Thảo luận Sau 6 tháng các bác có hối tiếc vì đã mua Ecosport không?

Bluehelmet

Xe buýt
Em chào các bác ! em đang đi con eco 1.5 titanium được 5000km có vài lời nhận xét về em nó như thế này
  • Cảm giác lái : Đầm chắc, cách âm từ môi trường tốt, còn cách âm từ lốp em thấy ko đc tốt lắm, đi vảo ổ gà giảm xóc cứng, nhưng dao động dập tắt rất nhanh không bồng bềnh, vô lăng biến thiên theo tốc độ, em đã trải nghiệm con atis 2018 không hiểu tại sao vô lăng của nó phải nặng gấp đôi con eco có thể cảm thấy rõ ràng, vô lăng của ecoo bọc da khâu chỉ nhìn yêu phết!
  • Ngoại thất : tùy cách nhìn mỗi người, ngày xưa chưa mua em thấy nó xấu như chó ấy :)), nhưng khi mua rồi càng nhìn càng yêu, kiểu nét đẹp tiềm ẩn, nhìn lâu mới thấy
  • Nội thất: Đẹp, rõ ràng mạch lạc, có đôi chút sang trọng
  • Loa: siêu hay, phải nói eco có bộ loa hay hơn giá xe
  • Ăn uống : em đi hỗn hợp (nửa nội thành, nửa đường trường) thì hết tầm 7,5l trên 100km, full nội thành thì tầm 8,2 đến 8.5l, đường trường thì tầm 3.8 đến 5.2 l thôi
  • Nhược điểm : Đèn max cùi, em không hiểu tại sao 1 chiếc xe như vậy lại có 1 bộ đèn ngu si như vậy, trụ A to, thỉnh thoảng em cua sang trái thường không thấy gì hết nên hơi hoảng (cái này khắc phục đc, đi nhẹ nói khẽ quan sát kỹ, rèn luyện tính cẩn thận ), Gương gập tay
  • Ngoài ra em còn phát hiện ra cái chân giảm sóc bị rỉ mặc dù mới dùng đc 5 tháng (em không biết nó là cái gì nhưng ở trên cùng giảm sóc)
  • Gần đây phát ra tiếng lạch tạch bên của ghế lái khi đi vào đường hơi xóc, đường xóc thì tiếng ồn át tiếng lạch tạch đi, phải đi hơi xóc thôi thì mới cảm nhận đc, em nghe rất là khó chịu, vì khi mới lấy xe, ko hề có tiếng này !
  • Ngoài những nhược điểm trên, em vẫn rất hài lòng về eco, đáng đồng tiền bát gạo
cụ có để kính trong hộp không? lạch cạch ở đó đó

khacsu1102

Xe máy
Nếu chạy dịch vụ thì bác chỉ có vios hoặc cerato bản MT là ngon nhất. Hoặc accent. Chứ chơi Eco chạy dịch vụ thì chỉ sướng khách thôi.
Thế thôi e lại giữ quyết định mua vios vậy, em chỉ ham nó cái gầm cao và đi gđ thì an toàn hơn vios thôi. Haizzzz

AinA

Xe hơi
Thế thôi e lại giữ quyết định mua vios vậy, em chỉ ham nó cái gầm cao và đi gđ thì an toàn hơn vios thôi. Haizzzz
Nên thế bác ạ. Vợ em đi grab vớ đc con ecosport về nhà cứ khen mãi, đề nghị đổi xe là phải gầm cao. Nhìn eco thoáng đãng thích lắm, giá bản tita 1.5 đang là 610, khá ổn. Chắc tháng 11 này em chốt luôn eco, ngó sang kona so sánh mãi mệt mỏi. Đến morning mình còn chạy đc xuôi ngược thì có gì phải chê.

khacsu1102

Xe máy
Nên thế bác ạ. Vợ em đi grab vớ đc con ecosport về nhà cứ khen mãi, đề nghị đổi xe là phải gầm cao. Nhìn eco thoáng đãng thích lắm, giá bản tita 1.5 đang là 610, khá ổn. Chắc tháng 11 này em chốt luôn eco, ngó sang kona so sánh mãi mệt mỏi. Đến morning mình còn chạy đc xuôi ngược thì có gì phải chê.
Em mà mu chạy dv thì e cũng chỉ ngó bản mt cũ, chứ mua at bàn cũ ghê lỗi hộp số mà chạy lại ko kinh tế, tuy nhiên lục khắp mấy trang mua bán thì chỉ có đúng 2 con mt bán ở hà nội. Còn lại toàn bản at, nên cũng ghê sau bán lại khó @@

willboy

Xe buýt
Em mà mu chạy dv thì e cũng chỉ ngó bản mt cũ, chứ mua at bàn cũ ghê lỗi hộp số mà chạy lại ko kinh tế, tuy nhiên lục khắp mấy trang mua bán thì chỉ có đúng 2 con mt bán ở hà nội. Còn lại toàn bản at, nên cũng ghê sau bán lại khó @@
Chưa mua đã tính bán, cụ sang vios thần thánh đi!!!!

AinA

Xe hơi
Chưa mua đã tính bán, cụ sang vios thần thánh đi!!!!
Bác nói chuẩn. Cụ kia tham lam quá, cái gì cũng muốn. Vừa muốn an toàn của Eco, vừa muốn rẻ MT. vừa muốn giữ giá kiểu Vios. Nói thật là tháng 2 năm ngoái em mua xe lần đầu con morning SI, lăn bánh là 440 cho bản MT. Giờ đủ tiền em đổi xe và chỉ cần bán được tầm trên 300 là em ok, dù xe còn mới, chạy được hơn 2 vạn. Nhiều người bảo sao không mua xe cũ, em bảo rằng chi phí xe mới là cái giá em trả cho sự sung sướng, yên tâm của xe mới.

khacsu1102

Xe máy
Bác nói chuẩn. Cụ kia tham lam quá, cái gì cũng muốn. Vừa muốn an toàn của Eco, vừa muốn rẻ MT. vừa muốn giữ giá kiểu Vios. Nói thật là tháng 2 năm ngoái em mua xe lần đầu con morning SI, lăn bánh là 440 cho bản MT. Giờ đủ tiền em đổi xe và chỉ cần bán được tầm trên 300 là em ok, dù xe còn mới, chạy được hơn 2 vạn. Nhiều người bảo sao không mua xe cũ, em bảo rằng chi phí xe mới là cái giá em trả cho sự sung sướng, yên tâm của xe mới.
Thú thật với cc là em cũng mới có ý định tìm eco cũ, chứ dv thì e biết là vios nó ok rồi, tuy nhiên đi gđ thì ko đc an toàn và cao ráo như eco, giá thì cũng same same nhau nếu đời 2016 mt. Đi eco số sàn thì liệu có hao xăng hơn các dòng khác cùng dung tích ko hả cc, ví dụ e so với city accent bản at

bloodandtear

Xe hơi
E góp ý tý nhược điểm là đi qua chỗ sóc hay văng đuôi, tay lái hơi nhẹ, góc quan sát hơi kém, nhất là cột góc phía sau, lúc lùi ra đường tầm nhìn kém. Xe ko có cảm biến áp suất và motor gập gương (xe 2016). Đồ nhựa trong xe hợ ọp ẹp, sau hai năm đi phát sinh nhiều tiếng ồn. Ưu điểm thích nhất là xe gọn, đi trong nội thành rất thích.

AinA

Xe hơi
E góp ý tý nhược điểm là đi qua chỗ sóc hay văng đuôi, tay lái hơi nhẹ, góc quan sát hơi kém, nhất là cột góc phía sau, lúc lùi ra đường tầm nhìn kém. Xe ko có cảm biến áp suất và motor gập gương (xe 2016). Đồ nhựa trong xe hợ ọp ẹp, sau hai năm đi phát sinh nhiều tiếng ồn. Ưu điểm thích nhất là xe gọn, đi trong nội thành rất thích.
Cảm ơn cụ. Đây là review cho xe 2016 nhỉ? Các cụ đi 2018 có vẻ hài lòng hơn về nội thất và các yếu tố khác. Tuy chỉ có tầm nhìn là có vẻ ai cũng chê, nhưng em nghĩ hầu hết SUV đều như thế, nó không thể như sedan được, không rõ em nghĩ thế có đúng không vì chưa lái SUV bao giờ?

willboy

Xe buýt
Thú thật với cc là em cũng mới có ý định tìm eco cũ, chứ dv thì e biết là vios nó ok rồi, tuy nhiên đi gđ thì ko đc an toàn và cao ráo như eco, giá thì cũng same same
nhau nếu đời 2016 mt. Đi eco số sàn thì liệu có hao xăng hơn các dòng khác cùng dung tích ko hả cc, ví dụ e so với city accent bản at
Nếu cùng loại xe mt tiết kiệm hơn khi đi trong phố thôi, còn đi đường trường thì xăng gần như same nhau. Còn Ford cứ xác định là tốn hơn tất cả mấy xe nhật cùng dung tích xylanh đi cụ ạ. Tốn hơn tầm 0.5-1 lít/100km, tốn hơn có 10k-20k/100km thôi, nhưng bù lại bốc hơn nhiều, an toàn hơn nhiều. Và cụ so Eco với bọn sedan là hai loại khác..... Cụ nên tìm hiểu về các loại xe trước cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khacsu1102

Xe máy
Nếu cùng loại xe mt tiết kiệm hơn khi đi trong phố thôi, còn đi đường trường thì xăng gần như same nhau. Còn Ford cứ xác định là tốn hơn tất cả mấy xe nhật cùng dung tích xylanh đi cụ ạ. Tốn hơn tầm 0.5-1 lít/100km, tốn hơn có 10k-20k/100km thôi, nhưng bù lại bốc hơn nhiều, an toàn hơn nhiều. Và cụ so Eco với bọn sedan là hai loại khác..... Cụ nên tìm hiểu về các loại xe trước cụ ạ.
Thank cụ nhiều, nếu chênh như vậy thì e nghĩ ko phải vđ lớn lắm. Em cũng tìm hiểu mấy tháng nay đợt rồi em còn định lấy fc may cụ sale tốt bụng tư vấn cho e chạy dv thì ko đi fc đc @@. Em ra show định đặt cọc sang t8 em lấy xe nhưng lại thôi. Mấy hôm nay e mới có ý tưởng tìm hiểu con eco bản mt cụ ạ. Em chỉ còn khoảng 20 ngày nữa là e lấy xe, chọn mỗi 2 con là con vios và eco thôi

motconmot

Xe tải
Cảm ơn cụ. Đây là review cho xe 2016 nhỉ? Các cụ đi 2018 có vẻ hài lòng hơn về nội thất và các yếu tố khác. Tuy chỉ có tầm nhìn là có vẻ ai cũng chê, nhưng em nghĩ hầu hết SUV đều như thế, nó không thể như sedan được, không rõ em nghĩ thế có đúng không vì chưa lái SUV bao giờ?
Có vẻ văng đuôi là do cái lốp treo sau cụ ạ, giống kiểu mình đi xe máy mà người ngồi sau ko ôm sát mà lại ngả ra ấy, lúc vào cua biết ngay :))

AinA

Xe hơi
Có vẻ văng đuôi là do cái lốp treo sau cụ ạ, giống kiểu mình đi xe máy mà người ngồi sau ko ôm sát mà lại ngả ra ấy, lúc vào cua biết ngay :))
Vâng, cái văng đuôi thì mọi người đều nói rồi, nhưng em nghĩ chỉ khi đi quá nhanh thôi, còn tầm 30-40km/h thì không phải vấn đề lớn, nó còn có cân bằng điện tử ở bản Tita mà. Nói chung là được, ai chê thì chủ yếu là chê hình dáng thôi, còn chất xe thì anti-fan cũng không dám chê ở tầm tiền đó. Bản thân em đang cố gắng thật thư giãn để xem 2 tháng nữa Kona và Eco em nào sẽ có ưu thế hơn là quất.

cụ có để kính trong hộp không? lạch cạch ở đó đó
hôm nọ em đi rửa xe, bảo thợ bơm lại cho 4 bánh. 2 bánh trước 2.4, 2 bánh sau 2.8, thế ếch nào, nó bơm cho mình 3 bánh 2.2, 1 bánh sau 2.8, em đi mất mấy tháng, lần sau đi bơm lại mới ngớ người ra, xả đi thì tiếng lạch tạch giảm hẳn bác à, hại xe quá :((

Andy Will

Xe máy
em thì chưa muốn em nó mất zin bác à, đục đẽo ngại lắm
Gương zin như bên bển mà bác. Không đục đẽo gì đâu ạ. Em cũng ngại đục đẽo lắm nên tìm hàng zin lắp cho nó chuẩn ạ. Lắp vào là sử dụng như bên bển luôn. Bác tham khảo clip này nhé!

Andy Will

Xe máy
hôm nọ em đi rửa xe, bảo thợ bơm lại cho 4 bánh. 2 bánh trước 2.4, 2 bánh sau 2.8, thế ếch nào, nó bơm cho mình 3 bánh 2.2, 1 bánh sau 2.8, em đi mất mấy tháng, lần sau đi bơm lại mới ngớ người ra, xả đi thì tiếng lạch tạch giảm hẳn bác à, hại xe quá :((
Thế mới thấy cái cảnh báo áp suất lốp nó quan trọng đó bác.
Thớt bên này có cụ active được tính năng cảnh báo áp suất lốp bị ẩn này bác. Em cũng đang tìm hiểu cái này để khi có xe thì xử luôn cho yên tâm. Nếu được thật thì ngon quá! Không phải mua thêm phụ kiện lắp thêm.

Bluehelmet

Xe buýt
thế bác đi không thấy lệch à?