[Camera] Sắp nghỉ mát, em cần tìm mua cam hành trình như trong clip.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
À vâng, giây thứ 67 nữa là nhắc lại. Cái biển ở giây thứ 67 thì là giao nhau với đường không đồng cấp(đường không ưu tiên), tức là xe có clip đang đi trên đường được ưu tiên.
Tuy nhiên dưới đường có gờ giảm tốc mà 4b thì chạy sang làn ngược chiều (không bị cấm) và tít quá.
Còn đường bên kia có biển không thì em chịu vì trên clip không thể hiện, mặc dù theo suy luận thì phải có.
(Để mấy hôm nữa em về xem sao, quê em đấy)
Nó không có cái dạng Biển nhắc lại bác ạ, nhất là biển Đường ưu tiên thế này (W 207 à?)

Tại 37': Có 1 đường cắt, nhỏ hơn, nhưng cũng rải nhựa. Nên nó báo. Chỗ đó thì definitive là không có biển Tam giác ở đường nhỏ.
Tại 67': Đã đành.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
túm lại thiệt hại nhất là anh xe máy, giao tính mạng mình cho người khác khi lẫm liệt phi vào giữa ngã tư mà không nhìn và hai cái sai gặp nhau thôi. đúng 12 h 01 phút trưa cc ợ. mê tín chút
Thế nếu bác xác định Tỷ lệ lỗi, bác sẽ oánh giá như nào giữa ô tô và xe máy?

formen

Xe lăn
Thế nếu bác xác định Tỷ lệ lỗi, bác sẽ oánh giá như nào giữa ô tô và xe máy?
e không biết cụ ợ.

để mấy cụ chuyên luật luận.

cú cái giao thông vn nhiều lúc chết ngớ ngẩn.

frozen_flame

Xe hơi
Cụ nhìn xem nó là biển W.205 hay W.207. Em nhìn nó là W.207
W207 thật. Trước nhìn trên điện thoại, toét cả mắt, cứ tưởng 205 =)).

Anyway, quan điểm của cháu thì dù là đường ưu tiên thì cũng không đồng nghĩa với việc được phép phóng nhanh vượt ẩu.

frozen_flame

Xe hơi
Cháu xin dẫn thêm luật cho rõ:

"Điều 24. Nhường đường tại nơi đường giao nhau

Khi đến gần đường giao nhau, người điều khiển phương tiện phải cho xe giảm tốc độ và nhường đường theo quy định sau đây:

1. Tại nơi đường giao nhau không có báo hiệu đi theo vòng xuyến, phải nhường đường cho xe đi đến từ bên phải;

2. Tại nơi đường giao nhau có báo hiệu đi theo vòngxuyến, phải nhường đường cho xe đi bên trái;

3. Tại nơi đường giao nhau giữa đường không ưu tiên và đường ưu tiên hoặc giữa đường nhánh và đường chính thì xe đi từ đường không ưu tiên hoặc đường nhánh phải nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên hoặc đường chính từ bất kỳ hướng nào tới.".

Tóm lại khi đến gần đường giao nhau, các phương tiện đi trên tất cả các hướng đều phải giảm tốc độ trước. Sau đó mới xét đến việc anh nào nhường anh nào.

Ở clip trên ô tô không những không giảm tốc độ, còn vượt xe tại nơi đường giao nhau => Xét về tội thì ô tô nặng hơn.

Điều 14. Vượt xe

....
5. Không được vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:

....

d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao nhau cùng mức với đường sắt;

đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;

e) Xe được quyền ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

anhtho

Xe ngựa
Nói chung đi đường mà có cải biển giao nhau, kể cả giao với 1 bên là em đều cảnh giác. Chú 4b kia đen ở chỗ đúng lúc vượt xe nên ko để ý cái biển bên phải, nhìn thực tế thì nó hơi vắng nên vẫn giữ ga. Tới lúc phát hiện ra thì sao đỡ nổi ? Còn 2b thì sai rõ, mà đã tự trả giá bằng sức khỏe hoặc thậm chí tính mạng của chính mình rồi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung đi đường mà có cải biển giao nhau, kể cả giao với 1 bên là em đều cảnh giác. Chú 4b kia đen ở chỗ đúng lúc vượt xe nên ko để ý cái biển bên phải, nhìn thực tế thì nó hơi vắng nên vẫn giữ ga. Tới lúc phát hiện ra thì sao đỡ nổi ? Còn 2b thì sai rõ, mà đã tự trả giá bằng sức khỏe hoặc thậm chí tính mạng của chính mình rồi.
Tôi thấy xe ô tô vượt thế là quá liều, khi nó về lại làn phải là sát sạt với ông xe Van đi ngược chiều.

PS: Xin hỏi thêm bác:
Ông xe máy, khi đi vào ngã tư thì rõ ràng là không thấy cái biển tam giác "Không ưu tiên" trên làn đường của mình.
Thế là, ông ấy nghĩ mình được ưu tiên so với xe container và xe ô tô??

PhuDT_KonTum

Xe đạp
Cụ chủ thớt kiếm G79 nhà cháu xài thấy ổn.
Clip các Cụ xem phút 1.10 giây (vượt phải xe công nhưng bị xe ngược chiều che mất chiếc xe máy). Nhà cháu kết 1 câu VƯỢT ẨU.

anhtho

Xe ngựa
Tôi thấy xe ô tô vượt thế là quá liều, khi nó về lại làn phải là sát sạt với ông xe Van đi ngược chiều.

Ông xe máy, khi đi vào ngã tư thì rõ ràng là không thấy cái biển tam giác "Không ưu tiên" trên làn đường của mình.
Ông 2b như vậy là sai rõ rồi. Đường nhánh ra đường ưu tiên thường là có biển. Kể cả không có biển cũng phải biết mình đang đi vào quốc lộ chính.
Còn 4b thì rõ là vượt ẩu, nhất là vượt xe to (khả năng là xe công). Cũng có thể do vượt xe to nên ko nhìn thấy biển có đường giao nhau. Nhưng dù thế nào cũng là ẩu khi trước mặt có cái xe ngược chiều. Vả lại, nhìn từ xa thấy rặng cây là có thể đoán có đường ngang, mặc dù là đường nhánh thì cũng nên cẩn thận, ko phóng nhanh, ko vượt ẩu.
Nếu chuẩn chỉnh, đoạn đường qua chỗ có giao cắt đó nên cắm biển cấm vượt. Không biết là trên thực tế có không.

Nhà lá

Đi bộ
Chủ thớt hỏi cam mà các bác lại lao vào mổ video. Trong video đã hiện tên hãng rồi. Đó là dòng yi dashcam của xiaomi. Thấy bên tuệ minh shop có bán và có cả video check hàng

redTop

Xe điện

Đường này vạch kẻ đường đã báo hiệu cho 2b không cần biển

formen

Xe lăn
Vả lại, nhìn từ xa thấy rặng cây là có thể đoán có đường ngang, mặc dù là đường nhánh thì cũng nên cẩn thận, ko phóng nhanh, ko vượt ẩu.
kinh nghiệm này của cụ rất dễ này, mà cụ a to không biết thì hơi lạ. khỏi cần biển báo, cứ thấy rặng cây giữa đồng vắng thì là cây trồng ven đường chứ gì nữa.

Nếu chuẩn chỉnh, đoạn đường qua chỗ có giao cắt đó nên cắm biển cấm vượt. Không biết là trên thực tế có không.
thực tế không có biển cấm vượt chỉ có biển giao cắt.

Matizcoi

Xe cút kít
Cam chả hịn lắm, quay chả nét :D

formen

Xe lăn
Cam chả hịn lắm, quay chả nét :D
chuẩn cụ, thời tiết cực kỳ thuận lợi, vụ việc trực tiếp trước mặt cam mà không thể đọc được biển số của xe con trong vụ tai nạn => chức năng quan trọng nhất đã không thực hiện được, cam bỏ.