SCR hay LEAD

ngaydoclap

Xe container
Vậy SCR 34 chai là đắt rồi hả cụ ? Em chả biết có đắt quá không nữa, nhưng thôi mua rồi đành ru lòng mình vậy :) Em mua ở số 2 Thái Phiên đấy :102: chắc hơi đắt rồi, nhưng em lười đi lung tung nên Em mua gần nhà cho tiện :P Thôi làm gà tí vậy :P

Mà các cụ cho Em hỏi SCR đời mới khác đời cũ ở điểm nào ? Em thấy mặt nạ Xe em nó có hai cái lỗ gắn miếng nhựa :P, Xe có chân chống bên sườn :102:

PimpMyRide89

Xe tăng
Khu 5- Trưng Vương - TP Uông Bí - Quảng Ninh
e mới đi thử LEAD thấy khá sướng, máy khá bốc, khỏe nhưng cái dáng béo thấp nhìn xấu quá, chỉ hợp với phụ nữ đứng tuổi, đàn ông con trai đi cái xe ấy e nhìn phát khiếp lên được !

ngaydoclap

Xe container
Em mua cho vo ca thoi bac a, chu em ko di vi xe nay thap qua :P may ly no co cai cop kha to nen em moi chon xe nay :P

crazyshark

Đi bộ
Em đi LEAD vàng 1 năm hơn 2 tháng . Chạy dc 2xxxx km mà vẫn ngon lành chưa thay gì cả . Chỉ thay nhớt thôi ... Xe chạy cũng bốc . Chở 2 người êm ru . Chả thấy rung gì cả . Đáng tiền bỏ ra . Hôm qua mới đi Vũng Tàu đổ xăng hết 100k đầy bình cả đi và về cũng hơn 250km ấy ... Về tới nhà kim chỉ còn 1 vạch . Em chạy tốc độ 60km /h rất đều ga . Ko phóng nhanh . Nói chung em mua xe vì sự tiện lợi của nó và cũng phụ thuộc vào kiểu dáng một tí . AB ban đầu cũng nhắm nhưng em thix loại có sàn lớn , cốp to. Để đồ dc nhiều nên sướng . Nhưng vẫn thèm một cái bốn bánh để tránh nắng mưa và cố gắng cày ...

ngaydoclap

Xe container
Em có cảm giác là SCR không tiết kiệm xăng bằng LEAD thì phải, Xe mới mà em đổ đầy bình lần đầu tiên mà chạy mới được 90km bây giờ kim đã chỉ vạch số 2, Các cụ có cái review nào về vấn đề xăng cộ giữa LEAD và SCR chưa ?

Jerry Minh

Xe tăng
Em bỏ 1 phiếu cho LEAD ...

benjamin

Xe hơi
32,3 + 2 trăm tiền chân chống cạnh nữa là 32,5 các cụ ạ ! Lead và SCR chênh nhau tầm 1,5tr là đúng rồi , đang muốn hỏi mua cái đèn để gắn vào trong cốp cho nó tiền vào buổi tối đây cụ gì ở trên mua ở đâu cái đèn nhỏ nhỏ tư vấn cho anh em với

ngaydoclap

Xe container
32,3 + 2 trăm tiền chân chống cạnh nữa là 32,5 các cụ ạ ! Lead và SCR chênh nhau tầm 1,5tr là đúng rồi , đang muốn hỏi mua cái đèn để gắn vào trong cốp cho nó tiền vào buổi tối đây cụ gì ở trên mua ở đâu cái đèn nhỏ nhỏ tư vấn cho anh em với
Ý cụ nói là SCR đắt hơn 1.5 tr ?

ngaydoclap

Xe container
E thấy câu này của bác hay vãi tí sặc...........=D>
Lai Trau viết
Xe này cho nữ hay nam các bác nhỉ ? Em thấy nhiều bác nam đi trông cứ như con gà mái đang ngồi xổm ấp trứng ấy.
Cũng chỉ vì câu này mà bây giờ ra đường em cứ soi thấy cụ nào chạy xe này xem có giống con gà không đấy :D mà em cũng chẳng dám đi xe này nữa X_X

supra

Xe container
Em có cảm giác là SCR không tiết kiệm xăng bằng LEAD thì phải, Xe mới mà em đổ đầy bình lần đầu tiên mà chạy mới được 90km bây giờ kim đã chỉ vạch số 2, Các cụ có cái review nào về vấn đề xăng cộ giữa LEAD và SCR chưa ?
chạy sau 5000 km độ ăn xăng mới ổn định cụ ợ.
Bình xăng xe 6.5 lít, cụ chạy còn 2 vạch khoảng 3.5 lít (bọn Lead nó bảo khi kim về vạch đỏ còn hơn 2 lít)
Như thế cụ chạy 100 km mất 3 lít. Xe mới thế cũng bt, sau này chắc 2.5 l/100km

ngaydoclap

Xe container
chạy sau 5000 km độ ăn xăng mới ổn định cụ ợ.
Bình xăng xe 6.5 lít, cụ chạy còn 2 vạch khoảng 3.5 lít (bọn Lead nó bảo khi kim về vạch đỏ còn hơn 2 lít)
Như thế cụ chạy 100 km mất 3 lít. Xe mới thế cũng bt, sau này chắc 2.5 l/100km
Cảm ơn cụ, đến hôm CN vừa rồi là nhà em chạy được 300km rồi, cảm giác tiếng máy nổ cũng tròn dần, và xăng cũng ăn ít dần rồi, để em làm cái review rồi báo cáo lại các cụ nhé :P

NamCuong4567

Xe tải
Ô, thế em tưởng LEAD với SCR là 1, em thấy xe SCR của nhà em với LEAD của anh bạn giống nhau đến từng con ốc.....

ngaydoclap

Xe container
Ô, thế em tưởng LEAD với SCR là 1, em thấy xe SCR của nhà em với LEAD của anh bạn giống nhau đến từng con ốc.....
Ốc vít thì em không chắc lắm, nhưng quan trọng là nội dung máy thôi, mà em cũng nhìn nhanh thấy cái gương là khác nhau đấy nhé :P gương của SCR có bọc vỏ cao su phần cẳng gương còn LEAD thì trần như nhộng :D mặt nà của SCR có hai cái lỗ để bắt cái biển số vì bên kia biển kiểm soát cả đầu và đuôi xe mà, hình như LEAD thì không có hai cái lỗ vô duyên này :D

sakuda

Xe điện
Nếu SCR và Lead thì em dơ cả chân cho lead,

Nhưng các cụ ơi, nếu Lead và air blade thì chonnj con em nào ?

EM mua cho gấu, nhưng xét về hình thức thì em không thích lead bằng AB

supra

Xe container
Ốc vít thì em không chắc lắm, nhưng quan trọng là nội dung máy thôi, mà em cũng nhìn nhanh thấy cái gương là khác nhau đấy nhé :P gương của SCR có bọc vỏ cao su phần cẳng gương còn LEAD thì trần như nhộng :D mặt nà của SCR có hai cái lỗ để bắt cái biển số vì bên kia biển kiểm soát cả đầu và đuôi xe mà, hình như LEAD thì không có hai cái lỗ vô duyên này :D
Còn cái đèn phản quang ở chắn bùn sau nữa, lead nó bỏ cho rẻ =))

Furious

Xe điện
Mừng cụ Ngaydoclap đã mua được xe tặng vợ dưng em vẫn muốn mắm muối chút cảm nhận của em về 2 cô tròn ung ủng này vì nhận thấy rằng nhu cầu so sánh của các cụ, các mợ là rất cao.

1. Hình thức: gần như chị em song sinh, chỉ khác nhau tí chút móng chân, móng tay.
- Lead công tơ mét mặt đen, SCR mặt xanh. SCR có 2 đèn phản quang ở chắn bùn sau, Lead thì không.
- Đèn pha Lead sáng hơn do sử dụng bóng 3 chân, SCR sử dụng bóng 2 chân (thợ xe nó bẩu em vậy) nhưng các cụ các mợ yên tâm, độ đèn lên Projector là ổn ngay (đi ngược chiều sẽ tưởng là Mẹc hoặc Lex)
2. Máy móc: đều do hậu duệ của anh Soichiro Hònđá thiết kế.
- Fi của Lead là hàng nhập Thái Lan, của SCR là hàng nhập Nhật Bổn (cái này cũng do thợ xe phân tích, em thì ứ hiểu gì lắm).
3. Cảm giác lái: Em mới chỉ đi SCR của vợ dưng thấy không phàn nàn gì ngoại trừ thi thoảng có tiếng kót két dưới gầm xe và gầm thì khá thấp.
- Phanh trước lởm ngang nhau, đều kêu thay còi khi phanh (nhất là khi trời mưa).
- Lead đề êm hơn, SCR đề nghe khá gắt
- Giảm xóc đều thuộc loại tệ hại khi đi đường xấu như ở VN
- Yên xe Lead khá tệ (phải nói là xấu) nếu so với yên của SCR (cả chất lượng vỏ yên lẫn mút bên trong), yên Lead có khả năng bẹt cao sau quá trình sử dụng, SCR thì ô kê hơn nhiều.
Giá xe thì Lead hay bị làm giá hơn SCR dưng được cái có thêm bảo hành
4. Những gì em chưa biết về 2 cô này em không dám bàn thêm..
Tóm lại em không nghiêng về cô nào :-??, theo em mua cô béo nào cũng được vì phụ tùng, linh kiện có thể dùng chung.

ngaydoclap

Xe container
Cảm ơn cụ Toorop, thế là em biết thêm tí về em béo nhà em :D cả hai nom đều phúc hậu như nhau phỏng cụ :D

bulma

Xe hơi
em nghe nói scr sắp không sản xuất nữa nên dạo này hơi sốt, không biết thực hư thế nào các cụ nhỉ

ngaydoclap

Xe container
em nghe nói scr sắp không sản xuất nữa nên dạo này hơi sốt, không biết thực hư thế nào các cụ nhỉ
em nghĩ chắc tin đồn thôi, nó đang bán được nhiều nếu có dừng thì cũng phải sau Khi Lead bán hết :)