Service for KCC

carens2011

Xe tải
Xe e buổi sáng cài sô lùi để lùi rồi trả về số 1 để tiến thì vòng tua máy từ 1200 đến 1600, mặc dù e ko đạp ga. Mất khoảng gần 200 m mới trở về bt được. Xe e MT, thế là bị sao cụ Bốn nhỉ. Có cụ nào bi như e hôn.

laodatma

Xe điện
Xe e buổi sáng cài sô lùi để lùi rồi trả về số 1 để tiến thì vòng tua máy từ 1200 đến 1600, mặc dù e ko đạp ga. Mất khoảng gần 200 m mới trở về bt được. Xe e MT, thế là bị sao cụ Bốn nhỉ. Có cụ nào bi như e hôn.
Em sáng ra lại toàn tiến vì tối em lùi vào nhà nên không để ý có bị giống cụ không. Để mai em thử tiến lùi lúc đánh xe ra xem có bị giống cụ không & review ạ! :D

Beck

Xe điện
Cụ nổ máy xong là lùi rồi tiến ngay à? nếu thế thì máy vẫn đang đc bù ga để nóng máy thôi, em nghĩ là bình thường ạ. Bình thường buổi sáng ra bao giờ em cũng để xe đều ga, vòng tua ổn định khoảng 800 -900 mới vào số. :-?

laodatma

Xe điện
Cụ nổ máy xong là lùi rồi tiến ngay à? nếu thế thì máy vẫn đang đc bù ga để nóng máy thôi, em nghĩ là bình thường ạ. Bình thường buổi sáng ra bao giờ em cũng để xe đều ga, vòng tua ổn định khoảng 800 -900 mới vào số. :-?
Hồi xưa cd5 để ngoài bãi (vì k gập gương để vào nhà được) e cũng áp dụng bài đó! Nhưng giờ để xe trong nhà nổ phát là ra ngay vì cũng nghe nói bài trên chỉ cần cho xe chế hòa khí thôi thì phải :)

KMV

Xe tải
Sáng ra bác nổ máy, do thời tiết lạnh nên hệ thống điều khiển sẽ điều chỉnh tốc độ không tải hơi cao nhằm tăng nhanh nhiệt độ làm việc ổn định của động cơ. Vì thế các bác thường thấy nổ máy vào buổi sáng xe nào cũng có hiện tượng tương tự, đây là chức năng điều khiển bình thường chứ không phải hiện tượng hay triệu chứng bị lỗi gì cả đâu bác. THời gian chạy không tải cao này nhanh hay chậm phụ thuộc vào nhiệt độ môi trường, nhiệt độ môi trường càng lạnh thì nó càng kéo dài, thông thường thì khoảng 3-5 phút sẽ trở về trạng thái không tải bình thường.

vt_hoa

Xe tăng
Hôm trước trời mưa em đi về cất xe và 3 hôm sau mới đi, bị bó phanh đỗ, tiến lùi mãi mới nhả ra được, nghe tiến kêu lục cục rất to xót ruột quá, không hiểu bộ phanh đó có bị ảnh hưởng gì không các cụ vì bó khá chặt, em phải nặng ga xe mới nhích được. Từ hôm đó trở đi không dám đạp phanh đỗ nữa mà để số N, nhặt 2 hòn gạch chèn bánh vì sợ cài P nhỡ có ông húc cho phát thì đi bộ số. Mà em hỏi thêm - Phanh đỗ tác dụng lên hai bánh trước hay sau nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Beck

Xe điện
Hôm trước trời mưa em đi về cất xe và 3 hôm sau mới đi, bị bó phanh đỗ, tiến lùi mãi mới nhả ra được, nghe tiến kêu lục cục rất to xót ruột quá, không hiểu bộ phanh đó có bị ảnh hưởng gì không các cụ vì bó khá chặt, em phải nặng ga xe mới nhích được. Từ hôm đó trở đi không dám đạp phanh đỗ nữa mà để số N, nhặt 2 hòn gạch chèn bánh vì sợ cài P nhỡ có ông húc cho phát thì đi bộ số. Mà em hỏi thêm - Phanh đỗ tác dụng lên hai bánh trước hay sau nhỉ?
Cái tội chân cụ khỏe quá đây mà :D. Chả sao đâu cụ ạ, cái bệnh này con Toy Altis thì cứ rửa xe xong là bị chứ chưa nói đến là đi nước về để qua đêm :). Phanh đỗ tác dụng lên bánh sau cụ ạ.

KMV

Xe tải
Xe em hnay tròn 7 vạn cụ ạ, cần làm những gì cụ 4 tư véo cho em với nhé. 9h30 sáng CN cụ ra 3B là vừa xinh giờ cụ ạ.
1. Cụ có thường xuyên sử dụng dịch vụ của Thaco không ạ? Nếu có:
2. CHo em xin biển số xe để em kiểm tra xem cụ đã làm những gì rồi, từ đó sẽ tư vấn cho cụ chuẩn hơn.
3. Còn nếu không em sẽ cho người gọi điện và tư vấn trực tiếp cho cụ, cụ cho em số hândphone nhé.
Tks!

KMV

Xe tải
Hiện tượng kẹt phanh tay sau khi đi qua mưa, để lâu là do các hoá chất có trong nước trong quá trình bác đi ngấm vào cơ cấu phanh (hoặc dây phanh tay, phía bánh xe) gây ra hiện tượng rỉ sét, cái này cụ nên đi bảo dưỡng lại để sử dụng lại phanh tay bình thường cho an toàn không nên để xe ở N và dùng đá như vậy bác ạ: 1/ không pro, không mỹ quan; 2/ không an toàn.

Boytriton

Xe điện
1. Cụ có thường xuyên sử dụng dịch vụ của Thaco không ạ? Nếu có:
2. CHo em xin biển số xe để em kiểm tra xem cụ đã làm những gì rồi, từ đó sẽ tư vấn cho cụ chuẩn hơn.
3. Còn nếu không em sẽ cho người gọi điện và tư vấn trực tiếp cho cụ, cụ cho em số hândphone nhé.
Tks!
Em vẫn thường làm bên LB cụ ạ, xe em bks là 29A.364.56
Cụ ktra giúp e với nhé.
Sdt của em đây ạ 0977226868
Tks cụ 4 nhiều,e chờ đt của cụ.

Boytriton

Xe điện
Beck ơi,sao ông già em bảo 20 vạn xe nó mới nát cơ mà. 7 vạn ăn thua giề.

adonis

Xe buýt
Hi cụ 4,
Xe của em chạy gần 3 năm được 25000km, bảo dưỡng bảo trì đầy đủ đúng lịch tại KIA Long Biên hoặc Giải Phóng gần đây có hiện tượng khi đề thì có tiếng kêu ken két/chét chét ở trong khoang động cơ, em đoán có thể do dây curoa. Cụ có thể giải thích và có hướng điều trị kịp thời ?

KMV

Xe tải
Hi cụ 4,
Xe của em chạy gần 3 năm được 25000km, bảo dưỡng bảo trì đầy đủ đúng lịch tại KIA Long Biên hoặc Giải Phóng gần đây có hiện tượng khi đề thì có tiếng kêu ken két/chét chét ở trong khoang động cơ, em đoán có thể do dây curoa. Cụ có thể giải thích và có hướng điều trị kịp thời ?
Bác cho em hỏi chút là nó chỉ kêu khi bắt đầu đề máy, hay sau khi nổ rồi vẫn còn kêu? Rất nhiều khả năng tiếng kêu phát sinh từ dây curoa tổng, còn muốn biết chính xác là dây curoa hay cái gì nữa thì cần phải khám trực tiếp bác ạ.

newcarens2011

Xe tải
Cái này ko sao đâu cụ ạ, chủ yếu là do bị rỉ sét ở mặt đĩa phanh. Cách khắc phục tốt nhất là cụ nên đi hàng ngày ;))

newcarens2011

Xe tải
Em cảm thấy tay lái CR của em hơi nặng nên hôm qua chạy thử CR2010 của cậu em cùng cơ quan cũng thấy thế. Không biết xe các cụ khác có cảm nhận tay lái năng ko ạ?

laodatma

Xe điện
Em cảm thấy tay lái CR của em hơi nặng nên hôm qua chạy thử CR2010 của cậu em cùng cơ quan cũng thấy thế. Không biết xe các cụ khác có cảm nhận tay lái năng ko ạ?
Cái này chắc do thiết kế nó vậy, em thấy nó nặng hơn xe civic, vios, innova em đã từng lái cụ ạ!

KMV

Xe tải
Cái này ko sao đâu cụ ạ, chủ yếu là do bị rỉ sét ở mặt đĩa phanh. Cách khắc phục tốt nhất là cụ nên đi hàng ngày ;))
Cơ cấu phanh tay (phanh đỗ xe) của Carens nằm ở bánh sau và phía trong của đĩa phanh, kết cấu của nó giống như cơ cấu phanh tang trống các bác ạ, nên khi bị ngâm lâu trong nước mưa có thể nó bị gỉ sét cơ cấu này dẫn đến hiện tượng kẹt phanh tay. Còn bề mặt đĩa bị gỉ sét thì các bác chạy trong khoảng 100 m rà phanh vài lần là hết ngay thôi, cái này không ảnh hưởng đến cơ cấu phanh đỗ xe.

laodatma

Xe điện
Cơ cấu phanh tay (phanh đỗ xe) của Carens nằm ở bánh sau và phía trong của đĩa phanh, kết cấu của nó giống như cơ cấu phanh tang trống các bác ạ, nên khi bị ngâm lâu trong nước mưa có thể nó bị gỉ sét cơ cấu này dẫn đến hiện tượng kẹt phanh tay. Còn bề mặt đĩa bị gỉ sét thì các bác chạy trong khoảng 100 m rà phanh vài lần là hết ngay thôi, cái này không ảnh hưởng đến cơ cấu phanh đỗ xe.
Bác Bốn cho mình hỏi tý, hôm trước sang chỉ chú ý vụ ăn xăng mà quên béng nhờ tăng phanh tay lên chút vì sắp đi khám xe ( các chú đăng kiểm hay bắt lỗi phanh tay không ăn nhất). Nhờ bác chỉ chỗ chỉnh để em tăng phanh lên chút ạ :D

KMV

Xe tải
Để chỉnh phanh tay, phải tháo lốp ra sau đó trên bề mặt của tam bua phanh tay (phía trong của đĩa phanh) có lỗ khoảng phi 10, dùng tô vít dẹt nhỏ đưa vào gảy phanh giống như phanh tang trống các bạc ạ. Việc gảy phanh này cần thực hiện đều giữa hai bên bánh xe. Tốt nhất bác Ma và bác Phờ Lêm đã BD 40.000 km rồi thì đưa qua KIA LB em báo anh em chỉnh lại cho các bác. (chi phí free cho bác luôn). Vậy bác nhé!