[Thảo luận] Sau 6 năm lái xe, lần đầu tiên em bị va chạm!!!

volga3110

Xe buýt
Hôm qua, trên đường về nhà, khoảng 8h tối, đến ngã tư Hai bà Trưng - Bà Triệu, đèn xanh của em còn 2s, em phi qua, thế mà vừa sang đến bên kia ngã tư, thấy ngay 1 em gai đi xe máy rẽ trái vào Bà Triệu trước khi đèn hết đỏ. Thế là em chỉ kịp đánh lái sang một tẹo nhưng vẫn rầm 1 cái, em gái ngã. Em xuống xe, dắt xe vào cho em gái, hỏi han xem có bị sao không, kiểm tra tay chân của em ý...., còn chưa có nói xem là ai sai ai đúng. may mà em gái thì không sao, hơi xước xe tẹo thôi. Khỏ thân em nó mặt cắt không còn giọt máu. Em đành đứng đấy tám với em ý tẹo, để lại số đt, địa chỉ cơ quan và số CMT, bảo em ý nếu mai có đau tay hay gì thì gọi đt cho em.
Thế là xong, 2 anh em vui vẻ chào nhau đi. Nhưng chỉ tức mấy thằng bảo vệ cửa hàng Tissot ở đấy, nói như đúng rồi, bảo em là : Mày đi xe ép con người ta kinh thế, đi từ từ cẩn thận, nọ kia các kiểu. Cáu thế, em bảo, không phải việc của các ông, tôi còn đang thăm hỏi em gái, còn tôi mà ép em ý thì bg em ý đang vào viện rồi. Đúng là ở VN, đi ô tô, kiểu gì cũng bị bảo là sai.
Qua đấy, em thấy là chúng ta khi qua ngã tư không nên đi quá sát vào lề đường, tránh trường hợp như em gặp phải:'(, xe của em có 2 vết xước nhỏ trên cánh cửa, hơi lõm tẹo thôi, nhìn thoáng không sao, chắc là mất khoảng 700k làm lại.:)

benq

Xe điện
Nếu GT VN ai cũng đc như cụ và e gái kia thì quả là tuyệt. Mọi vấn đề đều có thẻ giải quết bằng thoả hiệp :41:

xherox

Xe điện
Cụ cũng may mắn là gặp được cô bé tử tế hiền lành,chứ em gặp nhiều vụ như của cụ rồi,mấy em gái họ hàng với sư tử sẽ nhảy ầm ầm lên,gào thét,rồi lấy điện thoại bấm gọi người nhà,anh em bạn bè đông nghịt,rồi quây lấy tài xế.... khổ lắm đấy.Lại còn thêm mấy ông chim lợn xung quanh nữa,hôm qua là ở giữa phố nên bọn nghiện ko có ,chứ có bọn nghiện nữa thì khổ cụ (b)

Đậu đại ka

Xe buýt
Em gái đới có xinh không cụ ? Vừa hiền lành ngoan ngoãn thế mà lại xinh nữa thì tốt quá nhể.:41: tinh thần cụ chủ thớt + em gái kia.

trung74

Xe hơi
Em gái có xinh ko bác?

Iron man

Xe tăng
Hôm qua, trên đường về nhà, khoảng 8h tối, đến ngã tư Hai bà Trưng - Bà Triệu, đèn xanh của em còn 2s, em phi qua, thế mà vừa sang đến bên kia ngã tư, thấy ngay 1 em gai đi xe máy rẽ trái vào Bà Triệu trước khi đèn hết đỏ. Thế là em chỉ kịp đánh lái sang một tẹo nhưng vẫn rầm 1 cái, em gái ngã. Em xuống xe, dắt xe vào cho em gái, hỏi han xem có bị sao không, kiểm tra tay chân của em ý...., còn chưa có nói xem là ai sai ai đúng. may mà em gái thì không sao, hơi xước xe tẹo thôi. Khỏ thân em nó mặt cắt không còn giọt máu. Em đành đứng đấy tám với em ý tẹo, để lại số đt, địa chỉ cơ quan và số CMT, bảo em ý nếu mai có đau tay hay gì thì gọi đt cho em.
Thế là xong, 2 anh em vui vẻ chào nhau đi. Nhưng chỉ tức mấy thằng bảo vệ cửa hàng Tissot ở đấy, nói như đúng rồi, bảo em là : Mày đi xe ép con người ta kinh thế, đi từ từ cẩn thận, nọ kia các kiểu. Cáu thế, em bảo, không phải việc của các ông, tôi còn đang thăm hỏi em gái, còn tôi mà ép em ý thì bg em ý đang vào viện rồi. Đúng là ở VN, đi ô tô, kiểu gì cũng bị bảo là sai.
Qua đấy, em thấy là chúng ta khi qua ngã tư không nên đi quá sát vào lề đường, tránh trường hợp như em gặp phải:'(, xe của em có 2 vết xước nhỏ trên cánh cửa, hơi lõm tẹo thôi, nhìn thoáng không sao, chắc là mất khoảng 700k làm lại.:)
Cụ rạch thêm vài đường nữa cho bõ công làm BH ........ 700k em sợ nó không bồi thường ....... :^)

laixethue

Xe đạp
chúc mừng cụ đã giải quyết vui vẻ. thế em nó có xinh không ạ

vtlam

Xe buýt
vote cho bác cách ứng xử khi giao thông!

volga3110

Xe buýt
xinh xắn đáng yêu lắm các bác ạ, mà hôm qua em đi làm về nên cũng ăn mặc tử tế, thế mà quên mất không xin số của em ý, hi vọng em y gọi lại cho mình, không phải đi khám mà đi cafe:6:69:
@Iron man: em để cuối năm em tổng kết 1 phát bác ạ, chứ hôm qua về lấy hộp 3M ra lau qua nhìn cũng không tệ lắm...

Website
www.otofun.net
Cụ cũng may mắn là gặp được cô bé tử tế hiền lành,chứ em gặp nhiều vụ như của cụ rồi,mấy em gái họ hàng với sư tử sẽ nhảy ầm ầm lên,gào thét,rồi lấy điện thoại bấm gọi người nhà,anh em bạn bè đông nghịt,rồi quây lấy tài xế.... khổ lắm đấy.Lại còn thêm mấy ông chim lợn xung quanh nữa,hôm qua là ở giữa phố nên bọn nghiện ko có ,chứ có bọn nghiện nữa thì khổ cụ (b)
Oh zé, cụ này nói chuẩn, không cần chỉnh(b)(b). Hôm trước em bị vụ y như vậy, may cho em cũng không phải đền vì đi với gấu, em nóng gấu đuổi em ra chỗ khác,xoa xoa bọn nó 1 chút thế là nó chịu, chắc thấy "gấu hiền như ma xơ":21::21::)). Mịe va chạm chẳng có gì, chỉ đơn giản là nó lách lên, nó tự quệt vào bánh xe của mình xong lại gọi mình xuống chửi bới, tưởng thế nào, em cung cự lại, thế là nghe...ầm ầm ầm, cả lò nhà nó đang ở chắc là gần ngay đấy chạy ra túa lua xua 1 mớ, chửi bới inh ỏi đòi xử em luôn:77::77::77:. Phù

Trong cái rủi cũng có cái may, không sao là tốt rồi. Mừng cụ tai qua nạn khỏi.

sonnguyen

Xe buýt
Cụ xử lý thế là chuẩn rồi....em dek được như cụ, năm nào em cũng vài chục vụ va chạm, lớn bé đủ cả...chán chả buồn nói....:)):)):))

noinhomuadong77

Xe hơi
Em gái đới có xinh không cụ ? Vừa hiền lành ngoan ngoãn thế mà lại xinh nữa thì tốt quá nhể.:41: tinh thần cụ chủ thớt + em gái kia.
các cụ đúng là, cứ nhìn thấy gái cứ ơhải xem là có xinh hay k xinh

taivan

Xe buýt
có thật là cụ chỉ xem chân tay thôi không .... em nghi lắm, nhỡ em ý đau chỗ khác thì sao nhỉ.....

hoangthanh2345

Xe buýt
em đọc báo thấy giờ có mấy môn võ phổ biến là :
1 - đàm phán quyền.
2 - la hét quyền.
3 - Ù té quyền.
Mong anh em OF học đúng phương án 1 khi có va chạm xảy ra ạ.

xegicunglai

Xe buýt
6 năm mà cụ mới va chạm có 1 lần thế này thì em ngưỡng mộ cụ quá :102:

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ước gì em được như anh ấy :))
Cầm tay cầm chân 1 em gái xinh 1T em cũng bỏ ra để làm lại xe,xong rồi còn mong em nó gọi mình bắt đền nữa chứ . 1 năm sau em cho lên chức gấu luôn (b)

alo_club

Xe buýt
Thưa cụ chủ thớt, em cũng mới lấy bắng thôi, nhưng theo em trước khi rẽ ngã 4, mình lại nên ép sát lề đường luôn, không cho 2B rẽ song song với mình. Ý em là ép trước khi rẽ, chứ để 2B mà rẽ cùng là mệt lắm, họ không đổ xe thì mình cũng xước :^)

Xe Ha Noi

Xe tải
Cụ gặp em gái hiền đấy. Tuần trước em cũng chạm nhẹ vào 1 em gái, đổ xe nhưng người không ngã. Nói chung là không bị sao. Thế mà em vừa xuống xe, nó đã quát ầm ầm:
- A đi kiểu gì thế, suýt chết người ta,...
Em chán quá nói:
- A xin lỗi và dựng xe lại cho em ấy.
Thế mà nó vẫn cứ oang oang. Em bảo:
- Thế em muốn gì, để anh đỗ xe vào lề đường rồi giải quyết.
Em lên xe đáng vào lề đường, rồi định mở cửa ra thì thấy em lên xe phóng đi mất.

Hôm đấy, ko thấy thằng chim lợn nào tham gia, Giả sử nếu có thì em cũng táng cho bỏ m... nó vì chỗ đấy ngay trước ngõ nhà em rồi.

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Xinh thế mà không xin số điện thoại, phải nhà em thì em sẽ đưa đi Khám, Chụp, Chiếu...xyz... kiểm tra xem có bị làm sao không chứ, ai lại cho Số CMT xong bận quay sang chửi mấy thằng Bảo vệ Tissot:)):)):))