[Funland] Sau 10 năm hôn nhân các cụ các mợ đã giữ lửa như thế nào?

hưvô

Xe lăn
Như em nghĩ cứ lửa sắp tắt thì lại lấy quạt và quạt thêm thôi

hanamkr

Xe buýt
Cưới xong cái lạnh từ chân roài lấy đâu ra lửa mà giữ.

huhong1992

Xe tải
2 người phải cùng giữ mới được cụ ạ.
Như nhà em, em luôn tìm cách để làm mới lại tình cảm, nhưng mụ vợ éo hiểu nên giờ em buông xuôi rồi, đến đâu thì đến thôi.

tom9343

Xe buýt
Bọn mình thiếu tất cả bạn ạ, thiếu quan tâm, thiếu sẻ chia, thiếu sự thấu hiểu
Chồng mình cứ bảo yêu thương mình nhiều lắm, chỉ có vợ và con,nhưng đến khi mình hỏi lại "anh đã yêu em như thế nào?"anh ấy lại không trả lời được?
Vợ cháu cũng hay hỏi dư lày.Cơ mà cháu cũng d.éo biết trả lời ra răng cho nó hợp ý con ngan già nhà cháu.
Vậy theo mợ thì mợ thích câu trả lời ntn?
PS: Cháu cứi đc 12 năm rồi ợ, chắc tình trạng nhà cháu cũng giống nhà mợ.
Mà cháu có ý định nhờ cu em nó tán vợ cháu xem nó có đổ ko nữa cơ😂

fun05

Xe đạp
nhà em cũng 11 năm có lẻ rồi, như mợ gì đó nói quan trọng là phải biết chia sẻ, thông cảm cho nhau --> sau khi con ngủ, vợ chồng tâm sự với nhau nửa tiếng; hai vợ chồng phải có điểm say mê chung, ví dụ tập thể dục, karao.... mỗi năm sút hai đứa trẻ về quê nửa tháng để đi du lịch hoặc sống như vợ chồng son, làm mới tình cảm.

hôteo

Xe buýt
Mợ có dùng fb k? Thử vào tìm đọc những bài viết của cụ Hoàng Anh Tú (anh chánh văn ngày trước ở báo Hoa Học Trò ấy ạ). Em thấy nhiều bài hay, thực tế, giải đáp được nhiều vấn đề trong các gia đình.

xomo

Xe buýt

Hainam1987

Xe hơi
Nhà em 5 năm cũng vô số lần oánh cãi chửi nhau tưởng đứt rồi được vài bữa lại đâu đóng đấy. Vợ em nó lầy vcđ, mình căng lắm rồi nó lại trùng, rồi xin lỗi các kiểu, méo biết làm thế nào [-([-([-(

Fecaonguyen

Xe tải
Có thể có nhiều người sẽ cười em nhưng em đang bế tắc quá các mợ ạ.Sau 15 năm quen biết có 10 năm là vợ chồng hiện nay vợ chồng em không còn tý tình cảm nào với nhau, không ai có bồ bịch cả nhưng quan điểm cách sống cách nghĩ không có tý gì trùng nhau, không có tý sẻ chia nào, không ai bồ bịch, không đánh mắng không chửi bới gì nhau nhưng trong mắt nhau lại giống người dưng nước lã.
Bế tắc thật sự!
Cụ này tảo hôn quá.

Hafeleshop

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
bravat-vietnam.com
e nghĩ mợ dg có 1 chút tự ti( mợ đã tự nhận mình xấu). có lẽ mợ nên đi tân trang lại sắc đẹp 1 chút, chuyện đó bây giờ là chuyện nhỏ mà. khi mợ tự tin thì mọi thứ sẽ ổn thôi ạ. ck mợ nhạt thị mợ pải là người thêm muối, chứ sống nhạt nhẽo như vậy thấy chán thật ý

Dancingwiththewind

Xe điện
Chồng em vẫn lạnh lùng ít nói khô khan từ khi cưới đến giờ. Em lúc vui thì ríu rít như chim, lúc mệt hoặc buồn hoặc chán thì lẳng lặng chả nói gì. Cũng được 13 năm rồi cả nhà ạ. Vẫn tay trong tay đi thể dục, đưa đón con đi học thêm buổi tối cũng đi cùng nhau. Lúc lấy cũng chưa yêu mấy đâu, tại hai bên đều đến tuổi, thấy hợp, nhưng sống với nhau lâu em thấy gắn bó hơn nhiều. Em thấy cuộc sống của em không cuồng nhiệt và cũng không nhàm chán quá. Công việc của em cũng bận, rồi hai đứa con đang tuổi đi học nên em cứ bận rộn suốt, việc nhà thì phân công nhau và giờ con lớn cùng làm với bố mẹ. Có lúc em chán đồng chí ý mấy ngày xong lại hết lại thấy quấn quýt ngay.
Mà em thấy không khí gia đình em phụ thuộc vào em ấy. Em bình thường hay nói cười. Khi nào em im lặng thì bố con nhà ý có vẻ sợ chăm chỉ làm việc nhà hẳn.
Mà như mợ ấy thấy gia đình nhàm chán ấy. Nếu em mà để mặc thì nhà em còn chán hơn. Niềm vui của chồng em là nằm im xem youtube về xe và đồng hồ. Nhưng em dùng mỹ nhân kế, thủ thỉ thù thì, dọa dẫm kế... dẫn dắt vào việc chăm con và làm việc nhà. Em sẽ tổ chức du lịch, ăn tiệm ...rồi định hướng học hành cho con cái, cho học thêm ở đâu môn gì. Cả nhà cứ thế thực hiện.
Được cái ông ý chăm con, đưa con đi học bơi, tập xe, đánh cầu đá bóng. Ba bố con giờ suốt ngày đi bơi và đi đá bóng với nhau bỏ em ra rìa đây

Chỉnh sửa cuối:

Muon_biet

Xe cút kít
Chồng em vẫn lạnh lùng ít nói khô khan từ khi cưới đến giờ. Em lúc vui thì ríu rít như chim, lúc mệt hoặc buồn hoặc chán thì lẳng lặng chả nói gì. Cũng được 13 năm rồi cả nhà ạ. Vẫn tay trong tay đi thể dục, đưa đón con đi học thêm buổi tối cũng đi cùng nhau. Lúc lấy cũng chưa yêu mấy đâu, tại hai bên đều đến tuổi, thấy hợp, nhưng sống với nhau lâu em thấy gắn bó hơn nhiều. Em thấy cuộc sống của em không cuồng nhiệt và cũng không nhàm chán quá. Công việc của em cũng bận, rồi hai đứa con đang tuổi đi học nên em cứ bận rộn suốt, việc nhà thì phân công nhau và giờ con lớn cùng làm với bố mẹ. Có lúc em chán đồng chí ý mấy ngày xong lại hết lại thấy quấn quýt ngay.
Mà em thấy không khí gia đình em phụ thuộc vào em ấy. Em bình thường hay nói cười. Khi nào em im lặng thì bố con nhà ý có vẻ sợ chăm chỉ làm việc nhà hẳn
Thế là tốt rồi, chúc mừng nhé!