[Funland] Say nguội do uống rượu

demen2003

Xe tăng
Cũng căng, có đi khám nhưng chưa thấy

Cụ nói chuẩn rồi, cũng muốn vậy nhưng nhiều khi hoàn cảnh bắt buộc cụ à. Giờ các cụ có ai có biết thảo mộc gì uống tốt cho gan không tạm thời chắc chỉ hạn chế tác hại rượu thôi ạ

Đây cụ 2 vật bất ly thân cho các cụ nhậu nhiều, uống hàng ngày nhé?

bigdream

Xe hơi
Mình cũng bị vậy, uống xong mệt mất 1,2 hôm, mặc dù rất cẩn thận lựa chọn nguồn rượu rồi. Nên vụ này, chỉ còn cách hạn chế, thực sự cần thiết thì uống, còn ko ngồi tham gia uống cho vui thôi nói thẳng luôn trong mâm Gan có vđ. AE thực sự họ ko ép mình đâu, có mặt là vui rồi, uống bn thì uống. còn ngược lại họ vẫn ép khi nt thì ko cần tham gia
Bắt buộc phải uống rượu tiếp khách thì cần có bài, trừ khi cụ lại thích uống rượu thì chịu.

Bài uống rượu tiếp khách là khả năng giao tiếp. Nhiều khi đến trung cuộc với tàn cuộc, 1 ông giao tiếp tốt thì cầm 1 chén đi mời khắp nơi cũng không ai để ý.

Tiếp theo là trước cuộc rượu nhớ dằn bụng, đừng để bụng rỗng đi uống rượu thì càng say.

Bài cuối là chủ động móc họng.

Còn chả có thuốc thang nào làm giảm tác hại của rượu được. Bài thuốc duy nhất là làm sao uống càng ít càng tốt.
e thì cũng thi thoảng lâu lâu tuần không uống vẫn thèm chứ ko phải nghiện nhưng mà toàn phải đi uống tiếp khách, có nhiều ông bụng to như cái trống uống ba bận hai ngày liền ( tối-sáng-trưa) mà vẫn tỉnh như sáo, theo đc các ông 1 bận là e đã ngất rồi

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Khi nhậu cụ uống thật nhiều nước vào ... nếu không ngại đối tác thì cứ uống cùng với soda chanh. Em nhậu ở Campuchia với hội Cam họ toàn uống soda chanh khi uống rượu, uống khá nhiều nhưng sáng hôm sau không bị mệt như nhậu ở VN, vào bàn toàn uống rượu ít uống nước hôm sau người mất nước rất mệt.
Chắc chỉ có ở VN mình mới uống rượu vô tội vạ và nhiều như vậy thôi. E đi một số nước rượu, bia, thuốc lá nó rất là đắt luôn, đôi khi có tiền muốn mua cũng khó.

Cô_đơn

Xe tải
Say nguội là biểu hiện gan quá tải, nó xử lý chậm đấy ạ. E nghĩ hạn chế hoặc móc ra thôi

cairong_2011

Xe container
Chắc chỉ có ở VN mình mới uống rượu vô tội vạ và nhiều như vậy thôi. E đi một số nước rượu, bia, thuốc lá nó rất là đắt luôn, đôi khi có tiền muốn mua cũng khó.
Thuốc lá thì công nhận đắt vãi. Nên cụ nào nghiện thì sang đó phải mang theo dự phòng, tất nhiên khoảng 1 tút thôi. Nhưng bia, rượu thì em thấy bình thường vì siêu thị vẫn bán đầy , nhất là bia. Mấy nước như Sing thì phải vào bar, Pub mới có nhưng thường tối, còn trưa tuyệt đối ko thấy ở quán ăn.

jazzzzz

Xe lăn
e không làm sale mà thu nhập thấp cơ bản cũng chưa biết đổi việc gì. Mà 2010 cụ có thưởng tết 1 tỏi thì công nhận cụ làm ác thật đấy
Bán mấy đồ gia dụng cho đội buôn lớn trong đó cứ hợp cạ là họ nhập, có tay dưới Bến Tre khoái nhậu, đến cửa hàng ngồi nhà hắn chờ tới 11g đêm xong ra quán nhậu tới 4g sáng hôm sau, chốt đơn 4 cont (gần 3 tỏi).
Cty thưởng KPI theo doanh số nên càng cày nhiều càng nhiều tiền, càng cày càng ham đến một ngày đái ra máu, sợ quá chạy đến viện bác sỹ bảo ông có thù gì với cơ thể mà hành nó dữ vậy.
Vấn đề của cụ là gan, nên đi khám để xem sao và giảm rượu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Buồn ngủ thì chỉ có cách đi ngủ thôi.

Langthang_Mercedes

Xe container
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Đổi nghề.

yadih

Xe tải
Uống kiểu VN chắc chỉ thua mỗi dân Nga ngố. Nga ngố uống cứ 1 cốc vodka to như cốc trà đá làm 2 tợp là cạn, xong hít miếng bánh mì chứ chưa ăn. Thêm 2 tợp tức là 1 cốc to nữa mới bắt đầu ăn. Mà 4 tợp thì thành hơn nửa chai rồi. VN không uống được 1 phát lập tức như Nga ngố nhưng bia 1 trận thì lượng cồn vào người chắc cũng không thua.

vanhai493

Xe điện
Chuyển nghề thôi,
Trước em làm sales đồ gia dụng trong miền nam, muốn bán đc hàng cần nhậu thường xuyên với mấy đại lý dưới miền Tây, thu nhập rất cao (Tết 2010 đc thưởng hơn 1 tỏi). Nhưng sức khỏe xuống quá, chiến đc 1 năm thì nghỉ. Mất gần 2 năm ăn uống, luyện tập thuốc thang mới cá hồi đc.
khét quá cụ ạ
2010 mà dc thưởng cả 1 tỏi thì đúng là khét
nhưng sau khi nằm viện nhiều thì chắc cũng thay đổi suy nghĩ nhiều về công việc, tiền bạc ...

hanoi_pho

Xe hơi
Cụ say nguội là gan có vấn đề rồi đấy, vì nó không xử lý ngay đc nên mới bị say nguội. Cụ nên cân nhắc giữa sức khỏe và cv mà điều chỉnh thôi,

XSim

Xe container
Hay là cụ uống thật lực cho đối phương gục hết rồi nhân lúc không ai để ý vào nhà vệ sinh nôn ra hết.

Em uống nhiều hay buồn nôn, nôn ra hết là thấy tỉnh luôn.

thientudolong

Xe container
các cụ bán gan thận đổi cv thì e là chỉ có lỗ
em ko phải hàng xuất sắc gì nhưng cv mà ngày nào cũng ăn nhậu thì em xin nhường :D

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Đổi việc khác đi cụ ơi, làm được bao nhiêu tiền xong mấy năm nữa khéo chả đủ chữa bệnh, nguy hiểm hơn nữa thì dính nan y

type

Xe tăng
Bẩm các cụ tình hình là công việc em hay phải đi uống, mà bắt buộc phải uống. E lại có tật uống hay bị say nguội mệt như trúng độc. Đợt rồi e uống mấy cái thuốc tpcn cũng thấy đỡ hơn được tí mà vẫn mệt. E lên đây nhờ các cụ có kinh nghiệm xem có món gì bổ sung để bớt tác hại của rượu ko ạ.
Thường như này thì do gan của cụ có vấn đề nên không thể thải độc ngay được, cụ nên đi khám và thay đổi. Những người như cụ thì uống rượu thích phải biết nhưng hôm sau thì thôi rồi. Nên đi khám.

jazzzzz

Xe lăn
khét quá cụ ạ
2010 mà dc thưởng cả 1 tỏi thì đúng là khét
nhưng sau khi nằm viện nhiều thì chắc cũng thay đổi suy nghĩ nhiều về công việc, tiền bạc ...
Vâng cụ, em nhập viện một tuần, sau đó điều trị dòng dã 2 năm trời.
Năm đó em bán doanh số vụ Tết đỉnh nhất toàn cty và xử lý đc 12,000 nồi cơm điện chuyển nhầm địa chỉ (hàng nhập về miền Bắc nhưng chuyển nhầm vào cảng Cát Lái).

Chỉnh sửa cuối:

Sonduong.BMV

Xe container
Em uống cũng được. Trước toàn chơi chén to, cộng lại chắc cũng phải nửa lít. Nhưng 20 năm nay em không say trận nào. Đi làm với các cũng tiếp xúc với nhiều đối tác là "bợm rượu", cũng ép uống nhưng em không uống. Vẫn làm được việc như thường. Có cụ nói không uống không làm được việc có lẽ là ngụy biện.
Cách đây khoảng 7-8 năm em làm ở vùng dân tộc thì thỉnh thoảng phải uống vài chén, uống vào lắc lư cả ngày. Không biết thế có phải "say nguội" hay không.

Hieumos

Xe container
Mà mệt hay không cũng do chất lượng rượu, bia nữa.

Ví dụ cùng là uống say nhưng bia hơi mệt hơn bia chai.