[Funland] Sau Sea Games một lứa cầu thủ tốt nữa bổ sung cho đội tuyển quốc gia

745Lii

Xe điện
Người OF
Nhiều cụ so TL với Son Hàn Quốc hềy? Tối qua Tot đá NHA, Son nó có pha solo khoảng 80m ghi bàn nhìn phê quá đi mất. :):)

Alexandre Ciskob

Xe điện
Nó còn trẻ mà. 2 năm nữa mới đánh giá chính xác dc.
Em cũng hi vọng thế.
Đá kiểu hơi ...nhát bóng như HĐ, rất nhiều cầu thủ về sau ko phát triển đc hết tài năng và bị thui chột đi, nhiều , nhiều lắm

raymeila

Xe máy
Được mỗi Thành Chung và Hoàng Đức.
Thành Chung đá đít Dũng Viettel.
Vị trí Thành Chung là vị trí của Hải Quế hoặc Đình Trọng chứ cụ.(Nếu có Đình Trọng thì Hải Quế đá lệch trái) Liên quan gì đến Tư Dũng. Hiện tại trung vệ lệch trái của u23 ông Park còn phải kéo Văn Hậu về đá.
Trận đá với Yeman, Duy Mạnh dính thẻ phải ngồi ngoài ông Park cũng ko dám dùng Thành Chung hay Tấn Sinh đá thay mà phải đưa Dũng 4 sang rồi kéo Văn Hậu về.

Teu beo

Xe tải
tiến linh và đức chinh thì không còn bàn cãi rồi. Chắc chắn đôn tuyển cccm ạ. Còn Hoàng Đức cháu thây còn nhiều điều chưa được thấu. Tốc độ có cơ mà nhãn quan và sự tinh quái chưa thể so sánh với Văn Toàn được. Ý kiến cá nhân của cháu.
Hình như cụ cố tình nói ngược đặc điểm của 2 em nó?

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em Tiến Linh thì đã chuẩn rồi. Khi Anh Đức từ giã ĐT thì TL là số 1. Cu CP đá phập phù quá và ham rê, lại mất phong độ khi sang HL.
Hoàng Đức có thể thay đc Văn Toàn rồi.

Nó chung thê hệ này mà vô địch Seagame (cơ hội lớn) thì sẽ tiến xa hơn trong tương lai vì có sự tự tin như lứa U23 năm ngoái. Đội tuyển mấy cầu thủ HAGL đã hết thời và nên thay máu dần đi. Ko phủ nhận lừa này thỏi bùng hy vọng cho vn nhưng thể hình, sức bền kém quá.

Quan trọng nhất phải là bóng đá sạch, cái mà ô Park đã đem lại cho VN.
CP sang Bỉ chứ
Và lứa này có không vô địch Seagames cũng vẫn tiến xa cụ nhé.
Olimpic là cơn khát đến thời Neymar mới vô địch. Điều đó ko ngăn cản Brazil luôn là cường quốc bóng đá

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Hoàng Đức đc đấy cụ ạ. Ko ngon thì cụ Park đã cho em ấy cày nốt hiệp 2 trận gặp Cam à. Rút ra để dồn sức cho trận gặp Indo.
Ngon nhất so với các lựa chọn còn lại sau khi đã mất Quang Hải :) chứ chưa hẳn là ngon.
Edit bổ sung : cùng ý kiến cụ Alexandre Ciskob

Chỉnh sửa cuối:

Joker Tiger

Xe tăng
Hậu vệ sao mà thừa. Phải thay Dũng Vietel ăn vạ và Quế Ngọc Hải đá du côn.
Tre già măng mọc. Lớp sau dần thay thế lơp trước. Các vị trí đội tuyển qg còn thiếu, yếu là hậu vệ cánh, tiền vệ công, tiền đạo nên mấy trận vòng loại WC ông Park cứ loay hoay. Mấy cầu thủ trẻ ngoài TL đã phần nào khẳng định đc vị trí ở tuyển qg, còn lại chắc chưa tranh đc vị trí chính thức đc đâu, cần thêm thời gian tích luỹ chuyên môn và kinh nghiệm.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự tôi khg thích nó. Tôi rất ghét ai ăn vạ.
Nó ko sai mà nó ngoan theo đúng hệ thống. Các cầu thủ bóng đá đều là dân thể thao to khoẻ nhưng đều được đào tạo ghi nhớ là khi có tác động từ cầu thủ đối phương là pải ngã ngay. Dù cái chạm nhẹ hều mà anh có đô như con voi cũng lập tức ngã.
Trừ vài trường hợp ko chơi kiểu đó. Vì đang có thể ghi bàn hoặc tạo nên key-pass. Hoặc đơn giản là ko thích chơi xấu.

obi

Xe tăng
Có Đức Chinh, Tiến Linh thay Công Phượng, Văn Toàn là ngon rồi.

BNL2015

Xe đạp
U23 và tuyển QG vẫn chưa tìm được người thay thế Trọng Hoàng.

Bazu

Xe tải
Qua giải U23 Châu Á đã . Mọi nhận xét , tô vẽ giờ hơi sớm . Có vài nhân tố , hạt giống tốt như Tấn Sinh , Hoàng Đức , Tiến Linh , Đức Chiến , Thành Chung.... Khi trải qua thử lửa ở đấu trường châu Á +=> Mới là nguồn cung , lựa chon tuyệt vời cho Đội Tuyển QG ở vong loại World Cup. Seagame này nhiều đối thủ yếu quá chưa đủ đô với chỉ là lứa U+ . Ko đánh giá toàn diện đc

dpl

Xe lăn
Văn Đức chấn thương nên cũng khó lấy lại phong độ, cụ đừng mơ em nó nữa đi .
Đình trọng thì e hơi sợ chứ e tin văn đức quay lại ít ra hay hơn văn toàn
Còn bỗng dưng hoàng đức lại phát triển vượt bậc thì ngon quá rồi

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
TL kém Son cỡ 2cm người có khi dày cơm hơn. Giải này thấy nó to hn ra và va chạm rất khủng chứ ko mỏng manh như 1-2 năm trước
Em nó còn trẻ mà. Thường là sau 22 tuổi cầu thủ mới tập Gym to lên nhiều vì trước đó cơ bắp xương cốt còn chưa pt hết.

Cuong_rublei

Xe tải
Em thích nhất Hoàng Đức các cụ ạ. Cầm bóng tốt, thoát truy cản tốt, sút tốt.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
tiến linh và đức chinh thì không còn bàn cãi rồi. Chắc chắn đôn tuyển cccm ạ. Còn Hoàng Đức cháu thâycòn nhiều điều chưa được thấu. Tốc độ có cơ mà nhãn quan và sự tinh quái chưa thể so sánh với Văn Toàn được. Ý kiến cá nhân của cháu.
Văn Toàn thì có nuãn quan j? Cứ chạy rồi ngã quấy phá vớ vẩn thôi.

piano

Xe điện
Có Đức Chinh, Tiến Linh thay Công Phượng, Văn Toàn là ngon rồi.
Cụ cứ nhìn Văn Toàn mùa rồi hoành hành ở Vleague mà lên đội tuyển quốc gia đá như ngáo, bị chửi vuốt mặt không kịp. Trong khi đó Đức Chinh ở Shb Đà Nẵng bị Huỳnh Đức chửi, đá như mứt thì đang tỏa sáng rực rỡ ở Seagame.
Em không tin Ông Park giỏi tới mức độ biến mứt thành vàng được đâu. Chiếc áo số 9 ở tuyển qg không phải dễ mặc đâu.
Tuyển QG và U22 vẫn là 2 khái niệm hoàn toàn khác nhau đấy cụ

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Tiến Linh lên tuyển vẫn tắt điện như thường. Hoàng Đức cũng kiểu vậy. Cỡ đôi ba năm nữa mới biết hay dở thế nào
Cụ phải hiểu là Tiến Linh nó là tièn đạo cắm đơn thuần, cần bóng bơm dc nhiều. Dtvn thì đá phòng ngự phản công nên em nó chưa dc hợp lắm thôi. Chaéc em nó cần rèn thêm chút nữa cho phù hợp chiến thuật của dtqg. Nhưng để giết gà thì ko ai phù hợp hơn Tiến Linh đâu.

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Đội tuyển QG đá toàn tay to mà các cụ lấy giải trẻ ra so sánh.