Shadow Brothers!

Trạng thái
Thớt đang đóng

i30cw9912

Xe tăng
Ối.. Giời...ôi. Hôm nay đi thay nhớt máy và láp với cụ TÔN đến mục thay nước làm mát mà kỳ cục tháo hết cả yên và bình xăng kinh quá, cụ nào biết quy trình thay nước làm mát giải ngố em phát.
2 cụ tự làm ah?

i30cw9912

Xe tăng
Hỏi cái kiểu kêu làng nước lên thế thì có mà làm...cơm :D.
Vì cụ Duyhh nói thế e nhớ đến vụ tự lắp bàn để chân sau của em. Toát mồ hôi...hột. Một bài học rút ra là cái gì không biết đừng sáng tạo :D

Bigisbest

Xe container
Vì cụ Duyhh nói thế e nhớ đến vụ tự lắp bàn để chân sau của em. Toát mồ hôi...hột. Một bài học rút ra là cái gì không biết đừng sáng tạo :D
Cái đó ko phải là sáng tạo, sáng tạo là làm cái mới, khác với cái quy trình đã có; nên đọc kỹ hướng dẫn rồi làm. Dân ta toàn kiểu cứ thế lò mò làm liều;
Quy trình thay nước mát anh nói trên là...chuẩn theo manual em ạ. Phải làm đúng như rứa, ko có gì sáng tạo ở đây.

TONGIA

Xe lừa
Ừ, tối nha.
Nhưng anh chợt nghĩ: nếu cánh Eagle nằm ngoài thì nó lại phải hình tròn nhỉ? Khiên ko cân.

Vằng: quy trình như này ạ:
- tháo yên xe;
- tháo đồng hồ vắt qua tay lái cho gọn;
- tháo ốc chốt bình xăng:
+ xe em Tongia, thienvan7: khoá xăng, rút các ống nối vào bình xăng;
+ xe em và anh duyhh: ko cần khoá xăng, cứ thế rút phựt các ống nối;
- nhấc bỏ bình xăng :D;
- tháo nắp két nước gần cổ phốt; tháo van xả nước giải nhiệt nằm ở gầm xe, chỗ bơm nước, dòng nước phun xa cỡ 25cm :D;
- lắp lại, xúc hệ thống bằng nước tinh khiết;
- lắp lại, rót từ từ nước giải nhiệt vào, tiếp theo là quá trình xả air và bù cho đến khi đầy, ko còn bọt tăm nổi lên;
- lắp bình xăng, yên xe;
- vệ sinh, xách quần đứng dậy, tính xiền...
Rút phực cái nó phun luôn anh ạ. :D
Em phải bảo nó cắm lại để anh xem xét sau.
Hôm nay tay chủ ốm.
Thành ra anh em phải cắt bớt mấy phần chăm sóc đi.

Bigisbest

Xe container
Rút phực cái nó phun luôn anh ạ. :D
Em phải bảo nó cắm lại để anh xem xét sau.
Hôm nay tay chủ ốm.
Thành ra anh em phải cắt bớt mấy phần chăm sóc đi.

Nó phải khoá xăng chứ. Xoay về phía trái. Ko khoá nó phun là đúng rồi. Đọc ko kỹ hai dấu + ở post trên của anh nhể. Chỉ có xe FI ko có khoá xăng thì rút phực được. Thay dầu láp để hnao a thay cho vì anh mua cả chai, mãi chả hết, cứ giả anh tươm tươm là được :D.

TONGIA

Xe lừa
Nó phải khoá xăng chứ. Xoay về phía trái. Ko khoá nó phun là đúng rồi. Đọc ko kỹ hai dấu + ở post trên của anh nhể. Chỉ có xe FI ko có khoá xăng thì rút phực được. Thay dầu láp để hnao a thay cho vì anh mua cả chai, mãi chả hết, cứ giả anh tươm tươm là được :D.
Xe anh Duyhh đấy ạ. Rút phát phun luôn nên em bắt cắm vào. Đợi chủ quán về rồi mới xét sau.

Gớm cụ nói thế ngại quá. Người ta tiên phong từ tám đại rồi...ý em là lùa được vài cụ tinh thần ko vững thôi. Cụ ở Nam hay Bắc thới, liều đi rồi vào nhóm cho vui.
Vâng. Em ở HN ạ. Em đi cài win dạo ko bit đến lúc nào mới đủ lúa để thoả chí tang bồng như các bác. Đành thỉnh thoảng vào đây ngắm xe chống vã vậy :))

i30cw9912

Xe tăng
Em thấy nắp túi da của cụ TONGIA hơi mềm, cụ thử thiết kế khung viền bên trong cho cứng cáp trông đẹp hơn đấy

TONGIA

Xe lừa
Em thấy nắp túi da của cụ TONGIA hơi mềm, cụ thử thiết kế khung viền bên trong cho cứng cáp trông đẹp hơn đấy
Dạ cụ nói đúng nỗi lòng em.
Hôm nay F1 em nó bảo hai thùng nước gạo của bế sệ như bị ông ăn mày mà đau ruột quá.
Chắc em phải khâu lồng cái xương inox vào trong.

i30cw9912

Xe tăng
Hôm nay F1 em nó bảo hai thùng nước gạo của bế sệ như bị ông ăn mày mà đau ruột quá.
Inox e sợ hơi nặng, cụ thử xem loại mắc áo bọc nhựa ngày xưa ý, kiếm cái nào ngon uốn có khi dễ dàng hơn rồi đính 4 góc có khi lại ổn

Bigisbest

Xe container
Hình như con thằng nào mê pkl nó cũng hơi chua hơn bình thường thì phải :D, cá tính quá đỗi...hã hã.
Cô ái nữ nhà anh thì thỉnh thoảng góp ý các chi tiết, có cái chê làm mình vứt luôn, mà quả là chính mình cũng thấy lăn tăn sẵn rồi :D.

TONGIA

Xe lừa
Vâng. Em ở HN ạ. Em đi cài win dạo ko bit đến lúc nào mới đủ lúa để thoả chí tang bồng như các bác. Đành thỉnh thoảng vào đây ngắm xe chống vã vậy :))
Ở đây không có phân biệt ấy đâu cụ.
Em chỉ là 1 chú cleaner.
Quan trọng là mình có mục tiêu.
Lão cứ đặt lịch qua tết đóng 1 bé đê.

Bigisbest

Xe container
Inox e sợ hơi nặng, cụ thử xem loại mắc áo bọc nhựa ngày xưa ý, kiếm cái nào ngon uốn có khi dễ dàng hơn rồi đính 4 góc có khi lại ổn
Ko đc đâu em ạ, đi nó xóc là méo mó ngay, nên chăng đặt cái mới loại cứng ấy chứ.

Bigisbest

Xe container
Ko thích kiểu cứng như của anh à? Sao nhể?
Hay là lấy cảm hứng từ nhận xét của ông F1, làm hai bao tải vắt qua cho nó nghệ thuật nhể...

TONGIA

Xe lừa
Trạng thái
Thớt đang đóng