[CCCĐ] Sín Chéng - Bản Luốc: Lung linh mùa nước đổ!

Bupket

Xe điện
Em vào hóng chuyến đi của cụ thớt . . Em thấy chuyến nào của cụ cũng rất hay và thú vị .
Cụ đi nhiều như vậy, chắc trâu mỗi năm cày phải đến 5-6 vạn ấy nhỉ :D

thái tú

Xe tăng
Cụ chuẩn, giống gạo này năng suất thấp nên nay ít trồng. Nấu hơi nhão rồi gói lá dong để nguội ăn với muối vừng hay trám muối ngon thôi rồi. Phải khoảng 3 chục năm nay không được thưởng thức, nhớ thời xưa quá :D
Cái gạo này vừa cứng vừa khô,e chỉ thấy đồng bào họ đồ như đồ xôi ý,cụ có thích ôn lại kỉ niệm để em bảo mấy ku e gửi xuống.

tanhoang

Xe điện
Cái gạo này vừa cứng vừa khô,e chỉ thấy đồng bào họ đồ như đồ xôi ý,cụ có thích ôn lại kỉ niệm để em bảo mấy ku e gửi xuống.
Vầng, em cảm ơn cụ, đồ thì em không nói. Ở đây em nói là nấu phải hơi nát rồi nắm lại khi đi làm nương ăn với trám muối hay muối vừng mới cảm nhận được vị ngọt của loại gạo này cơ

U_OAT

Xe điện
Vầng, em cảm ơn cụ, đồ thì em không nói. Ở đây em nói là nấu phải hơi nát rồi nắm lại khi đi làm nương ăn với trám muối hay muối vừng mới cảm nhận được vị ngọt của loại gạo này cơ
Gạo Sén Cù à cụ :)

amunike

Xe tăng
Mấy cụ ở Otofun Lào Cai có chỉ nghỉ ở Ks A27, lâu cũng không lên nên không để ý. Trung tâm dời đi cách chỗ cũ khoảng 2km, nên đến chợ thấy nhà khách là chui vào cho nhanh. Nói là nhà khách nhưng có vẻ homestay thì chính xác hơn, giá 150K/1 phòng đôi :(

Nhà khách này trước là đồn biên phòng Simacai, bên cổng vào vẫn còn chốt gác.

echnikj

Xe container
Gần 7h, vẫn theo con đường quen thuộc chạy cao tốc Nội Bài - Lào Cai, đoạn từ Yên Bái lên cũng sắp làm xong nên cũng chỉ còn 1 số quãng cắm biển 60. Được cái đường cũng khá đẹp, đúng tốc độ thì cũng chỉ mất 3.5 tiếng là đến gần thành phố

Con đường đang đc mở rộng hay sửa chữa vậy cụ?

dmdviet

Xe cút kít
Dạ, đúng ra là "thổ dân" thì mới phải ạ
He he chuẩn cụ ạ :)

Chết, nhỡ cụ say lăn ra ngủ thì anh em lấy gì hóng. :D
Rượu này thì uốn thoải mái cụ ạ :))

Em vào hóng chuyến đi của cụ thớt . . Em thấy chuyến nào của cụ cũng rất hay và thú vị .
Cụ đi nhiều như vậy, chắc trâu mỗi năm cày phải đến 5-6 vạn ấy nhỉ :D
Trâu 1 năm cày 3 vạn thôi cụ ạ.

Em hóng, lão qua em mà chạ ới em cafe.
Ơ em có chạy qua Ninh Bình đâu :D

e oánh dấu hóng ảnh đẹp.
Lão anh dí lão em vào hóng ảnh ạ :D

Vẫn chưa chốt tên gạo ạ :)

Con đường đang đc mở rộng hay sửa chữa vậy cụ?
Đường cao tốc gần như lên đều có dải phân cách nên khả năng cao toàn tuyến 100km/h

Ks này của 1 cụ ofer Lào Cai có con bán tải cụ nhẩy ;))
Đây cụ :))

E đi LC nhiều rồi mà chưa đc đi Simaica Bắc Hà, ảnh cụ chụp đẹp lắm
Cảm ơn cụ, chạy dọc DT153 từ Bắc Ngầm lên: Huyện Bắc Hà - Huyện Simacai và Mường Khương. Còn Mường Khương chắc có dịp em xơi nốt :)

dmdviet

Xe cút kít
Nhà khách này trước là đồn biên phòng Simacai, bên cổng vào vẫn còn chốt gác.
Vầng chắc thế cụ a, mấy anh lính làm kinh tế ở đó cũng hiền lành vui vẻ. Vị trí chỗ đó cũng đẹp, phòng ốc thì đương nhiên là hơi kém, ngang phòng trọ, thế giá mới 150k phòng đôi và 100k phòng đơn :)

WTA

Xe buýt
Cháu vào xem Bản Luốc và mời rượu cccm.:)