Sh 2012 Lý do bạn nên chọn...Theo cảm nhận của mình....

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
Có lẽ trước khi mua xe này m cũng suy nghĩ và tham khảo khá nhiều.Từ chất lượng,kiểu dáng xe,mức độ tiêu hao nhiên liệu trong thời ki kte khó khăn ( cái này là 1 trong những yếu tố m ưu tiên hàng đầu vì mình đang cần tích lũy tiền để chuẩn bị lấy vợ),cái độ sĩ hão của thanh niên nữa.nhưng tất cả m nghĩ đều nên suy tính cho tương lai.
Sau 3 ngày nằm cân nhắc những yếu tố chi phí m đã ra Head Số 7 Âu cơ rước em nó về.
- Yếu Tố giá thành và tiết kiệm nhiên liệu :
Trước hết m là sinh viên ĐH năm cuối ( mình sinh năm 1991) và m tự tiết kiệm và kiếm tiền để mua xe nên m đã tính mọi thứ chi phí để có thể tối giản.M chọn Sh 2012 125i.Vì m nghĩ 2 xe hơn nhau cũng khá nhiều tiền 80 tr và 66 tr là 14 tr vnd.Và lý do chính khiến m chọn Sh là vì tiết kiệm xăng mức tối đa nên m chọn bản 125 vì 125 bao h cũng sẽ ít xăng hơn 150i.
Tính mình thì hay đi chơi với ny Nhà ny cách nhà m 8km.Đi về và đi chơi,đi học ở trường ĐH CĐoàn cũng cách nhà m 8km lang thang cũng mỗi ngày khoảng 50km.Vị chi là 1 tháng mình đi khoảng 1500 km.M đã test rất kĩ xe đi hết khoảng 2,7 l/100km m để chế độ 3s tự tắt máy khi đèn đỏ.Và vị chi so với em Liberty nhập của m m cũng để được 1 khoản kha khá với đời sống sv khó khăn hiện nay
- Xe SH 1500 km tiêu tốn hết : 15 x 2,7 =40,5 l xăng.
Giá 40,5 lít xăng : 40,5 x 23.000 vnđ = 931.500 đ.
- Xe Li nhập của m tiêu tốn hết 4,5l/100km.
Xe Li nhập 1500km tiêu tốn hết : 15 x 4,5 = 67,5 l xăng.
Giá 67,5 l xăng : 67,5 x23000 vnđ = 1552.500 đ.
Vị chi 1 tháng sử dụng xe m tiết kiệm đc 1.552.500 - 931.500 đ = 621.000 đ/tháng.
Và sau 3 năm.M thường đi xe khoảng 3 năm là đổi xe Sau 3 năm m tiết kiệm đc số tiền là ( ví dụ xăng k tăng hay giảm giá ( mà giảm giá thì với nền kte như bh chắc chẳng bh giảm).
36 tháng ( 3 năm ) x 621,000 vnđ = 22.356.000 đ.
M nghĩ với số tiền này chắc cũng k phải là nhỏ sơ với 1 sv sắp ra trường như mình.Và m tin chắc Sh 2012 độ bền ít nhất cũng phải đc 5 năm.
- Yếu tố kiểu dáng :
Theo nhận xét của cá nhân mình.Em sh 2012 này k hề xấu so với đại bộ phận xe máy đang lưu hành tại việt nam.Cá nhân m thấy so với Sh nhập 2011 thì phần đàu xe và đèn xe trước khá xấu.Nhưng nếu các bạn thử đặt giả dụ em Sh 2012 này là xe nhập khẩu và có giá bán 180 tr thì các bạn có nên nghĩ lại.Và khi Sh 2k9 ra thì Sh 2k8 ai cũng nói đẹp hơn.nhưng dần dần khi quen măt thì ai cũng bảo 2k9 đẹp hơn Sh 2k8 và cũng tương tự như vậy với Sh đời đầu tiên và Sh 2k6.Ai cũng bảo Sh mới xấu nhưng sau đó ai cũng bảo đời mới đẹp hơn.Có lẽ do giá thành rẻ và con mắt nhìn chưa quen nên chúng ta chưa có cái nhìn chân thực ( với tâm lý sính ngoại của dân Vn và tâm lý nhìn thấy mẫu xe mới).
Dáng xe Sh 2012 là xe khá cao và m nghĩ người sử dụng nên cao từ 1m7 trở nên mới an toàn ( vì m cao 1m70 mà chống xe còn k hết bàn chân xuống đất).
- Yếu Tố Vận Hành :
Sau 5 ngày đi em nó ra đường ( toàn ngày mưa8-|).
Xe đã đi được 200km và vạch xăng báo còn hơn 1 nửa bình 1 chút.M thấy xe đi khá bốc.độ vút khá tốt,Cảm giác lái khá thoải mái.Xe cao và đi khá đầm.
Ở dải tốc độ thấp từ 0 >>. 30km/h xe tăng ga rất tốt,ga nhạy và xe lao đi ngay.
Ở dải tốc độ từ 30km/h>> 70km/h.Khi kim tốc độ chạm 60km//h xe hơi gằn máy 1 chút có lẽ do đang chạy rốt đa.và tay lái có đôi phần m cảm giác hơi rung.Nhưng với tâm lý đi từ từ cho nó lành và đường tắc suốt ngày như ở thủ đô Hn thì em cũng k biết mấy khi đi được quá 50km/h.
Dải tốc độ 70km/h >>> 100km/h em thấy xe vẫn có thể tiếp tục tăng ga và tăng tốc nhưng do xe mới nên em k dám thử và cũng có cảm giác k an tâm nên thôi.Xe tăng ga có phần chậm hơn.nhwung vẫn tương đối ổn định.xe có rung hơn 1 chút nhưng chấp nhận được.Tiếng máy có vẻ hơi gằn. :),
Khi phanh xe gấp bóp mạnh 2 phanh ở vận tốc 50km/h em thấy xe giảm tốc khá nhanh và đều,cảm giác hơi lắc phần đuôi.Có thể do em đi 1m.
Khi dừng đèn đỏ máy tự ngắt em thấy khá hay.em cảm giác vừa giữ gìn môi trường sống tốt hơn và m vừa tiết kiệm được thêm chút đỉnh.cộng giảm thiểu tiếng ồn,.Sau khi đèn xanh ga nhẹ lên xe tự nổ máy êm ái và xe lại tăng ga rất nhẹ nhàng.Lưu ý khi các cụ đi đườgg tắc nên tắt tính năng này vì em nghe bên head nói là để tính năng này đường tắc sẽ rất hại ắc quy.
Giảm xóc của xe đi qua những đoạn ngồ nghề hay đường xóc em nghĩ là chấp nhận được.Yên xe k được mềm mại như xe nhập.
- Yếu tố Sĩ ( đa số thanh niên đều có bệnh này) :
Trước khi tới cửa hàng và mua em này.Em cũng suy nghĩ lắm.Cố Sh nhập cho bằng bạn bằng bè.hay là thua kém bạn bè để có được rất nhiều điều khác về sau này.Các anh chơi với em đều bảo là con này giống Shark của Sym xấu.
Nhưng qua lời động viên của gấu nhà em.Anh có em rồi anh sắp lấy vợ rồi thì sĩ làm gì nữa ( hay định cưa mấy em xì teen ).Gấu nhà em đanh đá lớm..Vả lại cái quan trọng nhất là ô tô và nhà đẹp phải k các cụ.
Nên em quyết định ra mua.Và sau 5 ngày ra đường em có cảm nhận như sau.
- Gấu nhà em vẫn ngồi cao chót vót :P...em cũng thấy m cao cũng thấy hay hay :P.
- Đa số ra đường đều chả quan tâm gì tới m.Bời vì sống ở HN h ai cũng chả qan tâm người khác lắm.
- 1 số thanh niên đi Sh nhập chở ny đằgg sau bàn tán về xe của em và đi bên cạnh nói xe em xấu ( ok k sao em thấy hài lòng).
Và em nghĩ với 1 sinh viên năm cuối tự kiếm tiền để mua được em nó cũng k phải là quá kém cỏi đúng k ạ.:).
Và sau tất cả Sh 2012 125i.Tại sao không :)?.
Một chút ảnh ọt về em nó ạ :).

Chỉnh sửa cuối:

Rickyman

Xe điện
Yếu tố cuối cùng là lý do nên chọn SH2012 :D

Apple_black91

Xe buýt
Website
www.thanhcun.com

Fiat

Xe buýt
yếu tố cuối cùng em dự là yếu tố quan trọng nhất ạ :D

manhcuongx1

Xe hơi
một bài viết thú vị!!!!thanhs!!!!!!!!!

trungnguyen1505

Xe tải
Có lẽ trước khi mua xe này m cũng suy nghĩ và tham khảo khá nhiều.Từ chất lượng,kiểu dáng xe,mức độ tiêu hao nhiên liệu trong thời ki kte khó khăn ( cái này là 1 trong những yếu tố m ưu tiên hàng đầu vì mình đang cần tích lũy tiền để chuẩn bị lấy vợ),cái độ sĩ hão của thanh niên nữa.nhưng tất cả m nghĩ đều nên suy tính cho tương lai.
Sau 3 ngày nằm cân nhắc những yếu tố chi phí m đã ra Head Số 7 Âu cơ rước em nó về.
- Yếu Tố giá thành và tiết kiệm nhiên liệu :
Trước hết m là sinh viên ĐH năm cuối và m tự tiết kiệm và kiếm tiền để mua xe nên m đã tính mọi thứ chi phí để có thể tối giản.M chọn Sh 2012 125i.Vì m nghĩ 2 xe hơn nhau cũng khá nhiều tiền 80 tr và 66 tr là 14 tr vnd.Và lý do chính khiến m chọn Sh là vì tiết kiệm xăng mức tối đa nên m chọn bản 125 vì 125 bao h cũng sẽ ít xăng hơn 150i.
Tính mình thì hay đi chơi với ny Nhà ny cách nhà m 8km.Đi về và đi chơi,đi học ở trường ĐH CĐoàn cũng cách nhà m 8km lang thang cũng mỗi ngày khoảng 50km.Vị chi là 1 tháng mình đi khoảng 1500 km.M đã test rất kĩ xe đi hết khoảng 2,7 l/100km m để chế độ 3s tự tắt máy khi đèn đỏ.Và vị chi so với em Liberty nhập của m m cũng để được 1 khoản kha khá với đời sống sv khó khăn hiện nay
- Xe SH 1500 km tiêu tốn hết : 15 x 2,7 =40,5 l xăng.
Giá 40,5 lít xăng : 40,5 x 23.000 vnđ = 931.500 đ.
- Xe Li nhập của m tiêu tốn hết 4,5l/100km.
Xe Li nhập 1500km tiêu tốn hết : 15 x 4,5 = 67,5 l xăng.
Giá 67,5 l xăng : 67,5 x23000 vnđ = 1552.500 đ.
Vị chi 1 tháng sử dụng xe m tiết kiệm đc 1.552.500 - 931.500 đ = 621.000 đ/tháng.
Và sau 3 năm.M thường đi xe khoảng 3 năm là đổi xe Sau 3 năm m tiết kiệm đc số tiền là ( ví dụ xăng k tăng hay giảm giá ( mà giảm giá thì với nền kte như bh chắc chẳng bh giảm).
36 tháng ( 3 năm ) x 621,000 vnđ = 22.356.000 đ.
M nghĩ với số tiền này chắc cũng k phải là nhỏ sơ với 1 sv sắp ra trường như mình.Và m tin chắc Sh 2012 độ bền ít nhất cũng phải đc 5 năm.
- Yếu tố kiểu dáng :
Theo nhận xét của cá nhân mình.Em sh 2012 này k hề xấu so với đại bộ phận xe máy đang lưu hành tại việt nam.Cá nhân m thấy so với Sh nhập 2011 thì phần đàu xe và đèn xe trước khá xấu.Nhưng nếu các bạn thử đặt giả dụ em Sh 2012 này là xe nhập khẩu và có giá bán 180 tr thì các bạn có nên nghĩ lại.Và khi Sh 2k9 ra thì Sh 2k8 ai cũng nói đẹp hơn.nhưng dần dần khi quen măt thì ai cũng bảo 2k9 đẹp hơn Sh 2k8 và cũng tương tự như vậy với Sh đời đầu tiên và Sh 2k6.Ai cũng bảo Sh mới xấu nhưng sau đó ai cũng bảo đời mới đẹp hơn.Có lẽ do giá thành rẻ và con mắt nhìn chưa quen nên chúng ta chưa có cái nhìn chân thực ( với tâm lý sính ngoại của dân Vn và tâm lý nhìn thấy mẫu xe mới).
Dáng xe Sh 2012 là xe khá cao và m nghĩ người sử dụng nên cao từ 1m7 trở nên mới an toàn ( vì m cao 1m70 mà chống xe còn k hết bàn chân xuống đất).
- Yếu Tố Vận Hành :
Sau 5 ngày đi em nó ra đường ( toàn ngày mưa8-|).
Xe đã đi được 200km và vạch xăng báo còn hơn 1 nửa bình 1 chút.M thấy xe đi khá bốc.độ vút khá tốt,Cảm giác lái khá thoải mái.Xe cao và đi khá đầm.
Ở dải tốc độ thấp từ 0 >>. 30km/h xe tăng ga rất tốt,ga nhạy và xe lao đi ngay.
Ở dải tốc độ từ 30km/h>> 70km/h.Khi kim tốc độ chạm 60km//h xe hơi gằn máy 1 chút có lẽ do đang chạy rốt đa.và tay lái có đôi phần m cảm giác hơi rung.Nhưng với tâm lý đi từ từ cho nó lành và đường tắc suốt ngày như ở thủ đô Hn thì em cũng k biết mấy khi đi được quá 50km/h.
Dải tốc độ 70km/h >>> 100km/h em thấy xe vẫn có thể tiếp tục tăng ga và tăng tốc nhưng do xe mới nên em k dám thử và cũng có cảm giác k an tâm nên thôi.Xe tăng ga có phần chậm hơn.nhwung vẫn tương đối ổn định.xe có rung hơn 1 chút nhưng chấp nhận được.Tiếng máy có vẻ hơi gằn. :),
Khi phanh xe gấp bóp mạnh 2 phanh ở vận tốc 50km/h em thấy xe giảm tốc khá nhanh và đều,cảm giác hơi lắc phần đuôi.Có thể do em đi 1m.
Khi dừng đèn đỏ máy tự ngắt em thấy khá hay.em cảm giác vừa giữ gìn môi trường sống tốt hơn và m vừa tiết kiệm được thêm chút đỉnh.cộng giảm thiểu tiếng ồn,.Sau khi đèn xanh ga nhẹ lên xe tự nổ máy êm ái và xe lại tăng ga rất nhẹ nhàng.Lưu ý khi các cụ đi đườgg tắc nên tắt tính năng này vì em nghe bên head nói là để tính năng này đường tắc sẽ rất hại ắc quy.
Giảm xóc của xe đi qua những đoạn ngồ nghề hay đường xóc em nghĩ là chấp nhận được.Yên xe k được mềm mại như xe nhập.
- Yếu tố Sĩ ( đa số thanh niên đều có bệnh này) :
Trước khi tới cửa hàng và mua em này.Em cũng suy nghĩ lắm.Cố Sh nhập cho bằng bạn bằng bè.hay là thua kém bạn bè để có được rất nhiều điều khác về sau này.Các anh chơi với em đều bảo là con này giống Shark của Sym xấu.
Nhưng qua lời động viên của gấu nhà em.Anh có em rồi anh sắp lấy vợ rồi thì sĩ làm gì nữa ( hay định cưa mấy em xì teen ).Gấu nhà em đanh đá lớm..Vả lại cái quan trọng nhất là ô tô và nhà đẹp phải k các cụ.
Nên em quyết định ra mua.Và sau 5 ngày ra đường em có cảm nhận như sau.
- Gấu nhà em vẫn ngồi cao chót vót :P...em cũng thấy m cao cũng thấy hay hay :P.
- Đa số ra đường đều chả quan tâm gì tới m.Bời vì sống ở HN h ai cũng chả qan tâm người khác lắm.
- 1 số thanh niên đi Sh nhập chở ny đằgg sau bàn tán về xe của em và đi bên cạnh nói xe em xấu ( ok k sao em thấy hài lòng).
Và em nghĩ với 1 sinh viên năm cuối tự kiếm tiền để mua được em nó cũng k phải là quá kém cỏi đúng k ạ.:).
Và sau tất cả Sh 2012 125i.Tại sao không :)?.
Một chút ảnh ọt về em nó ạ :).

Và cuối cùng là ty cả đời của em :(>người làm em có quyết định đúng đắn và hợp lí ạ :).Yêu lắm :D.

Cụ đừng nghĩ ngợi làm j cả, xe cụ công nhận xấu hơn sh 2011 nhiều nhưng so với shark của em thì cũng đỡ xấu hơn nhiều lắm cụ ạ

Lavender_li

Xe tăng
<):) bài viết khá thú vị và chính xác.Chúc mừng cụ có cả vợ CẢ lẫ vợ 2 đều NGON !!!!

ngocanh0787

Xe tải
Bài viết của bạn rất thú vị, mình cũng chia sẻ với bạn chủ thớt về xe SH 2012:
mình trước khi lấy SH 2012 cảm nhận về hình thức xe như sau:

- về hình thức: thân xe, đuôi xe đều đẹp, bộ đèn trước xe nhìn hiện đại, đầu xe cụ thể là cái mặt nạ xe SH 2012 là điểm bàn tán nhiều nhất, riêng mình thấy ổn vì không hề xấu so với các xe máy khác trên thị trường, đặc biệt với xe đắt tiền như spacy mấy bác khó tính chê đầu xe này xấu, thử ra nhìn từ chính diện em spacy mặt nạ nhìn "đụt" hơn nhiều mà tâm lý người HN bao năm nay dùng chẳng ai chê =)), báo chí còn nói có người mua xe spacy cũ 300 triệu ^:)^. chê xe này bảo đầu xe quá xấu thì không hiểu 1 ngày chạy trên đường HN bác ấy phải chê bao nhiêu loại xe khác vì có mặt nạ xấu xí hoặc nhìn tệ hơn mà người ta vẫn mua ầm ầm trong đó có cả spacy ( xin lỗi mấy bác đi spacy nhé, em ko có ý chê) :D có thể là nhìn chưa quen hoặc không đẹp bằng xe SH trước do 1 số người đã nhìn quá quen thiết kế cũ! mình nhìn thấy đầu xe có nét hiện đại và đơn giản bớt cầu kỳ hơn, công nghệ mới là thích rồi. chấp nhận được. OK!

- về chất lượng: chưa đánh giá được nhiều phải có thêm thời gian nữa, hiện nay thấy khá êm và bốc (có thể do xe mới);

- về giá: xe này giá không hề rẻ, tính SH 150 VN (chất lượng VN) 80trieu ~ 3.800$ (chưa tính thuế và ĐK thành ~ 4200$) chỉ rẻ hơn những xe giá quá cao vì thuế nhập khẩu. (chú SH italia chất lượng ngoại bán ở bên kia giá khoảng 3.300$, về VN khoảng trên 7000$); không hiểu với giá bán ở VN đã thế này thì nói xuất khẩu SH sang nước khác bán giá thế nào ???? 8-|

- về tiêu thụ xăng: là khoản yêu nhất :D (em LX 125 của mình đi ngốn xăng kinh khủng)

- còn về đẳng cấp: theo mấy bác nghĩ là xe máy là "đẳng cấp" thì ... bó tay; nghĩ theo hướng ấy thì hãy nghĩ tích cực xe SH VN đẹp và "đẳng cấp" nhưng xe SH nhập trông "đẳng cấp" gấp 2 lần SH VN theo cách nghĩ của các bác ấy thấy. ;)) OK!

bạn chủ thớt có lẽ lý do cuối là chính đáng nhất khiến bạn mua :D, còn xe này mình lấy đi làm nhu cầu không cần cao, tóm lại thấy chấp nhận được thì lấy ai không thích không lấy, đến giờ xe này đi làm nhiều người khen đẹp :D

P/S: Còn mình thì lại hơi ngược với bạn về khoản bị chê nhất là thời gian đầu, hôm mới lấy xe, tiện đường đi ngồi làm cốc trà chanh vỉa hè, đường gì đó gần kengnam mấy anh đi wave vào oang oang bàn tán như đúng rồi (có lẽ là trai làng quanh đấy), kết luận chê xe xấu bcm, có 60 triệu cũng mua được SH, SH mất "đẳng cấp" ;)), mình kệ thôi :D , còn lần khác ngồi ăn vô tình gần bàn ăn ở trên phố cổ với mấy bác đi SH nhập lại thấy có bác khen xe này trông được và có bác khen cũng đẹp :D (các bác ấy không biết là ngồi gần chủ xe vì vào sau mình, có lẽ mình may hơn chủ thớt vì gặp mấy bác dễ tính, không cứ ngồi nghe khen chê nhức đầu ăn cũng mất ngon)

Chỉnh sửa cuối:

MrBom

Xe hơi
Cụ chủ thớt cũng y hệt mình, SHVN 2012 125 đen, cũng mua ở HEAD 7 Âu Cơ, hôm 19/8 chiều tối 6h30 mình lấy xe, ngó thấy ds có 1 cụ lấy 1 con 125 đen trc mình độ 2 tiếng, ko biết fai la cụ ko?
Chúc mừng cụ cưới vợ 2 như em nhé, hehe,

tatrung

Xe điện
Website
www.thegioixesang.vn
<):) bài viết khá thú vị và chính xác.Chúc mừng cụ có cả vợ CẢ lẫ vợ 2 đều NGON !!!!
chuẩn quá, em vuốt cụ 1 ly.
Sh2012 cứ cho là xấu hơn 2k11 một tí đi, nhưng trong tầm tiền thì em nó quá đẹp rồi, e nói thật đi Li vs Lx đau hết cả lưng, máy móc cũng kém hơn. Chọn Sh2012 là chuẩn nhất trong tầm tiền rồi bác ạ
chúc mừng bác

tit169

Đi bộ
xe này em không thích cái đầu lắm :|.nhưng khoản tiết kiệm xăng thì chắc là ổn.thời buổi kinh tế thế này người ta chọn xe rẻ đẹp tiết kiệm xăng đi trời mưa không sợ bẩn là được rồi cụ ạ.chứ giờ nhiều người giàu.sĩ thế nào được ạ :(

MrBom

Xe hơi
bài của bạn rất thú vị, mình cũng chia sẻ với bạn chủ thớt về xe SH 2012:
mình trước khi lấy SH 2012 cảm nhận về hình thức xe như sau:

- về hình thức: thân xe, đuôi xe đều đẹp, bộ đèn trước xe nhìn hiện đại, đầu xe cụ thể là cái mặt nạ xe SH 2012 là điểm bàn tán nhiều nhất, riêng mình thấy ổn vì không hề xấu so với các xe máy khác trên thị trường, đặc biệt với xe đắt tiền như spacy mấy bác khó tính chê đầu xe này xấu, thử ra nhìn từ chính diện em spacy mặt nạ nhìn "đụt" hơn nhiều mà tâm lý người HN bao năm nay dùng chẳng ai chê =)), còn báo chí nói có người mua xe spacy cũ 300 triệu ^:)^. Bác nào nhìn chê xe này bảo quá xấu thì không hiểu 1 ngày chạy trên đường HN bác ấy phải chê bao nhiêu loại xe khác vì có mặt nạ xấu xí hoặc nhìn tệ hơn mà người ta vẫn mua ầm ầm:D; có thể là nhìn chưa quen hoặc không đẹp bằng xe SH trước do 1 số người đã nhìn quá quen, OK!
mình nhìn thấy đầu xe có nét hiện đại và đơn giản bớt cầu kỳ hơn, công nghệ mới là thích rồi. chấp nhận được.

- về chất lượng: chưa đánh giá được nhiều phải có thêm thời gian nữa, hiện nay thấy khá êm và bốc;

- về giá: xe này giá không hề rẻ, tính SH 150 VN (chất lượng VN) 80trieu ~ 3.800$ (chưa tính thuế và ĐK thành ~ 4200$) chỉ rẻ hơn những xe giá quá cao vì thuế nhập khẩu. không hiểu với giá bán ở VN đã thế này thì bán xuất khẩu nước khác giá thế nào ???? 8-| trong khi chú SH italia chất lượng ngoại bán ở bên kia giá khoảng 3.300$

- về tiêu thụ xăng: là khoản yêu nhất :D (em LX 125 của mình đi ngốn xăng kinh khủng)

- còn về đẳng cấp: theo mấy bác nghĩ là xe máy là "đẳng cấp" thì em bó tay; nghĩ theo hướng ấy thì xe SH VN đẹp và "đẳng cấp" nhưng xe SH nhập trông "đẳng cấp" gấp 2 SH VN theo cách nghĩ của các bác ấy :D
Vodka cụ, chỉ có chuẩn.
Thật lòng mà nói khi em lấy con SH2012 này xong, nhìn con SH đời cũ vẫn thấy thích, vì từ lâu e đã thích SH rồi, nói chung mình có tầm tiền nào thì múc trong khoảng đó, chứ vì cái mác " đẳng cấp" thì chắc fai suy nghĩ lại, rất nhiều người nghĩ xe càng đắt, tiền bỏ ra nhiều thì mới là đẳng cấp, sành điệu, còn đối với mình đó là phù hợp, (phù hợp về nhiều mặt: tính năng, giá cả,...)
Hôm nay e đi đăng kí ở quận Hoàng Mai có khoảng 6 người hỏi, đa số đều cho rằng kiểu dáng tạm ổn, giá ok, chỉ lăn tăn mỗi cái là ko biết chất lượng ra sao? Sau đó có 2 bác có kế hoạch mua xe này cho con đỗ đại học và vợ đi làm.

Apple_black91

Xe buýt
Website
www.thanhcun.com
Cụ chủ thớt cũng y hệt mình, SHVN 2012 125 đen, cũng mua ở HEAD 7 Âu Cơ, hôm 19/8 chiều tối 6h30 mình lấy xe, ngó thấy ds có 1 cụ lấy 1 con 125 đen trc mình độ 2 tiếng, ko biết fai la cụ ko?
Chúc mừng cụ cưới vợ 2 như em nhé, hehe,
ô vâng em cxng lấy hum ý.rất hân hạnh đc giao lưu vs cụ số phone em đây 0949 86 89 89

dungk7b321

Xe hơi
Chúc mừng cụ cưới đc cả 2 vợ đều đẹp. nhìn e SH 2012 này lâu lâu lại thấy đáng yêu:x

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Em viết hay thế này lại có thằng nó vào chửi cho xem...
Chỉ vì mấy cái topic và vào để chơi với a em cho vui mà a thấy mệt với mấy cụ ấy quá...

caisua

Xe lăn
mợ ngocanh nói giống hệt 1 cụ chạy 150 trắng lắp chống trộm với em ở 2 cao bá quát và cụ nói hoàn toàn chuẩn