Service for KCC

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nếu xe cụ ko bị hao xăng, mức tiêu hao vẫn loanh quanh 9-11lit/100km thì ko thay cũng đc :)

Còn cái cảm biến abs xe em chưa bị sao nên ko hỏi nó bao tiền. Theo em thì cứ liên quan đến an toàn của mềnh thì ko nên xót tiền thay mới. Đến lúc nhỡ phát thì lại ôm hận
Kính nhờ cụ,
Em đang chạy chú carens 2.0 số sàn, đời 2013
Xe mới lấy lại, em cho vào gara quen thay dầu và kiểm tra tổng thể, kết luận hoàn hảo nhưng có một chút xíu gợn mà chưa tìm ra nguyên nhân, mong cụ và anh em chi giáo ạ.
Đó là khi vào số 2 hoặc số 3 tốc độ thấp xe có tiếng kêu ồ ồ mấy giây, như kiểu chạy ép số hay bị trượt dây curoa.
Hiện tượng này chỉ gặp khi ở tốc độ thấp và khi tăng tốc lên thì ko bị ạ.
Thợ thì bảo xe như vậy bình thường nhưng em chạy MT nhiều và thấy chưa ổn ạ.
Mong cụ tư vấn ạ.

Kính nhờ cụ,
Xe mới lấy lại, em cho vào gara quen thay dầu và kiểm tra tổng thể, kết luận hoàn hảo nhưng có một chút xíu gợn mà chưa tìm ra nguyên nhân, mong cụ và anh em chi giáo ạ.
Đó là khi vào số 2 hoặc số 3 tốc độ thấp xe có tiếng kêu ồ ồ mấy giây, như kiểu chạy ép số hay bị trượt dây curoa.
Mong cụ tư vấn ạ.
Xe em cũng bị hiện tượng như xe cụ! Khi lên số, tăng tốc cũng bị kêu ồ ồ lên 2-3 giây. Có đà rồi thì hết kêu. E đang nghi chân máy lão hoá cao su, tính thay hết 4 cái chân máy mới xem có hết bệnh ko

Chỉnh sửa cuối:

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Xe em cũng bị hiện tượng như xe cụ! Khi lên số, tăng lốc cũng bị kêu ồ ồ lên 2-3 giây. Có đà rồi thì hết kêu. E đang nghi chân máy lão hoá cao su, tính thay hết 4 cái chân máy mới xem có hết bệnh ko
Em tưởng mình xe em bị, đợi các cao nhân vào phán cụ nhỉ?

nothinghd

Xe điện
Kính nhờ cụ,
Mong cụ tư vấn ạ.
Ồi, có j đâu :) xe cụ bị tèo cụm căng đai tự động thôi. Thay cụm đó đi (và ktra vài cái puli cạnh đó xem có gợn ko, nếu gợn thì thay luôn) tổng chi phí ở hãng tầm 2 củ. Đơn giản cụ nhé :)

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Ồi, có j đâu :) xe cụ bị tèo cụm căng đai tự động thôi. Thay cụm đó đi (và ktra vài cái puli cạnh đó xem có gợn ko, nếu gợn thì thay luôn) tổng chi phí ở hãng tầm 2 củ. Đơn giản cụ nhé :)
Đấy, cụ chuyên gia có khác, nghe nhạc hiệu đoán chương trình luôn, vậy là em chia tay chục két bia HN roài, nhưng thấy vui và an tâm cụ ạ.
Em cám ơn cụ nhiều ạ, em hỏi thêm cụ ạ, làm ở chỗ nào cẩn thận cụ nhể?

Đấy, cụ chuyên gia có khác, nghe nhạc hiệu đoán chương trình luôn, vậy là em chia tay chục két bia HN roài, nhưng thấy vui và an tâm cụ ạ.
Mai cụ đi xử luôn vụ ố ồ đó đi nhé. E theo cụ sau.

nothinghd

Xe điện
Làm ở hãng: kpvd, klb, kgp ý. Và cụ đứng cạnh giám sát, ktra luôn là chắc ăn nhất :D

nothinghd

Xe điện
Vâng cụ ạ
Em không nghĩ pvđ có của kia, đang định phi cầu diễn ạ.
ùi, can cụ, KIA Cầu diễn là con hoang của anh Hải, dịch vụ lởm lắm... cụ vào KIA Phạm Văn Đồng, ngay gần bộ công an ý cụ nhé; nếu cần hỗ trợ gì đặc biệt thì gặp cụ Thọ - gđ kỹ thuật kpvd cụ nhé.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
ùi, can cụ, KIA Cầu diễn là con hoang của anh Hải, dịch vụ lởm lắm... cụ vào KIA Phạm Văn Đồng, ngay gần bộ công an ý cụ nhé; nếu cần hỗ trợ gì đặc biệt thì gặp cụ Thọ - gđ kỹ thuật kpvd cụ nhé.
Ui, may quá, sáng nay em bận việc quá nên chưa đi được, cụ pm giúp em xin số của cụ Thọ được không ạ ?

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Mai cụ đi xử luôn vụ ố ồ đó đi nhé. E theo cụ sau.
Làm ở hãng: kpvd, klb, kgp ý. Và cụ đứng cạnh giám sát, ktra luôn là chắc ăn nhất :D
Nay em vào pvd kiểm tra, buồn hết cả rầu, xe ko khỏi, nhận được list đồ hơn 6 củ mà ko biết có êm không.
Chưa kể kỹ thuật lùi xe va chạm rạn ba đờ sốc sau, phải để lại đến tối mới lấy được.

Nay em vào pvd kiểm tra, buồn hết cả rầu, xe ko khỏi, nhận được list đồ hơn 6 củ mà ko biết có êm không.
Chưa kể kỹ thuật lùi xe va chạm rạn ba đờ sốc sau, phải để lại đến tối mới lấy được.
Nan giải quá cụ nhờ. NV làm rạn BĐX xe cụ thì họ bẩu sao? Chắc lại "Anh thông cảm cho em nhé?" à cụ?

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nan giải quá cụ nhờ. NV làm rạn BĐX xe cụ thì họ bẩu sao? Chắc lại "Anh thông cảm cho em nhé?" à cụ?
Vâng, lỗi ngoài ý muốn nên em cũng bảo các bạn ấy sơn lại chỗ bị nhỡ, quẳng xe ở đó mất nguyên ngày.
Lỗi ố ồ các bạn ấy bảo hạ hộp số kiểm tra, rồi thay puly cân bằng.v.v..mà không khẳng định là hết, cộng với xe cộ em phải bố trí t.gian nên hẹn các bạn ấy sau.

Vâng, lỗi ngoài ý muốn nên em cũng bảo các bạn ấy sơn lại chỗ bị nhỡ, quẳng xe ở đó mất nguyên ngày.
Lỗi ố ồ các bạn ấy bảo hạ hộp số kiểm tra, rồi thay puly cân bằng.v.v..mà không khẳng định là hết, cộng với xe cộ em phải bố trí t.gian nên hẹn các bạn ấy sau.
xử lý lỗi ố ồ, trước tiên cụ có làm theo HD của cụ Nothinghd là thay cụm tăng dây cu roa tổng ko, hay NV Hãng phán do nguyên nhân khác: Ktra hộp số, pu ly...?

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
xử lý lỗi ố ồ, trước tiên cụ có làm theo HD của cụ Nothinghd là thay cụm tăng dây cu roa tổng ko, hay NV Hãng phán do nguyên nhân khác: Ktra hộp số, pu ly...?
Em bẩu ngay từ đầu nhưng ae kỹ thuật nói là kiểm tra đã, lần đầu thì ko tìm ra lỗi, lần 2 em nhảy lên xe lái và chỉ ra lỗi thì các bạn ấy bảo hạ hộp số kiểm tra, em nghĩ ko nghiêm trọng như vậy.

Nói chung em kỹ tính nên vậy, gara quen bảo xe ngon chả phải làm gì cả, thay mỗi dầu xong đuổi em về.

Em bẩu ngay từ đầu nhưng ae kỹ thuật nói là kiểm tra đã, lần đầu thì ko tìm ra lỗi, lần 2 em nhảy lên xe lái và chỉ ra lỗi thì các bạn ấy bảo hạ hộp số kiểm tra, em nghĩ ko nghiêm trọng như vậy.

Nói chung em kỹ tính nên vậy, gara quen bảo xe ngon chả phải làm gì cả, thay mỗi dầu xong đuổi em về.
Hôm nay e cũng mở nắp capo lên, nổ máy. Đứng trước đầu xe, kéo ga rồi lắng nghe tiếng máy. E cảm giác tiếng ồ ồ phát ra từ khu vực dây cu roa tổng. Tuy tiếng ồ ồ đó nghe ko rõ lắm nhưng e cũng nghi là do cụm tăng yếu nên dây cu roa chùng, phát ra tiếng ồ ồ. Mai e thử tháo bỏ dây cu roa nổ máy xem tiếng ồ đó có hết ko. Nếu hết thì chuẩn luôn là ở cụm tăng tổng

nothinghd

Xe điện
ôi đùa... :( cụ xấu giai gọi ngay cho lão Thọ giúp em: sdt 0933805600. ktv không thể phán bừa và bố trí thợ lởm làm cho cụ như vậy được :(

son_nguyen85

Xe đạp
CCCM cho em hỏi. Em muốn vào hãng lắp camera lùi +màn hình taplo cho Carens 2010. Trong hãng có lắp mấy món này ko ạ. Tks cccm!