Sh 2015

hailahai123

Xe hơi
Xe đời trước tầm 2010-2012 là bộ máy động cơ chính nhập khẩu về VN lắp ráp, nên dù là SH Việt nhưng tỷ lệ đồ Việt rất ít và không quan trọng, so với nhập thấy bảo cũng một chín một mười. E ko phải chuyên ngành về động cơ, máy móc nhưng phải thừa nhận SH việt đời cũ như trên thì đi ngon hơn và đặc biệt là bền hơn. Các cụ cứ ra mấy hàng sửa xe lâu năm, tin tưởng tí hỏi thợ là biết, như Sơn shark trong forums mình. Với phương châm đưa sản phẩm đến gần người tiêu dùng hơn thì SH Việt đời mới cũng cố gắng cắt giảm giá thành (mà như các anh thợ nói là các chi tiết được cắt gọt bớt đi để tiết kiệm), và đưa thêm một số tính năng mới để PR. Nói chung, ko phải mẫu mã đâu, mà thực tế SH việt đời mới thì ko so được bên trong với SH đời 2010-2012.

Có điều nếu cùng tầm tiền thì chắc vẫn lựa chọn SH mới, phần vì yên tâm hơn, chứ ko hẳn là nó tốt hơn đời cũ. Nếu đời cũ mà biết rõ nguồn gốc, tin tưởng, đảm bảo thì vẫn nên mua đời cũ, chứ còn ra Chợ tìm xe cũ thì phiêu lưu lắm, cả trăm củ chứ ít gì.

gaconlonton123vn

Xe đạp
Xe đời trước tầm 2010-2012 là bộ máy động cơ chính nhập khẩu về VN lắp ráp, nên dù là SH Việt nhưng tỷ lệ đồ Việt rất ít và không quan trọng, so với nhập thấy bảo cũng một chín một mười. E ko phải chuyên ngành về động cơ, máy móc nhưng phải thừa nhận SH việt đời cũ như trên thì đi ngon hơn và đặc biệt là bền hơn. Các cụ cứ ra mấy hàng sửa xe lâu năm, tin tưởng tí hỏi thợ là biết, như Sơn shark trong forums mình. Với phương châm đưa sản phẩm đến gần người tiêu dùng hơn thì SH Việt đời mới cũng cố gắng cắt giảm giá thành (mà như các anh thợ nói là các chi tiết được cắt gọt bớt đi để tiết kiệm), và đưa thêm một số tính năng mới để PR. Nói chung, ko phải mẫu mã đâu, mà thực tế SH việt đời mới thì ko so được bên trong với SH đời 2010-2012.

Có điều nếu cùng tầm tiền thì chắc vẫn lựa chọn SH mới, phần vì yên tâm hơn, chứ ko hẳn là nó tốt hơn đời cũ. Nếu đời cũ mà biết rõ nguồn gốc, tin tưởng, đảm bảo thì vẫn nên mua đời cũ, chứ còn ra Chợ tìm xe cũ thì phiêu lưu lắm, cả trăm củ chứ ít gì.
Vâng. Cảm ơn bác đã cho em góp ý. Mấy em Sh việt bị ném đã kinh quá bác ạ. Chắc cũng phải nghiên cứu lại. hi

chebon

Xe buýt
Mức độ tiê thụ nhiên liệu là một trong những tiêu chí hàng đầu khi chọn xe, mình thì mình thấy người càng giàu họ càng chắt chiu cụ ạ.
Ko phải chắt chiu cụ ơi mà chi tiêu hợp lý thôi.tiết kiệm nhiên liệu ok đúng so tiêu chí nhưng xứ mình thì bọn bán nó cắt đủ thứ rồi đáng 4l nó bao3,5 ai phạt bọn nó đây chỉ chúng ta thiệt đôi đường.thôi thì mỗi người một ý nên e chỉ quan tâm bao giờ nó đưa xe về giá trị thực thôi chứ nó đội giá cả chục triệu một số cụ cứ lao vào mua song hỏi có tốn xăng ko thì e thấy ko hợp lý nên chém mấy câu cho vui thôi of mà cụ

vuonggia_hanoi

Xe đạp
sắp có thông tư yêu cầu xe gắn máy cũng phải có bình chữa cháy
không có ... phạt

phuongtv_76

Xe container
Nhất trí với cụ, mấy ông chạy mẹc bim còn quan tâm đến xăng cộ như mình
Bác lạc đề quá nhiều, tôi thấy đa số người mua xe máy đa phần đi mua xe thường quan tâm đến gía thành với mức tiêu thụ nhiên liệu và cái chính là cảm giác chạy xe. Mỗi người 1 cách nghĩ. Không phải bỏ 1 đống tiền mà ko quan tâm đến vấn đề xăng, ngày đi 3,4 km thì ko nói làm gì, có người đi 1 ngày cả 2,30 km nên người ta mới quan tâm, còn chuyện gian lận xăng thì là vần đề khác bác lên cơ quan có thẩm quyền mà khiếu kiện.còn những người họ sẵn sàng bỏ thêm cả chục triệu để mua xe đắt bởi vì họ là người có nhiều tiền hơn bác , và sẵn sàng chấp nhận đắt để mua đc xe, đó là cái thích của họ

chebon

Xe buýt
Bác lạc đề quá nhiều, tôi thấy đa số người mua xe máy đa phần đi mua xe thường quan tâm đến gía thành với mức tiêu thụ nhiên liệu và cái chính là cảm giác chạy xe. Mỗi người 1 cách nghĩ. Không phải bỏ 1 đống tiền mà ko quan tâm đến vấn đề xăng, ngày đi 3,4 km thì ko nói làm gì, có người đi 1 ngày cả 2,30 km nên người ta mới quan tâm, còn chuyện gian lận xăng thì là vần đề khác bác lên cơ quan có thẩm quyền mà khiếu kiện.còn những người họ sẵn sàng bỏ thêm cả chục triệu để mua xe đắt bởi vì họ là người có nhiều tiền hơn bác , và sẵn sàng chấp nhận đắt để mua đc xe, đó là cái thích của họ
Cụ ko đọc từ đầu nên phát biểu vậy thôi,thế theo cụ đã sẵn sàng bỏ thêm chục triệu mua xe thì xá j khoản xăng cộ mà lăn tăn,cụ đọc lại từ đầu nhé còn e chỉ quan tâm xe chạy ngon ko ,có bị làm giá ko thôi,còn chưa nghe thấy ai bảo hon da tốn xăng cả,nếu đi nhiều sợ tốn xăng thì mua con xe khác thôi.chứ ai đời sẵn sàng bỏ ra thêm chục triệu lại sợ khoản có tốn xăng,thế theo cụ e có nói lạc đề ko

gaconlonton123vn

Xe đạp
Em thấy SH việt bị chê tơi tả quá. Em hỏi và tìm hiểu nhiều cụ rồi. các cụ chỉ điểm, ví dụ như con SH125 việt mọi ng chê yếu này nọ, nhưng vẫn hơn Lead hay AB nhiều ( chi tiết các cụ tìm hiểu nhé dù Lead 125 hay AB 125) chỉ có máy là kêu ồn hơn. Em thì đi Lead, AB rồi thấy ngon, đèo 3 4 vẫn chạy rầm rầm sao đâu, còn SH thì em chưa đi. Nên chắc cụ nào kết em nó thì cứ cưới thôi còn nghe chê bai này nọ đôi khi là anti rồi. dù sao nó cũng là dòng đắt tiền nhất của HDVN.

NoAvatar

Xe tải
Em thấy SH việt bị chê tơi tả quá. Em hỏi và tìm hiểu nhiều cụ rồi. các cụ chỉ điểm, ví dụ như con SH125 việt mọi ng chê yếu này nọ, nhưng vẫn hơn Lead hay AB nhiều ( chi tiết các cụ tìm hiểu nhé dù Lead 125 hay AB 125) chỉ có máy là kêu ồn hơn. Em thì đi Lead, AB rồi thấy ngon, đèo 3 4 vẫn chạy rầm rầm sao đâu, còn SH thì em chưa đi. Nên chắc cụ nào kết em nó thì cứ cưới thôi còn nghe chê bai này nọ đôi khi là anti rồi. dù sao nó cũng là dòng đắt tiền nhất của HDVN.
Các cụ ý lấy nhập ra để so sánh với việt đấy ạ. Tiêu chí so sánh quá khập khiễng ^:)^
Còn so với các dòng Ab, lead thì đương nhiên k cùng phân khúc nên cũng k chính xác
Em đã từng đi Ab 4 năm. Nay lên Sh thì cảm nhận khác xa Ab. Mỗi tội chân dài quá nên mỗi lần chống chân phải hơi kiễng chân :))

gaconlonton123vn

Xe đạp
Các cụ ý lấy nhập ra để so sánh với việt đấy ạ. Tiêu chí so sánh quá khập khiễng ^:)^
Còn so với các dòng Ab, lead thì đương nhiên k cùng phân khúc nên cũng k chính xác
Em đã từng đi Ab 4 năm. Nay lên Sh thì cảm nhận khác xa Ab. Mỗi tội chân dài quá nên mỗi lần chống chân phải hơi kiễng chân :))
Lấy nhập ra so thì ko thể so được cụ nhỉ. nhưng nhiều cụ chê nó dã man. Em cũng nghĩ nó dù sao cũng phân khúc khác Lead và AB, dòng cao hơn nên ổn hơn. Dành tiền mua em SH 150 đi cho đỡ lăn tăn. Cụ đi SH125 hay SH150

hạng best

Xe hơi
Tiền mua 1 con shi nhập mua 3 con shi Việt 3 màu xem xe nào hơn

NoAvatar

Xe tải
Lấy nhập ra so thì ko thể so được cụ nhỉ. nhưng nhiều cụ chê nó dã man. Em cũng nghĩ nó dù sao cũng phân khúc khác Lead và AB, dòng cao hơn nên ổn hơn. Dành tiền mua em SH 150 đi cho đỡ lăn tăn. Cụ đi SH125 hay SH150
Đúng ạ. Nhưng sự thật thì Sh việt cũng bị 1 số hạn chế và một số lỗi. Tuy lỗi k thật sự lơn nhưng gây khó chịu k nhỏ cho người sử dụng. Chắc có lẽ đã quen với sự êm ái và bền bỉ của nhập nên khi chuyển sang Việt thì hụt hẫng là điều đương nhiên. Em cũng vậy, hôm đi mua xe , em đi 1 em nhập, lúc lấy con Việt về, trèo lên và đi thì hụt hẫng cực luôn ạ, giảm sóc cứng, yên cứng, ê mông. Nhưng so với tầm tiền bỏ ra thì ổn. Em mua 125 ạ, tuy thanh niên nhưng đi k bốc đồng hay vít thốc ga nên 125 là đủ nhu cầu và tài chính

gaconlonton123vn

Xe đạp
Đúng ạ. Nhưng sự thật thì Sh việt cũng bị 1 số hạn chế và một số lỗi. Tuy lỗi k thật sự lơn nhưng gây khó chịu k nhỏ cho người sử dụng. Chắc có lẽ đã quen với sự êm ái và bền bỉ của nhập nên khi chuyển sang Việt thì hụt hẫng là điều đương nhiên. Em cũng vậy, hôm đi mua xe , em đi 1 em nhập, lúc lấy con Việt về, trèo lên và đi thì hụt hẫng cực luôn ạ, giảm sóc cứng, yên cứng, ê mông. Nhưng so với tầm tiền bỏ ra thì ổn. Em mua 125 ạ, tuy thanh niên nhưng đi k bốc đồng hay vít thốc ga nên 125 là đủ nhu cầu và tài chính
Thanks bác. Sự trải nghiệm của người đã sử dụng là chính xác nhất. Còn tiền nào của nấy, xe nội thì ko thể nào so sánh nổi với xe nhập.

Công nhận yên cứng,cụ đi bọc cái vỏ yên khác là đỡ luôn.Giảm sóc cứng thì khỏi bàn,1 phần vì lốp xe lởm,bơm căng,đủ kg đi nảy tưng tưng đau bụng,thêm nữa là lốp bị oxy hóa nhanh nên kém,mình vừa thay đôi dunlop bơm đủ kg đi rất êm,bám đường,ko nảy tưng tưng nữa,tóm lại là ko còn ê mông,tê tay...cụ thử đi

quangtruong94

Xe hơi
Ko biết phải do lốp ko mà em thấy thỉnh thoảng đi đường cứ sượng sượng như đi vào được sần sùi sỏi đá vậy ạ, ko êm
Vả lại đi 1 đoạn mà đĩa sau nóng bỏng
Có cụ nào bị tình trạng này ko ạ, dắt xe cũng khe tiếng rít nhè nhẹ từ phanh trước thì phải

chebon

Xe buýt
Bác lạc đề là đang bàn về mức tiêu thụ của xe ,bác lại quay ra nói về vấn đề gian lận xăng,còn giá thành nó là giá chung cho từng thời điểm, ở đâu cũng là giá đấy rồi, người ta có nhu cầu vào thời điểm đấy nên phải mua thôi
Bác này ở đâu chả hiểu có đọc kỹ ko mà chém như đúng rồi.mấy a e đang bàn cái bọn hon đa kêu tiết kiệm xăng ví dụ đáng 4l nó bảo 3,5 chẳng hạn. (Ai nói tới cái cây xăng đâu.)cái đấy ai biết,lần sau bác cứ đọc kỹ và từ đầu rồi phán nhé,còn xăng cộ đã mua sh thì đừng cụ nào xoắn khoản nhiên liệu,còn về xe e kết khoản công nghệ mới đi thấy êm ru nhẹ nhàng,cái này mới đi thử hôm nay,nên e tính bán con sh 2012 của e đi mua con này thôi,tính ra dư gần trăm củ các cụ ah

chebon

Xe buýt
Em hơi khác các cụ trên này,nếu có đk e toàn thích chơi đồ công nghệ mới thôi,nói thực con sh2012 của e mua đập hộp lúc ấy ko nhầm 170t giờ này đi đúng 2570km( hai ngàn nhé) hôm nọ có bác trả 180t.hi sướng ko lỗ mà còn lãi,nếu ko vì cái vụ bọn honda thổi giá e mua rồi chứ ko vào đây chém gió khảo giá đâu,giờ lấy vợ có con rồi nên ko còn kiểu thích là mua nữa,cái j hợp lý thì ok,chứ ai đời kênh lên hơn chục thì e ko mua chờ ra tết,thôi thì chém với các cụ thế thôi ra tết em lại tìm thớt này chém tiếp

Ko biết phải do lốp ko mà em thấy thỉnh thoảng đi đường cứ sượng sượng như đi vào được sần sùi sỏi đá vậy ạ, ko êm
Vả lại đi 1 đoạn mà đĩa sau nóng bỏng
Có cụ nào bị tình trạng này ko ạ, dắt xe cũng khe tiếng rít nhè nhẹ từ phanh trước thì phải
Hình như bệnh chung rồi,chưa thấy ai khắc phục dc...còn lốp shv cứng lắm,cụ thay dunlop vào đi khác ngay.

Mr Mouse

Đi bộ
e cũng lấy con 125i đi thấy lốp với xe cứng vào chỗ sóc nẩy tưng tưng nhưng phải nói là đi cũng khá mượt và êm ái chưa thấy lỗi lầm gì chỉ đổ xăng và đi chứ k thấy vđề gì xảy ra cả

wwwbmv

Xe máy
Toàn các cụ phán cảm tính, làm như mình cụ đi xe nhập r ý, e nói thật, đi con sh2015 mới này sướng gấp mấy lần đi con sh nhập 2010 đã sử dụng mấy năm, e ko nói về độ bền nhé. Tại e thấy có cụ bên trên kêu hụt hẫng khi ngồi lên sh2015 mới. Quá cảm tính cụ ạ