Setup siêu mini studio

riengme

Xe buýt
Website
giaxemazdanguyentrai.gianhangvn.com
Chào cccm!
Chả là e đang kd bán hàng giầy + quần áo, nhu cầu cần chụp ảnh sản phẩm,hiện tại e đang dùng SONY A6000 + kit nhưng tại gà mờ quá nên muốn nhờ cccm tư vấn mấy vấn đề:
- e chụp sp giầy ở trong hộp chụp sp, có đèn led, phông đen + trắng + xám, có chân. Cccm tư vấn giúp e set chế độ chụp, e mày mò mà sao toàn bị tối thôi ạ, độ nét cũng k đồng đều :( :( :( (cc đừng khuyên e mua lens khác nhé,e hết tiền r :( )
- e muốn chụp sản phẩm quần áo vs mẫu nên định mua softbox vs chân và bộ phông nền. Cc tư vấn giúp e xem có nên ko ạ ( cửa hàng em bé nên k có phòng riêng làm studio đâu ạ) và nếu setup bộ này thì cần những gì, giá cả (cc biết chỗ nào rẻ tư vấn giúp e - e hết tiền r :( )
Thanks cccm nhiều! Hôm nào cc có lịch off nâng cao tay nghề bắn cho e bám càng vs :)
À quên, e ở hn cc nhé!

vuongtieuhau

Xe máy
Kit của A6k thì độ nét không tốt cụ ạ. Trước e hay set thông số f khoảng 5.6 - 8, dùng chân máy cố dịnh nha cụ. Hoặc ngon nhất mua e sigma 30, chụp nét căng mắt luôn ạ :))

riengme

Xe buýt
Website
Kit của A6k thì độ nét không tốt cụ ạ. Trước e hay set thông số f khoảng 5.6 - 8, dùng chân máy cố dịnh nha cụ. Hoặc ngon nhất mua e sigma 30, chụp nét căng mắt luôn ạ :))
Hjz e cũng muốn mua lens mới lắm mỗi tội đang hết thóc nên cố nhằn tạm kit, e toàn set f9-10, iso 160-200 và 0.5'' - chưa biết phương án nào ổn hơn cụ ạ :((

teutamteu

Xe tải
Website
simdatadulich.com
cụ bán cái len gốc đi, mua cái mới có hàng ngon kiếm tiền, trả góp mỗi tháng mấy đồng cho đỡ xót ruột, cụ ở HN thì inbox em, giao lưu con 1835 của em xem biết đâu lại được shot ưng ý :D

vuongtieuhau

Xe máy
Cụ để F9, F10 ko nét là phải rồi. F cao ko hẳn đã tốt, vì nó vượt quá sức của ống kính. Cụ để F5.6 e thấy vừa đủ vùng lấy nét hơn. Căng nhất là F8 thôi cụ ạ.

vuongtieuhau

Xe máy
Hjz e cũng muốn mua lens mới lắm mỗi tội đang hết thóc nên cố nhằn tạm kit, e toàn set f9-10, iso 160-200 và 0.5'' - chưa biết phương án nào ổn hơn cụ ạ :((
Cụ để F9,10 và tốc thấp vậy cũng chết, cơn gió thoảng là nhòe ảnh ngay. Cụ set tốc >60 nhé, iso ko cần thấp quá đâu ạ. F để 5.6 thôi.

riengme

Xe buýt
Website
Cụ để F9,10 và tốc thấp vậy cũng chết, cơn gió thoảng là nhòe ảnh ngay. Cụ set tốc >60 nhé, iso ko cần thấp quá đâu ạ. F để 5.6 thôi.
Đây là ảnh e chụp theo cách set e vẫn hay dùng, backgroud xám,giầy màu thì tạm gọi là ok, nhưng sang giày trắng thì thấy bị nhòe cụ ạ :(

vuongtieuhau

Xe máy
Mẫu giày sáng e thấy lấy điểm nét có vẻ bị sai, thành điểm ngay trước mặt. Có phải cụ đang setup auto lấy nét ko? Vì nếu màu sắc nó đồng màu nhiều lúc auto nét bị sai, khác màu thì hệ thông lấy nét auto hoạt động hiệu quả hơn.

Cụ thử thông số của em, đổi sang lấy nét điểm, cụ lấy vào khoảng giữa của hình (chỗ dây buộc của giày) xem sao.

Đây là ảnh e chụp theo cách set e vẫn hay dùng, backgroud xám,giầy màu thì tạm gọi là ok, nhưng sang giày trắng thì thấy bị nhòe cụ ạ :(

riengme

Xe buýt
Website
Mẫu giày sáng e thấy lấy điểm nét có vẻ bị sai, thành điểm ngay trước mặt. Có phải cụ đang setup auto lấy nét ko? Vì nếu màu sắc nó đồng màu nhiều lúc auto nét bị sai, khác màu thì hệ thông lấy nét auto hoạt động hiệu quả hơn.

Cụ thử thông số của em, đổi sang lấy nét điểm, cụ lấy vào khoảng giữa của hình (chỗ dây buộc của giày) xem sao.
Vâng để e thử r up lên vài tầm nhờ cụ chỉ giáo :)