SH 2012 trắng Sporty

dungthuy110182

Xe tăng
Cụ trangiangkt cho e xin cái địa chỉ ở Hà nội cái nào và tổng thiệt hại hết nhiêu cụ. E cần địa chỉ (khâu chỉ đỏ, sơn vành, thụt..) cụ chia sẽ e cái. Vài ngày nữa là e sơi một e màu đen rùi.
Em cũng giống cụ này, chuẩn bị cũng rước một em màu đen về.

r0ssoneri

Xe hơi
Phần đầu đẹp hơn hẳn so với nguyên bản Cụ ạ. Nhưng cảm giác vẫn chưa mỹ mãn lắm

subin1984

Xe đạp
Các bác có biết head nào còn sh2012 150cc màu trắng k..e đi tìm quanh khu vực hà đông thanh xuân mà k head nào còn..nhân viên trả lời nhà máy Honda VN tạm ngừng sx màu trắng 150 để tiêu thụ hết các màu khác còn tồn..k biết có đúng k nữa

THB

Xe đạp
Hôm nay tớ ra vừa ra Hà Trung để gọt yên. Mất có 100K, bây giờ ngồi cực ngon, lưng thẳng, tay còn dư, ngồi tận đằng sau tựa lưng, đệm ngồi vẫn êm như cũ, trước đấy mình đi PCX nhập nên xướng quen rồi, đi gù gù không chịu được, sau khi gọt yên xong thấy rất ngon. Chia sẻ thêm cho anh em kinh nghiệm khi gọt yên:

+Chỉ gọt 1 cm ở phần đầu yên, gọt nhiều là không tốt
+ Có thể gọt thêm ở phần giữa ( cạnh mấu tựa), vì phần này gốc của nó bị dốc, nên cần gọt nhiều thêm, đây là chỗ ngồi chủ yếu nên khi gọt bằng thì ngồi đầu không bị lao về phía trước nữa, chỗ này có thể gọt 1,5 cm ( chỗ này rất nhiều mút)
+ Sau khi gọt xong, bảo thợ đánh giấy giáp mịn cho ngon
+ Sau khi đánh xong giấy giáp sạch sẽ, bảo thợ bôi 1 lớp keo mỏng để không phá bề mặt và dán lên 1 lớp mút cực mỏng , đảm bảo cho 1 lần nữa tránh bi phá bề mặt.
+ Kiểm tra độ cần bằng sau khi gọt ( soi trái phải xem cần bằng chưa)

Lắp yên vào và hưởng thụ thôi

Bây giờ xe mình không khác gì xe sh2011 về cảm giác cầm lái, nhưng máy lại êm hơn rất nhiều, đúng là chỉnh sửa đôi chút, mất 100k nhưng khác hẳn, Mình chỉ chia sẻ thôi, trước khi đi mình cũng đắn đo là có hỏng yên không, nhưng quả thật là làm xong ngon hơn trước quá nhiều.
Mình cao có 1m65 thôi mà đã thế này (tuy cao 1m65 nhưng chân đủ dài, hai chân đều chạm đất) , bác nào càng cao thì sẽ càng gù ( vì đầu xe thấp và yên cao: càng cao thì khoảng cách từ tay đến tay nắm càng xa..), đi đường trường rất khổ và sẽ cực kỳ mỏi tay, vì tay sẽ luôn phải đỡ cho cả người đang chúi về phía trước, nhất là lúc giảm ga thì sẽ càng chúi, gây cảm giác tức tay lái, đi lâu không chịu được.

Ai có ý kiến thì mình sẽ chia sẻ tiếp

SH2013 tuyệt hảo!!!
Cụ cho em xin cái địa chỉ ở Hà Trung nhe!
Thank!

tranthuha

Xe hơi
Xe của cụ đẹp quá. Em đang định múc một con màu đen mà nhìn con trắng độ lên của cụ mà kết nổ đĩa. Triệu rưỡi thôi mà thay đổi hẳn cái xe, yêu tóa

Ấm Sứt Vòi

Xe buýt
Bực quá, sáng em làm 1 bài rồi mà mạng nó bị lỗi ko gửi được. E, xin mô tả lại quá trình độ xe và kinh nghiệm của em như sau:
+ Sơn : các cụ ra chỗ Trần Phú đoạn ngã tư giao với Tôn Thất Thuyết ấy. Có mấy bác ngồi ở ngoài sơn sơn, đánh bóng... Tuy vỉa hè nhưng thọe làm rất cẩn thận nhé. Giá thì 700k, chưa thèm mặc cả. Các cụ cứ mặc cả 600k cho em. thời buổi này tiết kiệm đc đồng nào hay đồng đấy.
+ Yên : trong khi nó sơn thì các cụ bảo thợ son nó tháo cho cái yên xe rời ra rồi mượn xe máy của chủ quán phi ngay ra Hà Trung cách đó vài trăm mét thôi. Ra các cụ chọn loại da dày ấy, rồi bảo nó gọt yên đi 2cm nhé. thế là đúng bằng xe SH cũ. Cái này nên làm bởi vì yên xe mới cao hơn xe cũ, đầu lại thấp hơn, nên em để ý rồi thấy mấy bác đi dáng cứ chúi về phía trước rất xấu và lại hại xương sống nữa ( ảnh hưởng đến sức khỏe sinh sản). Thợ nó nói gì kệ cmn, các cụ cứ bắt nó gọt rồi bọc lại yên cũ rồi mới bọc yên mua của nó. Dẩm bảo gọt và bọc lại xong các cụ ngòi thoải mái hon nhiều, tư thế thẳng lưng đi SH nhìn rất sang trọng. Nó đòi 250k nhưng các cụ trả 200k nó cũng làm đấy ( thời buổi này tiét kiẹm đc đồng nào hay đồng đó). em ko thèm mặc cả rút ngay 249k đập thẳng mặt nó luôn.
+ Dán nilon: Các cụ ra Hưng Thịnh ở Cao Bá Quát - Lê Duẩn nhé. : cái phần nilon dán vào đèn pha và đèn si nhan ấy. chỗ si- nhan các cụ dán loại carbon trong đểu cũng đc, giá chắc sẽ rẻ hơn. Nhưng chỗ đèn pha nếu cụ nào dán thì nhất quyết phải la loại giấy đen trong mà bọn nó vẫn dùng để dán ô tô ấy. loại này chịu nhiệt tốt, nếu dùng loại kia, đèn pha nóng sẽ làm chảy hết. em dán đầu, si-nhan trước sau, yếm trứoc, đèn pha, nó đòi 350k. em trả nó 200k. trong lúc dán em dán thêm phầm bụng nữa tại lúc đầu ko thỏa thuận, nó đòi thêm 80k nữa...Thằng chó!
+ 2 cái viền phản quang đỏ ở vành : 200k.
+ Logo SH màu đỏ em dán ở mũi xe ấy, em bảo nó kỷ niệm em đi, dán xong đòi 30k.... Thằng chó!

Tổng thiệt hại là : 1.460K.
Xe ngon quá cụ ợ,em lo mỗi cái đầu nhìn chưa quen.Giờ nhìn xe cụ làm thấy cũng ngon hơn rồi ạ.
Mà em hỏi cái yên mua mới có 250k thôi ợ?
Hnao e mua xe cụ đưa em đi làm nhé :D

tungDG

Đi bộ
e đang định mua 1 con. cho e hỏi trước pác đk đi đóng thuế mấy % mất bao tiền. e nghe nói giờ riêng tiền đk gấp đôi 2 thành 4 triệu à.và nghe phong phanh là nó thu luôn tiền thuế cầu đường hay phí cầu đường gì đó 1500k luôn có đúng ko ạ. ra đc cái biển xe mà vãi quá pác ạ

letunglam

Xe hơi
nhà cụ ở Trần Quý Kiên phải không, thấy e nàu dựng đấy suốt

anhmt

Xe buýt
Cụ sơn chóa đèn ở đâu vậy? chỉ dùm e với

gaucon79

Đi bộ
Các Bro trong hội SH có ai biết tại sao SH 150i đắt hơn SH 125i nhiều như vậy không ?( hàng Việt Nam nhé ).Vì có một bro nói là sh125i không bị thuế tiêu thụ đặc biệt , còn sh 150i thì bị thuế tiêu thụ đặc biệt ( vì vược qua 125cc) . Ví dụ sh125i giá 60tr (thuế VAT 10% nữa là thành 66tr), còn sh150 thì bị thêm 20% thuế tiêu thụ đặc biệt nữa là thành 72tr + 10%VAT ( 7.2tr) = 79.2tr . Vậy con sh 150i ( nếu không bị thuế tiêu thụ đặc biết ) chỉ đắt hơn con 125i có 800ngàn thôi sao ( 80tr và 79.2tr). Vì thực tế thì con sh 150i chỉ to máy hơn chút thôi.Còn lại thì y chang con sh 125i. Nếu Bro nào có thông tin thì cho anh em cùng biết nhé ! Cám ơn !

levinh05

Xe container
Sơn lại hoặc dán cái mặt nạ sang màu đen nhìn khác hẳn, xe bác này làm giống xe em thế. Đi màu trắng này được cái lâu lâu mới phải rửa xe, chứ xe tối mày bùi bám vào rồi khô đi nhìn bẩn lắm.

nguyencanh2809

Đi bộ
quá đẹp bao giờ rảnh con nhờ cụ 1 chuyến ạ con kết xe cụ lắm r đấy cụ cho con hỏi cụ ở đâu luôn và cho con sdt đi ạ

tunghoa

Xe máy
Quá đẹp so với lúc chưa độ> Cho hỏi tổng động viên của vụ độ này hết bao nhiêu ạ?

VuQuangHieu

Xe tải
Phần đầu hơi đen quá, còm lại tổng thể là đẹp cụ ạ

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
bạn ơi bạn độ hết bn tiền,và ngồi xe sh mới có thẩy mỏi ko bạn,vì mình cao 1m82 mà đi liber ý mà thấy mỏi lưng dã man :)
Ha ha ông này bùn cuơì nhỉ ? Cái xe Lib bé tý thấp lè tè dành cho mấy ông 1m7 trở xuống với chị em ngồi...ông thanh niên cao 1m82 mà đi Lib liệu có phải đang đóng phim hài ko đấy ? Mình nói vui thế chứ bạn, đổi xe đi cho hợp với dáng người tổng thể nó chuẩn. Ai lại dáng cao chuẩn mà đi xe thấp lè tè thế.

meomaymeomeo

Xe hơi
độ thế này là đẹp hơn nguyên bản rồi cụ ạ :)

nongdan12

Xe đạp
cho e hỏi cái phần đuôi xe là dán ạ hay là nguyên bản ạ