Service for KCC

Airblade2010

Xe hơi
Em cũng thấy KCD phán vớ vẩn, nhưng mỗi tội nhà e lại ở CD, chẳng nhẽ mỗi lần bảo dưỡng hay kiểm tra xe lại chạy xuống tận KGP:(((((

vt_hoa

Xe tăng
Thấy vớ vẩn thì đừng nên vào để bực mình, cụ chạy sang KGP mất hơn chục cây coi như đi chơi thôi, mà trước khi sang goi holine thông báo tình trạng xin tư vấn trước là ổn mà

halfwheel

Xe tải
Thấy các cụ tư vấn về KGP nhiều mà em chưa sang được vì từ chỗ cụ rùa lên đấy nataxa quá so với Kia Bạch Đằng và Kia Long biên :(

tqppmpc

Xe buýt
Thùng Kem của em bị lỗi khóa cửa cánh trước, cả trái và phải. Dùng khóa điện tử và nút bấm không được, toàn phải gạt bằng tay. Các bác khuyên giúp em nên qua gara nào hay vào hãng (KIA CD) làm đươc nhỉ? Thấy phán không phải hỏng chuột mà do hỏng cả bộ cơ bên trong cánh :(
lâu lâu e hay bị lỗi này, ít khi do chuột lắm, mang ra Long Thịnh, tháo chốt ra, dùng giấy nháp đánh lại cái chôt, bôi tí mỡ vào, lại ngon ngay, do lâu gỉ sét thôi mà, 50k/cánh, ngon choét

Mr Nguyen 88

Đi bộ
e đã vào KIA CD thay chuột, hôm đó em cũng sơ ý là để xe đấy và đi về(vì e làm bảo hiểm luôn) sau khi thay chuột, dùng được 1 tuần bị đúng hiện tượng ban đầu, em lại lóc cóc mang vào KIA CD để kiểm tra thì khi tháo cửa ra, ôi thôi cái chốt nó bị gỉ, e cũng thắc mắc là tại sao lần trc ko vệ sinh mà lại thay chuột. đến giờ em vẫn akay các cụ ạ. tự nhiên mất toi 2 hộp sữa cho con(nhà em con nhỏ)

Vincent Đinh

Xe hơi
Em lần đầu đi Carens nên mò vào đây, xe em mới mua lại, xe đi được hơn 6 vạn, đang tính đi bảo dưỡng , cụ cho em xin số của cụ Thọ Kia GP để em cậy nhờ, lính mới chưa có kinh nghiệm gì, thanks cụ

Hôm rồi em BD 3V đã chuyển qua Kia GP và call trước cho cụ Thọ Kia GP, chắc có chỉ đạo của cụ Thọ nên em nhận thấy rất hài lòng, nhân đây xin gửi lời cảm ơn cụ Thọ

huycm

Xe tăng
Em lần đầu đi Carens nên mò vào đây, xe em mới mua lại, xe đi được hơn 6 vạn, đang tính đi bảo dưỡng , cụ cho em xin số của cụ Thọ Kia GP để em cậy nhờ, lính mới chưa có kinh nghiệm gì, thanks cụ
Cụ Thọ chuyển về Thái rồi, vào GP cụ gọi cho Cụ Thế số 0933806185

nothinghd

Xe điện
CD = Cầu Diễn
GP giải phóng
LB long biên
BD bạch đằng

Vincent Đinh

Xe hơi

Vienchuc

Xe hơi
Em có việc nhờ cụ nào ở Kia Giải phóng:
Xe em là kia carens 2010. Đi thay dầu định kỳ ở Kia GP thì ae kỹ thuật nói xe cần thay đôi giảm xóc trước (bị chảy dầu), em Ok luôn. Thay xong, đi khoảng 2 ngày thì xuất hiện tiếng kêu lục cục ở phía trước, lại nhờ các bạn kia GP kiểm tra và xử lý: thay tiếp 2 thanh roytun ổn định trước+ 2 bạc cao su thanh ổn định (Riêng rotuyn cân bằng sau thì do hết đạn nên em định thay sau ).
Đi được khoảng 2 ngày lại xuất hiện tiếng lịch kịch ở gầm khi xe chuyển hướng hoặc đường không bằng phẳng.
Vậy lý do là gì vậy, nhờ các bác tư vấn giúp chứ đi như vậy khó chịu quá.

ketquadi

Xe tải
Em có việc nhờ cụ nào ở Kia Giải phóng:
Xe em là kia carens 2010. Đi thay dầu định kỳ ở Kia GP thì ae kỹ thuật nói xe cần thay đôi giảm xóc trước (bị chảy dầu), em Ok luôn. Thay xong, đi khoảng 2 ngày thì xuất hiện tiếng kêu lục cục ở phía trước, lại nhờ các bạn kia GP kiểm tra và xử lý: thay tiếp 2 thanh roytun ổn định trước+ 2 bạc cao su thanh ổn định (Riêng rotuyn cân bằng sau thì do hết đạn nên em định thay sau ).
Đi được khoảng 2 ngày lại xuất hiện tiếng lịch kịch ở gầm khi xe chuyển hướng hoặc đường không bằng phẳng.
Vậy lý do là gì vậy, nhờ các bác tư vấn giúp chứ đi như vậy khó chịu quá.
Kỳ lạ:
1. Câu hỏi ko đc tư vấn dù trong 1 hội sử dụng xe giống nhau.
2. Nếu Rô tuyn vấn đề thì khi thay giảm xóc trước ắt nhìn thấy. Và thông thường sẽ kiểm tra luôn và thông báo cho chủ xe. => Thợ có vấn đề và e cũng mất niềm tin ở Kia GP từ lâu rồi. Khéo e còn nghi cả việc thay giảm xóc. Chia buồn cùng cụ chủ.
3. Cụ sang Kia Long Biên hoặc CD kiểm tra lại xem thế nào. Hoặc chỉ cần vào Gara uy tín kiểm tra tình trạng nguyên nhân kêu ở gầm e tin lời đáp ko khó.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Vũ Khiêm

Xe tải
Cụ bảo "Gara uy tín" là gara nào được hả cụ? Em cũng mới có xe, lăn tăn xem chỗ nào tin tưởng được mà khó quá, được cái này lại mất cái kia. Chắc phải tìm chỗ nào sửa quen thôi vậy.

thanhtienhn

Đi bộ
Xin chào toàn thể các mem thuộc gia đình nhà Kem.

Em gồng mách mãi mới cưới được cô vợ 2 dòng Kem 2.0 để nhập gia đình mình mà vẫn còn mấy vấn đề cần phải chăm bón cho em nó. Em ở Hào Nam xin hỏi quanh khu vực Hào Nam, Hoàng Cầu có cái garage nào thay dầu, bảo trì bảo dưỡng nhỏ định kỳ mà uy tín hạt rẻ ko các bác chỉ giùm em cái.

Tk all.

cuhaifus

Xe container
Xe em bị kêu tiếng rít giống tiếng curoa nhưng chỉ kêu khi ga rất nhỏ và nháy chân ga, lên vòng tua cao là hết, và chỉ khi bật ac mới bị, em đã thay bi lốc đh, bi tăng, curoa, nhưng ko hết kêu, cụ nào bị rồi cho em tí kinh nghiệm với, giờ ông bạn thợ đoán mò là phải thay cái buli đầu lốc thì may ra hết mà buli lại ko bán rời, các cụ phán xem phải thay gì, ở đâu và chi phí thế nào với ạ

nothinghd

Xe điện
Xe em bị kêu tiếng rít giống tiếng curoa nhưng chỉ kêu khi ga rất nhỏ và nháy chân ga, lên vòng tua cao là hết, và chỉ khi bật ac mới bị, em đã thay bi lốc đh, bi tăng, curoa, nhưng ko hết kêu, cụ nào bị rồi cho em tí kinh nghiệm với, giờ ông bạn thợ đoán mò là phải thay cái buli đầu lốc thì may ra hết mà buli lại ko bán rời, các cụ phán xem phải thay gì, ở đâu và chi phí thế nào với ạ
puli đầu lốc điều hòa hãng có thay mà, tầm 800 hay củ hơn gì đó... cụ thay nốt đi

thanhtienhn

Đi bộ
Nghe chừng họ nhà Kem ko có ai ở Hoàng CẦu rùi, có việc là mọi người chạy thẳng lên Center luôn rồi hic.

hoacvxd

Xe tăng
Cụ ở thủ đô lo lắng làm gì cho mệt, bọn em tỉnh lẻ cứ xác định chạy khi nào không chạy được nữa thì thôi.