Sau 2 ngàn km Em show Kia K7, vài đánh giá chủ quan.

binhcan

Xe buýt
Bản em mua cho Ông bạn là bản 2.4 thường máy dùng chung với sonata 2.4.
@anh Hải sắp bán K7 nhé, thông tin các bác biết để đỡ tốn tiền, giá thì hơn Optima anh Hải đang bán có khoảng trăm triệu thôi, chắc quanh quẩn 1 tỉ, dùng động cơ GDI 2.4 nhé, tại hôm nọ em lấy cái K5 cậu sale bên TH nói thế, nó bảo khoảng tháng 4/2011 công bố.

Không có đâu Bác, cứ đợi xem Anh Hải anh ấy mang K7 về anh ấy bán bao nhiêu???:-bd, mà bây giờ có muốn mua K7 nội địa cũng có ai dám mang về đâu, đây là lô xe mang về từ giữa năm ngoai đấy.
Thì đấy là em trích lại nguyên văn lời của sale bên anh Hải thôi, có phải em bịa ra đâu bác, bác không tin cứ gọi số 0933.806.093 (tên Hoàng) hỏi thử xem sao. Tại hôm nọ em lấy K5 nhưng không thích màu đen hỏi lan man là bao giờ có chuyến tiếp và bên em có K7 không thì được trả lời sắp giới thiệu K7. Cậu ý nói là chênh so với K5 vài ngàn USD thôi, mà K5 giờ anh Hải bán có 854 thì chênh vài ngàn chả là khoảng 1 tỉ còn gì. Cậu ý còn bảo là so với K5 anh Hải bán thì có thêm cái màn hình, máy GDI 2.4, vẫn hộp số 6 cấp, thêm túi khí.
Em có lòng tốt thông tin cho các bác đỡ tốn thóc thôi, còn các bác nhìu tiền thì cứ ra mà phang hàng nhập.

binhcan

Xe buýt
Em nghĩ không có giá đấy đâu . quanh quẩn 1 tỷ thì sonata với camry lại giảm doanh số đáng kể mất .

Mà kiểu gì chân cẳng K7 của anh Hải chả ngon hơn K7 nội địa . Anh Hải rất rành tâm lý anh em Việt cộng mình mà . :)
Chả ảnh hưởng gì đến Cam đâu, Sonata thì may ra, vì dân Vịt mình là fan cuồng của Toy rồi, giá K5 giá chỉ bằng Altis (842 vs 854) mà có ảnh hưởng gì đến Altis đâu, vẫn phải đợi vài tháng mới có xe mà. Thế nên K7 chắc không ảnh hưởng gì đến Cam đâu nên bác không phải lo cho ToyVN

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Hoànggia còn 1 em K7 option 2 túi khí bán 53.5 đấy. Xe cụ Sonata là bản full 10 túi khí ạ?

SonataHQ

Xe điện
Hoànggia còn 1 em K7 option 2 túi khí bán 53.5 đấy. Xe cụ Sonata là bản full 10 túi khí ạ?
Anh em nào vác nốt đi vì chả có nữa đâu, Ông em hôm trước được em dẫn vào đời bằng K7, sau khi mua và chạy được 3000km cứ cám ơn em mãi, cho cả bạn bè chạy thử, và ai cũng công nhận 1 điều chả giống xe nào mà là K7:)

SonataHQ

Xe điện
Chú Wintorm làm anh khổ suốt ngày quanh quẩn kiếm xiền đổi xe.

chuquoctien

Xe đạp
loa con này nghe sướng lắm

tuấnigon

Xe hơi
Website
uploadpic-tuan.blogspot.com
Thấy các bác tranh luận xe Hàn xe Nhật vui thật, bản thân em thì thấy xe Nhật bây giờ so với xe Hàn thì cũng cở 1 em 10 điểm còn em kia 8.5->9 điểm.
Nhiều khi mình sùng bái thương hiệu quá thì đó chính là cơ hội cho người khác bán giá hời.
em xin kể câu chuyện vui vui nhưng có thật ở xóm em :
Cách đây mười mấy gần hai chục năm bà hàng xóm của em đi mua tivi Goldstar của Hàn Quốc ( bây giờ Goldstar là LG đấy). Lúc đấy xóm em sùng hàng Nhật lắm (em cũng vậy), ai cũng cười bả khờ, mọi người hỏi bả sao không TV Nhật xài cho nó bền, TV Hàn mau hư lắm....
Kết quả : Sau mười mấy năm sử dụng mà TV Goldstar không hư, bà hàng xóm đem cái TV Goldstar đi cho người thân dưới quê, bả mua tiếp cái TV LCD của Samsung.
Đến thời điểm này thì xóm em đã hết chê TV Hàn Quốc, thậm chí họ còn đua nhau mua TV LCD của Samsung hoặc LG (báo cáo là em cũng đang xài cái LCD Samsung ).
Nghĩ lại thấy bà hàng xóm đâu có khờ ....
Em kể chuyện có thật, nếu có phật ý các bác ném đá em nhẹ tay nha...
Cảm ơn.

tunz

Xe hơi
E này ngoài đường có vẻ hiếm hoi :-<

veronicax2

Xe buýt
em không ném đá quăng bom đau cụ đừng trách em,
đi con này khó vãi lúa luôn tầm nhìn bị hạn chế nhiều
bản thân em xin nhận xét xấu hơn k5 vì thời điểm em mua có cả k5 và k7 nhưng dáng k5 nhìn thể thao hơn nhiều
hỏng hóc cái xe này thì phi vào hãng mà đặt hàng chứ không có luôn đâu ợ
và em xin chốt lại em này bán đi thì lõm nặng

scb360

Xe tăng
em không ném đá quăng bom đau cụ đừng trách em,
đi con này khó vãi lúa luôn tầm nhìn bị hạn chế nhiều
bản thân em xin nhận xét xấu hơn k5 vì thời điểm em mua có cả k5 và k7 nhưng dáng k5 nhìn thể thao hơn nhiều
hỏng hóc cái xe này thì phi vào hãng mà đặt hàng chứ không có luôn đâu ợ
và em xin chốt lại em này bán đi thì lõm nặng
Veronicax2 bán K5 chuẩn bị nhập K7 chưa đấy, nhớ khao nhé:-ss

dream-dream

Xe tải
chúc cụ có xe K7 đẹp, số lượng ít chưa đụng hàng nhiều, option hiện đại....
theo cá nhân em các phiên bản xe thương mại bây giờ như thời trang 1 năm ra nhiều mẫu cho các cụ lựa chọn nên cụ nào thích em nào thì múc em đấy thôi phù hợp với đk kinh tế, nhu cầu của mình và nên hài lòng với xe mình đã chọn còn đi chán không thích nữa thì bán... moi việc đơn giản alo là đổi được xe. ( kia, huyndai,toy, honda,audi, bmw,mer,porche,landrover... giống nhau hết ra mẫu mới nhìn xe mình lại chán ngay Việt nam có câu " con gà tức nhau tiếng gáy" ). hehe đời còn dài chắc cố gắng mỗi cụ cũng "chén" được vài em chân dài, xinh đẹp hehe.../

IamDragon

Xe buýt
CHúc mừng bác chủ, xe này là niền mơ ước của em, không biết bao giờ em mới cưới đc em nó đây

SonataHQ

Xe điện
Em chạy 1 vạn 3 rồi đúng 1 năm cưới em nó, hôm qua vừa đi Hạ Long về, K7 nói riêng xe Hàn nói chung có 1 điểm yếu thật đấy là gia tốc khi đạp ga để vượt xe khác dù máy 2.4, 170HP nhưng vẫn thấy ì ạch, thường em vẫn phải dùng số thể thao đè về 1 số vượt mới anh tâm.
Nhưng đúng là xe rộng rãi, tiện nghi, điều hoà mát, âm thanh hay, giao diện nguồn phát âm thanh thì đẳng cấp, phong phú. Độ bền theo cảm giác của em thì hơn anh huyndai, sau 1 năm sử dụng ( em đã đi 2 cái huyndai trước cái K7 này 3 năm nhé: 1 cái I30 và 1 cái Sonata) cửa đóng vẫn chắc nịch, độ ồn không tăng lên, các thiết bị đi kèm đều ổn định. Nói chung vẫn sướng và thỏa mãn, nếu bỏ cái thương hiệu, thêm bộ rèm che nắng chỉnh điện. Em nghĩ đến E 250 hoặc Audi A6 bản 2.0 body như nhau đồ chơi như nhau đều thêm đến gần 1 cái K7 nữa. Vậy thôi em cứ K7 em đi nhể=D> rẻ mà lạ.

vkg34

Xe đạp
giá K7 bây giờ là bao nhiêu các cụ ơi? cảm ơn các cụ trước.

matiz19

Xe tăng
K7 to hơn Cam nhưng giá lại ngang ngang. Dường như Kia muốn K7 cạnh tranh trực tiếp với Cam thì phải nên thiết kế cũng hơi già già.

Cá nhân em kết K5 hơn :-"