[Funland] Sắp mất nhà do vợ e uỷ quyền cho bà bác mượn SĐ cắm NH

tkmoi

Xe tải
Tốt nhất là mình chuộc lại ngồi nhà đó thôi

red_dragon88

Xe buýt
Nhiều cụ chưa đọc kỹ mà đã nhảy dựng lên, vụ xác nhận độc thân chả có gì sai cả. Nếu nội dung xác nhận là từ năm 18T đến năm XXXX( trước khi kết hôn với chồng hiện tại và đã có căn hộ CC) chị vợ chưa kết hôn với ai là hoàn toàn hợp pháp. Đây là thủ tục cần thiết để bên công chứng xác định có là TS riêng của vợ cụ ấy không. Đề phòng trường hợp trước khi kết hôn với chồng hiện tại là chủ thớt chị vợ đã có chồng trước đó. Việc vợ chủ thớt cho Công ty mượn tài sản thế chấp là bình thường và hợp pháp. Có trách là Công ty bà bác kinh doanh quá đen và cách ứng xử của bà bác kia khi vỡ nợ thôi.

dreamhouse

Xe tải
Chính xác là nộp đơn ra tòa về tình trạng hôn nhân để nhà nước tạm giữ nhà lại không cho phát mãi.
Rồi xoay tiền trả lấy giấy tờ về bán chung cư trả nợ
Vớt vát được một ít tiền thôi
Nhưng tài sản này là hình thành trước hôn nhân mà cụ nhỉ? Nếu vậy thì cho dù xác nhận là vợ chồng thì chồng cũng sẽ không liên quan gì mà

SesameStreet

Xe điện
Các cụ sai hết rồi nhé, UBND hoàn toàn có quyền xác nhận độc thân trong giai đoạn vợ cụ chưa kết hôn
Em cũng từng bán cái chung cư hình thành trước hôn nhân & xin giấy xác nhận độc thân giai đoạn em mua cái chung cư đó là em chưa kết hôn tài sản riêng của em
UBND họ cấp bình thường, theo kiểu từ ngày... đến ngày ... anh/chị ABC độc thân, chưa kết hôn với ai. UBND xác nhận free không tiền nong gì cả, cẩn thận không lại vạ mồm 7.5 củ tội vu khống đấy chứ ở đó mà đút tiền để kí khống
Khi em bán cái chung cư đó chưa bàn giao sang tên trên Hđmb vì đã có đăng kí kết hôn nên ngoài giấy xác nhận độc thân giai đoạn mua tài sản trước hôn nhân, bên công chứng còn yêu cầu vợ em kí giấy từ chối tài sản do không phải của mình để tránh kiện tụng, ngoài ra còn có giấy xác nhận của chủ đầu tư chung cư đã hình thành nhưng chưa bàn giao để đủ điều kiện sang tên cho chủ mới
Hoặc có khả năng là chính quyền không xác minh tình trạng độc thân của chị vợ.
Chính quyền chỉ xác nhận người làm cam đoan và người ký vào cam đoan chính là chị vợ.
Còn nội dung thế nào chính quyền không cần quan tâm.

TÔN

Xe container
Các cụ thông cảm.của đau con xót.ông bà già cả đời tích cóp đc tí tài sản cho con cháu giờ bị mất cũng rất buồn,nhìn thấy thế lại xót 2 ông bà.tính bố vợ e tiết kiệm lắm vì xuất thân từ nghèo khó.nên e rất lo ông nghĩ nhiều để bị ốm hoặc sẽ cãi nhau với bà già.nhưng may điều e lo ko xảy ra.trái lại bà mẹ vợ e thì rất căng thẳng bực tức.lúc nào cũng nghĩ đến việc nhà của.nghĩ cũng rất nhiều cách nhưng trình độ hiểu biết hạn chế,lại ko quan hệ quen biết.nên cứ giục vợ chồng e tìm cách với đi hỏi các nơi
Đáng lẽ việc này e mặc kệ các cụ ạ.nhưng từ hôm họp gia đình ở nhà ôg bác cả.bà bác kia ko hề có sự hối hận hay lời xin lỗi.đã thế còn gào lên chửi cả bố vợ em,thế nên e mới vào cuộc
Tính cách lối sống suy nghĩ của e khác hoàn toàn ông già vợ.ko hợp nhau,ngồi nói chuyện chả biết nói chuyện gì,ông đc cái hiền chịu khó.nhưng nhiều lúc bà già quát cả ông già trước mặt e mà e còn tức thay cho ông già.nếu là bố mẹ đẻ e chắc e mắng bà già,e kể chuyện này cho vợ và nửa đùa nửa thật : a mà là ông già chắc đi tù vì giết vợ :)),huống chi người khác chửi bố vợ mình

maykhoan

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này hết thuốc chữa rồi, giờ chỉ còn phương án tự bỏ tiền ra trả nợ ngân hàng lấy nhà về (nếu tiền trả nợ < tiền bán nhà đó), yêu cầu Bác viết giấy vay tiền bằng số tiền trả nợ ngân hàng có lãi suất thoả thuận đầy đủ, sau này bao giờ Bác có thì trả không thì Bác chết thì xử lý tài sản của Bác. Nếu tiền trả nợ NH > Giá trị căn nhà thì vẫn yêu cầu Bác viết giấy nhận nợ bằng giá trị căn nhà. Hết chuyện
Đã đến đoạn chửi nhau thì đừng hòng mụ bác kia kí cụ ạ.

TÔN

Xe container
Phải hỏi kĩ bà vợ còn khoản nào vay mà giấu nửa không?
Nếu còn mà giấu tôi điều tra ra thì ly dị.
Sau đó nếu nó xác thực không còn thì vụ này cứu được.
Và họp gia đình vợ lại kêu phía gia đình vợ vay nóng nguội đâu đó 50% số nợ.
Còn vợ chồng cụ này 50% số nợ.
Xong lấy chung cư về bán trả nợ.
Tiền còn dư đưa hết cho bên vợ và bảo tài sản trước hôn nhân con không liên quan
Sau này vợ chồng cùng bàn bạc đừng giấu nhau nửa.
Làm vậy họ sẽ nể.
Chứ bảo không liên can thì tuyệt tình nghĩa quá
thực sự vợ chồng e mà có 50% thì e mừng rơi nước mắt và bỏ ra luôn :))
Nếu bảo tự bỏ tiền túi ra chuộc thì thôi
Tiền vay cao gần bằng giá bán rồi,chưa kể lãi và phạt
Cũng may e phát hiện ra 1 vụ.con gái bà kia nhờ vợ e đứng ra vay tín chấp của bọn credit.các cụ biết bà chị vợ e bảo gì ko : e vay giúp ac,ac đều ko vay đc vì nợ xấu chúng nó ko cho vay.vô tình e viết nên cấm vợ e quan hệ chị em với nhà nó luôn

Chỉnh sửa cuối:

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ sai hết rồi nhé, UBND hoàn toàn có quyền xác nhận độc thân trong giai đoạn vợ cụ chưa kết hôn
Em cũng từng bán cái chung cư hình thành trước hôn nhân & xin giấy xác nhận độc thân giai đoạn em mua cái chung cư đó là em chưa kết hôn tài sản riêng của em
UBND họ cấp bình thường, theo kiểu từ ngày... đến ngày ... anh/chị ABC độc thân, chưa kết hôn với ai. UBND xác nhận free không tiền nong gì cả, cẩn thận không lại vạ mồm 7.5 củ tội vu khống đấy chứ ở đó mà đút tiền để kí khống
Khi em bán cái chung cư đó chưa bàn giao sang tên trên Hđmb vì đã có đăng kí kết hôn nên ngoài giấy xác nhận độc thân giai đoạn mua tài sản trước hôn nhân, bên công chứng còn yêu cầu vợ em kí giấy từ chối tài sản do không phải của mình để tránh kiện tụng, ngoài ra còn có giấy xác nhận của chủ đầu tư chung cư đã hình thành nhưng chưa bàn giao để đủ điều kiện sang tên cho chủ mới
Ubnd nơi cụ có hộ khẩu thường trú, nhưng rất nhiều người đã chuyển đi nơi khác mà vẫn giữ hộ khẩu. Cụ ở trường hợp đơn giản nhất!

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
thực sự vợ chồng e mà có 50% thì e mừng rơi nước mắt và bỏ ra luôn :))
Nếu bảo tự bỏ tiền túi ra chuộc thì thôi
Tiền vay cao gần bằng giá bán rồi,chưa kể lãi và phạt
Thế bỏ đi cụ!

Long Con Rong

Xe đạp
Tài sản trước hôn nhân mà
Bạn đọc kỹ lại nội dung, google đang miễn phí nên đọc thêm về luật, sẽ rõ
Bạn đọc kỹ lại nội dung tài sản trước hôn nhân hình thành trước năm 2016 cũng phải ký giấy từ chối tranh chấp mới được công chứng. Google đang miễn phí nên đọc thêm về luật, sẽ rõ.

GamCaoMayLanh

Xe container
Phía dưới tảng băng chìm có khi là Gấu Bắc Cực. E rằng gấu nhà thớt chủ dính chiêu trả lãi trước cao ngất nên mới dám lén đi thế chấp sổ đỏ mà ko bàn bạc trước. Mụ cô kia cũng chả phải dạng vừa đâu, giờ bung bét ra dí nó sát quá thì nó thò cái sổ ghi ra, gấu nhà bác ấy dính tội 'cho vay nặng lãi' ngay lập tức.

thanhgamo

Xe container
Phải phân định là tài sản hình thành trước năm 2016 hay sau năm 2016 nhé. Tài sản hình thành trước 2016 vẫn cần phải cả vợ và chồng đi ký hợp đồng đăng ký thế chấp ở Văn phòng công chứng trừ phi chồng ký vào giấy từ chối tranh chấp có xác nhận của xã phường. Nếu không có giấy này mà văn phòng công chứng vẫn thông qua thì tội của Văn phòng công chứng cũng hơi bị to đấy. Ngoài ra khi vay ngân hàng thì phải trình ra Sổ hộ khẩu nên Ngân hàng chối là không biết gì do chị vợ khai khống là độc thân cũng không được.
Dốt thì không nên bi bô nhé bạn.
Kể cả tài sản hình thành trong hôn nhân mà nó là của riêng thì vẫn cứ là riêng.
Tài sản riêng của mình sao phải phụ thuộc vào sự từ chối của người khác?
Bố bạn muốn cho bạn tài sản riêng cũng phải hỏi ý kiến vợ bạn và vợ bạn đồng ý là của riêng mới được cho ư?
Dốt thì bi bô ít thôi.

TÔN

Xe container
Khi gia đình vợ e biết bà bác hết vẹo thì bà ý quay sang tỉ tê cho mượn thêm cái sổ nữa để gỡ,lúc đầu ông bà già vẫn định tạo điều kiện giúp tiếp nhưng phút cuối ông già ko đồng ý nữa.thế là bà ý quay ra ăn vạ bảo thế thì bà ý ko trả sđ về đc nữa vì tội ko cho bà ý mượn tiếp

DurexXL

Tháo bánh
Bạn đọc kỹ lại nội dung tài sản trước hôn nhân hình thành trước năm 2016 cũng phải ký giấy từ chối tranh chấp mới được công chứng. Google đang miễn phí nên đọc thêm về luật, sẽ rõ.
Trích hộ quy định pháp luật lên đây đi Bạn?

Belat Missan

Xe điện
Em nghĩ thớt nên ra hỏi ngân hàng xem giấy tờ có phải ký giúp vợ cái gì không?
Xong rồi té thôi!

GamCaoMayLanh

Xe container
Các cụ thông cảm.của đau con xót.ông bà già cả đời tích cóp đc tí tài sản cho con cháu giờ bị mất cũng rất buồn,nhìn thấy thế lại xót 2 ông bà.tính bố vợ e tiết kiệm lắm vì xuất thân từ nghèo khó.nên e rất lo ông nghĩ nhiều để bị ốm hoặc sẽ cãi nhau với bà già.nhưng may điều e lo ko xảy ra.trái lại bà mẹ vợ e thì rất căng thẳng bực tức.lúc nào cũng nghĩ đến việc nhà của.nghĩ cũng rất nhiều cách nhưng trình độ hiểu biết hạn chế,lại ko quan hệ quen biết.nên cứ giục vợ chồng e tìm cách với đi hỏi các nơi
Đáng lẽ việc này e mặc kệ các cụ ạ.nhưng từ hôm họp gia đình ở nhà ôg bác cả.bà bác kia ko hề có sự hối hận hay lời xin lỗi.đã thế còn gào lên chửi cả bố vợ em,thế nên e mới vào cuộc
Tính cách lối sống suy nghĩ của e khác hoàn toàn ông già vợ.ko hợp nhau,ngồi nói chuyện chả biết nói chuyện gì,ông đc cái hiền chịu khó.nhưng nhiều lúc bà già quát cả ông già trước mặt e mà e còn tức thay cho ông già.nếu là bố mẹ đẻ e chắc e mắng bà già,e kể chuyện này cho vợ và nửa đùa nửa thật : a mà là ông già chắc đi tù vì giết vợ :)),huống chi người khác chửi bố vợ mình
Những lúc cần sự NGAY TÌNH ntn bác động viên gấu nhà kể hết sự vụ. Theo em vụ thế chấp sổ đỏ chỉ là một góc bánh mật ong trong toàn bộ phi vụ bà cô giám đốc kia bày ra.

Mzc

Xe điện
Em cũng mới làm giấy chứng nhận độc thân free (hình như 5k vnđ phí hay sao ấy) ở phường xác nhận em độc thân trước khi lấy vợ vì em có cái biệt thự mua thời điểm đó.