[Funland] Sắp xây nhà đến nơi mà không có tư vấn giám sát.

Nản quá các cụ à. Tình hình là qua tháng 6 âm lịch tới mình xây nhà mà gia đình họ hàng bà con không có ai có kinh nghiệm về mảng thiết kế, kiến trúc, xây dựng cả nên không có người để nhờ. Thuê tư vấn giám sát ngoài người dưng thì sợ họ đi đêm với thầu. Đang lo quá.

ubisapro

Xe trâu
Cố tìm người tin tưởng mà giao, ko thì tự trông thôi. Đợt 2017 xây nhà, e nhờ cụ nhà e trông hộ ngoài 1 ông Giám sát.

thuyphongthanh

Xe lăn
Nhà cụ to đến cỡ nào thì mới lo chứ vài chục mét liền kề thì tương đối đơn giản.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nhà cụ to đến cỡ nào thì mới lo chứ vài chục mét liền kề thì tương đối đơn giản.
Mình xây nhà phố, lên 3 tầng bác ơi. Ở Tp. HCM
Vẫn nên có ng nhà cụ ak, hay cụ lắp cái camera và mở theo dõi ở cơ quan đi ạ
Không, chính mình sẽ trông coi công trình luôn, mà mình thì mù tịt về kiến thức xây dựng, kiến trúc, sợ bị thầu múa rìu qua mắt.

Chỉnh sửa cuối:

knguyen21090

Xe tải
Nản quá các cụ à. Tình hình là qua tháng 6 âm lịch tới mình xây nhà mà gia đình họ hàng bà con không có ai có kinh nghiệm về mảng thiết kế, kiến trúc, xây dựng cả nên không có người để nhờ. Thuê tư vấn giám sát ngoài người dưng thì sợ họ đi đêm với thầu. Đang lo quá.
Giờ thì tvgs đa số cũng sẽ ăn thêm chỉ vấn đề ít hay nhiều thôi cụ. Cụ tìm người, đủ tin tưởng thì giao việc cho họ chứ cứ lo ngay ngáy thế này mệt lắm.

Muon_biet

Xe cút kít
Cụ cần em giới thiệu giúp! (số của em 0968925493).

Giờ thì tvgs đa số cũng sẽ ăn thêm chỉ vấn đề ít hay nhiều thôi cụ. Cụ tìm người, đủ tin tưởng thì giao việc cho họ chứ cứ lo ngay ngáy thế này mệt lắm.
Khổ nỗi anh em bà con họ hàng không có ai chuyên hoặc họ ở quá xa mới cay chứ.

khkt_cc2

Xe buýt
Vấn đề cụ chủ đang mắc thì phổ biến hiện nay. Nhìn ai cũng như sắp móc túi mình. Với những chủ nhà như cụ thì chỉ có cách tự làm, tự chỉ đạo thợ thôi. Em là dân xáy dựng chuyên đi làm thuê nhưng nếu gặp phải chủ nhà như cụ thì em cũng xin rút lui, đói cũng không làm.

DidiLe

Xe container
Người OF
Mình xây nhà phố, lên 3 tầng bác ơi. Ở Tp. HCM
Không, chính mình sẽ trông coi công trình luôn, mà mình thì mù tịt về kiến thức xây dựng, kiến trúc, sợ bị thầu múa rìu qua mắt.
Em giơ tay làm GS kg đòi hỏi chi phí. TK. TC cả phần DD và MEP cụ có cần không.

huyan0702

Xe hơi
Cụ ở gần HN thì ib e giúp

Sonduong.BMV

Xe container
Vấn đề cụ chủ đang mắc thì phổ biến hiện nay. Nhìn ai cũng như sắp móc túi mình. Với những chủ nhà như cụ thì chỉ có cách tự làm, tự chỉ đạo thợ thôi. Em là dân xáy dựng chuyên đi làm thuê nhưng nếu gặp phải chủ nhà như cụ thì em cũng xin rút lui, đói cũng không làm.
Nhà thầu nó được bao nhiêu mà “đi đêm” được với TVGS

tacke135

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ tranh thủ đi học thêm về xd đi ạ.
Cụ đừng tin mấy lão ksxd vì họ toàn lấy tiền của chủ nhà đi tiêu đấy ạ.

thosandocu

Xe buýt
Chỉ sợ éo có tiền ..........Có tiền thì kí hợp đồng với một cty tư vấn giám sát XD nào đó , cứ theo HĐ mà thực hiện , tranh chấp ra Tòa ...Ngặt một nỗi nhiều ông tiền thì ít mà lại thích hít........................

Dogmatix

Xe tăng
Nhà mình thì tự mà thu xếp trông đi cụ. Đôi khi trong thực tế thi công có thể phát sinh những chi tiết cần thay đổi cho phù hợp điều kiện thực tế. Khi ấy nếu có mặt mình thì dễ xử lý hơn.
Nếu không thường xuyên ở đấy trông coi được thì cụ tìm ai tin tưởng một tí, ít chuyên môn cũng không sao, mục đích là nhắc nhở thợ khi họ làm ẩu thôi. Cụ cũng nên thu xếp sao cho mỗi ngày có mặt tại nhà 1-2 lần. Có gì còn hô hào thợ nó làm cẩn thận. Em ví dụ khi làm sắt thôi, nhiều ông thợ lười hoặc ẩu, toàn bỏ sót không buộc. Hay như khi xây, mạch vữa chẳng đầy gì cả, sau về ở dễ ngấm tường...
Nói chung thợ mình cơ bản là ẩu. Không nhắc nhở không được đâu.

moonlife

Xe container
Cụ cần tvgs thì pm em. Do cụ muốn thế nào thôi vì tvgs là đi làm thuê, cơ bản thì rắn ngay từ đầu thì thợ đỡ làm ẩu. Tvgs sợ nhất là chủ nhà tin thầu hơn tvgs mà ko dám giao toàn quyền. Còn chuyện đi đêm với thầu xd thì cũng ko nhiều đâu vì 2 bên đểu phải làm và giám sát theo bản vẽ. Cần thay đổi hay thấy gì đó bất hợp lý thì phải xin ý kiến chủ nhà và thông qua bên thiết kế.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ xây biệt thự bn m2/1 sàn mà phải thuê tvgs kinh thế?

honglong1

Xe điện
Nhà thầu nó được bao nhiêu mà “đi đêm” được với TVGS
Vật tư thì tự mình mua rồi thì nó đi đêm với TVGS thì còn được cái gì mà đi đêm. Ký HD với công ty chuyên tư vấn GS ý. Cả đời mới làm được cái nhà, lại còn làm nhà phố SG mà còn tiếc vài đồng bạc lẻ.

Em giơ tay làm GS kg đòi hỏi chi phí. TK. TC cả phần DD và MEP cụ có cần không.
Cụ tốt thế thật không, làm công không cũng làm, mình thì không cần đứng công trình ngó nghiêng trong toàn bộ 8 tiếng làm việc trong ngày, nhưng mà 1 ngày đến xem xét cho mình tầm 2, 3 cữ, mình thì trực tiếp ở công trình rồi. Chắc cụ còn trẻ hả, mà mình ở tp. HCM.
Vật tư thì tự mình mua rồi thì nó đi đêm với TVGS thì còn được cái gì mà đi đêm. Ký HD với công ty chuyên tư vấn GS ý. Cả đời mới làm được cái nhà, lại còn làm nhà phố SG mà còn tiếc vài đồng bạc lẻ.
Em làm trọn gói là khoán vật tư và nhân công hoàn thiện bác á, tức là xong thô, còn vật tư hoàn thiện mới là em tự mua.