[Funland] Sau ly hôn sẽ ntn?

boxanha

Xe máy
Case này em lại thấy chúc mừng vợ bác, sự việc chả có gì mà bác chủ đẩy đi xa quá, cơ bản cũng là ở phía bác tự ti về mình nên trong đầu đang sẵn ý nghĩ không được tôn trọng, bác không tự thay đổi thì 1 chứ 10 tập nó vẫn gào lên

cod

Xe buýt
trong hoàn cảnh ấy. mới hiểu được.
Thôi cụ ơi! Hoàn cảnh là gì? Vợ cụ có đánh bố mẹ cụ ko? có đánh cụ ko? Nếu ko thì dù có làm gì, cụ cũng ko có quyền đánh vợ cụ. Cơ thể vợ cụ là của vợ cụ, méo ai có quyền đánh cả, đứng trên cả phương diện luật pháp lẫn xã hội. Em nói thẳng, cụ chả là cái gì để tự cho mình quyền đánh người khác cả. Đừng nói đến cụ, bố mẹ vợ của cụ còn chả có quyền đó nữa là. Giả thử VN làm nghiêm như Thụy Điển thì a lê hấp, cụ bị buộc li hôn, trợ cấp và vĩnh viễn ko bao giờ đc rời khỏi VN luôn.

My Hao

Xe điện
có chắc là em trai không? hay em trai ... nuôi.
Em cũng từng vấp. lần 1 em đánh 1 lần duy nhất cũng là lần cuối cùng, nó gần chết. ( bố mẹ mà ko can ra thì chắc 100% nó chết tươi tại chỗ) .
Loại đàn bà đã có tiền cho trai ( em trai, cháu trai, anh trai ) trừ con trai ra, thì đều là đồ bỏ .
Rồi cụ đi mấy năm thì được đặc xá?

pooka

Xe container
Em giống cụ, lương có cao hơn vợ tầm 10 lần, mỗi tháng bơm tầm 20_30T mà nó tiêu như lúc nào cũng hết sạch, thống kê lại thì cũng toàn lo cho gia đình nên em đành im lặng, nhiều lúc cũng mong nó tích kiệm hơn phòng lúc ốm đau, thất nghiệp mà chả biết làm sao vì đôi khi em tiêu còn phá hơn nó.
Biết đâu vợ cụ tiêu thế là có tính toán thì sao. Làm ra 10 thì phải tiêu 5-7 mới hợp lý. Trừ khi mỗi tháng làm ra trên 70 củ thì tiêu mỗi tháng khoảng 30-40 củ là được.

pooka

Xe container
Nói chung hai vợ chồng chi tiêu gì vài củ trở lên thì nên bàn bạc với nhau. Vợ cụ chủ thớt cho em trai vay chứ không phải là cho, cũng không phải là cho người ngoài vay, nên cụ chủ thớt chỉ nên góp ý với gấu thôi chứ sửng cồ lên là không nên ạ.

Red Butler

Xe buýt
Vâng Tất cả chỉ tiêu đều lo cho gia đình cả Cụ ah, ngoài ra thì thoảng có 1, 2 cái váy thì xì nhê gì so với nhậu nhẹt hoặc phỏm phảnh của đàn ông, đôi khi chúng ta hư hỏng chút lại thấy thông cảm cho vợ... Hoặc các Cụ đi tiếp khách gái mú nhiều lại bớt ghen....

Tony_Le

Xe container
Vâng Tất cả chỉ tiêu đều lo cho gia đình cả Cụ ah, ngoài ra thì thoảng có 1, 2 cái váy thì xì nhê gì so với nhậu nhẹt hoặc phỏm phảnh của đàn ông, đôi khi chúng ta hư hỏng chút lại thấy thông cảm cho vợ... Hoặc các Cụ đi tiếp khách gái mú nhiều lại bớt ghen....
Sau vài năm chung sống em lờ mờ nhận ra một điều là tội lỗi của mình gây ra đều nhiều hơn vợ, sau nhiều năm thì nó được kiểm chứng rõ ràng luôn cho nên mọi lỗi lầm của vợ trừ NGOẠI TÌNH và XÚC PHẠM phụ huynh em đều cho là BÉ TÝ vì 2 điều này em không mắc phải.

P/S: gái gú lôm côm bia ôm gác tay em biết hết đấy nhé :D !

Tony_Le

Xe container
Biết đâu vợ cụ tiêu thế là có tính toán thì sao. Làm ra 10 thì phải tiêu 5-7 mới hợp lý. Trừ khi mỗi tháng làm ra trên 70 củ thì tiêu mỗi tháng khoảng 30-40 củ là được.
Cuộc đời em là khổ nhất, thà làm bao nhiêu đưa hết cho vợ rồi kệ nó tự cân còn sướng hơn. Hàng tháng nó viết lên bảng 1 con số, rằng tháng này cần bằng ấy phải chi, em cun cút chuyển khoản hoặc đưa tiền mặt, nó k quan tâm đến thu nhập trong ngoài chẵn lẻ của em, nợ ngân hàng hay bất cứ chuyện gì. Các chuyện lớn hơn như đổi xe, mua đất, làm nhà nói đến chỉ muốn bỏ vợ. Tiền ai nấy tiêu mà vậy đấy!

New car 2023

Xe điện
Em không thống kê đc ết cả nc đc bao nhiêu người cụ nói. Em TRC làm lĩnh vực này.
Cái này luật ta bây giờ ly hôn dễ hơn TRC.
Nhưng cụ ạ ko thể nào như trên cụ nói đâu.
Thôi chém gío đến vậy thôi em đi shipper
Có thế lắm bác ạ.
Cặp mà tôi biết, đều "văn minh", ly hôn rất sớm, đến mức bạn bè ngỡ ngàng hỏi, có chuyện gì vậy.
Kiểu thế.
Thực tế giờ họ vẫn đang sống và cư xử với nhau như 2 người bạn, dù thằng con (điểm chung duy nhất của họ) trưởng thành và đi mất rồi.

ttvnol.com

Xe tăng
Em với vợ sống với nhau hơn 17 năm thì ly hôn, cũng có con gái con trai rồi. Khuyên cụ nên tìm giải pháp ở sống tiếp với nhau thì tốt nhất, lúc chuẩn bị ly hôn và sau ly hôn ai cũng nói thế là được giải thoát, lấy vợ lấy chồng mới dễ thôi mà... nhưng sau này mới thấy thấm, con cái bị ảnh hưởng, mình thì tìm mãi mới được người ưng ý mà cũng chẳng biết sau này thế nào, sau ly hôn em cũng yêu nhiều ng để lựa chọn nhưng cuối cùng phụ nữ cũng như nhau thôi, nhất là chuyện tiền bạc, họ chọn mình cũng có cái lý của họ.
Cụ nên nói chuyện tử tế, bình tĩnh ( chắc vợ cụ cũng máu chó nên chửi chồng cũng ko vừa) với nhau, thống nhất ly thân trước đi, sau 1 năm sẽ cùng quyết định. Tài chính của ai người đấy dùng vậy, chỉ đóng góp chung nuôi con và sắm sửa...trong gia đình. Em cũng từng nghe nhiều trường hợp tài chính của ai người đó dùng như thế mình đỡ phải suy nghĩ nhiều chuyện đó. Mà hạnh phúc gia đình, con cái được duy trì, mà biết đâu sau vụ này cô ấy sẽ nghĩ lại chủ động bàn bạc với cụ các chuyện tiền nong.
Cảm ơn cụ về sự trải lòng , trên này nhiều cụ mợ chưa từng trải nhưng cũng nhảy vào khuyên ly hôn cứ như là mì ăn liền ấy .
Đến tầng lớp tinh hoa họ còn thấy nó ko hề đơn giản nữa là mình .

Be Grace

Xe điện
em thấy cụ hơi vội khi quyết định ly hôn . Đáng lẽ nên noi chuyen hơn la chửi .

pooka

Xe container
Cuộc đời em là khổ nhất, thà làm bao nhiêu đưa hết cho vợ rồi kệ nó tự cân còn sướng hơn. Hàng tháng nó viết lên bảng 1 con số, rằng tháng này cần bằng ấy phải chi, em cun cút chuyển khoản hoặc đưa tiền mặt, nó k quan tâm đến thu nhập trong ngoài chẵn lẻ của em, nợ ngân hàng hay bất cứ chuyện gì. Các chuyện lớn hơn như đổi xe, mua đất, làm nhà nói đến chỉ muốn bỏ vợ. Tiền ai nấy tiêu mà vậy đấy!
Thế là gấu nhà cụ sòng phẳng rõ ràng, những người như thế thì yên tâm không phản bội cụ nếu người chồng làm đủ trách nhiệm với gia đình. Tuy nhiên như thế giống Tây rồi, không biết sẽ phù hợp với những người nào.

thái tú

Xe tăng
theo em cụ nên hàn gắn vì con cái cụ nhé,e cũng la lá giống cụ chút.nhưng nhà e độc lập tc e ko tiêu vợ,vợ ko tiêu e.e chi là chính còn tiền vợ e biết hỗ trợ bên ngoại nhiều,mà còn trả nợ chứ ko phải mua xe đâu.e kệ ko quan tâm...tiền luôn làm ta đau đầu

HVC

Xe buýt
có chắc là em trai không? hay em trai ... nuôi.
Em cũng từng vấp. lần 1 em đánh 1 lần duy nhất cũng là lần cuối cùng, nó gần chết. ( bố mẹ mà ko can ra thì chắc 100% nó chết tươi tại chỗ) .
Loại đàn bà đã có tiền cho trai ( em trai, cháu trai, anh trai ) trừ con trai ra, thì đều là đồ bỏ .
Em mà là anh trai hay em trai vợ cũ của Cụ thì Cụ xác định sẽ chết !

alceste

Xe điện
Cụ ấy quote em nhưng em nghĩ ko nên đôi co với người không hiểu chuyện. Trên phương diện pháp luật không ai có quyền xâm phạm thân thể người khác. Trên phương diện đạo đức/ tình cảm, vợ thậm chí đi ngoại tình zai gái thì anh có quyền: (i) bỏ vợ; (ii) ông ăn chả bà ăn nem. Cái ngữ mà bỏ vợ ko dám bỏ, không kiếm được con nào mà nem với chả về trút nắm đấm lên vợ thì thực sự hèn và kém.

Hơn nữa vợ cụ ấy chỉ là CHO EM TRAI RUỘT mà lôi ra đánh vợ suýt chết, lại còn lên mạng kể lể tự hào thì em thật, từ chối hiểu. Có nói lý với người như thế đầu óc người ta cũng ko đủ nếp nhăn mà hiểu đâu.
Cụ ý thì nhiều topic và các post khác đã thể hiênj trình độ văn hoá và hiểu biết rồi mà cụ. Xong đã thiếu hiểu biết lại hay tự đắc, lại cứ tưởng thế là hay. Nói chung làm thằng đàn ông vậy thật đáng khinh, đáng ghê tởm.

Kể cả cho người ngoài, có những người mình đi ngoài đường gặp họ, họ cần giúp đỡ thì mình giúp được gì mình vẫn giúp, ko giàu nghèo gì vài triệu cả. Bạn bè, đồng nghiệp thậm chí người dưng, nếu mình giúp được gì thì mình vẫn giúp thôi chứ đừng nói là anh chị em ruột.

Với em, em em là quý nhất trên đời, vì em chỉ có mình nó thôi, mấy chục năm gắn bó yêu thương nó, nên nó chỉ cần 1 câu chị ơi em cần tiền (chính đáng), thì kiểu gì em cũng phải cho nó.
Và em cũng khuyến khích chồng em làm thế. Mình ko đối xử tốt với anh chị em mình, những người xung quanh mình, thì làm sao dạy con mình thế được.
Nghèo hay giàu thì h cũng đã sắp đặt rồi, cứ bình tĩnh nghèo thôi.

hacvuphong

Xe tăng
Có một vấn đề kinh tế quyết định chính sách. Việt hiện nay tư tưởng đàn ông trụ cột gia đình vẫn lớn, nên khi nữ là lao động chính thì nam bị khinh khi là có thật. Cháu cũng có tg như cụ chủ, từng bị khinh khi khi kiếm xèng k ra, tưởng tan đàn xẻ nghé. 5 năm gần đây thời cuộc xoay chuyển mình lại là trụ cột kinh tế. Nhưng trước đây làm gì vợ e còn nói và hỏi ý kiến, còn như cụ chủ xung đột đỉnh điểm mà xỉ nhục cho rằng k kiếm đc người hơn thì giải tán là hợp lý. Riêng quan điểm k lấy vợ có thu nhập cao là k đúng, nhiều đôi e biết vẫn ổn vì họ hiểu và tôn trọng nhau

alceste

Xe điện
c
tại cụ nhu nhược từ đầu nên vợ nó coi thường, nó ăn vào suy nghĩ của cả nhà nó rồi, thôi giải tán, chứ nó mà biết điều thì phải thương cụ hơn, cụ chăm con cái vất hơn nhiều, vợ e nó làm 2 cty thu nhập 40 chục nó còn chăm 4 đứa con, chả dám ho he gì với em, em đưa bao nhiêu cũng ok, vớ vẩn e đuổi thẳng.
Ngày xưa mới lấy nhau, e còn thất nghiệp nửa năm ăn bám vợ, mà k dám ho he gì, do cụ chọn sai vợ và sai cả trong thời gian sống cùng với nhau
Chốt lại e k cổ xúy việc bỏ nhau, nhưng cụ thì thôi bỏ được, và sau rút kn đừng làm việc của vợ nhiều quá, chỉ hỗ trợ thôi, còn thời gian ủ mưu tìm cách thu nhập, thay vì dùng thời gian đấy bếp núc con cái vợ nó coi thường
Cái thằng nó đã lương 9 triệu trong 1 thời gian dài , đưa vợ xong coi như là xong việc mà cụ lại mong nó ủ mưu. xong lại sợ nó làm việc của vợ nó nhiều quá, vợ nó vẫn còn đang sung sướng nhàn nhã quá, chưa đủ vất vả nên phải nhồi thêm??? Thật sự!!! Lấy chồng như cụ kể cũng sướng.

z300

Xe điện
Ở đây vấn đề không phải là lương mà là vợ mất dậy. Cụ còn trẻ, làm lại dễ thôi. Mạnh mẽ lên!

Em lương 3 trịu nên chẳng dám ho he gì.