[CCCĐ] Singapore - Một chút lượm lặt tháng 12

DUYVU DUC

Xe máy

Kính chào các cụ!

Sau một thời gian ngồi mân mê nghiên cứu các bài viết của các cụ, em cũng mạn phép xin lượm lặt một chút.
Chả là cuối năm hãng em phân phối, nó tổ chức meeting, mà khổ lỗi cuối năm nhà phân phối nước nào cũng bận mà các bác cứ ép sang. Thế là em lại phải xách vali lên và đi. Sing thì cũng sang nhiều, Nhưng cũng chỉ là working gần như khôgn thăm thú gì lắm. Lần này cũng vừa xong một số việc bận bịu trong nước nên quyết định thăm thú thư giãn chút.
Vì vậy mục tiêu chuyến đi là khám phá, thâm thú là nhiều học hành là phụ và ko Quan tâm kết quả học thế nào..(sếp em mà biết là mệt đấy. Việc đầu tiên là book 1 Ks mục tiêu ở trung tâm để đi chơi và ra sông Singapore chụp ảnh đêm, thế là em book phát ở phố Hong Kong.
Và ở nhà ready book 1sim data 100GB qua ứng dụng Klook. Ứng dụng này rất hay các cụ có thể đặt vé tour trước hay bus, sim ,... trước khi đi và giá mềm hơn mua ở bên đó.
Em bắt đầu loạt ảnh.
Phát đầu tiên đến sân bay thư thả đi lấy sim tạiđiểm pickup gặp em chim ưng.

Sau khi lấy phòng bắt đầu công cuộc lang thang tha thần thành phố.

Tiếp theo con đừng trải dài ven sông vắng khách , có mấy em đi xe điện thăng bằng phóng như

Vào hầm di bộ sang đường.

Cảnh quan bên đuờng, anh rất thích đất nước này vì nó tạo cảnh quang tương đối đẹp..
Mạng ks lởm quá em xin phép ngày mai úp tiếp. Em có 1 số hàng nóng cho các cụ thưởng ngoạn,

hailuatn

Xe container
Hóng ảnh cụ, đợt 2010 em với gấu sang đó, em chụp bao nhiêu là ảnh gái với xe, hôm gần về gấu nó lè nhè suốt ngày ảnh với ọt, thế là em bực mình xóa sạch.
Bên đó em ấn tượng nhất khi ra đường thấy tỉ lệ con gái hút thuốc lá chắc phải gấp 4 đến 5 lần con trai.

DUYVU DUC

Xe máy
Tiếp vụ cảnh quan.

Khu bảo tàng

Bắt đầu vào khu vực tham quan nhộn nhịp.

Cặp đôi người gốc Ấn hay Mã lai gì đo chụp ảnh cưới...

Từ One Fuluton nhìn ra khu tài chính xầm uất.

Cậu cu con Ấn độ nhìn đen nhèm nhưng có vẻ rất khoẻ rắn rỏi

Nhìn ra Marinabay. Bọn SING làm marketing rất tốt, cho khách hành thân thiết lên du thuyền chạy 1 vòng

DUYVU DUC

Xe máy
Đây là vụ hót, em cướp mẫu của người ta bác ạ.. đầu tiên em giơ máy lên ướm thử xem ý em thế nào ai ngờ cười tươi nháy cho mình chụp thoái mái, thế là em lia liên tục...

Sau quả toe toét là cac tư thế.

Xong em này, bây giờ đến em bị trượt chân ngã ướt quần thế là ngồi tự sướng..

Các bác ngâm cứu mai em họp cả ngày hì vọng vẫn có thể lượm lặt được chút nữa trình các cụ...em up bằng ipad lấy từ wifi máy ảnh sang, có vẻ chất lượng bị down nhiều quá...

Nevermind

Xe tải
Không hiểu bác thớt có ý đồ gì về bố cục không mà em thấy:
  1. Ở chỗ cầu Anderson kia bác để cái cột đâm vào đúng giữa cái thuyền của Marina Bay Sand (ảnh 5 post #2)
  2. Ở chỗ cầu Espanalade bác để cái cánh buồm đâm vào đúng mít cái thuyền của Marina Bay Sand. (ảnh cuối post #2)
  3. Em mẫu tươi tắn quá, nhưng bác chụp phát nào cũng mất chân. Tiếc thật

Chỉnh sửa cuối:

DUYVU DUC

Xe máy
Chào bác, em cố để cột đâm đỡ và có đèn rủ xuống bác à.
Mình chụp ké mà đông nên cũng tế nhị lo dám xuống ngang chân để chụp. Em này tươi nhất trong đám bạn anh ạ.

Nevermind

Xe tải
Cái em đang tự sướng ở dưới chân con merlion kia xinh kìa, thế mà bác chẳng làm vài bô cho em nó. (ảnh dưới cùng post #4)

dochoitre

Xe đạp
Website
travelus.vn
Bác xem thế nào chứ giá bên đó nhìn cũng giống gái bên việt nam mình mà

newland2909

Xe tải
Đây là vụ hót, em cướp mẫu của người ta bác ạ.. đầu tiên em giơ máy lên ướm thử xem ý em thế nào ai ngờ cười tươi nháy cho mình chụp thoái mái, thế là em lia liên tục...

Sau quả toe toét là cac tư thế.

Xong em này, bây giờ đến em bị trượt chân ngã ướt quần thế là ngồi tự sướng..

Các bác ngâm cứu mai em họp cả ngày hì vọng vẫn có thể lượm lặt được chút nữa trình các cụ...em up bằng ipad lấy từ wifi máy ảnh sang, có vẻ chất lượng bị down nhiều quá...
Chỉ được cái mẫu ngon thôi cụ ạ, cảnh vật sạch đẹp đáng để đi du lịch :)

DUYVU DUC

Xe máy
Cái em đang tự sướng ở dưới chân con merlion kia xinh kìa, thế mà bác chẳng làm vài bô cho em nó. (ảnh dưới cùng post #4)
Em có bác à, có mấy quả xõa tóc đẹp mê, hnay mò lại máy chả hiểu xóa mất lúc nào.

DUYVU DUC

Xe máy
Góc phố đợi đèn đỏ...

Đàn Trâu tại trung tâm tài chính Singapore.

Đi dạo ở bồ sông Singapore river.

Singapore về đêm. Chụp từ nóc tòa nhà Marina Bay

Quán Bar trên nóc Marinabay

Bể bơi vô cực trên Marina Hotel

Ở đây có dịch vụ cho thuê siêu xe các cụ nhé. CÁc cụ có thể trải nghiệm thuê theo giờ nó sẽ cho các cụ 1 vòng quanh đảo.

Cheng1306

Xe đạp
Ngày xưa em đi học bên này, mấy năm rồi không quay lại không biết có thay đổi gì nhiều không :-?

Manh VT

Xe hơi
Người đẹp :)

diboduoimua

Xe tăng
Sing - Em thích nhất phố Geyleng - Nhiều trò vui ...

tuananh kts

Xe hơi
singapore đúng là nhỏ nhưng có võ cụ nhỉ!

DUYVU DUC

Xe máy
Chưa bác à, em toàn học từ sáng đến tối mịt về ks chỉ kịp đi ăn chả kịp ngó nghiêng đâu.

DUYVU DUC

Xe máy
Dự là bác thớt ở Marina Bay Suites trên phố Central Boulevard. Ở đấy tốt không, giá như thế nào bác?
Ở đó thì miễn chê rồi bác, em chỉ được lên mấy bác bên đó dẫn lên ngó thôi chứ ko dám vào ở.. giá hình như khoảng 400$ -500$ trước có lần em check trên bôoking.