[Funland] Sạt lở thủy điện Rào Trăng 3, hơn 10 công nhân bị vùi lấp. Phó tư lệnh Quân khu 4 cùng 12 người gặp nạn khi đi cứu hộ

Trạng thái
Thớt đang đóng

pain

Xe ba gác
Đau xót quá, đồng đội chào nhau lần cuối, nhìn mà rơi nước mắt. Vĩnh biệt các anh, lại 1 lần nữa người Việt Nam lại rơi nước mắt tiễn biệt các chiến sỹ hi sinh thời bình
Nhớ bài hay hát thời đi lính:
“ Vì nhân dân quên mình, vì nhân dân hy sinh
Anh em ơi, vì nhân dân quên mình.”

Nghiêng mình trước những người đã quên mình vì nhân dân!
Bọn đấy cụ nhắc làm ji phí nước bọt! Chỉ có nắm đấm phang vào mõm thoi. Giá mà lính vào trước, chỉ huy vào sau lại gào lên là chỉ biết ru rú ở nhà, gian khổ nguy hiểm phần lính ngay ý mà.
Các cụ cùng em lẩm nhẩm bài hát nhé!

Xin nghiêng mình chào các Anh!

pain

Xe ba gác
E cũng lính. Bộ đội vừa vất vả qua đợt Covid vừa rồi,giờ lại tiếp lũ lụt miền trung rồi các vụ cán bộ chiến sỹ hi sinh. Rớt nước mắt cụ ah. Trong khi ngẫm lại ra đời ra xã hội thường k đc tôn trọng đúng nghĩa. Xã hội kim tiền. Nản
Ơ kìa cụ!
" Đoàn Vệ quốc chúng ta
Từ Nhân dân mà ra
Được Dân quý, được Dân tin muôn phần"

boyboy1990

Xe điện
Ai quản lý? Mấy thằng chủ đầu tư thủy điện ăn gian làm dối chứ ai? "Nhất phá sơn lâm, nhì đâm hà bá", cầu cho nhân quản đến sớm!
Mình nó ăn gian đc chắc? Cụ đổ đống cát trước cửa hôm sau cán bộ vào hỏi thăm ngay, xây tòa chung cư to vật giữa thủ đô không phép thì bảo do lực lượng mỏng ko quản lý đc.
Ko giải quyết đc cái gốc thì ko có thủy điện rừng vẫn bị phá như thường, cụ tưởng chỗ nào ở VN cũng xây đc thủy điện chắc, những chỗ ko xây đc thì rừng cũng có còn không?

vnhn

Xe tăng
Em tưởng flycam nó truyền dữ liệu về điện thoại thì lưu luôn trong bộ nhớ điện thoại chứ vẫn có thẻ nhớ à?
Nó chỉ lưu thẻ nhớ găn trên máy bay thôi. Còn chỉ truyền tín hiệu hình ảnh về trên điện thoại để mình điều khiển.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Thông tin chỉ nói 13 người của đoàn cứu hộ bị nạn, vậy người của trạm kiểm lâm có bao nhiêu, có an toàn khonng mà không nthấy đề cập các cụ nhỉ
Trạm kiểm lâm hình như không có người hay sao ấy, không thấy nói gì đến.

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Nó chỉ lưu thẻ nhớ găn trên máy bay thôi. Còn chỉ truyền tín hiệu hình ảnh về trên điện thoại để mình điều khiển.
Loại này thì em không biết. Trước có con flycam nhẹ hều thì không có thẻ nhớ, dữ liệu lưu luôn trên điện thoại, pin bay được 10’.

kokuka

[Tịch thu bằng lái]
Mình nó ăn gian đc chắc? Cụ đổ đống cát trước cửa hôm sau cán bộ vào hỏi thăm ngay, xây tòa chung cư to vật giữa thủ đô không phép thì bảo do lực lượng mỏng ko quản lý đc.
Ko giải quyết đc cái gốc thì ko có thủy điện rừng vẫn bị phá như thường, cụ tưởng chỗ nào ở VN cũng xây đc thủy điện chắc, những chỗ ko xây đc thì rừng cũng có còn không?
Trước khi xây TĐ thì muốn lấy gỗ cũng khó mà chỉ lấy được lặt vặt, lén lút, kéo bằng xe trâu... Xây TĐ thì nó làm hẳn đường to, đưa xe máy hạng nặng vào cưa cắt xúc ủi rồi chở gỗ ồ ạt, công khai ra ngoài bằng xe tải nặng. Hiểu chưa?

VNZZ

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ hiểu về tốc độ truyền lũ chứ? Thấy cụ bênh chằm chặp thủy điện, chắc dân ăn cơm trong ngành rồi.
Ra chỗ dốc có cây, cỏ với chỗ không có cây, cỏ rồi đổ thử xô nước là thấy ngay ấy mà.

Hulk

Xe tăng
Vĩnh biệt các chiến sĩ. Mong các anh yên nghỉ.

hong.viwaco

Xe container
Cả đoàn đi cứu nạn đều tử nạn :(
Cay mắt quá các cụ ạ=((=((=((

Jamebonds

Xe container
Trước khi phê bình thì nên đặt mình vào hoàn cảnh của người khác đã. Cục CHCN xin mua mấy cái thang dây mà các anh quân lực còn ủ rũ xin từ chối đấy. Ông lại còn đòi trang bị cấp địa phương. Có ông còn đòi có ngay trực thăng vào vùng lũ nữa.

Mie các ông có biết rằng chăm cái trực thăng con hơn chăm bố ở nhà. Tưởng như lôi con SH đi đón con à???

Dân chuyên họ lại chả cần biết cần có cái gì và làm gì. Đến hợp đồng quốc tế còn có điều khoản Bất khả kháng.
Cụ bị lên đồng hử? trang bị kiến thức xử lý tình huống khẩn cấp, thiên tai, cứu hộ chứ e đâu có bảo trực thăng với trang thiết bị vật chất to lớn gì?

muca

Xe tăng
Những liệt sỹ thời bình...mong các anh siêu thoát.

Jamebonds

Xe container
"nghe nói"; "nghe hơi nồi chõ" rằng ở miền rừng núi, có những vị trí địa hình "bằng phẳng", gần sông gần suối... nhưng bà con dân tộc thổ dân bao nhiêu năm vẫn không dựng nhà dựng bản chỗ đó. Thời người xuôi lên là kinh tế mới thì tranh nhau chọn những chố đó để ở, để xây làng lập xóm. Mà còn bảo bà con thổ dân "dốt" thế, không ở những chỗ đó cho tiện.

Và cũng nghe nói, nghe đồn; (từ khi thông tin nhiều, thông suốt đến nay) thì thấy các làng các xóm miền núi bị lũ ống lũ quét tuyền là làng mới, trường học.... của người xuôi lên.
Mà ít thấy lũ ống lũ quét quét cả bản cả buôn người thổ địa.

Tất nhiên, giờ trên núi người bản địa/thổ địa cũng ít rồi
Cụ chuẩn, e thấy nhà người dân tộc toàn làm triền núi thoai thoải, vùng thung thì để trồng hoa màu

vandatAT

Xe container
Tìm thấy đủ 13 nạn nhân rồi.
Mong linh hồn các nạn nhân được siêu thoát

Jamebonds

Xe container
Thôi cụ ăn gì em cúng, bớt bi bô hộ em cái.
Nếu ở bển thì chịu khó hỏi Gúc để xem cái dãy Trường Sơn nó là dãy nào, tại sao người ta gọi Trường Sơn Đông, Trường Sơn Tây. Tại sao sườn Đông phải chịu gió lào, sườn Tây phải chịu mưa nhiều. Rồi xem các sườn nó nằm ở đâu....thế nhé :(
ý cụ phá rừng bên Cam, Lào ko ảnh hưởng tới VN, cứ tha hồ mà phá rừng của bạn còn ta cứ mà yên tâm hử? vì cái vạch biên giới chắn rồi đúng ko? cụ tưởng chỗ nào cũng là dãy trường sơn che chắn hử

Trạng thái
Thớt đang đóng