiêu cuộc thi đoạt bao nhiêu giải thưởng rồi.

Học đến 2 cái bằng chính quy như em

Phụ nữ bình thường khó dạy được em lắm.

Em rất bị mâu thuẫn với ( đám phụ nữ nhà Zai ) bất kể Zai nào.

Họ nấu em không ăn được :(

Nên Zai có chị em gái ( loại )
Zai có chị em dâu ( loại )

P/S Zai con duy nhất ok :D
Quảng cáo 1 hồi, cuối cùng là đang nuôi chó móm và bạc sơn móng tay ngón giữa nhề.
:P
Qua thích

Muon_biet

Xe cút kít
Với một đứa con gái được đào tạo quá nhiều, được gửi gắm các trường lớp từ hồi còn bé.
C2 - C3 đã thi nữ công ( thêu thùa , may vá , cắm hoa, nấu ăn ).
Đi thi bao nhiêu cuộc thi đoạt bao nhiêu giải thưởng rồi.

Học đến 2 cái bằng chính quy như em

Phụ nữ bình thường khó dạy được em lắm.

Em rất bị mâu thuẫn với ( đám phụ nữ nhà Zai ) bất kể Zai nào.

Họ nấu em không ăn được :(

Nên Zai có chị em gái ( loại )
Zai có chị em dâu ( loại )

P/S Zai con duy nhất ok :D
Thế thì chắc ....một mình thôi!

Muon_biet

Xe cút kít
Mọi việc được giải quyết êm đẹp đó chứ. Như ngoài Bắc là dễ to tiếng chửi bới nhau, sau đó thì động chân động tay rồi.

Mấy bà cô nhà chồng nói năng hòa nhã, có tình có lý, đâu thấy gì là "đổ dầu vào lửa"?

Cụ mợ nào biết nhà cô dâu ở đâu hông, em cũng có 2 chục trệu.
thủ tục "Nạp tài" em nghĩ không nhầm là Thanh Hoá chăng?

Xe gòng

Xe điện
thằng rể giẻ rách quá đi!!!

datnt1107

Xe điện
Em gái rất bản lĩnh. Ông con trai giẻ rách quá đi. May cho đời em gái rồi

datnt1107

Xe điện
Em gái bản lĩnh quá, ăn nói rất lễ phép. Ông con trai giẻ rách quá. May cho đời em gái

8552

Xe hơi
các cụ hay có câu nồi nào úp vung đấy mà,
may mà vụ này úp trượt thoai

ubisapro

Xe trâu
Qua các còm của mợ Mun, e nhớ đến 1 người. Cái người mà ... yêu e say đắm, lẽo đẽo theo e từ hồi cấp 2, lên cấp 3 khác trường vẫn theo ... Rồi đại học ... yêu 1 người ... tên giống em, sinh cùng năm ...

Còn em thì chạy mất dép vì e thấy em ý cứ hâm hâm, lúc nào cũng em thế này, thế kia ... Nhớ những năm 9x, hồi Michael Learn to rock sang VN biểu diễn, còn mua 2 vé rủ em đi xem. E chối đây đẩy, ông anh em thì cứ bơm vào, mày ngu gì ko lấy, của đống xèng đó =))

Aocom

Xe buýt
Mục tiêu bọn nhà trai đến để đòi quà thôi. Chúng biết ko cưới xin gì nhưng cứ đến.

autus

Xe tăng
Cụ xem lại bản thân có văn hóa hay không :D
Em nói rõ ràng là em không thích hạng đàn bà thích săm soi xỉa xói người khác. Đặc biệt nếu vớ được một gia đình chồng như vậy là khổ nhục một đời. Cô gái trẻ trong clip nên bỏ đi.

Ở đây có vài Mợ thích săm soi đã vào chứng minh lời em nói.

Còn 20 năm trên mạng, đàn bà em còn chẳng quan tâm bất cứ ai vì time rảnh em còn làm đủ việc, học đủ thứ không có hứng thú như các Mợ ấy.

Mà phàm những loại đàn bà đi sau lưng bám theo những bài em viết đều nhìn chẳng ra sao ( chẳng hay lại có cả loại đàn bà xấu cả người lẫn nết như thế ? hả Mợ Huyền Miêu :D )

Nói chung là những dạng đàn bà đó chạy theo Moon em có mà nhục :D
Loại như Cụ đây đúng là Dở người rồi :D
Mình mợ đang cân cả topic rồi!

Spkt03

Xe tải
Gái này khôn nên không lấy là đúng rồi, mà ông 79 sắp cạp được vợ trẻ thế mà không chủ trì được cái đám cưới của mình thì có cưới dc vợ cũng khổ^:)^

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]
Có ai như em không, sáng ra lội đủ 12page mà không hề xem cờ nhíp, không quan tâm đến nội dung cờ nhíp luôn. Hĩ hĩ