[CCCĐ] Sapa! Có dịp sẽ quay lại mảnh đất này thêm lần nữa.

nhatld

Xe tăng
em hỏi klq phát nhưng các cụ ơi tầm này đi lên đó có bị lạnh k nhỉ?
Trên đông dưới hè Cụ à. Thêm áo khoác mỏng bên trên là ấm rồi.

E đã lên đây 3 lần và vẫn còn ý định sẽ lên tiếp :D
Chuẩn mợ. Đợt vừa rồi em đi mang tính chất khám phá là nhiều, chứ chưa có thời gian để nghỉ dưỡng. Đợt sau mà đi chỉ đi nghỉ là chính thôi. Kaka

em lên sapa mấy lần rồi nhưng mà mỗi lần lại 1 ấn tượng khác, vẫn chưa thấy chán..hề hề
Chuẩn ợ

Đồ ăn trên Sapa có j lạ và ngon ko cụ ?
Khoản ăn uống thì bình thường mợ à, cá hồi hay cá tầm em ko ăn vì ăn khá nhiều. Kết nhất món gà bản, ngon dã man.:))

nhatld

Xe tăng

giangsuki

Xe ngựa
Em hỏi ngu 1 chút Cụ ơi, cốt 2800 là chỗ nào Cụ nhỉ. :D :D :D
Chính là điểm dừng của cáp treo bây giờ cụ ạ, trước nó là bãi đất trống với 1 cái lán tôn để ngủ qua đêm cho dân leo Fan cụ ạ

nhatld

Xe tăng
Chính là điểm dừng của cáp treo bây giờ cụ ạ, trước nó là bãi đất trống với 1 cái lán tôn để ngủ qua đêm cho dân leo Fan cụ ạ
Cảm ơn Cụ. Em hâm mộ mấy thớt của Cụ lắm, nhưng chưa có điều kiện để thực hiện. Đợt lễ rồi định chạy vào QB nhưng nghỉ ít ngày quá. Hơi tiếc. :(
Cụ chủ thớt chụp ảnh mợ khoanh đỏ đã xin phép Giang Say chưa nhỉ?
Vậy là Cụ Giang nhà mình đây ạ. :D

giangsuki

Xe ngựa
Cảm ơn Cụ. Em hâm mộ mấy thớt của Cụ lắm, nhưng chưa có điều kiện để thực hiện. Đợt lễ rồi định chạy vào QB nhưng nghỉ ít ngày quá. Hơi tiếc. :(

Vậy là Cụ Giang nhà mình đây ạ. :D

Vâng đúng là em roài :D

chinhlv300391

Xe tải
Biển D mà bác lắp thêm ghê sau, nếu xxx ngó tới thì chắc chắn toi cụ nhé!
Vâng cụ ý e cũng thấy nhiều người đi biển D và lắp thêm ghế sau. E thấy hợp với kinh tế nên mới máu cụ ạ hì. Nếu bị xxx hỏi thì lỗi này ntn cụ ?

chinhlv300391

Xe tải
Thay đổi kết cấu xe cụ nhé...lỗi này khá nặng. Nếu có người ngồi sau nữa thì lại thêm cả tội chở quá số người qui định nữa...mệt đấy cụ ạ
Dạ. Cám ơn cụ đã chia sẻ. Hì hì thế này thôi e suy nghĩ lại

Sunny555

Đi bộ
Wow, thích quá bác ạ

nhatld

Xe tăng

nhatld

Xe tăng
Em tiếp...
Về đến khách sạn cỡ hơn 12h, tắm táp qua loa rồi check out. Thời tiết thị trấn nắng đẹp. Sai lầm chít người của em là chỗ này. Lẽ ra nghe gấu nhà, để xe ở khách sạn rồi ra đầu phố ăn trưa. Nhưng em lại ra hồ tìm quán Anh Dũng. Ra ngoài, đúng tầm các cụ mợ bắt đầu lên và cũng chuẩn bị ra về. Đường tắc, ồn ào, tấp nập, không có chỗ đỗ xe. Mãi sau cũng tìm được chỗ đỗ xe vào quán, gọi cơm đơn giản ăn cho xong bữa. Rút kinh nghiệm lần sau là đói đâu ăn đấy, điểm chơi thì tham khảo trên mạng, còn ăn thì tùy cơ ứng biến. :)) :)) :))

Được cái gà ngon, ngọn xu xu xào non, canh cải mèo nấu thịt ngọt, hơn 300k, ăn ko hết, hơi lãng phí.

Ăn xong lên đường vào Tả Van. Vé vào bản 75k/người. Sau này có đi lại, em rẽ lối Xuân Giao vào, đỡ mất 150k.:D Chứ ngại cái khoản đi chơi mà cứ phải mất phí thế này lắm lắm. Đoạn vào bản mệt roài, lại bị tụi 16 cứ dí mít ép vượt, ko còn tâm trạng chụp hình, chứ đường xấu dã man. Xe gầm thấp cứ phải đi kiểu gác chân c. hó, ko lại dính gầm, xót hết ruột. :(

Vào đến nơi cỡ 14h, check in nhanh chóng, em oánh 1 giấc đến mãi 17h.:( Ko dính cái vụ loanh quanh tìm quán ăn, đổ xăng ko thành (bác xe ôm chỉ em đi 1 vòng hồ mà làm quái gì có cây xăng nào, muộn nên cũng tặc lưỡi, mai về rồi đổ) thì ngon rồi.

Xăng xe khi vào đến Tả Van.

Ngủ dậy 2 mẹ con gấu đã đi chơi. Càng tiếc. :(( :(( :((

Lối vào chỗ em nghỉ

Buổi tối cũng lung linh phết. Phải nói là ở đây ngày cũng như đêm, cảnh đẹp và trữ tình.

2 mẹ con Gấu vào bản chơi, em thì tiếc đứt ruột. Haizzz

Nhìn cái gì cũng lạ, cứ ngơ ngác. :)) Phòng em ở là cái nhà sau lưng F1 em, đứng trên gác nhìn thẳng xuống lòng suối, nhưng hơi xa. Giờ nhìn ảnh lại càng muốn đi nữa vì có nhiều điểm đến mà chưa được đi.

Chạy loanh quanh khắp bản

Kể ra ko ngủ, đi chơi với 2 mẹ con thì phải vui lắm. Hứa lần sau sẽ sắp xếp hợp lý hơn.

Nghịch bẩn...

Điệu như mẹ nóa

Nắng chiều

Lúc này em đã dậy, gấu nhà đi chơi khóa cửa ngoài. :( Gọi về được thì trời đã tắt nắng. Giặc nhà em lại chơi trò này, phát mệt. Khuyến cáo các Cụ mợ đi cùng F1 nhớ trông cẩn thận. Ban công gỗ không được chắc chắn.

Cũng gần 18h, cho F1 ăn rồi ăn tối thôi.

Hoàng hôn buông xuống

Chỉnh sửa cuối:
đi mùa tuyết đẹp hơn ko cc

nhatld

Xe tăng
Bản đã lên đèn, đi ăn thôi.

Phía trên là bãi đỗ xe, bãi này không phai đất của chủ nhà. Phí 50k/đêm

BBQ thịt nướng đê.

Cho ra thăm xe Bố cho đỡ nhớ, xe ngủ để mai còn về. :))

Nhỏ nhắn đáng yêu nhưng ko yếu nhé, toàn bị các anh 16 kẹp giữa thôi. :((

Nhà em gọi bữa tối gồm 1 đĩa cá suối chiên 150k, 1 đĩa thịt nướng 150, rau cải mèo luộc, canh chua + 1 chai bia Lào Cai. Bữa này em cũng ăn mãi mới hết. Tổng thiệt hại cả ngủ nghỉ, ăn tối, ăn sáng (ăn sáng gọi thoải mái) cỡ 830k. Hợp lý.

Trong lúc đợi bữa tối, em lang thang. Tối tháng cô hờn nên ko cho F1 đi. :D :D :D Ngồi ngoan 1 chỗ như này

Túp lều lý tưởng của anh và của em. Cụ mợ nào đi cùng người yêu thì quá chuận

Ơ mà đội này đi toàn nữ, bàn bên cũng 1 đôi nữ, sao nữ đi với nhau nhiều vậy. Chẳng có nhẽ...

Có bạn uống bia rồi. 1 2 3 zô

F1 nhà em rất khoái chí

nhatld

Xe tăng
Ăn xong về cho F1 nghỉ sớm, mai còn cỡ hơn 300km nữa. Bố mẹ thì ham chơi, con cũng ham vui.:D
Mặt tiền chỗ em ở

Tầng 1 có phòng Family rất rộng, đại gia đình có thể ở được

Tầng 2. Tối đi nhóm ngồi oánh tá lả cũng thú

Phòng em ợ. 2 đệm, ban công kính nhìn thẳng ra suối, quá tuyệt khi book phòng vào ngày 02.09. Ai bảo đi chơi ngày lễ là đông. :))

Em đi ngủ ợ. Mai dậy sớm hít hà không khí

Lovely Windy

Xe buýt
Em mà ngủ kiểu này chắc muỗi đốt đầy người mất. Hic

nhatld

Xe tăng
Em mà ngủ kiểu này chắc muỗi đốt đầy người mất. Hic
Ko hề có con muỗi hay con gì làm phiền giấc ngủ của mợ nhé. Ngủ rất ngon. F1 nhà em ngủ 1 mạch đến mãi 8h sáng, gọi ko chịu dậy

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng SG mới ra, người bắc mà giờ vẫn còn khoe đi SP
:)

Lovely Windy

Xe buýt
Ko hề có con muỗi hay con gì làm phiền giấc ngủ của mợ nhé. Ngủ rất ngon. F1 nhà em ngủ 1 mạch đến mãi 8h sáng, gọi ko chịu dậy
Có thể do thời tiết lạnh, kiểu gì em cũng thử trải nghiệm như Cụ. Em đi về sẽ khoe ảnh Cụ xem nhá

nhatld

Xe tăng
Tưởng SG mới ra, người bắc mà giờ vẫn còn khoe đi SP
:)
Em nhà ko có điều kiện Cụ à. Được bữa đi chơi xa, khoe cho nó sướng cái thằng người