Sh nhập 125i kêu rè rè khi đi chậm, mong các cụ giúp ạ.

innova2011

Xe máy
Xe cụ có gắn ốp phuộc bằng inox ko ạ? Gắn cái này nó hay bị rè lắm đó cụ, chạy chậm chậm là nó cứ kêu rè rè như vậy đó. Còn nguyên nhân thứ 2 là cái biển số. 2 cái này nó hay phát ra tiếng kêu rè rè khó chịu đó lắm, cụ cứ kiểm tra lại thử xem có phải tại 2 cái đấy ko nhé :)
cháu ko gắn ốp phuộc bằng inox cụ ạ, biển số thì cháu ktra thấy khoảng cách giữa biển và chắn bùn xa vậy chẳng nhẽ đập vào nhau đc?

tnpaintshop

Xe đạp
cháu ko gắn ốp phuộc bằng inox cụ ạ, biển số thì cháu ktra thấy khoảng cách giữa biển và chắn bùn xa vậy chẳng nhẽ đập vào nhau đc?
Xe e cũng đang bị cụ ạ, tại vì nó cách xa nên nó có khoảng cách chạy tốc độ trung bình xe nó rung nên nó cứ kêu rè rè mãi. E đã khắc phục đc bằng cách dùng keo dán 3M chêm vào khoảng hỡ giữa biển số và chắn bùn, h thì nó hết kêu rè rè rồi nhưng mà nhìn và mất thẩm mỹ wá ^^

hailonghk

Xe buýt
Vậy cuối cùng bệnh này là do gì nhỉ, 150 cũng bị , bác chủ thớt hết trị bệnh chưa ?:-B

ngựa gỗ

Xe hơi
phải tìm xem nó kêu ở đâu mà trị chứ; hôm trước nhà cháu cũng bị bệnh này , tiếng kêu rất khó chịu tìm hiểu ra tthif biết chạy chậm biển số rung va vào chắn bùn nên lấy miếng mút nhỏ dán băng dính hai mặt dán vào mặt sau biển số hết luôn

TuanYen89

Xe tải
SH 125 đi có sướng ko nhỉ em ngồi 150 thấy bốc kinh lắm

innova2011

Xe máy
Vậy cuối cùng bệnh này là do gì nhỉ, 150 cũng bị , bác chủ thớt hết trị bệnh chưa ?:-B
như một số bác bảo do biển số đập vào tấm chắn bùn, e đã làm ngay một miếng caosu đệm dưới biển->vưỡn kêu ạ. Mấy lần cứ e nghi nghi vì ktra thấy cái vè chắn bùn(ko biết e gọi thế đúng ko? nó là cái chắn bùn vòng cung gắn ngay trên lốp ý) có con ốc vít bị lỏng cầm tay có thể lắc được, e ko nghĩ là nó vì tiếng kêu phát ra nghe rè rè như tiếng kêu của kim loại cơ, bực mình thế là phóng ngay ra chỗ bác Liêm nhờ bác vặn vào hộ chưa đầy 5p xong-test->hết kêu ạ. => E kết luận thế này, ko phải xe kêu là bt, các bác nên thử ktra như e là dùng tay lắc hoặc gõ gõ vào chỗ đấy mà mình nghi là kêu, mục đích là xem có phải kêu do các bộ phận đập vào nhau hay ko, hay do ốc bị lỏng, mỗi xe mỗi khác, đây là kn của e muốn chia xẻ vs các bác. Xe e hết kêu giờ đi cảm giác yên tâm hơn hẳn, chúc các bác may mắn.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_3B

Xe máy
Cái này thì xe e bị rùi. Cũng đau đầu cả mấy tháng trời, đi 3 4 chỗ sửa xe mà họ k bít. Cuối cg đem tới Head thì họ nói chỉ cần xoay 2 cái phuộc 1 vòng ngược chiều kim đồng hồ là hết.E đã thử và hết kêu

hanngo

Đi bộ
Báo cáo các cụ là xe em cũng bị như thế, 150 nhập, mới được 1200km. Thực sự rất là khó chịu, nhất là chạy tầm 30km/h, đi bên cạnh xe khác mà nghe mỗi tiếng của xe mình. Ban đầu cũng nghĩ do dàn áo hay j đó liên quan đến vỏ bên ngoài, nhưng thật sự đi qua ổ gà thì ko nghe j, phuộc nhún rất êm, chỉ có lên ga nó mới kêu.
Và hnay em đã trị đc bệnh đó, xe đi rất êm, ko còn cảnh mỗi lần lên ga là gào gào phía sau, lên dốc cầu nhẹ hơn hẳn, "cố ý" chạy gần mấy chiếc SH khác, cảm nhận êm hơn rõ rệt.

vietboy153

Xe đạp
Tình hình là trước đây, con Sh của em cũng bị thế, đi ga thấp là xe hơi gằn gằn , rung rung, kèm theo đó là tiếng rè rè bên cánh phải phía sau, sau một lần rửa xe tự nhiên hết, thế rồi hum trước rửa xe em xoay xoay cái lò xo giảm xóc phía sau (chả là có đi quan chỗ mới làm đường, nó bắn nhựa đường vào đó,) ai ngờ nó kêu lại :(, sáng nay xoay tiếp thử xem sao, ----> hết kêu đến bây giờ, không hỉu luôn, các bác cứ thử như e xem sao, nhiều khi chỉ do cái nguyên nhân không đâu mà làm mình đau đầu,3:-O

hoangcp89

Xe hơi
xe em cũng 150 đang đi chậm mà lên ga thì nó giật giật rồi rung bần bật cả đầu xe nữa!cứ lộc cộc bực mình wa'!như xe tầu

congtu_depzai

Xe tải
Tình hình là con xe nhà cháu có tiếng kêu rè rè rất khó chịu, tiếng kêu phát ra quanh chỗ nồi và giảm sóc sau, tiếng kêu chỉ phát ra khi tăng tốc từ từ, đi chậm, còn nếu kéo ga cho vọt luôn thì ko có tiếng kêu. Cụ nào có kinh nghiệm bắt bệnh giúp cháu với. Cảm ơn các cụ nhiều.
ai bảo mua SH 125 nó chẳng khó chịu như vậy đi khác gì AB đâu cụ cụ xem cái má phanh đĩa xem thế nào nếu xe mới mua hiện tượng má phanh đĩa bào mon hoặc bị cát vào lên vậy còn cụ kéo ga lên máy nó gào cụ đi vun vút gió thổi vào tai rồi cụ nghe làm sao được nữa

Hai_Cẳng

Xe hơi
Cụ chỉ dùm sửa bằng cách nào vậy ạ? Nhà cháu Sporty 150 cũng chạy tầm 1200km như Cụ và bị hiện tượng kêu rè rè ở phía sau khá lâu rùi mà chưa có cách nào để trị bệnh này! Mong Cụ chỉ bảo cho vài đường...
Báo cáo các cụ là xe em cũng bị như thế, 150 nhập, mới được 1200km. Thực sự rất là khó chịu, nhất là chạy tầm 30km/h, đi bên cạnh xe khác mà nghe mỗi tiếng của xe mình. Ban đầu cũng nghĩ do dàn áo hay j đó liên quan đến vỏ bên ngoài, nhưng thật sự đi qua ổ gà thì ko nghe j, phuộc nhún rất êm, chỉ có lên ga nó mới kêu.
Và hnay em đã trị đc bệnh đó, xe đi rất êm, ko còn cảnh mỗi lần lên ga là gào gào phía sau, lên dốc cầu nhẹ hơn hẳn, "cố ý" chạy gần mấy chiếc SH khác, cảm nhận êm hơn rõ rệt.

loi_luxury

Xe hơi

tientichvt

Xe đạp
Chung kết là tiếng ở cái giảm xóc sau bên phải ý các bác ạ
Nếu kêu cứ xoay 1 vòng là hết , nếu ko cứ xoay xoay vài lần là hết ngay.
Xe e cũg vậy

Bạch Long

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình là trước đây, con Sh của em cũng bị thế, đi ga thấp là xe hơi gằn gằn , rung rung, kèm theo đó là tiếng rè rè bên cánh phải phía sau,3:-O
Chuẩn e thấy bệnh này gần như ai cũng gặp cũng đang thác mắc về vấn đề đấy cụ nào biết cách khắc phục hướng dẫn a e phát nhé!

Bạch Long

[Tịch thu bằng lái]
E đọc trên mạng thì thấy dòng thông tin này các bác tham khảo xem có phải đúng như vậy không nhé chứ e mù tịt chẳng đánh giá được

"" Xin lấy ít kiến thức học được trong ngành trả lời cho bác.
Cái hiện tượng như vậy là do xe chạy đúng ngay "tần số cộng hưởng" của máy-->Trục khuỷu bị cộng hưởng và rung mạnh nhất phát ra tiếng động và sự rung dàn để chân như bác nói.
Bất cứ xe nào cũng có tuỳ tiếng động to hay nhỏ. Cả oto xịn như BMW,Mercerdes... cũng có nhưng tụi kỹ sư hạn chế bớt.Innova hình như là khoảng 43-45km/h đúng tần số cộng hưởng.Ông thầy dạy động cơ mình (làm cho Toyota) dạy như zay.
Ko nên chạy nhiều ở tốc độ bị rung này do trục khuỷu chịu ứng suất lớn ->ko bền.
Cứ yên tâm vi vu và coi đó là chuyện thường với lại SH là xe chuẩn châu Âu ngon lành lắm rồi ""

tommybear

Xe tải
Cụ thử kiểm tra bảng số xem. Bàng số của cụ gắn trực tiếp vào dè sau hay có bắt cầu biển?

tranvantam87

Xe hơi
Xe em 125 vn 2k11 cũng bị kêu rè rè đằng sau lúc đi chậm, ko hiểu kêu ở đâu luôn!

pakibum

Đi bộ
đi chậm thì bị rung và kêu két két . xe mình cũng bị như vậy. nhưng nghe đâu đấy là lên thay dầu lap . em đi thay thử về có kết quả em báo các bác :))