[Funland] Sau cơn mưa sao trời còn u ám thế này

duybinhtkt

Xe đạp
Chào các cụ
Đầu tiên e xin nói đây là tk mới vì tk cũ e quên pass cả email luôn rồi.
Lâu lắm mới trở lại Of. E cũng 1 thời hoạt động trên đây nhưng đa phần hoạt động trong nhóm telegram của cụ Hoàn thời bitcoin 2018. Cũng chả biết tâm sự j. Chỉ là sự sa ngã của 1 thằng được cho là người tốt( em tự nhận bản thân như vậy). Sau 3 năm. Từ 1 thanh niên tự lập tu chí. E đã sa ngã đủ các thể loại có thể. Nếu chỉ dừng ở fx và crypto như trong group tele của cụ Hoàn thì thực sự cuộc đời em nó nhẹ nhàng bao nhiêu. Sau nhưng ngày tháng trượt dài trong BO, Kubet e trở thành 1 đứa lươn lẹo. Vay nợ khắp nơi. Đến bước đường cùng phải xa xứ hơn 1 năm mới về. Sau hơn 1 năm trở về thì gia đình vẫn chaapx nhận. Và e đi làm cty trở lại. Rồi yên ổn dc 6 tháng. Cuộc đời lại tươi trở lại. Bắt đầu có đồng tiền trả nợ. Em nghĩ thế là cũng ổn rồi. Nhưng đến bây h mọi sai lầm của e h mới phải trả giá. Bố e ốm nặng. Mà kinh tế gia đình kiệt quệ sau khi gánh cho e. Cả nhà đều dính nợ xấu. H muốn vay bank để lo cho bố 1 cái kết nhẹ nhàng cũng ko dc. Thực sự là giờ ngồi nhìn bố e cảm thấy căm thù bản thân. Cuộc đời cho e quá nhiều. Nhưng e vất đi hết. H nhìn mọi thứ tan nát trước mặt. Đau quá. Ko chia sẻ dc nỗi đau này. Vì mọi người đều hiểu. Nói ra chỉ làm bùng lên ngọn lửa. Gia đình 2 bên tan nát. Còn mỗi vợ con là còn ở bên cạnh. Ko hiểu cuộc đời của em sẽ như thế nào. Sau con em sẽ nhìn em như thế nào. Viết trong lúc đầu óc trống rỗng ko nghĩ đc j. Chỉ nghĩ là viết ra cho mình có cái mốc. để trước khi làm j thì nghĩ kĩ trước. P/s: nếu cụ nào có trong nhóm bitcoin của cụ Hoàn ngày trước đọc đc mà nhận ra em thì inbox em. Em là Bình Manulife. Nhớ mỗi nick cụ Mập hay j đó:D

Sùng A Lềnh

Xì hơi lốp
Các cụ gặp nhau trên OF và kéo nhau đi chơi tiền ảo, xong bây giờ vỡ trận à?
Giờ cụ lên đây tìm các đối tác cũ để chơi tiếp hay để tập chung tố cáo thằng nào lừa đảo?

agrimeco

Xe lăn
Em cũng có 1 tk cũ mà quên pass, giờ làm ntn để lấy lại nhỉ?

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Nhìn cụ toàn thấy Bitcoin với Manulife bảo sao đời không tã
Giờ cứ ngồi dằn vặt bản thân không ích gì cụ ạ, Dậy mà đi

Cụ chơi BO thì nát là đúng chứ cho em hỏi cụ chơi coin gì mà bay thế ạ. Em future 1 tháng hết 1000 đô giờ em chỉ chơi 50 đô đổ lại thôi. Còn cụ chơi spot thì cùng lắm mất vài chục phần trăm chứ sao cháy tk được.

duybinhtkt

Xe đạp
Các cụ gặp nhau trên OF và kéo nhau đi chơi tiền ảo, xong bây giờ vỡ trận à?
Giờ cụ lên đây tìm các đối tác cũ để chơi tiếp hay để tập chung tố cáo thằng nào lừa đảo?
Hiz. Muốn gặp lại để tâm sự thôi. Xem tình hình như nào. Trước anh em cũng hay chia sẻ. Cũng có ai lừa ai đâu. E bị ngã ở chỗ khác mà

duybinhtkt

Xe đạp
Nhìn cụ toàn thấy Bitcoin với Manulife bảo sao đời không tã
Giờ cứ ngồi dằn vặt bản thân không ích gì cụ ạ, Dậy mà đi
Manulife thì có j mà tã cụ ơi:). Em đang đứng dần đây. Về làm thiết kế kiếm tiền mà

duybinhtkt

Xe đạp
Cụ chơi BO thì nát là đúng chứ cho em hỏi cụ chơi coin gì mà bay thế ạ. Em future 1 tháng hết 1000 đô giờ em chỉ chơi 50 đô đổ lại thôi. Còn cụ chơi spot thì cùng lắm mất vài chục phần trăm chứ sao cháy tk được.
Margin cao thì cháy toi chứ cụ. Nhưng đa phần là BO. Còn fx em ko toi mấy. Chỉ cỡ 1-2k thôi. Mà cụ hỏi làm em nhớ lại sợ vc

duybinhtkt

Xe đạp

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Năng lực có hạn, muốn làm giầu nhanh thì phải chấp nhận rủi ro thôi cụ. Nó cũng là bài học cho nhiều người nhìn vào.
Mỗi lần nghe thấy "Làm giầu không khó" là em thấy ái ngại cho các bạn trẻ thiếu hiểu biết, muốn việc nhẹ lương cao và số đấy giờ nhiều quá.
Ở đời thì "Khôn ăn người, dại thì người ăn", nó là quy luật rồi.
Hy vọng sau lần này cụ đã biết mình là ai và từ từ gây dựng lại. Sức người cũng có hạn, không phải cứ muốn là làm được ngay đâu cụ. Muốn nhanh vẫn phải từ từ cụ nhé.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ
Đầu tiên e xin nói đây là tk mới vì tk cũ e quên pass cả email luôn rồi.
Lâu lắm mới trở lại Of. E cũng 1 thời hoạt động trên đây nhưng đa phần hoạt động trong nhóm telegram của cụ Hoàn thời bitcoin 2018. Cũng chả biết tâm sự j. Chỉ là sự sa ngã của 1 thằng được cho là người tốt( em tự nhận bản thân như vậy). Sau 3 năm. Từ 1 thanh niên tự lập tu chí. E đã sa ngã đủ các thể loại có thể. Nếu chỉ dừng ở fx và crypto như trong group tele của cụ Hoàn thì thực sự cuộc đời em nó nhẹ nhàng bao nhiêu. Sau nhưng ngày tháng trượt dài trong BO, Kubet e trở thành 1 đứa lươn lẹo. Vay nợ khắp nơi. Đến bước đường cùng phải xa xứ hơn 1 năm mới về. Sau hơn 1 năm trở về thì gia đình vẫn chaapx nhận. Và e đi làm cty trở lại. Rồi yên ổn dc 6 tháng. Cuộc đời lại tươi trở lại. Bắt đầu có đồng tiền trả nợ. Em nghĩ thế là cũng ổn rồi. Nhưng đến bây h mọi sai lầm của e h mới phải trả giá. Bố e ốm nặng. Mà kinh tế gia đình kiệt quệ sau khi gánh cho e. Cả nhà đều dính nợ xấu. H muốn vay bank để lo cho bố 1 cái kết nhẹ nhàng cũng ko dc. Thực sự là giờ ngồi nhìn bố e cảm thấy căm thù bản thân. Cuộc đời cho e quá nhiều. Nhưng e vất đi hết. H nhìn mọi thứ tan nát trước mặt. Đau quá. Ko chia sẻ dc nỗi đau này. Vì mọi người đều hiểu. Nói ra chỉ làm bùng lên ngọn lửa. Gia đình 2 bên tan nát. Còn mỗi vợ con là còn ở bên cạnh. Ko hiểu cuộc đời của em sẽ như thế nào. Sau con em sẽ nhìn em như thế nào. Viết trong lúc đầu óc trống rỗng ko nghĩ đc j. Chỉ nghĩ là viết ra cho mình có cái mốc. để trước khi làm j thì nghĩ kĩ trước. P/s: nếu cụ nào có trong nhóm bitcoin của cụ Hoàn ngày trước đọc đc mà nhận ra em thì inbox em. Em là Bình Manulife. Nhớ mỗi nick cụ Mập hay j đó:D
Đến cuối cùng vẫn mặt cười nhăn nhở thì cụ yên tâm là còn trượt dài, chưa trượt xong đâu mới chỉ là khởi đầu thôi.

duybinhtkt

Xe đạp

duybinhtkt

Xe đạp
Đến cuối cùng vẫn mặt cười nhăn nhở thì cụ yên tâm là còn trượt dài, chưa trượt xong đâu mới chỉ là khởi đầu thôi.
Cái icon đó là em quen tay thôi. Mà chả lẽ lại ko dc cười hả cụ. Đó đâu phải mặt cười nhăn nhở😂😂. Em cũng có khóc lóc j trong bài viết đâu. Chỉ nói ra cảm xúc thôi đấy chứ

kirby 173

Xe buýt
Chết vì BO thôi chứ đánh coin sao nát bươm đc hả cụ. Cứ ngã ở đâu gấp đôi ở đó thì chả chết, khác gì đánh tài xỉu.

inovavgj

Xe container
cái gì ảo là em ko chơi , cứ bitcoin thì dính nặng rồi , đỉnh cao giờ còn 1/2