Service for KCC

laodatma

Xe điện
@cụ KMV: Về cái việc tiếng ồn khoang máy xe em bống lớn hơn như đã báo cáo với cụ. Hôm đi Big Four ở Thịnh Long, em mới có dịp kiểm chứng. Hai xe đỗ cạnh nhau suốt buổi chiều không nắng. Đến tầm 18g cùng nổ máy. Các chiên da nhà kem dỏng tai ngó nghiêng và kết luận đúng là cái máy xe em nó kêu to hơn thật, ... ngó vào đồng hồ vòng tua thì mới giựt mình, xe em ~ 1000 rpm, trong khi xe bên cạnh ~600 rpm. Thày lang Beck phán xe em bị bẩn van cảm biến không tải nên tốc độ vòng tua ra lăng ti lớn hơn tiêu chuẩn nhiều quá. Em không rõ như thế có đúng không?
Mai em cũng phải ngó cái vòng tua xem thế nào vì hôm trước em chỉ chăm chăm ngó cái quạt gió dàn lạnh. Mà cũng lạ, từ hôm yên tâm vụ quạt gió chạy bt & chem với cụ Sơn là thay bugi chạy ngon hơn thì về em lại thấy tiêu thụ nhiên liệu tăng và đang theo dõi trước khi kl :D Không biết còn bao nhiêu cái cảm biến dọa bẩn nữa nhỉ :(

Beck

Xe điện
Cái van kô tải hay còn gọi là bướm ga chứ ko phải cảm biến gì đâu các cụ ạ. :)

laodatma

Xe điện
Cái van kô tải hay còn gọi là bướm ga chứ ko phải cảm biến gì đâu các cụ ạ. :)
Cái đó nó nằm đâu cụ? có tự vệ sinh được không? Sáng nay em thử theo dõi vòng tua của máy thì khi vừa nổ nó như thế này:

Sau 1 phút nó tụt còn ngần này:

Chạy xe được 8 phút nó còn nhứ thế này (lúc đó về 0, dừng xe đèn dỏ)

Còn tiêu thụ nhiên liệu thì sáng nay các chau đi thi đường đông quá, mức tiêu thụ như sau (đã chuột bạch lắp bộ Super Dynamic Power chỗ cụ jingyongle):

Sẽ tiếp tục theo dõi & cập nhật thông tin tiếp ạ! :D

Beck

Xe điện
@Ma: vòng tua của cụ là bình thường ạ, còn cái van đấy phải thợ mới chơi đc cụ ạ dù nó nằm ở vị trí dễ xử lý thôi.

Boytriton

Xe điện
Xe em lúc mới nổ máy vòng tua cũng khoảng 1k/p, sau khoảng 30 s thì nó giảm về còn cỡ 0,6k. Nói chung khi ổn định nó ở mức 0,6-0,7k.
@ cu KMV: hôm qua em đã cho ktra xe em rồi, thay dầu và 1 số thứ như dầu trợ lực,lọc xăng,lọc gió... Cảm ơn cụ, nếu không có cụ em đã phải chờ qua trưa rồi, 12h40 em đã ra khỏi xưởng, cho em gửi lời tks cụ Sơn với nhé.

Boytriton

Xe điện
Ah, còn cái vụ cân bằng thì hôm trước em ra Đào Tấn đảo lốp nhưng ko cân bằng lại thấy bánh xe đi cũng hơi đảo thật và hơi lạng trái nữa, chắc lại phải cân lại thui, mất 440k nữa òy.

huycm

Xe tăng
Hôm qua đ/c Hạnh chỗ cụ Bốn gọi điện bảo đưa V2 vào KT hiện em đang ngôi ở Kia Giải Phóng để cân bằng động 4 bánh sau đó test thử, có cụ nào đi test thử cùng em ko

Boytriton

Xe điện
Hôm qua đ/c Hạnh chỗ cụ Bốn gọi điện bảo đưa V2 vào KT hiện em đang ngôi ở Kia Giải Phóng để cân bằng động 4 bánh sau đó test thử, có cụ nào đi test thử cùng em ko
Cụ test xong cho nhà mình thông tin nhé, e sẽ test sau vì giờ chạy xuống GP cũng muộn mất rồi.

Catdontlove

Xe buýt
Nay em đi công tác rồi, không em cũng ra để xem lại cái khục khục của em như cụ 4 phán. Xe cụ giống như xe em trước rồi, cân bằng động xong đảm bảo cụ chạy 120km/h vẫn ok, mỗi tội hao xăng :D

laodatma

Xe điện
Mấy cái hình em chụp mà cụ hỏi em là chụp màn hình trên ipad, pm của nó nối với con HUD Bluetooth kiểu như ở đây (rõ chán! trước phải mất công gửi mua trong SG vừa đắt vừa bị thương gia "chơi không đẹp". Giờ lại có ở HN lại rẻ hơn mới đau :( ). Còn cái bộ Super Dynamic Power nó có tác dụng ổn định điện đóm & nhờ đó sẽ tiết kiệm nhiên liệu (em đang theo dõi hàng này trong khoảng 1 tuần liên túc xem thế nào) :D
Xe em lúc mới nổ máy vòng tua cũng khoảng 1k/p, sau khoảng 30 s thì nó giảm về còn cỡ 0,6k. Nói chung khi ổn định nó ở mức 0,6-0,7k.
@ cu KMV: hôm qua em đã cho ktra xe em rồi, thay dầu và 1 số thứ như dầu trợ lực,lọc xăng,lọc gió... Cảm ơn cụ, nếu không có cụ em đã phải chờ qua trưa rồi, 12h40 em đã ra khỏi xưởng, cho em gửi lời tks cụ Sơn với nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Boytriton

Xe điện
Mấy cái hình em chụp mà cụ hỏi em là chụp màn hình trên ipad, pm của nó nối với con HUD Bluetooth kiểu như ở đây (rõ chán! trước phải mất công gửi mua trong SG vừa đắt vừa bị thương gia "chơi không đẹp". Giờ lại có ở HN lại rẻ hơn mới đau :( ). Còn cái bộ Super Dynamic Power nó có tác dụng ổn định điện đóm & nhờ đó sẽ tiết kiệm nhiên liệu (em đang theo dõi hàng này trong khoảng 1 tuần liên túc xem thế nào) :D
Vâng cụ, cụ dõi nếu thấy xiết kiệm thì cho em theo với nhá. Nhà em dạo này nghèo quá cụ ạ

huycm

Xe tăng
Thanks cụ Bốn và cho em gửi lời đến anh Hạnh, V2 của em đã cân bằng động xong, bổ sung thêm 125g chì nữa, chỉnh lại độ chụm 1mm. Xong chạy thử PV-CG lên 120km/h thấy OK.

laodatma

Xe điện
Thanks cụ Bốn và cho em gửi lời đến anh Hạnh, V2 của em đã cân bằng động xong, bổ sung thêm 125g chì nữa, chỉnh lại độ chụm 1mm. Xong chạy thử PV-CG lên 120km/h thấy OK.
Chết thật! thế hóa ra đội lắp cảm biến án suất cho cụ cân bằng động lởm (ăn bớt chì) rồi. Kiểu này có lẽ em cũng phải đánh xe ra đường cao tốc test xem thế lào vì từ hôm lắp xong em toàn chạy đường nội đô (max 50 nhưng trung bình chỉ khoảng 30 thôi :()

huycm

Xe tăng
Chết thật! thế hóa ra đội lắp cảm biến án suất cho cụ cân bằng động lởm (ăn bớt chì) rồi. Kiểu này có lẽ em cũng phải đánh xe ra đường cao tốc test xem thế lào vì từ hôm lắp xong em toàn chạy đường nội đô (max 50 nhưng trung bình chỉ khoảng 30 thôi :()
Chưa chắc đã phải ăn bớt chì đâu, vì cái guốc trước hôm nay bổ sung chì là cái guốc sau đưa lên ( Đảo lốp 10000km) mà guốc này bị dính đinh cho nên em phải đi vá mà vá xong thì không cân bằng lại, do đó bị mất cân bằng động thôi. Nói chung là mất cân bằng động cũng phiền toái ra phết, hôm đi Big Four về mỏi hết cả 2 tay vì vo lăng nó rung.

laodatma

Xe điện
Theo em quan sát thì cân bằng động là tháo từng bánh cho vào máy để cân & dán chì! Nếu đảo lốp thì em hiểu có trục trặc gì thì chỉ làm lái không chuẩn chứ không liên quan gì đến vụ rung tay lái cho mất cân bằng động. Còn em chắc chỉ khi mình lắp cái cảm biến áp suất nó khá nặng nên mới phải cân bằng động chứ vá đinh = cái miếng vá bé như đồng xu em nghĩ khó ảnh hưởng. Nếu mỗi lần vá mà phải cân bằng động lại thì chết vì có lần em bị 2-3 phát 1 tuần :(
Chưa chắc đã phải ăn bớt chì đâu, vì cái guốc trước hôm nay bổ sung chì là cái guốc sau đưa lên ( Đảo lốp 10000km) mà guốc này bị dính đinh cho nên em phải đi vá mà vá xong thì không cân bằng lại, do đó bị mất cân bằng động thôi. Nói chung là mất cân bằng động cũng phiền toái ra phết, hôm đi Big Four về mỏi hết cả 2 tay vì vo lăng nó rung.

Chỉnh sửa cuối:

huycm

Xe tăng
Theo em quan sát thì cân bằng động là tháo từng bánh cho vào máy để cân & dán chì! Nếu đảo lốp thì em hiểu có trục trặc gì thì chỉ làm lái không chuẩn chứ không liên quan gì đến vụ rung tay lái cho mất cân bằng động. Còn em chắc chỉ khi mình lắp cái cảm biến áp suất nó khá nặng nên mới phải cân bằng động chứ vá đinh = cái miếng vá bé như đồng xu em nghĩ khó ảnh hưởng. Nếu mỗi lần vá mà phải cân bằng động lại thì chết vì có lần em bị 2-3 phát 1 tuần :(
Đúng là vá thì nó không ảnh hưởng nhưng vá thì cụ phải tháo vỏ lốp ra khỏi vành để vá, vá xong lại lắp lại thì sẽ mất cân bằng ngay. Ví dụ như xe của em khi lắp cảm biến áp xuất lốp đã cân bằng động xong cho kết quả ok, khi đi có 2 lốp dính đinh phải vá đến hôm nay cân bằng động lại thì 1 lốp phải tháo bớt chì ra còn một lốp lại thêm chì vào.

laodatma

Xe điện
Chết cha, thế thì gay quá nhỉ! Sao đội KCC hơn chục cụ lắp món cảm biến áp suất này rồi mà không thấy cụ nào cảnh bào j vụ này nhỉ? Kiểu này em lại phải ngâm cứu tiếp vụ lopkhongxep (đinh cắm vào chỉ rút ra luôn không cần vá) khi thay lốp (kế hoạch sang năm) thôi! :(
Đúng là vá thì nó không ảnh hưởng nhưng vá thì cụ phải tháo vỏ lốp ra khỏi vành để vá, vá xong lại lắp lại thì sẽ mất cân bằng ngay. Ví dụ như xe của em khi lắp cảm biến áp xuất lốp đã cân bằng động xong cho kết quả ok, khi đi có 2 lốp dính đinh phải vá đến hôm nay cân bằng động lại thì 1 lốp phải tháo bớt chì ra còn một lốp lại thêm chì vào.

huycm

Xe tăng
Chết cha, thế thì gay quá nhỉ! Sao đội KCC hơn chục cụ lắp món cảm biến áp suất này rồi mà không thấy cụ nào cảnh bào j vụ này nhỉ? Kiểu này em lại phải ngâm cứu tiếp vụ lopkhongxep (đinh cắm vào chỉ rút ra luôn không cần vá) khi thay lốp (kế hoạch sang năm) thôi! :(
Em thấy lốp sau bị mất cân bằng thì không ảnh hưởng nhiều nhưng lốp trước mà bị thì rõ hơn ( với điều kiện là cụ đi lớn hơn 70 cây chuối trở lên, còn đi dưới 70 thì vẫn chưa có cảm giác nhiều lắm đâu) vì em đảo lốp hơn một tháng nay đi trong TP nên không phát hiện ra đến khi đi trên cao tốc thì nó rung cảm tưởng như xe đang đi trên gờ giảm tốc hoặc là lốp sắp bung ra khỏi xe ấy.

Linhthuynd

Xe buýt
Xe em hôm trước khi đi big four có đảo lốp (đảo chéo trước sau), lúc chạy lên hơn 80 cây chuối thấy có hiện tượng hơi rung tay lái là sao vậy các cụ?

huycm

Xe tăng
Xe em hôm trước khi đi big four có đảo lốp (đảo chéo trước sau), lúc chạy lên hơn 80 cây chuối thấy có hiện tượng hơi rung tay lái là sao vậy các cụ?
Thế thì xe của cụ lại giống xe của em rồi, vào cân bằng động lại cả 4 lốp thế là OK.