SH Việt dễ xòe?

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
E tậu con SH nội do Honda Việt Nam sản xuất. Được gần năm mà xòe mấy lần. Chỉ cần đang hơi vào cua, bóp phanh nhẹ chút là văng xe xòe luôn cho dù tốc độ không cao. Thậm chí chẳng cần cua, phanh hơi gấp cả 2 bánh cũng không giữ xe đứng được. May mà mấy lần đó đều không có xe khác đè lên em.
Thêm nữa, áp suất lốp chỉ cần hơi căng hay hơi non là cảm giác lái loạng choạng ngay.
Không biết có cụ nào đi SH nội bị như em k?
Do thiết kế xe nhẹ đầu nặng đ.ít hay do lốp nhỉ? Nhìn chung cứ là ngồi lên xe giờ e lại thấy sợ sợ rồi, đang tính đổi con Dream như xưa cho lành. Mà em là dân phượt cứng nhé, chinh chiến bao lâu chẳng bị như với dòng SH này. Phanh đĩa em cũng chẳng lạ gì.
Ôi, chỗ đau do xòe sáng nay nó cắn em nhức quá. hu hu.

Chỉnh sửa cuối:

TVPL

Xe container
Em dự tại cụ heo hơi béo chút thôi :D

nhadatuytin

Xe container
cháu đi các loại xe ga cũng toàn xòe...vì cháu hay dùng phanh trước...
cháu thấy cứ wave hay dream lại an toàn

slaz8

Xe ba gác
E tậu con SH nội do Honda Việt Nam sản xuất. Được gần năm mà xòe mấy lần. Chỉ cần đang hơi vào cua, bóp phanh nhẹ chút là văng xe xòe luôn cho dù tốc độ không cao. Thậm chí chẳng cần cua, phanh hơi gấp cả 2 bánh cũng không giữ xe đứng được. May mà mấy lần đó đều không có xe khác đè lên em.
Thêm nữa, áp suất lốp chỉ cần hơi căng hay hơi non là cảm giác lái loạng choạng ngay.
Không biết có cụ nào đi SH nội bị như em k?
Do thiết kế xe nhẹ đầu nặng đ.ít hay do lốp nhỉ? Nhìn chung cứ là ngồi lên xe giờ e lại thấy sợ sợ rồi, đang tính đổi con Dream như xưa cho lành. Mà em là dân phượt cứng nhé, chinh chiến bao lâu chẳng bị như với dòng SH này. Phanh đĩa em cũng chẳng lạ gì.
Ôi, chỗ đau do xòe sáng nay nó cắn em nhức quá. hu hu.
Cái này em dự là lỗi kỹ thụt đó cụ, đáng lý đường kính bánh trước phải đủ lớn như SH ngoại và lốp phải to như thế thì độ bám đừong mới tốt, cháu thất tất cả xe ga nội thừng ăn bớt cái này , tức là làm mọi thứ nhỏ đi như thể tiết kiệm ý , dãn đến không đúng chỉ tiêu kỹ thuật nên hầu như phanh trước là xòe.:(( mà dân mình kêu chả biết kêu ai :(( đúng là .....

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
cháu đi các loại xe ga cũng toàn xòe...vì cháu hay dùng phanh trước...
cháu thấy cứ wave hay dream lại an toàn
Chuẩn ợ. Em vừa phượt 1000km qua tất cả các tỉnh miền Tây bằng cách thuê con wave cũ trong đó thì rất ổn, xe chẳng trục trặc gì, đi rất an toàn, vậy mà vừa ra lại HN, nhẩy lên xe của chính mình thì đã được đo đường mà lại là tự ngã, chẳng va vào ai :((

azaz

Xe hơi
....Cũng có thể là do kích thước của cụ. :D

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Cái này em dự là lỗi kỹ thụt đó cụ, đáng lý đường kính bánh trước phải đủ lớn như SH ngoại và lốp phải to như thế thì độ bám đừong mới tốt, cháu thất tất cả xe ga nội thừng ăn bớt cái này , tức là làm mọi thứ nhỏ đi như thể tiết kiệm ý , dãn đến không đúng chỉ tiêu kỹ thuật nên hầu như phanh trước là xòe.:(( mà dân mình kêu chả biết kêu ai :(( đúng là .....
E cũng nghĩ là do thiết kế xe. Có cụ Tạch nào làm bên Honda k nhỉ?

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
....Cũng có thể là do kích thước của cụ. :D
Kích thước em bình thường ợ. Cao 1.7, nặng hơn 70 ký, thân hình hơi mập. Ngồi trên xe chống chân vô tư, đủ nặng cho xe đầm.

thuphuong_hn87

Xe tải
có 1 lần em đang đi,vào cua thì thấy 1 xe airblade ngược chiều cũng đi đến,2 xe đi rất bình thường,đường đủ rộng nên không phải tránh hay đi gọn vào nhưng vừa đi qua xe em thì anh chàng đi airblade tự dưng ngã uỳnh 1 cái :( :( :(
em giật hết mình,dựng xe lại hỏi người ta làm sao không,sao lại ngã vì đường rất rộng,không thể nào là do em được :( :( :(
anh này bảo " không biết,tự dưng ngã " :( :( :( :(

nguyenha537

Xe tải
La nhỉ.trong tất cả các loại xe em đẫ đi qua.thì e cảm thấy con SHVN này ổn định nhất.phanh rất an toàn.em toàn đóng 80 cũng vài lần phanh gấp.nhưng chưa bị xòe bao h.

nguyenha537

Xe tải
Tất cả thông số lốp đều giống xe nhập cụ ơi.vành 17 hết nhé

caicu

Xe tải
La nhỉ.trong tất cả các loại xe em đẫ đi qua.thì e cảm thấy con SHVN này ổn định nhất.phanh rất an toàn.em toàn đóng 80 cũng vài lần phanh gấp.nhưng chưa bị xòe bao h.
Em chạy các kiểu cả năm nay mà chưa tiếp đất

Linh_piano

Xe điện
Em cũng đang đi con này, chả thấy hiện tượng gì bất thường ngoài chuyện tốn ít xèng mua xăng quá.

Trần Nam Vinh

Xe buýt
SH việt dư mà ý cụ chủ nói đến con bên trái hay bên phải ạ ?

mercedes30k0694

[Tịch thu bằng lái]
có 1 lần em đang đi,vào cua thì thấy 1 xe airblade ngược chiều cũng đi đến,2 xe đi rất bình thường,đường đủ rộng nên không phải tránh hay đi gọn vào nhưng vừa đi qua xe em thì anh chàng đi airblade tự dưng ngã uỳnh 1 cái :( :( :(
em giật hết mình,dựng xe lại hỏi người ta làm sao không,sao lại ngã vì đường rất rộng,không thể nào là do em được :( :( :(
anh này bảo " không biết,tự dưng ngã " :( :( :( :(
thế mới lạ ,mợ nhỉ

phongboy

Xe tăng
Đúng là sh mẫu mới dễ xòe, trc em đi rất chậm nhưng vì đi trc em con li bị xòe nên em bóp cả 2 phanh phát xòe luôn mặc dù đi chậm.

move

Xe tăng
Chắc cụ chủ quen xe số nên đi xe ga hay dùng phanh trước và xu ly ko chuẩn thôi. E leo lên xe của Gấu cũng hay ngã mà

heo-map

Xe điện
Website
www.hoteljob.vn
Chắc cụ chủ quen xe số nên đi xe ga hay dùng phanh trước và xu ly ko chuẩn thôi. E leo lên xe của Gấu cũng hay ngã mà
E chạy gần năm rồi cụ ơi. Xe mình nên quá quen mà.