[Funland] SG nóng quá!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

hoangduc.sbr

Xe container
Chắc kỷ lục quá các cụ ah, ai cũng kêu. Thời tiết SG trc giờ vốn nổi tiếng chỉ có 2 mùa Khô và Mưa. Và dù mùa nào có nóng thì cũng chỉ qua 5 rưỡi chiều là bắt đầu dịu dần rồi mát hẳn về tối.
Cơ mà năm nay # rồi, ng dân trong này đã đc trải nghiệm cảm giác oi nóng ngoài HN nó ntn. Đến đêm vẫn oi nóng hừng hực gần ngang trời tháng 7 ngoài HN. Làm j đó mà ko có quạt hay điều hòa thì x.định ng như tắm. Đang chịch vào line mà mất điện thì tha hồ bạch bạch.
T/trạng diễn ra đc 1 tháng rồi và em có cảm giác thời tiết ở 2 city lớn nhất này ngày 1 gần nhau hơn. HN vẫn nóng về hè nhưng ko còn quá lạnh về Đông. SG thì mát hơn hẳn vào mua mưa (nhiều lúc sáng sớm dậy thấy lạnh như đầu Đông ngoài HN). Còn mùa khô thì ngoài cái nóng, giờ đã biết thêm mùi cái oi nồng của HN.
:-B:-B:-B:-B

hamcuare!

Xe container
HN đang mưa lạnh sun chim cụ ạ :D

A98

Xe container
Chắc kỷ lục quá các cụ ah, ai cũng kêu. Thời tiết SG trc giờ vốn nổi tiếng chỉ có 2 mùa Khô và Mưa. Và dù mùa nào có nóng thì cũng chỉ qua 5 rưỡi chiều là bắt đầu dịu dần rồi mát hẳn về tối.
Cơ mà năm nay # rồi, ng dân trong này đã đc trải nghiệm cảm giác oi nóng ngoài HN nó ntn. Đến đêm vẫn oi nóng hừng hực gần ngang trời tháng 7 ngoài HN. Làm j đó mà ko có quạt hay điều hòa thì x.định ng như tắm. Đang chịch vào line mà mất điện thì tha hồ bạch bạch.
T/trạng diễn ra đc 1 tháng rồi và em có cảm giác thời tiết ở 2 city lớn nhất này ngày 1 gần nhau hơn. HN vẫn nóng về hè nhưng ko còn quá lạnh về Đông. SG thì mát hơn hẳn vào mua mưa (nhiều lúc sáng sớm dậy thấy lạnh như đầu Đông ngoài HN). Còn mùa khô thì ngoài cái nóng, giờ đã biết thêm mùi cái oi nồng của HN.

Chưa bằng HN được đâu cụ ơi.
Trong đấy nóng khô mới 38 độ thôi, năm 2014 em đi xe đạp trong cái nóng khô 42 độ, bị sốc nhiệt nằm mất cả ngày. Nhưng đợt nóng đấy chưa khủng khiếp bằng những đợt nóng ẩm, 39 độ mà feel like 54-56 độ, ra nắng có thể chết người.

0923681966

Xe đạp
Ui HN chiều nay mưa to quá tối ngủ sợ lạnh.

Toilaai08

Xe tăng
Uh, Media nó câu view hay sao nó than suốt ngày, mà năm nào nó chả nóng như vậy .

Vie.ABC

Xe điện

Kêu ca váng đầu ... thế có ĐỀ XUẤT PHƯƠNG ÁN hay GIẢI PHÁP gì không ?... Nếu không có , thì ngồi im cho đỡ lây Nóng sang hàng xóm !...

Yeuxeduc

Xe hơi
Trong đấy nóng khô mới 38 độ thôi, năm 2014 em đi xe đạp trong cái nóng khô 42 độ, bị sốc nhiệt nằm mất cả ngày. Nhưng đợt nóng đấy chưa khủng khiếp bằng những đợt nóng ẩm, 39 độ mà feel like 54-56 độ, ra nắng có thể chết người.
Nghe cụ kể mà e vcđ rồi. E chưa thưởng thức mùa hè miền bắc bao giờ, may quá có việc ở ngoài bắc đều vào mùa thu, đông. Sg cỡ này đã muốn chết rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
Em dân HD, sống ở HN mười mấy năm nên oi bức ngoài Bắc ntn em biết chứ. Nhớ hồi 2016 (nhiệt độ phòng 42°), em tập xe ở bãi Trung Yên xe ko có điều hòa và quạt. Sân tập ko có 1 bóng cây nào kinh vl. Tối nào mất điện thì x.định khỏi ngủ, cả nhà ra ngoài đi bộ hóng mát dọc đường Láng.
Cơ mà SG h/tại buổi tối cũng oi gần vậy đó cụ, bật quạt cũng vẫn nóng, phải bật đh mới gọi là mát thực sự.

hoangduc.sbr

Xe container
Kêu ca váng đầu ... thế có ĐỀ XUẤT PHƯƠNG ÁN hay GIẢI PHÁP gì không ?... Nếu không có , thì ngồi im cho đỡ lây Nóng sang hàng xóm !...
Cứ thích kêu ấy làm éo đc nhau, chịch nhau sướng quá kêu cũng ko đc, nóng quá kêu cũng ko đc nốt ah.
Chừng nào thấy đổ tại, trách móc "tại cái này... tại cái nọ..." thì hẵng ý kiến.
Đèo mịa, định thể hiện thói đanh đá cá tính như nhiều ông trên OF. Mỗi tội cách thể hiện hơi bị đần.

vandatAT

Xe container
Thích nghi dần thôi, ngày một nóng thêm.
Lại thêm hiệu ứng bê tông hóa, khói, hơi nóng từ động cơ và hàng triệu cục nóng phả ra.
Mấy hôm nữa mà đi xe máy buổi trưa dừng đèn đỏ thì cực hình

juve99

Xì hơi lốp
Nghe cụ kể mà e vcđ rồi. E chưa thưởng thức mùa hè miền bắc bao giờ, may quá có việc ở ngoài bắc đều vào mùa thu, đông. Sg cỡ này đã muốn chết rồi.
Ngoài bắc hay có câu nóng há mồm, rất khó chịu, mà nóng từ ngày sang đêm, k như miền Nam miền tây, 5-6h chiều là mát hẳn, đêm ko cần quạt cũng có thể ngủ dc

Trạng thái
Thớt đang đóng