SH 2012 trắng Sporty

Manly90

Xe đạp
đẹp wá ^^

Battery_Low

Xe tăng
Sao thế cụ ơi, cụ nhanh chán hay sơn nhám bẩn quá?
tính em cả thèm chóng chán cụ à , 1 phần vì bám bụi , và 1 phần nhìn thấy xe người ta vành đen bóng , nó làm cho cái xe nó mới hẳn nên cũng nung nấu ý định đóa thui ợ :D

lee.nguyen

Đi bộ
Cần độ gấp,mong bac repply nhanh dum,thank.

Bực quá, sáng em làm 1 bài rồi mà mạng nó bị lỗi ko gửi được. E, xin mô tả lại quá trình độ xe và kinh nghiệm của em như sau:
+ Sơn : các cụ ra chỗ Trần Phú đoạn ngã tư giao với Tôn Thất Thuyết ấy. Có mấy bác ngồi ở ngoài sơn sơn, đánh bóng... Tuy vỉa hè nhưng thọe làm rất cẩn thận nhé. Giá thì 700k, chưa thèm mặc cả. Các cụ cứ mặc cả 600k cho em. thời buổi này tiết kiệm đc đồng nào hay đồng đấy.
+ Yên : trong khi nó sơn thì các cụ bảo thợ son nó tháo cho cái yên xe rời ra rồi mượn xe máy của chủ quán phi ngay ra Hà Trung cách đó vài trăm mét thôi. Ra các cụ chọn loại da dày ấy, rồi bảo nó gọt yên đi 2cm nhé. thế là đúng bằng xe SH cũ. Cái này nên làm bởi vì yên xe mới cao hơn xe cũ, đầu lại thấp hơn, nên em để ý rồi thấy mấy bác đi dáng cứ chúi về phía trước rất xấu và lại hại xương sống nữa ( ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản). Thợ nó nói gì kệ cmn, các cụ cứ bắt nó gọt rồi bọc lại yên cũ rồi mới bọc yên mua của nó. Dẩm bảo gọt và bọc lại xong các cụ ngòi thoải mái hon nhiều, tư thế thẳng lưng đi SH nhìn rất sang trọng. Nó đòi 250k nhưng các cụ trả 200k nó cũng làm đấy ( thời buổi này tiét kiẹm đc đồng nào hay đồng đó). em ko thèm mặc cả rút ngay 249k đập thẳng mặt nó luôn.
+ Dán nilon: Các cụ ra Hưng Thịnh ở Cao Bá Quát - Lê Duẩn nhé. : cái phần nilon dán vào đèn pha và đèn si nhan ấy. chỗ si- nhan các cụ dán loại carbon trong đểu cũng đc, giá chắc sẽ rẻ hơn. Nhưng chỗ đèn pha nếu cụ nào dán thì nhất quyết phải la loại giấy đen trong mà bọn nó vẫn dùng để dán ô tô ấy. loại này chịu nhiệt tốt, nếu dùng loại kia, đèn pha nóng sẽ làm chảy hết. em dán đầu, si-nhan trước sau, yếm trứoc, đèn pha, nó đòi 350k. em trả nó 200k. trong lúc dán em dán thêm phầm bụng nữa tại lúc đầu ko thỏa thuận, nó đòi thêm 80k nữa...Thằng chó!
+ 2 cái viền phản quang đỏ ở vành : 200k.
+ Logo SH màu đỏ em dán ở mũi xe ấy, em bảo nó kỷ niệm em đi, dán xong đòi 30k.... Thằng chó!

Tổng thiệt hại là : 1.460K.

Bác ơi, tình hình mình cũng vừa cưới em nó về nhà, thấy bác làm chuẩn quá nên đang muốn làm nhưng có vài thắc mắc mong bác trả lời nhanh dùm cái, thank:
- Bác cho hỏi là phần vành, thục và tay xách bác sơn đen bóng hay đen bình thường ạh, khi sơn nó để nguyên sơn hay tháo xe ra rồi sơn ạh, hơi ngu mấy vụ này nên mong bác thông cảm.
- Phần đầu xe bác dán hay sơn vậy, nếu dán thì dán thế nào, có phải phần đầu và mặt nạ bác dán màu đen nhám đúng không ( mà khi dán phần mặt sao logo chữ " honda " minh không thấy nữa, nó tháo ra rồi hay dán chồng lên luôn vậy ).
- Dàn đèn thì bác dán nilon màu đen trong đúng không ( loại chịu được nhiệt phải không ), và dán ở 2 nhan trước và 2 nhan sau đúng không, có dán đèn sau luôn không bác, và cụm đèn đầu xe thì dán đen trong luôn đúng không, nhìn hình mình không thấy rõ lắm. Àh mà dán nó nằm bên trong hay bên ngoài vậy bác, nếu dán bên trong thì phải tháo dàn đèn ra àh, tháo ra nó nó không cẩn thận bị trầy thì sót lắm.
- Phần bụng đấy bác dán đen bình thường hay đen nhám luôn vậy.
- Phần yên xe bác chọn loại da nó có viền đỏ luôn hay chọn loại màu đen rồi kêu nó mai viền đỏ vậy bác.
- Mong bác chỉ cụ thể phần nào nên làm gí nhé, như chỗ nào thì sơn chỗ nào thì dán, và chỗ nào dán đen nhám còn chỗ nào thì dán đen trong...
Mình ở hồ chí minh thấy bác làm chuẩn qua nên vừa mua xe là muốn làm cho giống bác, hihi, mình cũng không rành về mấy chuyện này nên hỏi kỹ tí mong bác trả lời đầy đủ giúp nhé để mình làm cho con vợ mới cưới về xinh hơn với. Thanks. Bác chỉ giúp làm xong up lên cho bác xem có gì cần chỉnh không,hihi.

Chỉnh sửa cuối:

longuy2222

Xe tăng
Bác ơi, tình hình mình cũng vừa cưới em nó về nhà, thấy bác làm chuẩn quá nên đang muốn làm nhưng có vài thắc mắc mong bác trả lời nhanh dùm cái, thank:
- Bác cho hỏi là phần vành, thục và tay xách bác sơn đen bóng hay đen bình thường ạh, khi sơn nó để nguyên sơn hay tháo xe ra rồi sơn ạh, hơi ngu mấy vụ này nên mong bác thông cảm.
- Phần đầu xe bác dán hay sơn vậy, nếu dán thì dán thế nào, có phải phần đầu và mặt nạ bác dán màu đen nhám đúng không ( mà khi dán phần mặt sao logo chữ " honda " minh không thấy nữa, nó tháo ra rồi hay dán chồng lên luôn vậy ).
- Dàn đèn thì bác dán nilon màu đen trong đúng không ( loại chịu được nhiệt phải không ), và dán ở 2 nhan trước và 2 nhan sau đúng không, có dán đèn sau luôn không bác, và cụm đèn đầu xe thì dán đen trong luôn đúng không, nhìn hình mình không thấy rõ lắm. Àh mà dán nó nằm bên trong hay bên ngoài vậy bác, nếu dán bên trong thì phải tháo dàn đèn ra àh, tháo ra nó nó không cẩn thận bị trầy thì sót lắm.
- Phần bụng đấy bác dán đen bình thường hay đen nhám luôn vậy.
- Phần yên xe bác chọn loại da nó có viền đỏ luôn hay chọn loại màu đen rồi kêu nó mai viền đỏ vậy bác.
- Mong bác chỉ cụ thể phần nào nên làm gí nhé, như chỗ nào thì sơn chỗ nào thì dán, và chỗ nào dán đen nhám còn chỗ nào thì dán đen trong...
Mình ở hồ chí minh thấy bác làm chuẩn qua nên vừa mua xe là muốn làm cho giống bác, hihi, mình cũng không rành về mấy chuyện này nên hỏi kỹ tí mong bác trả lời đầy đủ giúp nhé để mình làm cho con vợ mới cưới về xinh hơn với. Thanks. Bác chỉ giúp làm xong up lên cho bác xem có gì cần chỉnh không,hihi.
cụ ý dạo này ko lên đây, e sẽ trả lời giúp cụ :
1/ sơn đen bóng, phải tháo xe ra đánh giấy giáp thì mới sơn
2/ mình khuyên là nên dán phần nhựa ko nên sơn, dán xe thì cụ lên số 2 Cao bá quát dán - nhà Hùng Bích, nó sẽ tư vấn cho cụ đầy đủ, a e trên này toàn lên trên đấy làm rất uy tín và có bảo hành, bảo a thắng giới thiệu là đc hưởng giá khuyến mãi ;))
3/ dán xy nhan cac bon chấm bi cụ nhé, còn đèn pha khuyên cụ ko nên dán chóa đèn pha vì rất nóng đó ... ko tản nhiệt đc
4/ bụng dán đen nhám cụ nhé..........
5/ có 2 loại yên... viền chỉ đỏ nhỏ.... viền chỉ đỏ to nổi hẳn lên...... tùy sở thích của mình mà bọc cụ nhé.. giá từ 180k -220k...... phố hà trung
6/ sơn thì có rất nhiều địa điểm : 33 tân ấp - số 1 lê văn lương...........

Chỉnh sửa cuối:

babyangelhp

Xe hơi
thứ 7 này đẹp ngày e đi lấy con màu trắng mà ko biết ở HP có chỗ nào độ đc ngon như ở HN ko nữa,hic

duvanlai

Xe tải
chuẩn,đẹp hơn bản gôc nhiều!

youngbjn0109

Xe máy
cụ ý dạo này ko lên đây, e sẽ trả lời giúp cụ :
1/ sơn đen bóng, phải tháo xe ra đánh giấy giáp thì mới sơn
2/ mình khuyên là nên dán phần nhựa ko nên sơn, dán xe thì cụ lên số 2 Cao bá quát dán - nhà Hùng Bích, nó sẽ tư vấn cho cụ đầy đủ, a e trên này toàn lên trên đấy làm rất uy tín và có bảo hành, bảo a thắng giới thiệu là đc hưởng giá khuyến mãi ;))
3/ dán xy nhan cac bon chấm bi cụ nhé, còn đèn pha khuyên cụ ko nên dán chóa đèn pha vì rất nóng đó ... ko tản nhiệt đc
4/ bụng dán đen nhám cụ nhé..........
5/ có 2 loại yên... viền chỉ đỏ nhỏ.... viền chỉ đỏ to nổi hẳn lên...... tùy sở thích của mình mà bọc cụ nhé.. giá từ 180k -220k...... phố hà trung
6/ sơn thì có rất nhiều địa điểm : 33 tân ấp - số 1 lê văn lương...........
Cụ đó ở sài gòn mà cụ ơi , cụ cho e hỏi dán nilong hết xe xong r muốn dán mặt nạ đen nhám thì cứ vậy dán đè lên à , vành thụt tay xách sơn đen sần hết có đẹp hok , hay vành nên sơn đen bóng , 2 cái kia sao cũng dc

longuy2222

Xe tăng
Cụ đó ở sài gòn mà cụ ơi , cụ cho e hỏi dán nilong hết xe xong r muốn dán mặt nạ đen nhám thì cứ vậy dán đè lên à , vành thụt tay xách sơn đen sần hết có đẹp hok , hay vành nên sơn đen bóng , 2 cái kia sao cũng dc
cụ dán nylon rồi dán đè lên vẫn ok hết.. mình cũng thế...... sơn đen sần thì nhìn xe lỳ hơn nhưng nhược điểm dễ bám bụi trông bẩn lắm.... đen bóng khắc phục đc nhược điểm này.......

crisronaldo

Xe đạp
tình hình em mới ôm 1 em về, nhưng cảm giác là leo lên nó hơi cao, em 1m68, em muốn gọt yên bớt xíu, để 2 chân đc thoải mái, có bác nào biết ở HCM có chỗ nào gọt yên đẹp cho e cái địa chỉ đc ko ạ

longuy2222

Xe tăng
tình hình em mới ôm 1 em về, nhưng cảm giác là leo lên nó hơi cao, em 1m68, em muốn gọt yên bớt xíu, để 2 chân đc thoải mái, có bác nào biết ở HCM có chỗ nào gọt yên đẹp cho e cái địa chỉ đc ko ạ
e khuyên cụ chân thành 1 câu ko nên gọt........ cụ mà gọt thì lại đi vào vết xe đổ của các cụ mua trước thôi...... rồi lại phải đi lót lại thôi :D

ngocduy.vtb

Xe hơi
Phần đuôi đẹp hơn phần đầu thật cụ nhỉ!

SH 2012-122.22

Xe đạp
hình như e thấy xe màu trắng nhìn là sang nhất<:-P

Cuong.se7ven

Đi bộ
Cái đén led màu da cam mua ở đâu cụ ơi , nhìn kết quá mà k tìm đc chỗ nào bán >"<