[CCCĐ] Serena Resort - Hòa Bình: Cơn Mưa Ngang Qua...

hungtcl

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà em mới đi chơi ở đây về có vài tấm hình chia sẻ để các cụ tham khảo.
SR nằm cách HN khoảng 80km, tùy đường, chạy xe mất khoảng 2 giờ.
Trước khi đi e cũng có tham khảo qua một số topic trên này, đọc xong cũng thấy lo lo về chất lượng dịch vụ nhưng kết thúc chuyến đi em thấy mọi thứ khá ổn. Có thể gđ em đi vào giữa tuần nên chât lượng dịch vụ OK hơn.
Em có mấy đánh giá thế này:
- Phòng ốc: giá cả/chất lượng khá OK, nhà em đặt phòng Exeutive Suites giá 1850k, phòng rộng 80m2, 1 ngủ, 1 khách. Có loại phòng nữa 25m2 giá tầm 1T6 nên em nghĩ thêm mấy trăm ở to cho thích
- Cảnh quan: khá đẹp, bãi cỏ rộng của SR là nơi lý tưởng cho các hoạt động tập thể
- Bể bơi: có 2 cái, một cái trong nhà và một cái ngoài trời liền nhau, thấy NV nói nước sử dụng là nước khoáng. Nếu full phòng em nghĩ hơi bé
- Ăn uống: bình thường, nhiều cụ recommend Ẩm Thực Việt trên đường mòn HCM cách 18km e cũng có qua ăn nhưng mấy món em gọi đều không đạt (cá suối chiên làm ỉu ăn rất chán có thể do sáng tạo thêm lớp bột bọc ngoài, khoai Lệ Phố cũng không ngon, lẩu cháo chim nhiều cụ khen ngon em chấm 6 điểm). Nhưng giá thì khá rẻ so với trong SR
- Nhân viên phục vụ em thấy đa số nhanh, lịch sự. Một số nhân viên dọn bàn ăn chắc thuê thời vụ nên cung cách không chuyên nghiệp lắm
- Xe điện có vẻ hơi ít nên đến giờ cao điểm các cụ nên đi bộ nếu mát mẻ
- Có dv cho mượn xe đạp miễn phí
Phần đánh giá đã xong giờ mời các cụ xem ảnh

Em đi đúng đợt miền Bắc mưa nhiều nên hơi đen

Thỉnh thoảng ngớt mưa em ra ngoài chụp vài tấm hình

Chỉnh sửa cuối:

hungtcl

Xe container

Hến Bột

Xe buýt
Ảnh cụ chớp máy gì đẹp thiệt! hôm qua nhà cháu mới đi về nhưng sao phòng thấy giá mắc hơn nhỉ (hay do cuối tuần). Đoàn đi đặt 10 phòng có 3 loại giá (đã giảm 20%...) loại Villa 3.800k, loại 2.588k và 2.780k.

Nhà cháu đặt loại phòng này (có vườn, bàn ghế phía sau)

Trưa chủ nhật trả phòng chạy về Thạch Thất ăn các món chim - xôi - miến thấy khá ổn.

Không khí, cảnh thiên nhiên...nói chung cũng chỉ ở đây được 1 ngày đêm thôi vì ko còn gì để khám phá. Nghe nói phòng ở đây luôn full nên thường phải đặt trước khá lâu ạ.

hungtcl

Xe container
Ảnh cụ chớp máy gì đẹp thiệt! hôm qua nhà cháu mới đi về nhưng sao phòng thấy giá mắc hơn nhỉ (hay do cuối tuần). Đoàn đi đặt 10 phòng có 3 loại giá (đã giảm 20%...) loại Villa 3.800k, loại 2.588k và 2.780k.

Nhà cháu đặt loại phòng này (có vườn, bàn ghế phía sau)

Trưa chủ nhật trả phòng chạy về Thạch Thất ăn các món chim - xôi - miến thấy khá ổn.

Không khí, cảnh thiên nhiên...nói chung cũng chỉ ở đây được 1 ngày đêm thôi vì ko còn gì để khám phá. Nghe nói phòng ở đây luôn full nên thường phải đặt trước khá lâu ạ.
Chắc do cuối tuần nên giá mắc hơn cụ ạ. Thỉnh thoảng gđ bạn bè lên off cuối tuần e thấy cũng hợp lý
Mấy tấm này e chụp 5d4 và 24-70ii cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

tamson9999

Xe hơi
Bác cho thêm ít cảnh phòng ốc và bể bơi để e hóng với ạ, nhà e cũng đăng ký mấy lần nhưng toàn full phòng nên chưa đi được lần nào :((:((:((

htkad

Xe buýt
Ảnh chụp đẹp, tiếp đi cụ.

Hến Bột

Xe buýt
Đúng là ảnh của cụ Dulich quảng bá có khác đẹp lung linh, quyến rũ...Tuy nhiên, riêng bể bơi nhà cháu ko dám tắm dù đã chuẩn bị quần áo..vì cứ tưởng nước khoáng nóng thiên nhiên nhưng thực tế nước sặc mùi hóa chất như các bể thường ở HN. Giá như họ thiết kế để nước khoangs tự nhiên cứ chảy đều vào thì tốt.

carat

Xe buýt
Tiếp đi cụ ơi. ảnh đẹp quá

bebungto

Xe tải
Em đi đúng hôm mưa, nước sông Bôi chảy cuồn cuộn. Nước bể bơi ngoài trời nhìn thấy cả loăng quăng và nhện nước cụ ah. Công nhận đồ ăn không ổn lắm, cả set dinner hay buffet sáng.

tamson9999

Xe hơi
Em tặng bác ảnh bể bơi và phòng ốc nhé :D, bác cần đi dịp cuối tuần thì book xa xa, còn trong tuần vẫn vô tư nhé
Hạng phòng thấp nhất Executive

Hồ bơi khoáng nóng trong nhà

Hồ bơi khoáng lạnh ngoài trời

Khu vực tắm Onsen kiểu Nhật

Hạng phòng bungalow

Cám ơn cụ, phòng ốc xịn quá, bể bơi ngoài trời nhìn như bể bơi vô cực ý ;D. Nhà e cũng chỉ đi đc cuối tuần thôi, chắc p lên lịch trc 1 tháng cụ nhỉ

Hến Bột

Xe buýt

Cháu ngồi coffee và thấy cảnh này cạnh Serena tự nhiên nhất!

Chỉnh sửa cuối: